ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 928

[Game 2016] Battlefield 1 Beta มหาสงครามโลกครั้งที่ 1 บนสนามรบทะเลทรายที่เต็มไปด้วยความประทับใจ

[Game 2016] Battlefield 1 Beta มหาสงครามโลกครั้งที่ 1 บนสนามรบทะเลทรายที่เต็มไปด้วยความประทับใจ

แม้ Battlefield 1 จะเคยเปิดให้ทดสอบไปแล้วในช่วงงาน E3 2016 ที่ผ่านมาแต่นั่นก็เป็นเพียงแค่น้ำจิ้มเล็ก ๆ เท่านั้นเพราะเปิดให้เล่นแค่บางแผนที่แต่ล่าสุดในสัปดาห์นี้ทาง EA ก็ได้เปิดให้สาวก Battlefield ไปสัมผัสเกมกันอีกครั้งในช่วง Beta ครับและผลที่ได้ออกมาก็ต้องบอกเลยว่าเต็มไปด้วยความประทับใจสุด ๆ

สำหรับการเปิด Beta ครั้งนี้ผู้เล่นจะได้ไปโลดแล่นในแผนที่ใหม่ 1 แผนที่กับอีก 2 โหมดให้เลือกเล่นโดยแผนที่ใหม่นี้ก็จะเป็นสมรภูมิบนทะเลทราย Sinai ครับซึ่งมีความแตกต่างจากแผนที่เดิมพอสมควรโดยเฉพาะสภาพภูมิประเทศที่เต็มไปด้วยฝุ่นทรายและซากปรักหักพังเช่นเศษถังไม้ , บังเกอร์ , กองหินรวมไปถึงระดับความสูงของพื้นที่ที่เหมาะสำหรับพวกสไนเปอร์มาก ๆ

ด้วยสภาพพื้นที่แบบนี้จากการทดลองเล่นของทีมงาน PCGAMER ก็พบว่าทั้งฝ่ายบุกและตั้งรับมีความสมดุลไม่ได้เปรียบหรือเสียเปรียบเกินไปแต่ในโหมดยึดพื้นที่จากจุด A ไปจุด B อาจจะต้องใช้เวลาหน่อยเพราะคุณจะต้องกำจัดพวกสไนเปอร์ซุ่มยิงจากที่สูงเสียก่อนถึงจะเคลื่อนพลไปยึดได้แต่ขณะเดียวกันฝ่ายตั้งรับก็สามารถหาทำเลเหมาะ ๆ สอยข้าศึกได้เหมือนกัน

ส่วนกราฟิกเกมก็ต้องยกความดีความชอบให้ Frostbite Engine ครับเพราะสภาพพื้นที่ในเกมสมจริงมากจะเป็น Texture ก็ดีหรือสภาพบรรยากาศก็ให้ความรู้สึกเป็นสงครามทะเลทรายอย่างแท้จริงและต้องบอกว่าเอนจิ้นตัวนี้มีการอัพเกรดขึ้นกว่าตอนที่ใช้ในเกม Star Wars Battlefront เสียอีก

มาถึงเรื่องอาวุธกันบ้างซึ่งใน Battlefield 1 เป็นสงครามโลกครั้งที่ 1 ฉะนั้นความเก่าของปืนก็ส่งผลต่อประสิทธิภาพด้วยเหมือนกันหรือจะเรียกอีกอย่างก็คือมีปืนบางกระบอกมีอัตราความแม่นยำที่ต่ำตามเทคโฯโลยีในยุคนั้นครับยกตัวอย่างเช่นปืนพกที่เมื่อทดสอบยิงผู้เล่นคนอื่นในระยะกลาง-ไกลพบว่ามีความแม่นยำต่ำมากยิงจนกระสุนหมดศัตรูก็ไม่ตาย

กลับกันถ้าเป็นปืนสไนเปอร์อย่างเช่น SMLE MkIII พร้อมติดลำกล้องก็พบว่ามีความแม่นยำที่สูงแรงและไกลถึง 300 เมตรซึ่งมีอานุภาพมาก ๆ โดยสังเกตจากคลิปวีดีโอด้านล่างที่ใช้ปืนกรบอดดังกล่าวปลิดชีพศัตรูได้ง่าย ๆ รวมถึงการเปลี่ยนกระสุนที่ไวอีกด้วย

อีกอย่างสำหรับแผนที่ Beta ก็คือสามารถร่วมเล่นได้จำนวน 12 Vs 12 คนครับและทั้งหมดนี้ก็คือบรรยากาศเกมคร่าว ๆ ก็ถือว่ามีความน่าสนใจมากกว่าการทดสอบให้เล่นก่อนหน้านี้มากทีเดียวและน่าประทับใจมากในส่วนของกราฟิกเกมบรรยกาศของแผนที่ทะเลทรายที่ออกแบบมาได้สมจริงหรือประสิทธิภาพปืนบางกระบอกครับ

ส่วนตัวเกม Battlefield 1 จะวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการวันที่ 21 ตุลาคม 2016 บน PlayStation 4 , Xbox One และ PC

Credit By http://notebookspec.com/battlefield-...rt-map/363765/

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GuyIIII : 6th September 2016 เมื่อ 18:55

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นพอสนุก
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ผมชอบมากเลย แต่เกมก็แพงมากด้วย 555+
    AMD FX 6100 Msi GTX 950 2GB Hyper-X (4GBx2) RAIDMAX (FULL) 530W

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    Battle Of sniper เถอะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    กราฟฟิกระดับนี้ต้องเปิดเล่นกับจอ 4K ครับ ภาพสวยสุดๆ

แต่คอมคงจะไปไม่ไหวอ่ะนะ 55555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    Battle Of sniper เถอะ
    คนนึงถือกล้องไว้ชีเป้า อีกคนยิงครับ โหดกว่าซุ่มคนเดียวมาก

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    lighttank โคตรโหด ผมลองเล่นขับ lighttank ลุยเดี่ยวๆ kill 60 death 0

แต่ตาอื่นไม่ทันรถถังโดนแย่งหมด ส่วนปืนยิงไม่โดนเลย 55555
    I Don't need Weapons I got logic

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    เอาเครื่องบินไล่ยิงนี่มันส์มาก55 beta พวกซุ่มเยอะจริง ทะเลทรายนี่เงียบกริบ มีแต่เสียงเครื่องบิน กะ รถถัง และก็พลซุ่ม

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    Star war คงร้างแล้วสิน่ะมาเปิดเกมใหม่เดียวก็ เจอ wallhack EPS one-hit-kill อยู่คู้กับเกม FPS มาร้อยกว่าปี เกมแพงอะดีเวลาพวกโกงๆๆ โดนแบนซะใจนักแล ซื้อไปสิเกม +ID ไหม่ 3000+
    พอดีเล่นได้ทุกเกม ต้องขอบคุณ console ที่มีอยู่ที่บ้าน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boonza02 อ่านกระทู้
    Star war คงร้างแล้วสิน่ะมาเปิดเกมใหม่เดียวก็ เจอ wallhack EPS one-hit-kill อยู่คู้กับเกม FPS มาร้อยกว่าปี เกมแพงอะดีเวลาพวกโกงๆๆ โดนแบนซะใจนักแล ซื้อไปสิเกม +ID ไหม่ 3000+
    beta ยังโดนเเบนกันเพียบเลย 55
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    คนเล่นกันเพราะว่าขึ้นชื่อว่า Battlefield ( เพราะ Battlefield 3 ทำไว้มาดี แล้วชื่อมันก็ติดมาเรื่อยๆจนปัจจุบัน )
    ผมว่าเกมมันก็ไม่ได้ขนาดนั้น มันก็เหมือน Multiplayer ที่ผ่านๆ ที่มาไม่นานก็ร้าง ( ประมาณ 6 เดือน อย่างหล่อก็ ปีนึง )
    เหมือน Titantall, Battlefront, Diablo III, TC : Division และอื่นมากมาย ( แน่นอน Overwatch ก็เช่น ไม่นานเดี๋ยวก็ตาย )
    ผมเห็นที่ชัดเจนคงกระพันก็จะมีแค่ CSGO, Dota 2 เท่านั้นแหละ
    นี่ยังไม่รวมการตลาดของ EA ที่ผมไม่ชอบ คือตั้งราคาแพงๆ ยิ่งอีพวก Special Edition ( Ultimate Edition, Season Pass, Collector's, ... )
    ที่ตั้งราคาได้แบ่บ เว่อวังมากๆ ผมว่า Square Enix ก็การตลาดชุ่ยๆ ยังดีกว่า EA เลย

ส่วน gameplay ผมว่ามันคือ Battlefront ชัดๆ
    แมพทะเลทราย มันจะไปต่างอะไรกับ Jakku ของ Star Wars ?
    Tank ใน BF จะไปต่างอะไรกับ AT-ST ของ Star Wars ? ( ผมเล่น AT-ST, AT-AT 40,50 - 0 ก็เคยมาแล้ว )
    เครื่องบินก็เช่นกัน ทรงๆเดียวกับ Y-Wing, TIE
    มุมกล้องตายตอน ก็เหมือน Star Wars
    ยิ่งพวก UI, Interface ต่างๆนะ ใครที่เล่น Battlefront มา ก็จะรู้ มันทำเหมือนกันเลย แม่แบบเดียวกันเลย แต่งนู่นเปลี่ยนนี่นิดหน่อยเท่านั้น
    ไม่รู้นะ ผมว่าขายเกมค่อนข้างจะ EPIC แบบนี้ ราคาแพงแบบนี้ เปลี่ยนมั้งเถอะ

ส่วนตัวที่ผมพูดมา เพราะผมหมั่นไส้เกมซีรี่ยนี่มากๆ ( จริงๆแล้วพวก FPS War-Like ทั้งหลายด้วย เพราะผมว่ามันเกร่อ จบหมดเสน่ไปแล้ว
    คือมีเยอะมาก COD, BF, Wolfenstein, Arma คือเยอะมากว่างั้นเถอะ ยิงๆๆๆๆ ปืนๆๆๆ แค่นี้ ควรจะฉีกออกไปเป็นแบบ Deus Ex บ้างก็ได้ )

อย่างไรก็ตาม เกมนี้มันสนุกนะ เพียงแค่ผมไม่ชอบ แล้วก็ไม่ซื้อด้วยเหมือนกัน
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    Battlefront รีสกิน ไปเกีย4ดีกว่า

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    คนเล่นกันเพราะว่าขึ้นชื่อว่า Battlefield ( เพราะ Battlefield 3 ทำไว้มาดี แล้วชื่อมันก็ติดมาเรื่อยๆจนปัจจุบัน )
    ผมว่าเกมมันก็ไม่ได้ขนาดนั้น มันก็เหมือน Multiplayer ที่ผ่านๆ ที่มาไม่นานก็ร้าง ( ประมาณ 6 เดือน อย่างหล่อก็ ปีนึง )
    เหมือน Titantall, Battlefront, Diablo III, TC : Division และอื่นมากมาย ( แน่นอน Overwatch ก็เช่น ไม่นานเดี๋ยวก็ตาย )
    ผมเห็นที่ชัดเจนคงกระพันก็จะมีแค่ CSGO, Dota 2 เท่านั้นแหละ
    นี่ยังไม่รวมการตลาดของ EA ที่ผมไม่ชอบ คือตั้งราคาแพงๆ ยิ่งอีพวก Special Edition ( Ultimate Edition, Season Pass, Collector's, ... )
    ที่ตั้งราคาได้แบ่บ เว่อวังมากๆ ผมว่า Square Enix ก็การตลาดชุ่ยๆ ยังดีกว่า EA เลย

ส่วน gameplay ผมว่ามันคือ Battlefront ชัดๆ
    แมพทะเลทราย มันจะไปต่างอะไรกับ Jakku ของ Star Wars ?
    Tank ใน BF จะไปต่างอะไรกับ AT-ST ของ Star Wars ? ( ผมเล่น AT-ST, AT-AT 40,50 - 0 ก็เคยมาแล้ว )
    เครื่องบินก็เช่นกัน ทรงๆเดียวกับ Y-Wing, TIE
    มุมกล้องตายตอน ก็เหมือน Star Wars
    ยิ่งพวก UI, Interface ต่างๆนะ ใครที่เล่น Battlefront มา ก็จะรู้ มันทำเหมือนกันเลย แม่แบบเดียวกันเลย แต่งนู่นเปลี่ยนนี่นิดหน่อยเท่านั้น
    ไม่รู้นะ ผมว่าขายเกมค่อนข้างจะ EPIC แบบนี้ ราคาแพงแบบนี้ เปลี่ยนมั้งเถอะ

ส่วนตัวที่ผมพูดมา เพราะผมหมั่นไส้เกมซีรี่ยนี่มากๆ ( จริงๆแล้วพวก FPS War-Like ทั้งหลายด้วย เพราะผมว่ามันเกร่อ จบหมดเสน่ไปแล้ว
    คือมีเยอะมาก COD, BF, Wolfenstein, Arma คือเยอะมากว่างั้นเถอะ ยิงๆๆๆๆ ปืนๆๆๆ แค่นี้ ควรจะฉีกออกไปเป็นแบบ Deus Ex บ้างก็ได้ )

อย่างไรก็ตาม เกมนี้มันสนุกนะ เพียงแค่ผมไม่ชอบ แล้วก็ไม่ซื้อด้วยเหมือนกัน
    ผมก็คนนึงที่เล่น Battlefront มาก่อน และในขณะเดียวกันผมก็สาวก Battlefield เช่นกัน

ถ้าบอกว่าแม่แบบเดียวกัน มันก็แค่พวกระบบ UI Interface ต่างๆแค่นั้นแหละครับแต่ก็แทบจะทุกส่วนของตรงนี้เลย

นอกนั้นมันก็ยังคงเป็นเหมือนกัน BF3 - BF4 เด้ะๆ ระบบการเล่น ระบบอาวุธ ยานพาหนะ บลาๆ เกมที่ใช้ Engine เดียวกัน คล้ายกันมันไม่แปลกหรอกครับ

ถ้าพูดว่า Tank ใน BF1 ก็คือ AT-ST งั้น AT-ST ก็คือ Tank ใน BF3-4 เช่นกัน ติดตรงที่ Vehicles ของ BF Series สามารถปรับแต่งได้ ซึ่ง BF1 ก็ยังคงระบบนี้ไว้อยู่

ไว้รอ Battlefront 2 ครับถ้ามันเหมือน BF1 จริงๆ มีการ Mod ปืน หรือ ยานพาหนะ ตอนนั้นค่อยบอกว่าลอกกันมา

กล่าวขอบคุณ
    149
    เกมเคาแพงจริงครับ ผมนี้ถอยก่อนเลย

กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้

ขอไอเดียหน่อยสิครับ

จะให้พัฒนา Battlefield แนวใหม่หรอครับ จะออกแนว The Sims ดีใหม่ใช้ชีวิตกลางสงคราม นั่งดูคนกินข้าว ซ่อมรถถัง ยืนตรวจการ จีบทหารในหน่วย ออกไปหาเสบียง พอเจอศัตรูเข้าโหมค FPS เลยอะไรปานนี้ครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KHNN-K860 อ่านกระทู้

จะให้พัฒนา Battlefield แนวใหม่หรอครับ จะออกแนว The Sims ดีใหม่ใช้ชีวิตกลางสงคราม นั่งดูคนกินข้าว ซ่อมรถถัง ยืนตรวจการ จีบทหารในหน่วย ออกไปหาเสบียง พอเจอศัตรูเข้าโหมค FPS เลยอะไรปานนี้ครับ
    ชอบๆ 555555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    4,459
    เอาจริงๆผมอยากถามคุณ L4ST7T4ND จังเลยว่ารู้จักไหม Battlefield 2 , Bad Company 2 เพราะมันก็เป็นเกมที่โด่งดัง และฮิตมานานมากๆ ก่อนจะมีภาค 3 เสียอีก

ภาคเกี่ยวกับอนาคต ก็ Battlefield 2142 นอกนั้นจะเป็นยุค WW2 กับ Vietnam ซะส่วนใหญ่ แต่คือภาคเก่าเก็บแล้ว 5555555

และอีกอย่าง ทั้งภาค 3 และ 4 ก่อนที่ภาคต่อไปจะมา อายุเกมก็ 1ปี+ ทั้งนั้น ที่ว่า6เดือน ไปเอาเกมอะไรมาครับ อิอิ

มันก็เหมือน ภาค 3 และ ภาค 4อีกเช่นกันครับ ที่ทุกอย่างคือเหมือนกันหมด เรียกได้ว่าเกมเดียวกันก็ไม่ผิด

ฉะนั้นอย่างที่ผมบอกครับ BF1 กับ Battlefront จะเหมือนกันในบางจุดบ้างก็ไม่ถือว่าแปลก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BenzdezzS : 8th September 2016 เมื่อ 15:07

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KHNN-K860 อ่านกระทู้

ไอเดียเข้ากับคอนเซปเค้าดีครับ เจอ noob เดี๋ยว top player สั่งซ่อม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    เอาจริงๆผมอยากถามคุณ L4ST7T4ND จังเลยว่ารู้จักไหม Battlefield 2 , Bad Company 2 เพราะมันก็เป็นเกมที่โด่งดัง และฮิตมานานมากๆ ก่อนจะมีภาค 3 เสียอีก

ภาคเกี่ยวกับอนาคต ก็ Battlefield 2142 นอกนั้นจะเป็นยุค WW2 กับ Vietnam ซะส่วนใหญ่ แต่คือภาคเก่าเก็บแล้ว 5555555
    ตามนี้ภาคเวียดนามไอพวกทิ้งนามปามทั้งเกมส์ไม่ตายก็มีมาแล้ว ภาค 2 อย่าไปรอ ฮอ บินวนในฐานตั้งแต่ต้นเกมส์ยันจบเกมส์ทำอะไรไม่ได้ด้วยซ้ำทุกวันนี้ปัญหามันก็ยังค้างอยู่ไม่บาลานซ์ แต่จริงๆแล้วยุทโธปกรณ์ใน battlefield มันควรจะรุนแรงแบบนี้อยู่แล้วเป็นมาทุกภาคกร่อยๆลงตั้งแต่ Bad company ยันภาค 4 เจ็ทต้องยิงโดนทหารราบเต็มๆ ถึงจะถือว่าโดนกระสุนมันคงติด 9mm ขึ้นไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Patrenko : 8th September 2016 เมื่อ 15:08

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    เล่นละ ไม่ว้าว จบ :P
    มีดีแค่กราฟฟิค เกมเพลย์โคตรธรรมดาเหมือนแค่เอาภาคเก่ามารีสกินเอา
    +ไม่สมดุล สไนเปอร์ภาคนี้จะโกงไปไหน คลาสอื่นโคตรง่อย BF4ยังจะสมดุลกว่า
    เชื่อว่าเกมออกมาไม่นานก็ร้างแบบBattlefrontชัวร์

พรีออเดอร์มา เกมออกว่าจะรีฟันละ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 16

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

+1 ฮ่าๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    Overwatch ก็เช่นกัน ไม่นานก็ตาย ??

โหหหห โคตรมั่นอ่ะนาย มั่นจริงจริ๊งงงงง บอกอย่างหล่อไม่เกิน 1 ปี ใช่ไหม จะจำคำนั้นไว้ แล้วเดี๋ยวจะโพสถามหาเมื่อถึงเวลานะครับ

โทษที เวอร์ไป อแต่อ่านเม้นนายแล้วโคตรหงุดหงิดอ่ะบอกตามตรง คนอะไรมันจะขวางโลกได้ขนาดนี้ 55555

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เห้อออออ ถ้ายอมรับคนคิดต่างไม่ได้ก็อยู่เฉยๆ เถอะครับ คิดต่างก็ไม่ได้ผิดอะไรนิครับ ผมเฉยๆนะ ยังไงเว็ปนี้ก็ให้ User แสดงความคิดเห็นแบบ สาธารณะ ยังไงก็ต้องมีคนคิดไม่เหมือนเรา ก็ไม่ได้แปลว่าเข้าผิดครับ เข้าใจตรงกันนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hanumanba : 9th September 2016 เมื่อ 19:10

กล่าวขอบคุณ
    188
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hanumanba อ่านกระทู้
    เห้อออออ ถ้ายอมรับคนคิดต่างไม่ได้ก็อยู่เฉยๆ เถอะครับ คิดต่างก็ไม่ได้ผิดอะไรนิครับ ผมเฉยๆนะ ยังไงเว็ปนี้ก็ให้ User แสดงความคิดเห็นแบบ สาธารณะ ยังไงก็ต้องมีคนคิดไม่เหมือนเรา ก็ไม่ได้แปลว่าเข้าผิดครับ เข้าใจตรงกันนะครับ
    พวกชอบเหน็บเยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ครับ ผมก็ไม่ได้พูดไว้นะว่า BF1 มันดีเลิศเลอ และผมก็ไม่ใช่พวกไม่ยอมรับคนคิดต่าง สิ่งที่ผมพูดผมก็แค่แสดงความเห็นในส่วนของผมนะครับ ท่านอื่นๆที่มาเม้นก็เช่นกัน

มีคนคิดไม่เหมือนเรา เราก็ย่อมจะแสดงความคิดเห็นในส่วนของเราเพื่อไปแย้ง ตรงนี้เป็นปกติของคนครับ แต่การที่คุณท่านนั้นยกเกมๆนึง มาเทียบกับเกมๆนี้

ผมว่ามันไม่ใช่การคิดต่างครับ ในเมื่อ ถ้าเทียบ BF1 กับ Battlefront ทำไมไม่เอาไปเทียบกับ BF3 BF4 ด้วย หรือทำไมไม่เห็นยกประเด็น BF3 - BF4 ที่มันเหมือนกันซะมากกว่า

Battlefront กับ BF1 มันคนละเรื่องครับ เอามาพูดงี้ก็ย่อมมีคนไม่เห็นด้วยอยู่แล้ว และ สิ่งต่างๆที่เขาพูดมามันคือกลไกตลาดครับ ส่วนใหญ่คนเล่นเกมยังเน้นหรือติดกับสงครามใหญ่ๆอยู่

เกมสงครมแบบอื่นๆ หรือ เกมแนวอื่นไปเลย ถามว่ามีไหมมันก็มีครับ เยอะแยะไป ก็นั่นไงเป็นทางเลือกของคนที่สนใจ หรือ หน่ายกับเกมแนวเกมเก่าๆ

ถ้าคิดต่างแล้วหยิบยกอะไรมาพูด แล้วมันน่าสนใจ มีประเด็น หรือมีมูลเหตุหน่อย ผมจะไม่ตอกกลับเลยจะยอมรับด้วยซ้ำ

ที่พูดว่า Battlefront รีสกิน ทำไมตอน BF4 ออกมา ไม่เห็นมีคนบอก BF3 รีสกิน เลยล่ะครับ งงมาก ... ผมก็คนนึงที่มี Battlefront ผมยังมองว่ามันไม่เหมือนเลย ถ้าไม่นับ UI Interface ต่างๆ

นอกนั้นก็คือระบบ BF เด๊ะๆ ทำไมล่ะครับ ?? อคติ หรือ แฟนบอยซีรียส์ไหนหรือเปล่า ??...

ปล.ขอทิ้งท้ายไว้ก่อน ไม่ใช่ติ่ง BF หรือ อคติ CoD เพราะผมเล่นมันทั้งคู่ เกมนึงดีเนื้อเรื่อง เกมนึงดีMultiplayer

ที่ผมพูดไม่ได้อวย BF แต่เพียงเพราะผมไม่เห็นด้วยกับความคิดเห็นของใครบางคนเท่านั้น ถือเป็นการแย้งที่คนปกติเขาก็ทำๆกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BenzdezzS : 10th September 2016 เมื่อ 14:22