ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    Blog Entries
    2

Catchem 1.4.9.3 : Pokemon Go มีแผนที่ สมบรูณ์ที่สุด ฟักไข่เอง ล่าสุด 01/09/2559

อันนี้ใช้เองมาตลอด Catchem V1.4.9.3 ล่าสุดวันที่ 01/09/2559

อะไรใหม่ใน version 1.4.5.0 นี้
    เพิ่มการ Rename สำหรับคนที่สร้าง id แล้วเล่นเลย
    เพิ่มการ จบ การสอนการเล่นลงไป

อะไรใหม่ใน version 1.4.3.0 นี้

เพิ่มการ Add Favourite ได้
    เปลี่ยนการ multi selection จากปกติ คลิกเลือกเลย เป็น shift + click เพื่อนการเลือกหลายตัว
    เปลี่ยนชื่อได้จากในบอท
    แสดงผล การจับได้ว่า โยนบอลได้แบบไหน nice Great Excellent
    เปลี่ยนสี console ให้ดูง่ายขึ้น

รูปภาพเป็นของต้นฉบับ copy มาตรงๆ ไม่ได้ แก้ไขหรือ Screen shot เอง เพราะ ขี้เกียจนั่งปิดชื่อ (ขอบคุณที่เข้าใจ)

วิธีตั้งค่า
    ก่อนอื่นเลย กด Add New Bot ทางซ้ายบนก่อนเลย แล้วตั้งชื่อได้เลยว่าเอาชื่ออะไร ไม่จำเป็นต้องเป็นชื่อตัวละครนะครับ
    จะแบ่ง ออกเป็น 2 ฝั่งในหน้า settings เริ่มจากทางซ้ายก่อนเลยนะครับ
    Auth tpye เลือกระหว่าง ID google กับ ID PTC หรือของ pokemon โดยตรง
    ใส่ ID pass ลงไป
    (การกระทำทุกอย่างมีความเสี่ยงตัวผมเองก็เป็นแค่ผู้ใช้งานที่เอา ของดีๆมาแจกต่อ หากผู้จัดทำเขามีความประสงค์ต้องการ Username password ของท่าน ตัวผมเองไม่ได้เกี่ยวข้องด้วย และตัวผมเองก็ใช้งานเช่นกัน)

หา Keep min cp,keep min Iv% ส่วนนี้ หมายถึง CP ขั้นต่ำที่ต้องการเก็บไว้ โดยไม่ ขายไป (เรียกว่าขายแล้วกันนะง่ายดี) และ Iv โดยมันจะเทียบจาก CP ก่อนว่า ถึงรึป่าว ถ้าไม่ถึง มันจะ ขาย ตัวที่ Iv น้อยกว่าไป ต่อให้ CP มากกว่าก็ตาม ปรับเป็น 800 กับ 85 สำหรับมือใหม่ๆ มือโปร แล้วแต่ท่านจะ พิจรณาเลยจ้า
    หา Humanize throws ให้ติ๊กถูก และปรับ Throw Acc min เป็น 0.5 และ max เป็น 0.95 (ถ้าไม่อยากโดนแบนไวๆก็ทำตามนี้แหละ)
    ที่เหลือลองหาดูเอาเองแล้วกันว่า อยากจะปรับแบบไหน ที่บอกไป ขั้นต้นเพื่อ ป้องกัน การขายผิดพลาดเกินไป และ ป้องกันโดนแบนระดับนึง

ทางขวานะ ให้ดูตั้งแต่ Altilude Min ตั้งเป็น 5-8 แล้วแต่ ถ้าใครอยู่บนเขา ก็ดู ค่า Current ก่อนค่อยมาปรับอีกที max ตั้งเป็น 14-18 อันนี้น่าจะหมายถึง ความสูงจากระดับน้ำทะเล มันจะเดินไม่ขึ้นเขา หรือลงแม่น้ำมั่วเกินไป
    Max travel Distance In meters เป็นระยะ การค้นหา ของ pokestop อันถัดไปจากที่ พึ่งเดินไปถึง แนะนำ ไม่เกิน 100-300 เพราะถ้าไกลไป มันจะเดิน ออกนอก วงโคจรที่เราต้องการ
    Walk Speed คงไม่ต้องอธิบายมากเนอะ min 5-8 max 8-10 อย่าไวไป ไวไป มันก็จะไม่ ฟักไข่ให้นะ โดนแบนอีกตะหาก
    ติ๊กถูกที่ Use OpenLS Rounting อันนี้ไม่เข้าใจเหมือนกัน น่าจะหมายถึง การค้นหาเส้นทางจาก แผนที่จริงๆ ยังหาความหมายไม่เจอมีแต่ อังกฤษแปลได้ไม่หมด มันเยอะจัด

หลังจากนั้น ไปที่ แถบด้านบน กดไปที่ Map&Console เนอะ แล้วค้นหา ตำแหน่ง ที่ตัวเอง อยากจะปล่อยได้เลย แนะนำว่ามันเป็นแผนที่โลก อย่า ข้ามไปข้ามมาไวๆ โดนแบนนะจ๊ะ แล้วก็

Let start ให้มันเล่นเองเลยจ้า

คำเตือน : การใช้โปรแกรมช่วยเล่นทุกประเภทมีโอกาศถูกระงับการใช้งานได้สูง

7zip สำหรับคนที่ไม่มีนะ มันใช้แตกไฟล์ Zip rar 7z iso ทำได้หมดเลย
    Download 7zip

ต่อไปก็ดาวโหลดเลยจ้า Pokemon Go ฺBot catchem V.1.4.9.3

ลืมบอกไป ดาวน์โหลดแล้วให้ Rename เป็น "Catchem1.4.9.3.7z" ด้วยนะครับ

แบ่งปันไฟล์ สำหรับ เพื่อนๆ ที่ไม่มี ช่องทางอื่นในการ ค้นหาไฟล์ที่อยากได้

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigza500 : 1st September 2016 เมื่อ 14:11

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    pokeball หมด
    พอมันไปถึง pokestop ไม่เห้นมันหมุนเลยอ่าครับ
    เหมือนมันไม่เก็บ item

รู้ละผมไปติ๊ก loot pokestop ออกตอนไหนก็มะรุ้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clashmarut : 2nd September 2016 เมื่อ 20:43 เหตุผล: ได้คำตอบละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมาก มากเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ทำไมขึ่้น MobBotRouting API Key is Empty ละครับ เหมือนปล่อยไปพักนึงแล้วมันไม่ค่อยเดิน โปเกม่อนก็ไม่ค่อยเจอ เหมือนไม่เจอไม่จับเลยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rambasket อ่านกระทู้
    ทำไมขึ่้น MobBotRouting API Key is Empty ละครับ เหมือนปล่อยไปพักนึงแล้วมันไม่ค่อยเดิน โปเกม่อนก็ไม่ค่อยเจอ เหมือนไม่เจอไม่จับเลยอ่ะ
    มันไม่เหมือนเรา เล่นเองใน มือถือครับ lure จะมีผล แต่ ในบอทมีผลแค่ตอน login เฉยๆ ที่ผมสังเกตุนะ
    แบ่งปันไฟล์ สำหรับ เพื่อนๆ ที่ไม่มี ช่องทางอื่นในการ ค้นหาไฟล์ที่อยากได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ใช้ไม่ได้แล้วครับ