ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Denuvo โปรแกรมกันเล่นเถื่อนถูกทำลาย DOOM และ Rise of the Tomb Raider ถูกแครกได้แล้ว

Denuvo โปรแกรมกันเล่นเถื่อนถูกทำลาย DOOM และ Rise of the Tomb Raider ถูกแครกได้แล้ว

#update – ตอนนี้เกม Just Cause 3 และ Inside ได้ถูกแครกสามารถเล่นแบบละเมิดลิขสิทธิ์ได้แล้ว โดยการแครกนี้ไม่สามารถเรียกได้เต็มปากว่าแครกนัก แต่มันคือการบายพาสหรือใช้วิธีทางอ้อมตามที่อธิบายไปในย่อหน้าสุดท้ายข่าวนี้ ส่วนทาง Valve จะมาอุดรอยรั่วหรือแก้ไขไหม ต้องคอยติดตามกันครับ

Denuvo โปรแกรมป้องกันการละเมิดลิขสิทธิ์สุดแกร่งที่ทีมแครกยังขอบายเมื่อเจอตัวนี้ แต่ในวันนี้กำแพงความแกร่งได้ถูกทำลายลงเป็นที่เรียบร้อยแล้วเมื่อเกม DOOM และ Rise of the Tomb Raider ถูกแครกเพื่อให้สามารถเล่นเกมแบบละเมิดลิขสิทธิ์ได้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

สำหรับเกม DOOM ถูกปล่อยออกมาแล้วประมาณ 2 เดือน ส่วนเกม Rise of the Tomb Raider ของชาว PC ถูกปล่อยมาตั้งแต่มกราคม เป็นที่ทราบดีว่าหากต้องการเล่นเกมดังกล่าวก็ต้องซื้อเกมแท้เท่านั้น

ทั้งนี้การแครกเกมทั้งสองได้นั้นไม่ได้เป็นฝีมือของค่าย 3DM แม้ว่าจะเคยอ้างว่าพวกเขากำลังแครกเกม Rise of the Tomb Raider อยู่ก็ตามแต่ก็ไม่เคยปล่อยออกมาให้คนทั่วไปได้ใช้ แต่ผลงานการแครกเป็นของ Voksi โดยแหล่งข้อมูลระบุว่าตัวแครกอาศัยประโยชน์จากบัคบน Steam ซึ่งมันทำให้ตัว Steam คิดว่าผู้ใช้งานกำลังรันเกมแบบฟรีเดโมอยู่ ผลลัพธ์ที่ได้คือทำให้ผู้ใช้สามารถเล่นเกมตัวเต็มได้นั่นเอง นอกจากนั้นแล้ว Voksi ยังบอกอีกด้วยว่ากำลังแครกเกม Just Cause 3 ที่ใช้ Denuvo ให้สามารถเล่นแบบละเมิดลิขสิทธิ์ได้อีกเกมครับ

Credit: http://www.juropy.com/2016/08/denuvo...ันเล่นเถื่อนถ/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    Mandkind Divinded ผมนี่เสียวเลย ถ้าแครกผ่านจริงๆจะโหลดเถื่อนละนะ ทั้งๆที่ทิตยหน้าเตรียม Pre Order ละ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ยื้อมาได้ขนาดนี้ ถือว่าเก่งมากเลยนะครับ

เก่งมากเจ้า Denuvo

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    รู้สึกดีใจและเสียใจ ในเวลาเดียวกัน

ดีใจที่จะได้โหลดมาเล่นเถื่อนซะที ช่วงนี้ยิ่งไม่ค่อยมีเงินอยู่

เสียใจที่มีเกมที่ถูกละเมิดลิขสิทธิ์เพิ่มมาอีกแล้ว

แต่รวมๆแล้ว ผมดีใจมากกว่านะ 555555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ถ้าใช้บัคแบบนี้้้ แสดงว่าเล่นได้ไม่นาน Steam คงจะแก้เร็วๆนี้แหละ
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    งั้นคงดองเกมส์ใหม่ๆ ไม่ได้แล้วสิ เพราะมีความเป็นไปได้ว่า Steam จะต้องออกมาทำอะไรซักอย่างแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    จุดอ่อนของระบบป้องกันก็คือ คนแครกมันแงะมันเข้าไปดูข้อมูลตัวป้องกันได้ พวกแฮคแค่นั่งงมกับมันนานๆเรื่อยๆ มันก็แครกได้สักวัน

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ที่ crack ยาก ของ Denuvo

มันเป็นตัวช่วยยื้อเวลา เกมส์แท้ในการขายแบบสมบูรณ์แบบ ครับ ให้ระยะการขายได้นานส่งเสริมบริษัทให้กับนักพัฒเกม กว่าจะ crackได้เกมส์ก็ขายไป 1ปี +กับ อีกครึ่งปี
    ข้อเสียของเกมส์เถื่อนสมัยนี้ = เล่นช้า ๆ หน่อยกว่าของแท้ สลัด ๆ ก็ต้องทนเอากับพวกโหลดเถื่อน เป็ฺนการส่งเสริมนักผู้พัฒนาเกมส์
    ข้อดีของเกมส์เถื่อนสมัยนี้ = คือมันมาแบบ เต็ม Full DLC ครบคัน Ultimate, Limited หรือชุด Edition อะไรนักหนาไม่รู้ เหมือนตัวเต็ม [Repack ในตำนาน ชุด Legendary เหอๆ] แต่มาช้า

นี้แหละคับ ของคำว่า it's not has a top secret on the world.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FeelAlone : 8th August 2016 เมื่อ 02:15

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    แคร๊กได้ ออนไลน์ได้ด้วยปะนั่น

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เวรกรรมแท้.. ผมเพิ่งเล่นแท้จบไปเมื่อวานซืนเอง วันนี้เถื่อนมาและ (กูจะดีใจหรือเสียใจดีวะเนี่ย)

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    no system is safe
    who am i(2014)

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    จัดแท้ไปหมดแล้วครับ ร้งไห้แพพ

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ดีใจเหอะครับที่เล่นแท้ เล่นเก็บถ้วยเพลินๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมซื้อ DOOM มาเมื่อ 3 วันก่อน มันลด 50%
    ให้ตายเถอะ เล่นมันส์จริงๆนะ ลองจัดแท้มาเล่นดู

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เสียใจ มากกว่า ดีใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เจาะข้างหน้าตรงๆไม่ได้ ก็เจาะข้างๆแทนแหะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    สำหรับผมถ้าเกมเก่าๆ ยุคก่อนๆ เล่นเถื่อนเป็นบางเกมน่ะ แต่เกมใหม่ๆปัจจุบัน ลงแท้หมด

เพราะเกมเก่าๆ steam มันลดราคา 100-500บาท หมด เกมระดับ AA ใครจะมานั่งโหลดเถื่อนเล่น จ่ายตังเล่นแท้คุ้มกว่าเห็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    ผมก็นึกว่าแครกได้จริงๆ ที่ไหนได้ใช้บัค อัพเดทสตรีมเสร็จก็เล่นไม่ได้ละ
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    พวกที่เสียใจที่ซื้อแล้วเล่นเถื่อนได้ จะเสียใจทำไมครับ ถ้าซื้อมาเล่นแล้วสนุก ไม่ผิดหวัง ไม่รู้สึกเสียดายเงิน ก็ไม่เห็นต้องเสียใจนิครับ
    Rise of the Tomb Raider ผมจัดตั้งแต่ออกใหม่ๆ มีข่าวเถื่อนมาผมก็เฉยๆ นะ คือเกมสนุก ทำดี ถึงต้องจ่ายเงินผมก็ไม่เสียดายหรอก
    เกม Denuvo ที่เล่นเถื่อนได้ในตอนนี้ ถึงแม้จะเล่นเถื่อนได้ ถ้าผมเล่นแล้วผมชอบ ผมก็ซื้อแท้อยู่ดีตอนมันลดราคา

เล่นเกมแท้เราควรภูมิใจนะครับ ไม่ใช่เสียใจไม่ว่าเกมนั้นจะเล่นเถื่อนได้หรือไม่ก็ตาม

**เพิ่มเติม ความเห็นส่วนตัวยินดีที่เจาะ Denuvo ได้ไม่ว่าจะด้วยวิธีใดก็ตาม
    เพราะรู้สึกว่ามันเป็นดาบ 2 คม ถ้าเล่นเถื่อนไม่ได้ Dev บางทีมก็ทำงานชุ่ยๆ ทำเกมไม่มีคุณภาพได้
    ผมมองว่าแทนที่จะหาทางป้องกันเถื่อน น่าจะพยายามพัฒนาเกมให้ดีที่สุดเต็มความสามารถมากกว่า
    สมัยนี้มีเยอะแยะคนที่พร้อมจะเสียเงินสนับสนุนถ้าเกมมันดีจริง ดูอย่าง The Witcher 3 เป็นตัวอย่าง
    ไม่ต้องมาบอกเรื่องไม่ชอบแล้ว Refund นะ เพราะสำหรับผมมันเป็นระบบที่ผมไม่อยากใช้มากที่สุดเลย
    บอกตรงๆ เสียเงินไปแล้วอยากได้เกมดีๆ ไม่ต้องการเงินคืนหรอกขอเกมที่พอใจเราดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vegito : 8th August 2016 เมื่อ 19:47

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    พวกที่เสียใจที่ซื้อแล้วเล่นเถื่อนได้ จะเสียใจทำไมครับ ถ้าซื้อมาเล่นแล้วสนุก ไม่ผิดหวัง ไม่รู้สึกเสียดายเงิน ก็ไม่เห็นต้องเสียใจนิครับ
    Rise of the Tomb Raider ผมจัดตั้งแต่ออกใหม่ๆ มีข่าวเถื่อนมาผมก็เฉยๆ นะ คือเกมสนุก ทำดี ถึงต้องจ่ายเงินผมก็ไม่เสียดายหรอก
    เกม Denuvo ที่เล่นเถื่อนได้ในตอนนี้ ถึงแม้จะเล่นเถื่อนได้ ถ้าผมเล่นแล้วผมชอบ ผมก็ซื้อแท้อยู่ดีตอนมันลดราคา

เล่นเกมแท้เราควรภูมิใจนะครับ ไม่ใช่เสียใจไม่ว่าเกมนั้นจะเล่นเถื่อนได้หรือไม่ก็ตาม

**เพิ่มเติม ความเห็นส่วนตัวยินดีที่เจาะ Denuvo ได้ไม่ว่าจะด้วยวิธีใดก็ตาม
    เพราะรู้สึกว่ามันเป็นดาบ 2 คม ถ้าเล่นเถื่อนไม่ได้ Dev บางทีมก็ทำงานชุ่ยๆ ทำเกมไม่มีคุณภาพได้
    ผมมองว่าแทนที่จะหาทางป้องกันเถื่อน น่าจะพยายามพัฒนาเกมให้ดีที่สุดเต็มความสามารถมากกว่า
    สมัยนี้มีเยอะแยะคนที่พร้อมจะเสียเงินสนับสนุนถ้าเกมมันดีจริง ดูอย่าง The Witcher 3 เป็นตัวอย่าง
    ไม่ต้องมาบอกเรื่องไม่ชอบแล้ว Refund นะ เพราะสำหรับผมมันเป็นระบบที่ผมไม่อยากใช้มากที่สุดเลย
    บอกตรงๆ เสียเงินไปแล้วอยากได้เกมดีๆ ไม่ต้องการเงินคืนหรอกขอเกมที่พอใจเราดีกว่า
    ดันเม้นนี้
    MAINBORAD:MSI Z97 Gaming 5 / CPU:Intel Haswell Core i7 4770K / RAM Corsair 2400 16Gb[8X2] / VGA:MSI GTX980 Ti REF

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้

ใช่ แบบ homefront ไง พอร์ตมาโคตรกาก สุดท้าย ไม่ค่อยมีคนซื้อ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ล่าสุดเห็น Homefront The Revolution ตามมาติดๆ...และล่าสุด เห้น crack ของทีม CONSPIR4CY

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    ดู cities skyline เป็นตัวอย่างครับ ใครจะแครกก็แครกไปกุไม่สน อัพเดทเกมส์เต็มที่เอาใจลูกค้าสุดๆ แล้วราคาก็ไม่แพงด้วย
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ตกลงมันเล่นได้จริงๆไหมหวา หรือผมหาทอเร้นไม่เจอเลยเหมือนโดนลบไปหมดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poweruser อ่านกระทู้
    ดู cities skyline เป็นตัวอย่างครับ ใครจะแครกก็แครกไปกุไม่สน อัพเดทเกมส์เต็มที่เอาใจลูกค้าสุดๆ แล้วราคาก็ไม่แพงด้วย
    ประมาณนั้นเลย Dev แบบนี้ผมยินดีสนับสนุน
    ถ้า Dev จ้องแต่ฟันกำไร ทำเกมออกมาห่วย
    ถ้างานออกมาดี กำไรมันก็มาเองนั่นล่ะ
    GTA V อีกเกม เล่นเถื่อนได้ แต่อยู่ใน Top Seller ของ Steam ตั้งนานละ
    เพราะงานดีจริง มีอัพเดทเรื่อยๆด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ตกลงมันเล่นได้จริงๆไหมหวา หรือผมหาทอเร้นไม่เจอเลยเหมือนโดนลบไปหมดแล้ว
    Crack ของ Voksi ใช้ไม่ได้แล้วครับ
    ต้องรอ Crack จาก CPY ซึ่งตอนนี้มีแค่ตู้มที่เล่นเถื่อนได้