ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773

งานบินต้องมา! พบผู้เล่นโกง Pokemon Go ด้วยการใช้โดรน

งานบินต้องมา! พบผู้เล่นโกง Pokemon Go ด้วยการใช้โดรน

ต้องยอมว่า ณ วินาทีนี้ ไม่มีใครสามารถหยุดกระแสบ้าคลั่งโปเกมอนได้ทั่วโลกได้จริงๆ หลังจากการเปิดตัว Pokemon Go ทั้งยอดผู้ใช้งานต่อวันเตรียมจะแซงทวิตเตอร์แล้ว คนเล่นเยอะเกิน เซิร์ฟเวอร์ไม่พอ Pokemon Go จนต้องหยุดขยายประเทศที่จะเปิดให้บริการเป็นการชั่วคราว ตลอดจนทำให้สถานีตำรวจกลับครึกครื้นขึ้นมาซะอย่างนั้น แม้กระทั่งราคาหุ้นของนินเทนโดดีดสูงขึ้นถึงร้อยละ 10 เลยทีเดียว และก็มีเรื่องน่าเศร้าเกี่ยวกับความปลอดภัยในชีวิต และทรัพย์สิน1,2 ให้พบเห็นแล้วเช่นกัน
    ผู้ที่เคยเล่นเกมแนว Location-based มาแล้วเช่น Ingress มักจะคุ้นเคย รู้จักกับวิธีการโกงค่าตำแหน่งที่ตั้ง หรือ location spoofing วันนี้การโกงด้วยวิธี location spoofing เก่าไปแล้ว เมื่อมีผู้เล่นบางรายพยายามจะคิดค้นวิธีที่จะโกงเกมนี้โดยไม่ผิดกฎ ระเบียบของเกม โดยการใช้โดรนที่ติดตั้งสมาร์ทโฟนพร้อมลง Pokemon Go และ AirDroid เพื่อให้พีซีที่อยู่บนภาคพื้นดินสามารถรีโมตควบคุมหน้าจอได้ แต่เมื่อมีผู้เล่นรายหนึ่งโพสถามกับทางทีมงาน Pokemon Go ว่า วิธีการติดตั้งแบบนี้ ผิดกฎการเล่นหรือไม่?

แน่นอนคำตอบที่ได้นั้นคือ "ผิด!" โดยเป็นการละเมิดข้อกำหนดการเลี้ยงโปเกมอน เมื่อตัวเกมนั้นต้องการให้เราเดินไปทั่วทั้งเมืองเพื่อหา Pokestop, ยิมต่างๆ และท่องเที่ยวหาจับโปเกมอนที่หายากเช่นกัน และทีมงานยังบอกด้วยอีกว่า โดรนมีความสามารถในการเคลื่อนที่แปลกกว่าผู้เล่นทั่วไปเช่น บินช้าหรือเร็ว หรือการเดินข้ามสิ่งขีดขวาง เป็นต้น ที่ระบบจะสามารถตรวจสอบได้ด้วยนะ ปิก้า ปิก้า

Please do not try to connect with me on a human level if you see me also playing pokemon go, i am not here to make friends, i'm here to win
    — Dami Lee (@dami_lee) July 11, 2016

credit:the verge

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gwen stacy : 15th July 2016 เมื่อ 19:47

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผมเป็นคนเดียวหรือเปล่า ที่ไม่สนใจ โปเกมอนโกนรกนี้เลย
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ผมเป็นคนเดียวหรือเปล่า ที่ไม่สนใจ โปเกมอนโกนรกนี้เลย
    เพราะคุณๆม่ใช่แฟนโปเกม่อนไง

เหมือนผม ไม่ใช่ แฟน วันพีช ไรเดอร์ ผมก็ไม่สนใจ พวก anime พวกนี้ มันมีกลุ่มเจาะจงชอบหลากหลายครับ อาจจะชอบ 70% ทั่วโลก 30% ไม่ชอบ อะไรแบบนี้

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    เพราะคุณๆม่ใช่แฟนโปเกม่อนไง

เหมือนผม ไม่ใช่ แฟน วันพีช ไรเดอร์ ผมก็ไม่สนใจ พวก anime พวกนี้ มันมีกลุ่มเจาะจงชอบหลากหลายครับ อาจจะชอบ 70% ทั่วโลก 30% ไม่ชอบ อะไรแบบนี้
    เหมือนรู้ว่าผมชอบวันพีซ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อยากเล่นมาก
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ก็สนุกดีนะเเต่ขี้เกียจเดินจริงๆ ขอบายเกมนี้ต้องเสียเงินเติม 4G อีกเพื่อเล่นเกมนี้ เดินทีเป็นห้ากิโลหกกิโลถึงไข่จะฟักตัว
    ต้องเดินหาศาลอีก 555

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ผมก็เป็น สมัยเกมบอย-แอดวานก็เล่นอยู่น่ะ หลังจากมีโซนี่ก็ไม่เอานินอิกเลย
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ไม่ต้องห่วงครับ คุณไม่ได้อยู่คนเดียว อย่างน้อยผมก็อยู่ข้างคุณ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เกมถูกออกแบบมาเพื่อให้ผู้คนที่เอาแต่นั่งหรือนอนอยู่แต่ในบ้านได้ออกไปเดินข้างนอกบ้าง ผู้คนก็พยายามหาวิธีที่ง่ายที่สุดและขี้เกียจที่สุดเพื่อที่จะได้นำหน้าคนอื่นได้

คลิปนี้น่าจะทำออกมาประชดพวกขี้เกียจ คอยแต่จะหาวิธีโกงคนอื่นมั้ง 555+
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ไม่เคยเล่นซักภาค และก็ไม่อยากเล่นด้วยอ่ะ ไม่รู้ว่าทำไม

อาจเป็นเพราะมันดูเป็นตัวการ์ตูนเด็กๆมั้ง

เออ แล้วผมแปลกใจอีกอย่าง พวกที่ชอบโกงเกม มันจะโกงกันทำไมอ่ะครับ ?? โกงแล้วได้ตังค์หรอ ?? ทำไมไม่เล่นแบบปกติที่คนเค้าเล่นกัน

ถ้าโกงแบบนี้แนะนำว่าไม่ต้องเล่นเลยดีกว่ามั้ย ??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 16th July 2016 เมื่อ 09:11
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    เกมถูกออกแบบมาเพื่อให้ผู้คนที่เอาแต่นั่งหรือนอนอยู่แต่ในบ้านได้ออกไปเดินข้างนอกบ้าง ผู้คนก็พยายามหาวิธีที่ง่ายที่สุดและขี้เกียจที่สุดเพื่อที่จะได้นำหน้าคนอื่นได้

คลิปนี้น่าจะทำออกมาประชดพวกขี้เกียจ คอยแต่จะหาวิธีโกงคนอื่นมั้ง 555+
    ชอบคลิปนี้ครับ 55
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้

ชอบคลิปนี้จังล้อเลียนพวกที่ชอบเล่นได้โกงได้แสบมาก ปิก้า ปิก้า

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมสนใจนะ แต่ขี้เกียจออกไปข้างนอกบ่อยๆ น่ะสิ อยากเล่นอยู่นะ + มือถือผมใช้เน็ต wifi ซึ้งมีแต่แถวบ้านเท่านั้นออกหน้าบ้านไป wifi ไม่ถึง ทันที เล่นไม่ได้ จะเสียเงินค่าเน็ตมือถือเพื่อเล่นเกมส์นี้โดยเฉพราะก็ใช่เรื่อง / ข้ออ้างทั้งนั้นแหละ เอาง่ายๆ คือขี้เกียจ ฮ่าๆ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405

คือ... โปเกม่อนเป็นเกมตลก.
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    บ้านเราคงเห่อไม่นานหรอกเชื่อผมสิ ถ้าเล่นแบบไม่โกงกันอ่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆ เผลอโดนคุณลุงแบนอีก ฮ่าๆๆๆๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เฉยๆนะเกมนี้ ถ้าจะเล่นแบบชิลๆคงลำบาก เสียค่าเดินทาง แบต....บลาๆ ถือเป็นเกมที่แย่เลยทีเดียว 0.1/10

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    concept ปู่นินคือเล่นเกมไปด้วยออกกำลังกายไปด้วย ทำไมไม่ทำ DIGIMON GO มั่งครับ ผมชอบ ดิจิม่อน มากกว่า
    I7 2600 OC 4.1 GHZ/GALAX GTX 960 2 GB/GALAX SSD 120 GB GAMER L / PSU SUPER FLOWER SILVER GREEN 600 W

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    จ้างให้เล่นยังไม่เล่นเลย หนุกตรงไหน
    Intel i5-4440 : GIGABYTE GTX 970 OC : GIGABYTE GA-Z87-HD3 : team xtreem 8gb (4x2) : XFX 750W : Cooler Master: CM 690 III

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เฉยๆเหมือนกันเพราะเป็นคนไม่ดูการ์ตูน

แต่ก็ไม่แดกดันครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hyakko อ่านกระทู้
    concept ปู่นินคือเล่นเกมไปด้วยออกกำลังกายไปด้วย ทำไมไม่ทำ DIGIMON GO มั่งครับ ผมชอบ ดิจิม่อน มากกว่า
    แค่ที่นั่งเขย่าๆกันทั้งวัน ยังเมื่อไม่พอเหรอครับ

ขนาดอันนั้นยังมีโกงได้ ให้มันเดินโดยไม่ต้องเขย่า

ผมชอบเกมโปเกมอนนะ แต่โปเกมอนโกนี้อาจจะขอบาย ถือว่าไม่ใช่แนว

ในไทยเดี๋ยวคงเล่นกันเป็นกระแส ซักพักก็น่าจะเงียบ คงเหลือแฟนบอยเล่นไม่กี่คน

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ลบออกไปแล้ว โครตแดรกแบตเลย
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ไม่ชอบ ก็ไม่เห็นจะต้องแดกดัน แขวะชาวบ้านเลยนิครับ

ทำเป็นเด็กๆไปได้
    CPU I7 4790k | VGA GTX970 | Ram Kingston 16 GB(1333) | MB Asrock H97

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมก็ ว่าเช่นนั้นนะครับ ถึงเวลา มันเปิด มาดีไม่ดี เห็นคนเล่นเยอะๆ เข้าทุกวันเดี้ยว ก็ คงอยากเล่น สำหรับ คนไม่อยากเล่น นะครับ ฮ่าๆ ของไม่ดีจริงเค้าคงไม่รอร่วมๆ 10 กว่าปีหรอกครับ

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ก็นะเดี๋ยวหาทางโกงเอาจนได้แหละ คงไม่ถึงกับเสกโปเกมอนนะแบบนั้นความสนุกคงหายหมด

แต่ดูคลิปเซนทรัลปาร์คยอมรับว่ากระแสแรงจริงๆ นึกว่า world war z

ปล.ชาวท่าแซะนี้มีทุกวงการจริงๆนะ

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: