ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 928

PlayStation Now กำลังจะรองรับบน PC เร็วๆนี้ ,ใช้งาน DualShock 4 ได้เต็มฟีเจอร์

PlayStation Now กำลังจะรองรับบน PC เร็วๆนี้ ,ใช้งาน DualShock 4 ได้เต็มฟีเจอร์

หลังจากที่ทาง Sony พยายามผลักดันฟีเจอร์ตัวใหม่ PlayStation Now ให้กลุ่มลูกค้าสามารถเข้าถึงเกมของ PlayStation ได้ทุกอุปกรณ์ของ Sony และมีแผนขยับขยายไปอย่างอื่นต่อไป ในวันนี้บล็อกของ PlayStation ได้มีการประกาศออกมาแล้วว่า PlayStation Now กำลังจะปล่อยให้ชาว PC ได้ใช้กันในเร็วๆนี้ โดยจะเริ่มจากยุโรปก่อน ต่อไปจะลงให้กับอเมริกาในระยะเวลาที่ไม่ห่างกันมาก

ลูกเล่นนี้จะทำให้ชาว Windows PC สามารถสัมผัสเกม exclusive บนเครื่อง PlayStation ได้อย่างมากมายไม่ว่าจะเป็น Uncharted, God of War และ Ratchet & Clank franchises รวมไปถึงเกมสุดประทับใจอย่าง The Last of Us และ Journey ซึ่งขณะนี้มีเกมมากกว่า 400 เกมให้สามารถเข้าถึงได้ใน PS Now และแน่นอนว่าฟีเจอร์นี้ต้องจ่ายค่าสมาชิกครับ

ไม่ใช่แค่ชาว Windows PC จะได้ใช้งาน PS Now แต่มันยังรองรับจอย DualShock 4 USB Wireless Adaptor โดยมันจะวางขายต้นเดือนกันยายนในราคา $24.99 ซึ่งลูกเล่นของจอยอย่าง buttons, analog sticks, touch pad, light bar, motion sensors, vibration และ stereo headset jack ตลอดจนแอพของแต่ละเกมเราก็จะได้ใช้ด้วยเช่นกัน

สำหรับชาว PC ที่คิดว่าเครื่องจะไหวไหม จะเล่นมันได้รึเปล่า ต้องบอกก่อนว่า PS Now พูดให้เข้าใจกันง่ายๆมันคือการให้บริการเล่นเกมแบบสตรีมมิ่ง นั่นหมายถึงสเปค PC ไม่ได้ต้องการสูงส่งมากนัก แต่เน้นไปที่ความเร็วอินเตอร์เน็ต โดยสเปคที่ต้องการดูได้จากด้านล่างนี้ได้เลย

Windows 7 (SP1), 8.1 or 10
    3.5 GHz Intel Core i3 or 3.8 GHz AMD A10 or faster
    300 MB or more; 2 GB or more of RAM
    Sound card; USB port
    ส่วนความเร็วเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตขั้นต่ำ PS Now ต้องการที่ 5Mbps และแนะนำว่าต้องใช้การเชื่อมต่อแบบมีสายครับ แต่ผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตคุณภาพลูกผีลูกคนของไทยอย่างที่ทราบกัน ส่วนตัวแล้วคิดว่าน่าจะต้องใช้แพคเกตที่มีความเร็วกว่านี้หน่อย หากใครต้องการทราบรายละเอียดเพิ่มเติมสามารถเข้าไปดูได้ที่เว็บไซต์ playstation.com

Credit By

TOP 3 NEW Upcoming Zombie Games 2016-2017 PS4 Xbox One PC

Top 3 New Upcoming Best Graphics Games 2016-2017 PS4,Xbox One,PC

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    แบบนี้ก็ไม่ต้องซื้อเครื่อง PS4 แล้วสินะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    งั้นไม่ต้องไปซื้อ ps4 แล้วสินะ เย้..............................
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    Ps now สตรีมแต่เกม ps3 มิใช่เหรอ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    เฉพาะเกม PS3 ครับ

ข่าวร้ายคือล็อกโซน ให้เล่นเฉพาะฝั่งตะวันตก และเน็ตบ้านเราไม่ค่อยเอื้ออำนวยเท่าไหร่ ต้องรอลุ้นกันต่ออีกว่าจะเปิดโซนเอเชียไหม

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ดีใจสุดๆเลยครับที่ PC จะได้ใช้จอย DS4 T-T ปล่อยให้ใช้แต่จอย Xbox one มานาน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ตอนนีไทยเรายังยากครับ เพราะระบบมันจะคล้ายกับเขานั้นเปิด Teamviewer ให้เราเข้ามาเล่น ถ้าหากเนตเชื่อมต่อเซืฟเวอร์อยู๋ไกล เล่นเกมมันก็จะหน่วงเพราะค่า PING สูงมาก ส่วนเราต้องรออนาคตทาง Sony มาตั้ง Sv ที่ SEA อาจจะดีขึ้นและคอมเครื่องกากๆ อย่าง I3 ก็เล่นเกมหนักๆ ได้เพราะมันเป็นแค่การแสดงภาพเท่านั้น
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    ทำดีใจกัน ไป อย่าลืม เน้ตบ้านเรา ขั้นต่ำ แค่ 10mb ยังลำบาก เลยครับ มีปัญหา แทบ ทุกค่าย ไหน จะเกมออนไลน์ นอก ปิงสูง หรือ อื่นๆ

ตปท ไม่เหมือนบ้านเราน่ะครับ เรื่อง เน็ต นี่สเถียรห่างเราลิปลับ

ทางที่ดี ซื้อ คอนโซล มาเล่นก็จบครับ!!! ดีที่สุดแล้ว

ขนาด ในมือถือ ที่ สร้างระบบ Steaming เกม xbox360 มาเล่นได้ เน็ต 20mb ยัง กระตุก ภาพแตก ดีเลย 3วิ ตลอดเลยครับ

apk จีน แอฟไรผมจำไม่ได้ล่ะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    4
    ผมอยู่อเมริกา เน็ตผมจ่าย 70 usd ต่อเดือน เคยลอง PS Now ใน Ps4 อย่างคุณ ONE OK ROCK บอก เกมกระตุก ภาพแตก ดีเลย 3วิ เล่นแทบไม่ได้เลย ผมคิดว่ามาลง pc ก็คงไม่ต่างกันครับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ซื้อคอนโซลมาเล่นดีกว่าครับ เครื่องไม่เท่าไหร่เอง ถูกกว่า PC ตั้งเยอะ ทำไมจะซื้อกันไม่ได้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prirya อ่านกระทู้
    ดีใจสุดๆเลยครับที่ PC จะได้ใช้จอย DS4 T-T ปล่อยให้ใช้แต่จอย Xbox one มานาน
    มันทำมารองรับเกมของ psnow เกมบางเกมของสตีมมองไม่เห็นจอยps4ครับ เพราะจอยxboxมันเจ้าเดียวกับกันกับ windows คือไมโครซอฟ อาจจะมีซอฟแวร์มาช่วย

หรืออาจจะเอาไปเล่นได้แต่พวกปุ่มอาจไม่ตรงและ touch pad อาจใช้ไม่ได้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ใช้ได้แค่จอย ส่วนเกมส์EXฟอร์มยัก พี่แกก็ยังไม่ปล่อยมาลงPCง่ายๆสินะ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    เป็นข่าวที่เหมือนจะดี

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377
    ได้แต่ Ps3 ไม่ใช่หรอครับ
    ผมไปอ่านเว็บนอกมา
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prirya อ่านกระทู้
    จอย ps4 ก็ใช้ได้หลายเกมส์แล้วนะกับเกมส์ใหม่ๆแต่ถ้าเป็นรูปปุ่มกดของ ps4 เลยที่เห็นจะเป็นเกมส์ของ Ubisoft ทำได้ก็เกมส์ที่ลง ps4 ด้วยแต่ต้องต่อสายแล้วเวลาเอากลับไปใช้กับ ps4 ต้องต่อสาย usb กับเครื่องอีกครั้งเหมือนตอน้เปิดเครื่องครั้งแรก

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ยังไง ผมก็รอ Emu แหละครับ จะเสียเป็นรายเดือน เน็ตประเทศไทยยังกาก สลัดอยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    ผมว่าได้แต่ Ps3 นะ

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ซื้อ PS4 ดีกว่าครับ (อันนี้มันแค่ PS3) เสียรายเดือนอีก เอาเงินไปผ่อน PS4 ดีกว่า

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    จอย DS4 ก็ใช้ได้นะครับปัจจุบันผมก็เอามาใช้เล่นบ่อยๆ