ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323

เทรลเลอร์เกมเพลย์ใหม่ Resident Evil 7

.
    .
    .

ทาง Capcom ได้ปล่อยเทรลเลอร์ใหม่ Resident Evil 7 ออกมาแล้ว โดยในเทรลเลอร์นี้ได้เปิดตัวละครสองตัวคือ Marguerite Baker เจ้าของบ้านร้าง
    และตัวละครหญิงลึกลับไม่ทราบชื่ออีกตัวครับ
    Resident Evil 7 (PS4, PC, XBone) มีกำหนดวางจำหน่าย 24 มกราคม 2017

CREDIT : www.gconhub.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nero123 : 19th August 2016 เมื่อ 05:21

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    Outlast 7 เอ้ยไม่ใช่ RE 7
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เปลี่ยนซอมบี้ อสุรกาย มาเป็น ภูติผีปีศาจวิญญาณ แล้วใช่มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    จบเลยความเป็น RE กลายเป็นเกมส์แบบอื่นไปแล้ว!!!

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    ทิงเลอร์พี่แก 2 อันโคดน่าเบื่อ ทำให้มันดูน่าตื่นเต้นได้ไหมเนี่ย
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    จะรอดูวันเกมออกเลยแล้วกัน ตัวอย่างนี้กับตังอย่างก่อนหน้ามีนแถบจะไม่ได้ต่างกันเลย บรรยากาศและมุขโดนจับได้ตอนท้ายคือ อีกแล้วเหรอ...โดนจับอีกแล้ว... ไม่มีความตื่นเต้นอะไรเลย แค่ตัวละครใหม่สลับเพศแค่นั้น ควรจะบอกอะไรเรามากกว่านี้

ปล.เกม RE รู้จักชื่อตัวละครแต่ไม่ได้เห็นหน้ามันก็เท่านั้นครับ สำหรับผมนะ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เอ่ออออ เกมแนวสยองขวัญทั่วไปที่มาในสตรีมบ่อยๆ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เห็นฉากสุดท้ายแล้ว ...

ซอมบี้ตรูล่ะ ไปไหน - -a

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    หลุดความเป็นตัวเองไปแล้วRE7เอ้ยยยย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ก็ไม่ได้ไม่ดีหนิครับ นี้แหละ Resident Evil ไม่ใช่ Resident Zombie?????

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    หมดกัน...กลายเป็นเกมส์หนีตัวอะไรไปแล้วน่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ไม่บอกชื่อเกมนี่ไม่รู้เลยเป็น Resident Evil

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arkrarawin อ่านกระทู้
    ก็ไม่ได้ไม่ดีหนิครับ นี้แหละ Resident Evil ไม่ใช่ Resident Zombie?????
    Resident Evil กี่ภาคต่อกี่ภาค เริ่มตั้งแต่ภาคZero จนถึงภาค6ก็มีซอมบี้ตลอด ภาคนี้มันเหมือนอาศัยชื่อ RE เพื่อเป็นจุดขาย RE ทุกภาคเป็นเกมยิงซอมบี้นอกเสียจากจำกัดกระสุนก็วิ่งหลบเอา ภาคแรกที่ว่าหลอนตอนนี้กลับไปเล่นภาค HD ไม่เหลือแล้วความหลอน นั่นอาจจะเป็นเพราะอายุของผู้เล่นเองที่มากขึ้นและกลัวน้อยลง ถูกมั้ย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ท่าจะเปลี่ยนขนาดนี้ทำไมไม่เปลี่ยนชื่อเป็นเกมใหม่ไปเลยละ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arkrarawin อ่านกระทู้
    ที่แฟนๆ เกมส์เขาต้องการคือแบบ RE2ที่มีเนื้อเรื่องระบบเกมส์ซับซ้อน บ้างกลุ่มก็ต้องการแบบ RE3-4 ที่ต้องการเล่นแบบเอาตัวรอดจนจบเกมส์ แล้วกลับมาเล่นใหม่แบบแรมโบ้
    แต่นี้อะใรกัน ผมพูดเลยเสียความรู้สึกมากนี้มัน RE หรือ Outlast ทำเอาผมไม่อยากซื้อเล่นเลย ทำเล่นมากทุกภาค เล่นครั่งแรกก็ภาค2,3,4 แล้วถึงกลับไปเล่นภาค 1,zero,code:veronica
    ผมยังชอบในความดังเดิม และความใหม่ของเกมส์นี้อยู่เพราะทุกภาค มันตรงคอนเซ็ปที่ผมที่เป็นแฟนเกมส์ ต้องการเสมอถึงบ้างภาคทำให้รู้สึกไม่ชอบก็มี แต่มันลบด้วยเนื้อเรื่องที่เชื่อมโยงกัน
    จบเกมส์ 1รอบ กลับมาเล่นแบบ แรมโบ้ได้ ผมหมดเงินไปกลับ ซี่รี่ย์ นี้เยอะมาก ตอน RE5 ออกมาตอนแรก ผมก็เก็บเงินซื้อ PS3 เพื่อมาเล่น RE6 ผมก็หา PS4 มาเล่นจนได้ ภาค6นี้ผมซื้อทั้ง PC แลPS4 เลยครับ และภาคเสริมอีกมากมาย ที่ผมซื้อใน Steam ขนาดoperation raccoon city ที่้เขาว่าห่วยผมยังซื้อมาเล่นเลย umbrella corps ก็พึ้งซื้อไปต้นเดือน

แต่ว่าภาคล่าสุดนี้ทำเอาผมเซงมาก ตอนที่ได้เล่น Demo นั้นรู้สึกทันทีเลยว่า Outlast ป่ะวะ เห้ยอะใรกันตัวอย่างล่าสุดก็ออกมาก็แบบเดิม สำหรับผมนะ เกมส์นี้มันต้องมีปืน มีคอสตูมให้ปลดล็อคให้เปลียน[แต่มุมมองบุคคลที่1 เฮ่อไม่มีทาง] ผิดหวังมาก ตอนแรกๆ นึกว่าจะทำออกมาให้ คลายๆ evil within ที่ความยากความซับซ้อนในตัว แต่พอออกมา มุมมองบุคคลที่1 จบเลย ฉาคคัทซีนจะได้เห็นหน้าตัวเองหรือเปล่าเหอะๆ บ่นๆ ไปงั้นแหละ ซื้อเหมือนเดิม แต่ไม่รู้จะเล่นหรือเปล่า

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    นี่สินะที่เคยบอกว่าจะไม่ทำแค่เกมแต่จะทำภาพยนตร์ ทั้งมุมกล้องทั้งตัวเกมทำมาซัพกับการทำหนังมากกว่าเป็นเกมสะอีก

ทำทีละอย่างนะ เดี๋ยวได้เทหุ้นขายจนไม่มีส่วนออกความเห็นตอนสร้างเกมหลอกแคบหมู

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    อยากรู้สึกขน...ลุก แต่มีโอกาสสู้กลับได้55555+

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เกมส์นี้ติดตามตลอด สนุกมาก

I miss you Christina :(
    Jokergame[TH],Khothai.
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ถ้าตามซีรี่ย์นี้จริงๆ ศึกษาซีรีย์นี้มาดีแล้วจริงๆ จะรู้ว่ามันมีไวรัสตัวหนึ่งครับ ที่เปลี่ยนให้คนกลายเป็นกึ่งซอมบี้ จริงๆก็ที่เห็นในภาค 4 นั่นแหละ คล้ายๆกัน เป็นซอมบี้ที่ทำทุกอย่างได้เหมือนคน ดูภายนอกก็คือคนดีๆนี่แหละ แต่ข้างในคือหุ่นเชิดที่โดนตัวการคนแพร่ไวรัสเป็นคนชักใยอยู่เบื้องหลังอีกทีนึง จุดนี้ทำให้ผมไม่กังวลเลย ว่าที่เห็นใน RE7 จากเทรลสองตัวนี้ว่า RE จะไม่มีซอมบี้ แต่ที่กังวลคือ FPS มันจะเปลี่ยนอารมณ์กลิ่นอายของ RE เก่ารึป่าวมากกว่า แถม Capcom ก็จะไม่ปล่อยข้อมูลของตัวเกมให้รู้ด้วย เพราะเค้าบอกแล้วเรื่องของเนื้อเรื่องและศัตรูจะให้ไปเจอกันเองในตัวเกมเต็ม จะเหมือนกับตอนเราเล่น RE ภาคแรก คือใช่ เรารู้มันมีซอมบี้ แต่ใครจะรู้ว่าเล่นไปเล่นมามันจะเจอ หมาซอมบี้ ฮันเตอร์ งูยักษ์ ไทแรนท์ บลาๆ จริงไหม? เทรลตัวนี้อย่าไปสนใจอะไรมันมาก Capcom มันทำมาให้ดูงั้นๆแหละ จริงๆก็แค่จะโชว์ Gameplay อีกอันคือระบบซ่อนตัว การโดนตามล่า โดยอันก่อนหน้านี้มันมาโชว์แค่ตัว Inventory มุมมอง FPS และ บรรยากาศในเกมเอง รอตัวเกมออกมาก่อน ไม่ถูกใจค่อยด่าครับ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    ทำไม feel มันคล้ายๆเกมส์ clock tower หว่า ถ้าเป็นคนอายุ30 แล้วจะรู้ว่าเป็นเกมส์อะไร แนวนี้เลย หลบๆหนีๆ
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมไม่มีปัญหาครับ เล่นได้ทุกแนว

แต่อย่ามีปริศนาซับซ้อนให้คิดเยอะนะ ขี้เกียจคิด ปวดหัว 5555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ForuS+ อ่านกระทู้
    ถ้าตามซีรี่ย์นี้จริงๆ ศึกษาซีรีย์นี้มาดีแล้วจริงๆ จะรู้ว่ามันมีไวรัสตัวหนึ่งครับ ที่เปลี่ยนให้คนกลายเป็นกึ่งซอมบี้ จริงๆก็ที่เห็นในภาค 4 นั่นแหละ คล้ายๆกัน เป็นซอมบี้ที่ทำทุกอย่างได้เหมือนคน ดูภายนอกก็คือคนดีๆนี่แหละ แต่ข้างในคือหุ่นเชิดที่โดนตัวการคนแพร่ไวรัสเป็นคนชักใยอยู่เบื้องหลังอีกทีนึง จุดนี้ทำให้ผมไม่กังวลเลย ว่าที่เห็นใน RE7 จากเทรลสองตัวนี้ว่า RE จะไม่มีซอมบี้ แต่ที่กังวลคือ FPS มันจะเปลี่ยนอารมณ์กลิ่นอายของ RE เก่ารึป่าวมากกว่า แถม Capcom ก็จะไม่ปล่อยข้อมูลของตัวเกมให้รู้ด้วย เพราะเค้าบอกแล้วเรื่องของเนื้อเรื่องและศัตรูจะให้ไปเจอกันเองในตัวเกมเต็ม จะเหมือนกับตอนเราเล่น RE ภาคแรก คือใช่ เรารู้มันมีซอมบี้ แต่ใครจะรู้ว่าเล่นไปเล่นมามันจะเจอ หมาซอมบี้ ฮันเตอร์ งูยักษ์ ไทแรนท์ บลาๆ จริงไหม? เทรลตัวนี้อย่าไปสนใจอะไรมันมาก Capcom มันทำมาให้ดูงั้นๆแหละ จริงๆก็แค่จะโชว์ Gameplay อีกอันคือระบบซ่อนตัว การโดนตามล่า โดยอันก่อนหน้านี้มันมาโชว์แค่ตัว Inventory มุมมอง FPS และ บรรยากาศในเกมเอง รอตัวเกมออกมาก่อน ไม่ถูกใจค่อยด่าครับ
    ใช่ครับที่ผมอ่านมา เค้ามีอาวุธเพื่อสู้และป้องกันตัว เหมือนกันนะครับ แค่จะมีน้อยและจำกัดต้องใช่อย่างระวัง อารมณ์เหมือน RE1 ครับ เนื้อเรื่องน่าจะต่อมาจาก RE6 นะครับเท่าที่รู้มา
    ปล. ผมอ่านมาจาก FutureGamer นะครับ
    อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/