ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sukdabun อ่านกระทู้
    เล่นได้ล้านเปอร์ครับ ขอบคุณคับ ติดอย่างเดียวเสียงไม่มี คอมกากๆก้เล่นได้ duo core1.6 ram4 gtx 610 win8
    ปรับlow เล่นได้สบาย(ใครมีวิทีทำให้มีเสียงช่วยบอกผมที)
    อาการเดียวกับผมเลย เล่นได้ไหลลื่นทุกอย่าง จอยก็ใช้ได้ ติดตรงไม่มีเสียง ลองสลับไปใช้ หูฟัง ก็เหมื่อนเดิม ใครแก้ได้บอกด้วยนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    สร้างยูสเซอร์ในเครื่องเพิ่มอีก1อัน แบบแอดมิน มาเปิดเล่น สามารถเล่นเกมส์ได้หมด แต่พอไปเปิดเล่นในยูสเซอร์ประจำ มันขึ่น0xc0000142 แบบนี่หลายเกมส์ พอจะรู้สาเหตุหรือวิธีแก้หรือเปล่าคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ COSTIN อ่านกระทู้
    ผมใช้จอยจีนราคาร้อยกว่าบาทครับ แต่มันสามารถทำให้ใช้เล่นได้ครับ โดยการแปลงให้เสมือนจอยXbox ทำนองนี้..
    #ลองตามลิ้งค์มาฮะ https://www.youtube.com/watch?v=jaOiFAfjcuw
    ปกติผมกะทำแบบนี้ละ จอย150 บาทกะเล่นได้ แต่วันพีชทำไมเล่นไม่ได้ นายได้ไปตั้งค่าในเกมส์อะไรมั้ย
    ​NewBie

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crazy500 อ่านกระทู้
    สร้างยูสเซอร์ในเครื่องเพิ่มอีก1อัน แบบแอดมิน มาเปิดเล่น สามารถเล่นเกมส์ได้หมด แต่พอไปเปิดเล่นในยูสเซอร์ประจำ มันขึ่น0xc0000142 แบบนี่หลายเกมส์ พอจะรู้สาเหตุหรือวิธีแก้หรือเปล่าคับ
    ปัญหามาจากระบบยูสเก่าเสียครับ ถ้าจะแก้ก็ตามนี้

วิธีแก้แบบง่ายๆคือลงวินใหม่ดีกว่าครับ หรือ ช่างมันไม่ต้องทำอะไรเลย ถ้าไม่ได้เป็นทุกโปรแกรม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้
    ปัญหามาจากระบบยูสเก่าเสียครับ ถ้าจะแก้ก็ตามนี้

วิธีแก้แบบง่ายๆคือลงวินใหม่ดีกว่าครับ หรือ ช่างมันไม่ต้องทำอะไรเลย ถ้าไม่ได้เป็นทุกโปรแกรม
    OK คับขอบคุณมาก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ขอถามหน่อยครับแบ่งจอเล่น 2 คนเครื่องเดียวกันได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    save อยู่ไหนหาไม่เจอครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เล่นได้ไม่มีปัญหา win7 64bit

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ H87M4213 อ่านกระทู้
    ปกติผมกะทำแบบนี้ละ จอย150 บาทกะเล่นได้ แต่วันพีชทำไมเล่นไม่ได้ นายได้ไปตั้งค่าในเกมส์อะไรมั้ย
    ไม่ต้องตั้งค่าอะไรในเกมเลยครับ แค่เข้าไปทำตามวิธีในคลิป ส่วนโปรแกรมสองตัวที่ต้องใช้ลิ้งค์ดาวน์โหลดก็อยู่ใต้คลิปนั่นแหละครับ
    จงอย่านอนให้มันมากเกินจำเป็น เพราะอีกไม่ช้าไม่นานก็ได้นอนยาวตลอดชีวิต

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ทำไมผมแตกไฟล์แล้วเสียที่พาท 10 ตลอดเลย โหลดของอันอื่นหลายรอบก็ยังไม่หาย ทำไงดีครับ Pass ก็ใส่ถูก

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ non1003 อ่านกระทู้
    ทำไมผมแตกไฟล์แล้วเสียที่พาท 10 ตลอดเลย โหลดของอันอื่นหลายรอบก็ยังไม่หาย ทำไงดีครับ Pass ก็ใส่ถูก

ลองเช็ค รหัสผ่านที่ ใส่ดีๆครับ ว่าเผลอ เอาตัวเว้นวรรคด้วยหรือเปล่า รอบแรกผมก็เป็นเหมือนกัน เพราะผมรีบ เลยลองเช็คดูผมก็อปเกินมาตัวนึง

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    หลังจากเข้า Episode Luffy กด skip screen แล้วก็ค้างที่จอดำยาวเลยครับ มีวิธีแก้รึเปล่าครับ

Thk.

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kee4115 อ่านกระทู้
    ลองเช็ค รหัสผ่านที่ ใส่ดีๆครับ ว่าเผลอ เอาตัวเว้นวรรคด้วยหรือเปล่า รอบแรกผมก็เป็นเหมือนกัน เพราะผมรีบ เลยลองเช็คดูผมก็อปเกินมาตัวนึง
    พิมพ์เองที่ละตัวก็ไม่ได่้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    วิธีปลดล๊อค dlc เข้าไปในที่ลงเกม เปิด steam_emu ด้วย notepad แล้วแก้ DLCUnlockall=0 เป็น DLCUnlockall=1

ทำตามแล้วไม่ได้ครับ มีเซฟมั๊ยครับรบกวนขอหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SUD_KED อ่านกระทู้
    หลังจากเข้า Episode Luffy กด skip screen แล้วก็ค้างที่จอดำยาวเลยครับ มีวิธีแก้รึเปล่าครับ

Thk.
    เหมือนกันเลยครับ ตัวrepack

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    Isdone.dll error อีกแล้ว แก้ไม่เคยได้เลย เกม codexเป็นตลอด T_T ลอง repackอีกแล้ว
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ยืนยันครับ win7 64bit ใช้ จอย Xbox ลื่นมากครับ ไม่มีปัญหาไร

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย songbbn : 4th September 2016 เมื่อ 08:18

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ non1003 อ่านกระทู้

ก่อนอื่นเลยที่ผมสงสัย ตั้งชื่อไฟล์ยังไม่อ่านที่ผมเตือนผมสอนเลยนะครับ ผมบอกแล้วว่าตั้งตามใจก็อาจจะช่างคุณแล้วเพราะผมอาจไม่ได้อยู่ตอบเสมอ
    แล้วก็ไฟล์ของตัว repack มีแค่ 5 จะมีมาถึงพาร์ท 10 ได้ไงครับ ผมดูชื่อไฟล์ก็รู้ว่าไปมั่วสลับอะไรเข้าแล้วอีกกรณีที่เจออยู่บ่อยๆ

พูดถึงปัญหาแตกไฟล์แล้วติดพาร์ทสุดท้าย 99% มักเกิดจากผู้โหลดเองนั่นแหละประมาท ไม่เช็คไฟล์ ว่าถูกต้องสมบูรณ์ดีหลังจากโหลดเสร็จ

- 85% บ่อยครังมากที่แค่ตั้งชื่อไฟล์สลับกับพาร์ทที่แท้จริงของมันกัน เช่น ไฟล์มันเป็น Part 15 แต่คุณกลับไปตั้งว่า Part 14 สลับกันมั่วโดยไม่เช็ค
    - อีก 10% คือหลายคนชอบไปสลับมั่วระหว่างไฟล์ของตัว REPACK กับ FULL เลยเช่นโหลดพาร์ท 1-5 FULL อยู่ดีๆ เกิดหยุดโหลดหรือว่าทำอะไร
    ก็แล้วแต่กลับมาโหลดพาร์ท 6 หรืออื่นๆอีกทีไปโหลดของ REPACK มาปนเฉย
    - หรืออีก 4% บางทีขนาดได้ไฟล์บางไฟล์มาไม่สมบูรณ์ (เช่นแต่ละ Part มัน 900MB ยกเว้นสุดท้ายอยู่แล้ว แต่มีพาร์ทนึง ได้มา 700MB เป็นต้น)
    ก็ยังจะไม่รู้ตัวกันเลยก็เยอะ

เพราะนิสัยคนมักโหลดๆแต่ไม่ค่อยเช็คความถูกต้องกันทั้งหลายเอง เมื่อโหลดครบ โดยเฉพาะการรีบตั้งชื่อก่อนเช็คว่าภายในคือพาร์ทอะไร
    จากแบบ FULL หรือ REPACK เกิดมาปนกันมั้ย
    อันนี้ผมเข้าใจว่าน้อยคนจะเป็นพวกละเอียดนัก ใครๆ ก็ทำกันโหลดเสร็จคลิกแตกๆไฟล์
    กี่คนกันจะใส่ใจนั่งเช็คดีๆก่อนอีกที เป็นปัญหาง่ายๆที่อาจมีผลไปถึงขนาดลบทิ้งทั้งหมดก็ได้

https://www.facebook.com/UPBYRAMIS/p...e=1&permPage=1

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theneddube อ่านกระทู้
    Isdone.dll error อีกแล้ว แก้ไม่เคยได้เลย เกม codexเป็นตลอด T_T ลอง repackอีกแล้ว
    ปัญหาปกติสำหรับทุกเครื่อง มักไม่ได้มาจากตัวไฟล์ต้นฉบับเลย เว้นแต่เครื่องคุณใช้ HDD ที่เก่าแล้วก้ยิ่งเพิ่มโอกาสไฟล์เสีย
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2751098

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    สำหรับใครที่ต้องการ save (เนื้อเรื่องเล่นแค่ episode luffy )
    https://drive.google.com/open?id=0Bz...lJBUzBzMGtoU1k

แตกไฟล์เอาไปไว้ที่ C:\Users\xx\AppData\Roaming\Steam\CODEX

ใครจะโหลดแบบ Repack แนะนำของ Fitgirl ดีกว่าไม่ว่าจะเกมส์ก็เถอะ... ผมไม่ได้ใช้ของ Corepacks นะถ้าให้เดาเพราะมันไปลดคุณภาพวิดีโอนั้นแหละถึงมีปัญหา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ekkchai22 : 4th September 2016 เมื่อ 09:19 เหตุผล: พิมพ์ผิด

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekkchai22 อ่านกระทู้
    สำหรับใครที่ต้องการ save
    https://drive.google.com/open?id=0Bz...lJBUzBzMGtoU1k

แตกไฟล์เอาไปไว้ที่ C:\Users\xx\AppData\Roaming\Steam\CODEX

ใครจะโหลดแบบ Repack แนะนำของ Fitgirl ดีกว่าไม่ว่าจะเกมส์ก็เถอะ... ผมไม่ได้ใช้ของ Corepacks นะถ้าให้เดาเพราะมันไปลดคุณภาพวิดีโอนั้นแหละถึงมีปัญหา
    ใช่ครับค้างไปเลย

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    ดูแล้วก็มีความเป็นไปได้สำหรับบางเครื่อง ไม่แน่ใจสาเหตุว่ามาจากตัว repack โดยตรงหรือเพราะเครื่องนั้นเองเช่นเดียวกับ
    ปัญหาขาดโปรแกรมทั่วไป ผมอาจจะเพิ่ม FitGirl ให้ แต่ไม่ค่อยจำเป็นเพราะขนาดมันก็เกือบเท่ากับ FULL แล้ว
    ดังนั้นหากมีปัญหากับ CorePack ตัวนี้ก็ให้โหลด FULL ไปเลยก่อนหรือรอผมเพิ่ม FitGirl ให้
    และถ้าปัญหามาจาก CorePack เองจริงปกติเขามักจะออก repack ตัวใหม่มาแก้ทีหลัง

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ COSTIN อ่านกระทู้
    ไม่ต้องตั้งค่าอะไรในเกมเลยครับ แค่เข้าไปทำตามวิธีในคลิป ส่วนโปรแกรมสองตัวที่ต้องใช้ลิ้งค์ดาวน์โหลดก็อยู่ใต้คลิปนั่นแหละครับ
    ผมก็ใช้ไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คิดว่าลงโปรแกรมที่น่าจำเป็นหมดแระ แต่ยังติดปัญหา has stopped working อยู่ดี

เกมในเครื่องตอนนี้มี GTA V, The Evil Within, Megadimension Neptunia VIII, Tales of Zestiria, Dragonball Xenoverse,Final Fantasy X X-2 HD Remaster, Final Fantasy XIII, NARUTO SHIPPUDEN Ultimate Ninja STORM 4, Attack on Titan

เหล่านี้เข้าเล่นได้หมด ไม่มีปัญหาอะไร สเปคบางเกมก็สูงกว่า ONE PIECE BURNING BLOOD ซะอีก

แต่กลับเล่น ONE PIECE BURNING BLOOD ไม่่ได้เซ็งจริงๆ

ลองโหลดตัว repack ก็ยังอาการเดิม

ไม่รู้จะแก้ยังไงดี ก็เหลือแต่รอแครกเจ้าอื่น

ถ้ามีแครกเจ้าอื่นออก แอดมินช่วยอัพให้หน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    803
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    มันมีโหมดฝึกไหม ยังใช้ท่าไม่ค่อยเป็นเลย เล่นไปไกลละแต่ท่าไม้ตายยังกดไม่เป็น 555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laknarapiata อ่านกระทู้
    ใช่ครับค้างไปเลย
    save เกมสืนี้อยู่ตรงไหนของเครื่องครับ หาไม่เจอครับ 55
    แล้วไอ้โหมดต่างๆนี้เอาไว้ทำไรครับ ตัวละครที่ปลดบลีอคนี้ เท่าที่ดูคือโกงเงินซื้อก้ได้ครับ เมื่อปลดได้เเล้ว ใช้ในโหมดหลักไงครับ เห้นมีจัดทีมด้วย

Tags for this Thread