ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 35

แม่ผมเสียชีวิตจากการคลอดลูก?

แม่ผมพึ่งเสียวันนี้ อาการขาดออกซิเจนแล้วก็เกิดอาการช็อก ตอนแรกแม่จะทำผ่าคลอดแต่ปากมดลูกเปิด หัวเด็กโผล่มานิดนึง และจะคลอดแบบธรรมชาติแต่หมอไม่ยอม. จนแม่ผมเกิดอาการช็อกและเสียชีวิตเด็กขาดออกซิเจนตอนนี้เด็กยังไม่ปลอดภัย อยู่ในห้องอบตลอด ตอนผมไปถึงแม่ผมก็อยู่ห้องเย็นแล้ว. ตอนคลอดทางญาติแม่กับแหนแม่เขาดูแลและหมอก็ดูแลไม่ทั่วถึงด้วย ไม่ค่อยมาดู ผมคิดว่าหมอเขาหน้าเงินรึเปล่า ถึงไม่ให้แม่ผมคลอดธรรมชาติ เพราะตอนแรกจะผ่าคลอด ทำให้แม่ผมเสียชีวิตและน้องผมอาการขั้นวิกฤต. ผมจะถามว่าเรื่องนี้สามารถฟ้องเอาผิดได้ไหมครับ. โรงพยาบาลข้างเดอะมอลล์งามวงศ์วานที่แม่ผมไป. ตอนนี้ผมเกลียดหมอมากๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เสียใจด้วยครับ..

คลอดเองค่าคลอดถูกกว่ามาก ผ่าคลอดค่าคลอดแพงกว่ามาก พอจะได้คำตอบแล้วหรือยังล่ะครับ?..
    (ที่เรียนหมอเพราะต้องการรักษาคน หรือเพราะต้องการมีงานที่มั่นคงรายได้สูงๆ? คำตอบมีอยู่แล้ว..)

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    ผมขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    เรื่องที่ว่า สามารถเอาผิดได้ไหม ผมบอกไม่ได้ครับ
    แต่ที่ว่า หมอสมัยนี้เห็นแก่เงินไหมนั้น ผมเห็นด้วย
    แต่ก็มีหมอที่มี จรรยาบรรณหมอ ก็มี แต่มีน้อยครับ
    ผมคงอาจจะช่วยอะไรไม่ได้ แต่ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
    และขอให้น้องของ จขกท ปลอดภัยน่ะครับ สู้ ๆ

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

คุณต้องถามเหตุผลจากหมอว่าทำไมต้องผ่า

ถ้าจะเอาผิดต้องไปตั้งกระทู้ที่ pantip จะได้คำแนะนำที่ดีจากในนั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ็็็็เสียใจด้วยครับ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เสียใจด้วยครับ

แม่ผมก็พึ่งเสียไปเมื่อเกือบ 2 ปีที่ผ่านมาเพราะการปล่อยปะละเลยของหมอบางคนนี่แหละ ตอนนั้นแม่ผมป่วยเล็กน้อยโดยไม่ทราบสาเหตุแล้วไปเข้าโรงพยาบาลเอกชนแห่งหนึ่ง

หมอตรวจอาการแล้วบอกให้แม่ผมไปนอนรอผลสัก 2-3 วันที่ห้องเดี่ยวแบบพิเศษ (แบบแพงนั้นแหละ เพราะประกันจ่าย) นอนจนเกินวงเงินประกันจนต้องควักเงินเก็บไปจ่าย หมอก็มาแจ้งว่าแค่อาการปอดติดเชื้อ

ให้กลับไปนอนบ้านได้ พอกลับมานอนบ้านได้เดือนนึง อาการก็เริ่มแย่ลงๆ และตอนนั้นเสียเงินไปกับโรงพยาบาลเอกชนที่นี่เยอะมากจึงต้องไปใช้บัตร 30 บาทแทน ช้าหน่อย แต่ก็โอเคกว่า

ไม่นานโรงบาลรัฐฯ ของบัตร 30 บาทก็แจ้งว่าแม่ผมเป็นมะเร็งปอดระยะสุดท้ายเข้าไปแล้วเพราะมาช้าไป หมดเวลาไปกับการนอนรอผลที่โรงพยาบาลเอกชนที่นั้นเป็นหลายอาทิตย์และให้กลับมานอนที่บ้านอีกเป็นเดือนๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ estelle18 อ่านกระทู้
    ไป pantip เลยครับ จะช่วยเรื่องครอบครัวคุณได้เยอะมาก
    ใช่ครับ เข้าไปถามใน Pantip หรือส่งข้อความไปถามจ่า Drama-addict ก็ได้ครับ แกเป็นหมอแล้วรู้กฎหมายอยู่ เผื่อจะได้คำแนะนำอะไรบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 3rd August 2016 เมื่อ 19:15
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ไป pantip เลยครับ จะช่วยเรื่องครอบครัวคุณได้เยอะมาก

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

แต่อยากให้คุณใจเย็นลงก่อน เพราะไม่ใช่ทุกคนจะคลอดธรรมชาติได้นะครับ ขึ้นกับสภาวะ+ปัจจัยหลายๆ อย่างด้วย

ผมหวังว่าน้องของคุณจะอาการดีขึ้นนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เสียใจด้วยนะครับ ต้องเข้มแข็งนะครับ

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    เสียใจด้วยนะครับ สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    579
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เสียใจด้วยนะครับ....
    ตอนนี้จะทำอะไรก็อย่าวู่วาม ใช้สติเยอะๆครับ เพราะยังต้องจัดการเรื่องงานของแม่อีก ส่วนเรื่องคดีความสังคมออนไลน์ก็ช่วยได้มาก
    ส่วนเรื่องอาการของน้องก็ขอให้ปลอดภัยนะครับ ขอให้ผ่านพ้นปัญหานี้ไปได้ด้วยสตินะครับ

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ตอนตาผมเสียชีวิต ก็เพราะหมอนี้ล่ะครับ แต่เป็นโรงพยาบาลประจำจังหวัด แต่ผมไม่ขอบอกละกัน ตอนนั้นแม่ของผมรวมทั้งญาติๆจะเอาผิดหมอกัน แต่ทำไม่ได้ เพราะตอนเข้าโรงพยาบาล หมอจะให้เซ็นใบยินยอมว่าถ้าคนไข้เป็นอะไรไป จะเอาผิดกับหมอไม่ได้ ถ้าพ่อคุณหรือญาติคุณได้เซ็นใบยินยอมก็เอาผิดหมอไม่ได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    เสียใจด้วยครับ ขอให้น้องคุณปลอดภัยด้วยนะครับ

อย่างที่สมาชิกเว็ปบอก ตั้งกระทู้ใน PANTIP แหละครับ น่าจะช่วยคุณได้เยอะ

เคยถามเหมือนกันว่า ทำไมอยากให้เรียนหมอ ใครๆก็ตอบครับว่า เงินดี

ผมก็เลยถามว่าแล้วคนที่เค้าไม่ค่อยมีกำลังทรัพย์จะรักษาได้เหรอ เค้าก็ตอบว่าไม่ใช่ครอบครัวเรานี่ อ้าวว สรุปมีหมอไว้เพื่อเอาเงินแค่นี้เหรอ

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    ขอแสดงความเสียใจครับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ขอแสดงความเสียใจเป็นอย่างยิ่งครับ คุณได้สูญเสียบุคคลสำคัญที่สุดในชีวิตไปแล้ว

เรื่องเกิดแก่เจ็บตายเป็นเรื่องธรรมดาครับ แล้วคนที่ตายในโรงพยาบาลก็มีแทบทุกวัน

ส่วนสาเหตุการตายจะเกิดจากความผิดพลาดของหมอหรือไม่ ? คนธรรมดาอย่างเราไม่มีสิทธิรู้หรอกครับ

ถึงเป็นความผิดหมอจริง ทางโรงบาลก็ต้องปกปิดและหาข้ออ้างเพื่อรักษาชื่อเสียงอยู่แล้วครับ

หรือถ้าคุณมีหลักฐานเพียงพอจะฟ้องร้องก็เชิญเลยครับ เอาใจช่วย

ปล. โรงบาลนี้ผมเคยเข้า ขึ้นต้นด้วย น. ใช่ป่ะครับ แพงเอาเรื่องเลย ที่นี่
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    แอบไปเปิด search ชื่อโรงบาลมา

โรงบาล น........ช ใช่ปะครับ

เสียใจด้วยนะครับเรื่องคุณแม่

ส่วนเรื่องจะฟ้องได้มั๊ย อันนี้ก็บอกยากอยู่

คือมันฟ้องได้แหละ แต่จะชนะมั๊ยอีกเรื่องนึง

ถ้าแพทย์กระทำการโดยความประมาท ทำให้ถึงแก่ความตายจริง แล้วมีพยาน/หลักฐานเพียงพอ ก็น่าชนะ

แพทย์ก็อาจจะสู้ในแง่ที่ว่า ผู้ป่วยมีอาการอยู่แล้ว หรือครรภ์เป็นพิษ หรืออื่นๆ ทำให้ไม่สามารถคลอดโดยธรรมชาติได้

จากดุลยพินิจของแพทย์จึงได้ตัดสินใจผ่าคลอด ประมาณนี้

ยากๆ ต้องปรึกษาทนายตัวจริงแล้วละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 4th August 2016 เมื่อ 12:31

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ผมก็แนะนำให้ท่านไปตั้งกระทู้ถามที่ Pantip เหมือนท่านอื่นๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    เสียใจด้วยนะครับท่าน
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    เสียใจด้วยนะครับผม

#หมอเดี่ยวนี น่าเงิน มีเยอะครับท่าน
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สวัสดีครับ
    อยากสอบถามรายละเอียดเพิ่ม พอดีแฟนน้องชายผมเกิดเหตุการณ์แบบนี้เดียวกัน น่าจะ รพ เดียวกันมาวันถัดมา กำลังจะฟ้อง รพ เหมือนกัน เหตุเพราะล่าช้า ทำให้คนคลอดช็อกเสียชีวิต
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vincentghost อ่านกระทู้
    แม่ผมพึ่งเสียวันนี้ อาการขาดออกซิเจนแล้วก็เกิดอาการช็อก ตอนแรกแม่จะทำผ่าคลอดแต่ปากมดลูกเปิด หัวเด็กโผล่มานิดนึง และจะคลอดแบบธรรมชาติแต่หมอไม่ยอม. จนแม่ผมเกิดอาการช็อกและเสียชีวิตเด็กขาดออกซิเจนตอนนี้เด็กยังไม่ปลอดภัย อยู่ในห้องอบตลอด ตอนผมไปถึงแม่ผมก็อยู่ห้องเย็นแล้ว. ตอนคลอดทางญาติแม่กับแหนแม่เขาดูแลและหมอก็ดูแลไม่ทั่วถึงด้วย ไม่ค่อยมาดู ผมคิดว่าหมอเขาหน้าเงินรึเปล่า ถึงไม่ให้แม่ผมคลอดธรรมชาติ เพราะตอนแรกจะผ่าคลอด ทำให้แม่ผมเสียชีวิตและน้องผมอาการขั้นวิกฤต. ผมจะถามว่าเรื่องนี้สามารถฟ้องเอาผิดได้ไหมครับ. โรงพยาบาลข้างเดอะมอลล์งามวงศ์วานที่แม่ผมไป. ตอนนี้ผมเกลียดหมอมากๆ

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    เสียใจด้วยนะครับ