ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ช่วยทีครับเข้าเกมส์พอสร้างเซฟ ก็เจอมืดเลยครับไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    2
    ทำไมผมเซฟเกมไม่ได้อะครับ
    เข้าไปสร้างโฟลเดอร์ใน Documents ก็แล้ว
    หาข้อมูลทางเน็ตก็ไม่เจอ
    ช่วยตอบหน่อยนะครับ ผมเองก็จนหนทางแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    Documents/KoeiTecmo

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    Documents/KoeiTecmo
    ลองแล้วครับ ไม่ได้เหมือนเดิมเลย ครับ TT___TT

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้
    งั้นเอาไฟล์นี้ไปลองดูครับ UP1
    ได้แล้ว ครับ อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก ดีใจมาก
    ขอบคุณมากครับผม T_____T น้ำตาจิไหล

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jatopower9 อ่านกระทู้
    ช่วยทีครับเข้าเกมส์พอสร้างเซฟ ก็เจอมืดเลยครับไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย !!!!!
    ช่วยหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณมากครับ สนุกมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    เป็นแบบนี้แก้ไขยังไงครับ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bentun01 อ่านกระทู้
    เป็นแบบนี้แก้ไขยังไงครับ
    [IMG][/IMG]
    เป็นแบบนี้ไม่ยากครับเข้า Google แล้วพิมตัวทีมันเน่า ตัวอย่างอันนี้ก็ Vcomp110.Dll แล้วก็หาโหลดมาวางในโฟนเดอเกมส์ จบปิ้ง (แล้วแต่คนว่ามันจะขาดกี่ตัวหาไปเลื่อยๆจนมันเลิกผมเคยทีนึง ขาดเกิน 10 ตัว ^^)
    ไปเทียวกันไม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ritthiphatxox อ่านกระทู้
    ดับเบิ้ลคลิ๊กเข้าเกมส์เเล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ ไม่มีหน้าต่างอะไรเด้งขึ้นมาเลยครับ
    เป็นเหมือนกันเลยครับช่วยทีเข้าเกมแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    แต่เล่นอีกเครื่องได้ครับ ลงตัวเกมเดียวกัน
    ช่วยทีครับขอบคุณครับ

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ปัญหา Vcomp110.Dll วิธีแก้ที่ถูกคือ ต้องลงC++เพิ่ม ลองหามาให้เยอะที่สุดเท่าที่จะหาได้ และต้องลงทั้ง x86 x64 ครับ ไม่ว่าเครื่องท่านจะกี่บิต
    แนะนำ อย่าหาไฟล์.Dll มาลงแยกเอง ถ้าทำแบบนั้น เกมส์ใหม่มาที ก็ต้องทำใหม่ทีนึงนะ เพราะตำแหน่งไฟล์.Dll มันผิดไป เกิดระบบC++เพี้ยนขึ้นมาแล้วจะแก้ไม่ได้นะครับ

อีกอย่าง C++พวกนี้ชื่อเหมือนกัน แต่เป็นคนละเวอร์ฯก็มี มีทางเดียวที่จะรู้ได้ว่ามันคนละตัวหรือเปล่าคือ ต้องกดติดตั้ง รวมๆเท่าที่ผมหาได้ มันประมาณสิบ-ยี่สิบมั๊ง ว่างๆก็ว่าจะแพ็คมาแจกเหมือนกัน
    แต่ทางแก้จริงๆ ง่ายๆเวลาทุกท่านลงเกมส์ใหม่กัน ก่อนจะเปิดเล่น ก็ควรต้องเข้าไปลงโปรแกรมเพิ่มในโฟลเดอร์_CommonRedist ก่อนนะ มีให้ทุกเกมส์(หรือชื่ออื่น แนวๆRedistนี้แหละ) แค่นั้นเอง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TREE1446 อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันเลยครับช่วยทีเข้าเกมแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    แต่เล่นอีกเครื่องได้ครับ ลงตัวเกมเดียวกัน
    ช่วยทีครับขอบคุณครับ
    อาการนี้เห็นมีคนบอกว่าไดร์เวอร์การ์ดจอค่ายเขียว บางตัวไม่รองรับเกมส์ ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    windows 10 ครับ ตอบทุกโจทย์ว่าทำไมเกมเข้าไม่ได้ เมื่อก่อนผมก็ถนัด windows 7 แต่พอหลังๆเกมบางเกมบังคับ windows 10 เลยตัดสินใจอัพ เครื่องเร็วกว่า windows 7 เยอะ แถมกิน ram น้อยกว่า ลงเกมไม่มีปัญหา มาที่เรื่องเกม เกมสนุกมาก มีอัพดาบ อัพไอพ่น ตอนแรกคิดว่าเกมจะหน่วงเพราะสเปคไม่ถึง เห็นต้อง i7 แต่เครื่องผม fx-6300 gtx 750ti เล่นสุดได้แต่ถ้าไม่ให้หน่วงเลย ปิดพวก anti จะโอเคขึ้น ใครคอมแรงกว่านี้ สบายๆครับ จอย xbox 360 แท้ไม่ต้อง set อะไรทั้งนั้น พร้อมเล่นทันที จะซื้อจอย ถอย xbox 360 ไม่ก็เพิ่มนิดหน่อย xbox one เล่นได้ทุกเกมที่ลงคอมครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    window 10 เด้ง the application was unable to start correctly 0xc0000142 ครับ มีวิธีแก้ไหมครับ ลง directx กับ microsoft visual c++ หมดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhunterxx อ่านกระทู้
    window 10 เด้ง the application was unable to start correctly 0xc0000142 ครับ มีวิธีแก้ไหมครับ ลง directx กับ microsoft visual c++ หมดแล้ว
    ปัญหา 142 ลองแก้ตามนี้ดูครับ

-ใส่คำสั่ง sfc/scannow ใน cmd (เปิดแบบ admin) รีเครื่อง1ครั้ง เปิดเล่น
    -ย้ายเกมส์ไปไว้ไดร์อื่น นอกจากC:
    -สร้างยูสเซอร์ในเครื่องเพิ่มอีก1อัน แบบแอดมิน มาเปิดเล่น

กล่าวขอบคุณ
    3
    ไม่ได้อยู่ดีครับ โหลดแบบ repack แล้วก็ไม่ได้ มีวิธีอีกไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhunterxx อ่านกระทู้
    ไม่ได้อยู่ดีครับ โหลดแบบ repack แล้วก็ไม่ได้ มีวิธีอีกไหมครับ
    ลองเปลี่ยนแคล็กเป็นของ ALI ว่าแต่วิน10 อัพเดทรึยังครับ บิวอะไร

กล่าวขอบคุณ
    3
    ใคร Error 0xc0000142 ใช้แครกนี้ครับ https://mega.nz/#!CNVEmajL!AWceYbWKj...S0RFswE0x15Mwk

เล่นได้เลย แต่ผมยังเซฟไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    3
    โห ขอบคุณครับ เล่นได้ปกติแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohoza0693 อ่านกระทู้
    ลองปรับตามนี้ดูคับ เล่นง่ายกว่าเก่าเยอะ เวลาจะเลื่อนมองไททันข้างหน้ากด Ctrl

ผมปรับแบบนี้แล้ว เวลามันล็อคแขน มันเปลี่ยนไปตรงคอ ยังไงหรอครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ผมเข้าเกมแล้วเด้งตลอด ต้องทำยังไงหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ภาพดูธรรมดาไปหน่อย น่าจะทำได้ดีกว่านี้ คงต้องรอภาคต่อ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ทำไมของผมเล่นแล้วมันค้างอ่ะครับ ใครก็ได้ช่วยบอกที ได้แค่ 15-16 %เองครับ เล่นยังไงก็ค้างอาจไม่ใช่ที่เดิม แต่ก็แมพเดิมตลอดเลย

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ขอพาสเวิร์ดหน่อยครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ใคร Error 0xc0000142 ใช้แครกนี้ครับ https://mega.nz/#!CNVEmajL!AWceYbWKj...S0RFswE0x15Mwk

เล่นได้เลย แต่ผมยังเซฟไม่ได้
    ไฟล์เสียอะครับ

Tags for this Thread