ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149

DotA 2 (จบเกมถึงบางอ้อเลย)

ก็ว่าเลือกคนแรก แล้วที่เหลือทำมันมันเลือกตัวกันแบบนี้ Carry ทั้งหมด ละก็เป็นตัว Farm เหมือนกันอีก

มันมากัน 4 คนนี่เอง เล่นแบบ MMR ก็เจอเด็กเกรียน (เหมือนจะเก่ง สุดท้ายก็แพ้) โม้ทั้งเกม

เล่นธรรมดาก็เจอเล่นกาก ๆ โง่ ๆ แบบนี้ ไปไม่ถูกเลย ตัว Acana ซะด้วย

MMR ผมไม่ 3,000 สักที เมื่อก่อน 3,000 กว่า ๆ แล้วไม่ได้เล่นนานเลยเหลือ 2k ปลาย ๆ ตอนนี้พยายามปั้มขึ้นมา แต่ก็สุดแค่ 2,950 แล้วมันเริ่มยาก (แพ้)

solo นะครับ พยายามเล่นตัวถนัดที่สุด Ezalor ก็ไม่เจอ carry โหด ๆ บ่อย พอไม่เล่นตัว support ก็ไม่มีใครเล่นอีก

มาเล่นสู่กันฟัง วันไหนชนะก็ชนะรวด วันไหนแพ้มันก็คือ แพ้ทุกรอบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oBenjungo : 20th August 2016 เมื่อ 22:22

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    คนมันไม่สนหรอก มันสนแค่ว่ามันอยากเล่น หรือไม่ก็เพิ่งได้ชุดมาใหม่ คือมันต้องใช้อ่ะ ต่อให้เลือกมา 4 แครี่แล้ว 555+

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Report สิครับรออะไร

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    สมัครไอดีใหม่เลยครับ start ใหม่ ปั่นขึ้นไปมันเหนื่อย 5555
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    หาเพื่อนเล่นสิครับ

จะได้คุยง่าย แถมสื่อสารกันรู้เรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Most อ่านกระทู้
    สมัครไอดีใหม่เลยครับ start ใหม่ ปั่นขึ้นไปมันเหนื่อย 5555
    สมัครใหม่ไม่ไหว ทั้งเกม ทั้ง battle pass หมดไปเยอะเลย ดองเกมไว้

ที่แน่ ๆ วันนี้ วันอาทิตย์ เป็นประจำ เป็นวันแห่งความพ่ายแพ้ ลดลงมา 250 แต้ม mmr อะไรจะเวอร์ขนาดนั้น เล่นตัวอะไรก็แพ้

เหมือนทีมจะดีแต่สุดท้ายก็แพ้ ยากจริง ๆ กะแค่เอาแต้มให้มันแตะ 3k จาก 2.95k ลงมาเหลือ 2.7k ปั้มไม่ขึ้นจริง ๆ

มีใครเล่นบ่อย ๆ บ้างมั้ยครับเนี่ย ระกับ 2k นี่เล่นกับพวกนี้ไม่ค่อยจะไหวละ ไม่มีความเป็นทีมเลย ต่างคนต่างเล่น

ใคร ๆ ก็อยากเป็นแครี่ (ขี้กาก)

วันนี้เจอเยอะเลย เข้ามาเล่น afk, หลุดออกจากเกมบ้าง, แครี่ไม่ออก bkb บ้าง, random ตัวบ้าง (เจอแต่ละอย่างทุกรูปแบบ)

ละแปลกที่อีกทีมมันเล่นกันดีจริง พวกกาก ๆ มาอยู่ฝั่งนี้หมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oBenjungo : 22nd August 2016 เมื่อ 00:42

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    หาเพื่อนเล่นสิครับ

จะได้คุยง่าย แถมสื่อสารกันรู้เรื่อง
    เพื่อนผมมันไม่ใช่เล่นมันไปเล่น lol ละคนที่เล่น ก็โคตรกาก เล่นละก็ทะเลาะกัน mmr ทีม 1.8k โคตรขี้กาก (เอาตรง ๆ กระจอก)

พูดมากก็ทะเลาะกัน เลยไม่อยากเล่นกับมัน คนอื่น ๆ ก็ไปติด ragnarok บ้าง

สรุปเลยต้อง solo ไปเรื่อย ๆ แบบนี้ หวังว่าสักวันคงได้แตะ 4k หรือ 5k บ้าง (รอหลุดจากวงจร 2k ที่มีแต่ผู้เล่นแย่ ๆ ได้ก่อน)

เมื่อก่อนเคยเถียงกะเพื่อนนะ mmr แค่ตัวเลข บางคนก็เล่นดี แต่เดี่ยวนี้ มันไม่ใช่แค่ตัวเลขละ มันบ่งบอกถึงโอกาสในการชนะเลย 2k ต้น ๆ นี่แทบไม่ต้องหวังเลย

บางทีเจอ 3k ต้น ๆ ยังกากเลย พวก mmr ทีม 4.5k ยังเคยโผล่มา แต่ก็ไม่ใช่เก่ง (สงสัยมันเกาะเพื่อนชนะ) เล่นอย่างกาก

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zdestinyz อ่านกระทู้
    ไม่รู้จะ Report อะไรเหมือนกัน เจอแต่พวกขี้กาก บางทีก็เหมือนแบกทั้งทีมเอาไว้

มีแครี่ก็กะจะพึ่งดันเป็น แครี่กากอีก จบเลย

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    คนมันไม่สนหรอก มันสนแค่ว่ามันอยากเล่น หรือไม่ก็เพิ่งได้ชุดมาใหม่ คือมันต้องใช้อ่ะ ต่อให้เลือกมา 4 แครี่แล้ว 555+
    ความจริงมากัน 4 คนมันน่าจะเล่นดี แล้วคนที่กาก น่าจะเป็นผมนะ เพราะมาเดี่ยว แต่ดันกลับกัน พวกมา 4 เล่นกันโคตรขี้กากเลย invoker ใส่แต้ม 250 ด้วย (มั่นใจ นึกว่าจะชนะ)

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zdestinyz อ่านกระทู้
    รีพอทไรเมิ_งเขาซื้อของมาก็อยากรองไส่เล่นๆๆดู เป็นผมก็เล่นตัวที่ชอบอะบางทีก็ไม่ค่อยสนใจทีมหรอก
    พอดีเล่นได้ทุกเกม ต้องขอบคุณ console ที่มีอยู่ที่บ้าน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    mmr มันกดเจอทีม 4 ได้ด้วยเหรอครับเพิ่งรู้ อิอิ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เกรียนไทยหัวใจแครี่ อยู่ละ

นี่พี่แกเล่นตายทะลุ godlike เลยนะ

แล้ว hero นี่ สู้ไม่ได้ทุกกระบวนท่าเลย

ทำใจครับ ถ้าไม่หาคนเล่นด้วยก็เจอแบบนี้แหละ

แต่ที่รู้สึกแปลกเหมือนกันคือ ทำไมพวก noob มันชอบมาอยู่ทีมเราทุกทีเลย

เคยเจอแบบ axe เหมือนจะดีออก vanguard แต่ไม่ blink วิ่งเข้าไปกลางดง teen แล้ว call แล้ว ulti เลย

hp เค้ายังไม่ทันลดเลย มัน ulti เฉย หลายครั้งมาก -*-

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    แนะนำให้ไปเกมใหม่ อย่าง Heroes of the Storm ครับ

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skob อ่านกระทู้
    แนะนำให้ไปเกมใหม่ อย่าง Heroes of the Storm ครับ
    เกมนี้ลองแล้ว ไม่มีความรู้สึกว่าสนุกเลยครับ เลยไม่ได้เล่น สงสัยไม่ใช่แนว

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    เกรียนไทยหัวใจแครี่ อยู่ละ

นี่พี่แกเล่นตายทะลุ godlike เลยนะ

แล้ว hero นี่ สู้ไม่ได้ทุกกระบวนท่าเลย

ทำใจครับ ถ้าไม่หาคนเล่นด้วยก็เจอแบบนี้แหละ

แต่ที่รู้สึกแปลกเหมือนกันคือ ทำไมพวก noob มันชอบมาอยู่ทีมเราทุกทีเลย

เคยเจอแบบ axe เหมือนจะดีออก vanguard แต่ไม่ blink วิ่งเข้าไปกลางดง teen แล้ว call แล้ว ulti เลย

hp เค้ายังไม่ทันลดเลย มัน ulti เฉย หลายครั้งมาก -*-
    มันมี noob มาอยู่ทีมเราเสมอแหละครับ ถึงจะมีแครี่ เหมือนจะเก่ง แต่พอท้าย ๆ เกมจะรู้ว่า มันไม่ได้เก่งมันแค่เล่นได้ แต่เอาทีมไปไม่รอด

ผมเล่นตัวถนัดที่ คิดว่าพริ้วที่สุด กวนอีกฝั่งได้ดีที่สุด ยังแพ้ เพราะเก่งคนเดียวมันก็ไม่ช่วยอะไร ที่ไม่เล่นแบบธรรมดาก็เพราะ (เล่นไปได้อะไร แค่สนุก)

เล่นธรรมดาส่วนมากจะเป็นพวก เอามัน Random ทุกรอบไป แพ้ชนะช่างมัน ไปเล่น mmr ก็มีเจอบ้าง แต่ที่เห็นชัด ๆ คือ ไม่มีใครเล่น ซับกันเลย

เมื่อวานไม่ได้เล่น mmr รู้สึกคลายเครียดได้เยอะเลย เดี่ยววันนี้ลุยอีกรอบ ไม่ 3k สักที เจอแต่พวกกาก ๆ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เล่นเเบบไม่จัดอันดับไม่น่าซีเรียสนะ บางคงเล่นไม่จัดเขาเล่นเอาฮ่ามากกว่า อย่างเช่นผม เล่นเเบบไม่จัดผมชอบออกของมั้ว เเพ้ก็ไม่เป็นไรไม่เสียไรอยู่เเล้วนิ
    เล่นเเบบจัดอันดับนิค่อย เอาจริง 2k กับ 3k ยังวัดไรไม่ได้หรอก ผม 3.5k ก็ยังเจอเป็นเรื่องปกติ มันต้อง 4k ขึ้นถึงจะเจอคนเล่นเป็นจริงๆ
    ถ้าคิดเเบบท่านนิปวดหัวตายเเน่ ลองคิดว่าทีมเรามันไม่ได้กาก หรอก เเค่เล่นไม่ดี เเต่ทีมตรงข้ามเล่นดีกว่า (อย่าจ้องเเต่จะโทษคนอื่นครับเราทำหน้าที่ของเราดีหรือยัง อย่างเช่นเราเล่นซับเราทำให้เเครีเรารวยไหม เราช่วย ward ไม่ให้เขาตายรึป่าว ไม่ใช้ว่าเเพ้เเล้วจะโทษเเต่เเครี เเครีตัวเดียวก็ไม่ทำให้ทีมชนะได้หรอก นะเกมนี้มันเล่นเป็นทีม)

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    แพ้ทั้งวันนี่โคตรเซงทำอะไรก็ไม่มีความสุข

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraza15 อ่านกระทู้
    เล่นเเบบไม่จัดอันดับไม่น่าซีเรียสนะ บางคงเล่นไม่จัดเขาเล่นเอาฮ่ามากกว่า อย่างเช่นผม เล่นเเบบไม่จัดผมชอบออกของมั้ว เเพ้ก็ไม่เป็นไรไม่เสียไรอยู่เเล้วนิ
    เล่นเเบบจัดอันดับนิค่อย เอาจริง 2k กับ 3k ยังวัดไรไม่ได้หรอก ผม 3.5k ก็ยังเจอเป็นเรื่องปกติ มันต้อง 4k ขึ้นถึงจะเจอคนเล่นเป็นจริงๆ
    ถ้าคิดเเบบท่านนิปวดหัวตายเเน่ ลองคิดว่าทีมเรามันไม่ได้กาก หรอก เเค่เล่นไม่ดี เเต่ทีมตรงข้ามเล่นดีกว่า (อย่าจ้องเเต่จะโทษคนอื่นครับเราทำหน้าที่ของเราดีหรือยัง อย่างเช่นเราเล่นซับเราทำให้เเครีเรารวยไหม เราช่วย ward ไม่ให้เขาตายรึป่าว ไม่ใช้ว่าเเพ้เเล้วจะโทษเเต่เเครี เเครีตัวเดียวก็ไม่ทำให้ทีมชนะได้หรอก นะเกมนี้มันเล่นเป็นทีม)
    ผมซับเต็มที่นะ แต่พอเห็นว่าแครี่ มันกาก ผมก็ไม่ซับละ รู้จุดจบ ซับไปก็แค่นั้น เล่นจัดอันดับยังมีแรนดอมโชว์อีก

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _SaBasTaiN_ อ่านกระทู้
    แพ้ทั้งวันนี่โคตรเซงทำอะไรก็ไม่มีความสุข
    แพ้รัว ๆ แล้วไปนอน (ฝันร้ายอะ) มันคาใจ จาก 2950 ลดฮวบวันเดียวเหลือ 2700 เล่นตัวถนัดก็แพ้ เล่นตัวที่เล่นแล้วสนุก ก็ยังแพ้

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    เลิกเล่นแล้วครับ solo MMR 4.7

ผมเกลียดเกมนี้

ลาก่อน
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    ชะตาเดียวกันครับ mmr ผมก้ประมาน 3000 -3100 ไม่ขึ็นสักที เล่นกี่ตาๆก้เจอเเต่อะไรก้ไม่รู้ หนีเล่นธรรมดาก้เจอบ่น lag อีก = =

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    เลิกเล่นแล้วครับ solo MMR 4.7

ผมเกลียดเกมนี้

ลาก่อน
    ผมคงไม่ถึง 4k แน่ ๆ ถ้าเจอแต่ทีมที่เล่นตามใจฉันแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cHolTOP อ่านกระทู้
    ชะตาเดียวกันครับ mmr ผมก้ประมาน 3000 -3100 ไม่ขึ็นสักที เล่นกี่ตาๆก้เจอเเต่อะไรก้ไม่รู้ หนีเล่นธรรมดาก้เจอบ่น lag อีก = =
    ยังดียัง 3k มันจะคงระดับไว้ แต่จะแตะ 3k นี่มันไม่ถึงสักที ใกล้ จะถึง ก็แพ้ ประจำเลย

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    วันนี้ผมเล่นมา 5 เกม เเพ้4 ชนะ 1 MMR มันคุ้มกันปะเนี้ย เเพ้เเล้วหัวร้อน หัวร้อนเเล้วเล่นอีก ก็เเพ้อีก
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ทำใจครับ กว่าจะหลุดวังวนแบบนี้ได้ ต้อง 4000+ พวก 3000 ยังพอมีอยู่นะแต่ 2000 นี่เยอะเลยต้องทำใจ แต่ถ้าคุณโชคดีจะเจอ 1700 ที่เก่งกว่า 3000 อีก XD