ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผม ขึ้น แบบ นี้ เหมื่อน กัน ครับ หมาย ความ ว่า ไง งะ โหลด ตั้ง นาน มากๆ " is not found any file especified for ISxDeltaExtract" เจอ แบบ นี้ เอิ่ม!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

"บอกทีได้ไหมว่าเป็นอะไร T^T ฉันนั้นอยากร้องไห้ นั่งโหลดตั้งนาน"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมเคยเติม VIP แต่ของ filecondo 50 บาท 7 วัน แล้วของ rabbitfile 50 บาท 3 วัน มันโหลดได้เร็วกว่า ของ filecondo ไหมครับ แนะนำทีวันนี้ผมว่าจะเติม
    ปล.เน็ตผม 100 เม็ก
    MB : Asrock 990fx killer CPU : AMD fx8320e Ram : Corsair vengeance 8GB 1600 VGA : GTX 970 G1 Gaming PSU : Corsair RM 850 >>[ OVERCLOCK ]<<

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    Ignore กดตัวนี้มั้งมันก็ติดตั้งต่อไปได้

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอยืม ID VIP มาโหลดเกมส์นี้สักเกมส์ด้วยสิขอรับท่าน จะขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DOSA อ่านกระทู้

"บอกทีได้ไหมว่าเป็นอะไร T^T ฉันนั้นอยากร้องไห้ นั่งโหลดตั้งนาน"
    ผมโหลด VIP ก็ขึ้นเหมือนกัน Rabbitfile

ปล.ผมโหลดของรามิส ไม่เคยเจอปัญหาเลย เกมส์นี้ ครั้งแรก ผมเงียบ จนมีคนเกิดปัญหาเดียวกันเลยโพสบ้าง อีกอย่าง ผมลองเทส กับคอม3เครื่อง ก็เป็นเหมือนกันหมด

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    โหลดแบบ VIP filecondo ไม่มีปัญหาลงเสร็จใช้ crack แถมมากับไฟล์เกม เล่นไปได้ >60% แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ducati995 อ่านกระทู้
    โหลดแบบ VIP filecondo ไม่มีปัญหาลงเสร็จใช้ crack แถมมากับไฟล์เกม เล่นไปได้ >60% แล้ว
    ด่านกลางๆเรื่องนี้ทำไมโหดจัง ตายเรียบเลย

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DOSA อ่านกระทู้

ปัญหาแนวนี้ส่วนมากก็มาจากไฟล์เสีย โดยเฉพาะที่น่าสงสัยสุดก็คือตอนโหลดเพราะยิ่งโหลดไฟล์ใหญ่ๆ ยิ่งใช้เวลานานยิ่งเกิดโอกาสเสียในบางช่วงได้เสมอ
    และถ้ามันเสียระหว่างโหลด คุณจะเอาไฟล์ที่เสียแล้วไปลองกับกี่พันเครื่องมันย่อมไม่เกิดผลต่าง เว้นแต่ต้องโหลดใหม่เฉพาะเครื่องนั้นๆถึงจะต่าง
    เพราะไฟล์เสียเป็นปัญหาที่เกิดได้ทั่วไปกับทุกเครื่อง ไม่ใช่โหลดไฟล์เดียวกันพันเครื่องจะไม่มีปัญหาเลยสักเครื่องก็เป็นไปได้ยากแล้ว
    ผมไม่แนะนำให้โหลดไฟล์ใหญ่ๆทีเดียว ในกรณีที่เราไม่ได้ใช้ SSD หรือ HDD เก่าไปแล้ว เพราะยิ่งเพิ่มโอกาสเจอปัญหาไฟล์เสียได้มากขึ้น

แนะนำไปอ่านเพิ่ม
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2751098

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BankLowma อ่านกระทู้
    มันขึ้นว่า"is not found any file especified for ISxDeltaExtract”อ่ะครับแก้ไง
    ให้บอกมาด้วยว่าหมายถึงตัวเกมไหน แล้วมันขึ้นตอนไหน ถ้าตอนลงๆเกมก็มีโอกาสเป็นปัญหาเดียวกับด้านบน เพราะต่างจุดที่เสีย
    ต่างไฟล์ย่อมขึ้น error ไม่เหมือนกันได้เสมอแม้ปัญหาคือไฟล์บางส่วนเสียเหมือนกัน ถ้ามีรูปด้วยก็จะดี

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    "is not found any file especified for ISxDeltaExtract” มัน ขึ้น ของ ตัว Repack Fitgril ครับ ตอน เกือบ ลงเสร็จ เลย ประมาณ 98 99 % นี้ ละ ครับ ลง หลาย รอบ ละ ก็ ไม่ ได้ HDD ก็ เหลือ เยอะ มากๆ `= _ =''

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ใครเป็นบ้าง เข้าเกมไปแล้วจอมืด

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BankLowma อ่านกระทู้
    มันขึ้นว่า"is not found any file especified for ISxDeltaExtract”อ่ะครับแก้ไง

คุณไปลงเกมจากโฟลเดอร์ลึกๆ ไม่ก็ตั้งชื่ออะไรอะไรเกินควรหรือเปล่า เช่นว่าตามนี้ใส่ ; หรืออื่นๆเข้าไปหรือไปวางลึกกว่านั้น
    C:/Downloads/DOOM ; REPACK - 38GB FitGirl/
    ผมไม่แนะนำให้ทำอะไรจากจุดลึกๆ เพราะหลายคนบางครั้งก็ตั้งชื่อไม่สนภาษาว่าควรเน้นอังกฤษล้วนมากกว่าใส่นั่นนี่หรือสัญลักษณ์แปลกๆ
    ยิ่งทำให้อะไรบางอย่างมันอ่านตำแหน่งไม่ออก ควรจะลองทำอะไรๆสำคัญจากโฟลเดอร์ใกล้ๆและไม่ตั้งชื่ออะไรซับซ้อนเช่น

C:\doom_repack\ แค่นี้ก็พอ แล้วก็ค่อยลงใหม่จากจุดนี้ครับ
    (ใช้ _ แยกคำก็พอได้เพราะผมเห็นอยู่บ่อยๆไม่มีปัญหา แต่ถ้าจะให้ชัวร์ๆก็ไม่ต้องใส่อะไรเลย)

กล่าวขอบคุณ
    0
    รีแพคมันก็ตั้งชื่อโฟเดอร์ให้อยู่เเล้วนิท่าน./ผมลงไดรD...ก็เล่นได้ครับ/แต่ลงนาน2 ชม.อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    repack ลงนานสาดไป 2 ชม.กว่า เกมส์มันส์จิงขอบอก เร้าใจมาก ภาพสวยโคตร ขอบคุณท่าน ramis มากครับ
    ว่าแต่ icon DOOM Vulkan กับ DOOM นี่มันต่างกันอย่างไงเหรอครับใครรู้บ้าง มันมี 2 ไอคอนให้เข้าเล่น เข้าเกมส์ได้ทั้งคู่

ปรับ medium ภาพ 1280x1024 FXAA
    SPEC - A8-6600k * GTX750Ti2GB * RAM DDR3 8GB[1600]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AIRish : 13th September 2016 เมื่อ 08:37

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับตัวลงเกมอยู่ไดร์ D http://www.mx7.com/view2/zm5gzn62lTJcBvBh
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BankLowma : 13th September 2016 เมื่อ 11:40

กล่าวขอบคุณ
    1
    FULL GAME filecondo 1 part vip โหลดไม่ได้ครับ ขึ้น YOUR DOWNLOADING FILE IS NOT EXIST ทั้ง 2 ลิงค์เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย degtd004 : 13th September 2016 เมื่อ 21:49
    MB : Asrock 990fx killer CPU : AMD fx8320e Ram : Corsair vengeance 8GB 1600 VGA : GTX 970 G1 Gaming PSU : Corsair RM 850 >>[ OVERCLOCK ]<<

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333

มันขึ้นว่าพาสผิดอะคับ ทำไงดี เป็นเฉพาะพาร์ท 31 ครับ พาร์ทอื่นไม่มีปัญหา

Repack Fitgirl ลองโหลดทั้ง One2up กับ Mega ก็เหมือนกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoatHaHa : 14th September 2016 เมื่อ 00:29
    ...

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoatHaHa อ่านกระทู้

มันขึ้นว่าพาสผิดอะคับ ทำไงดี เป็นเฉพาะพาร์ท 31 ครับ พาร์ทอื่นไม่มีปัญหา

Repack Fitgirl ลองโหลดทั้ง One2up กับ Mega ก็เหมือนกันครับ
    ก่อนอื่นเลยเกมผมใช้ WINRAR เท่านั้น ไม่ควรเอาอย่างอื่นมาใช้แตกไฟล์ เพราะไม่งั้นจะไม่มีวันรู้ปัญหาแท้จริง
    โปรแกรมบางอย่างแทนกันได้ แต่ถ้าต้นฉบับใช้ยังไงแล้วเอาอย่างอื่นมาแทนมันจะระบุปัญหาไม่ได้เลยอยู่แล้วครับ
    แล้วถ้ายังมีปัญหา ถ่ายรูปข้อความ error มาใหม่
    หรืออ่านๆเองรวมๆจาก
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=9767

แถมนิดเพราะอาจใช่ปัญหาอีกอย่าง คุณไปมึนโหลดสลับกันระหว่าง FULL กับ REPACK อีกรายหรือเปล่า เช็คไฟล์ก็ดี

1 part โหลดแบบแบ่งพาร์ทไปก่อนก็ได้ จะได้ลดโอกาสเจอไฟล์เสียระหว่างโหลดด้วย

กล่าวขอบคุณ
    837

ตอนแรกผมลอง Winrar ก่อนแล้วถึงไปลองกับ 7zip เหมือนกันเลยครับ ลองซ่อมไฟล์แล้วก็เหมือนเดิมครับ

ยืนยันว่าไม่ได้มึนโหลดสลับกับ Full แน่นอน จากประสบการณ์สูบเกมมาอย่างโชกโชน 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoatHaHa : 14th September 2016 เมื่อ 13:57
    ...

กล่าวขอบคุณ
    10
    ถ้าไม่ใช่ปัญหาจากการขาดความละเอียดรอบคอบ งั้นก็ลองแก้ตามวิธีในนีไปเลย http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=9767

กล่าวขอบคุณ
    837
    อดเล่นไปตามระเบียบ 5555
    ...

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ตอนนี้ fitgirl กับ corepacks กำลังเปิดวอร์ repack กันอยู่สงครามครั้งแรกfitgirl 38gb vs corepacks 30gb สงครามครั้งที่ 2 fitgirl 27gb (มีการอ้างว่าเล็กที่สุดในโลกจากทีมอวย) vs corepacks 25gb (ทีมอวยฝ่ายนี้ออกมาประกาศชัยชนะ) ผมอ่านเม้นแล้วฮา ผมหวังว่าคงไม่มีครั้งที่3นะขี้เกียจตามโหลดเก็บดองไว้

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekkchai22 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ fitgirl กับ corepacks กำลังเปิดวอร์ repack กันอยู่สงครามครั้งแรกfitgirl 38gb vs corepacks 30gb สงครามครั้งที่ 2 fitgirl 27gb (มีการอ้างว่าเล็กที่สุดในโลกจากทีมอวย) vs corepacks 25gb (ทีมอวยฝ่ายนี้ออกมาประกาศชัยชนะ) ผมอ่านเม้นแล้วฮา ผมหวังว่าคงไม่มีครั้งที่3นะขี้เกียจตามโหลดเก็บดองไว้
    เลือก fitgirl เหมือนเดิม ต่างกันนิดหน่อย แต่ fitgirl มีระบบเช็คไฟล์หลังคลายออกมาแล้ว ได้ไฟล์สมบูรณ์เหมือนตัวfull 100% ไม่มีบัคในเกมส์แน่นอน แต่ก็แลกมากับเวลาติดตั้งที่มากขึ้น แถมกินเครื่องกว่าด้วย

ถ้าสังเกตุดู corepacks ไม่เคยพูดถึงความสมบูรณ์ของตัวไฟล์ที่แตกออกมาแล้วใน nfo เลย คือถ้าเจอบัคก็ซวยไป

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoatHaHa อ่านกระทู้
    อดเล่นไปตามระเบียบ 5555
    ถ้าจะไม่ทำตามที่แนะนำ ผมสิที่จะเสียใจมากกว่าว่าจะทำช่วยเหลือไว้ทำไมถ้าสุดท้ายคนก็ขี้เกียจทำตาม
    ซ่อมไฟล์อย่างเดียวแก้ไม่มีวันได้ทุกอย่าง 100% ขึ้นอยู่กับหลายๆ ปัจจัย ไม่ใช่อย่างเดียว
    จึงจะแก้โดยวิธีเดียวๆ ตลอด แล้วพอใช้การซ่อมแก้ไม่ได้ก็ตัดใจทันที

ปัญหาไฟล์เสียเกือบ 100% เกิดกับเครื่องผู้โหลดเองในทางใดทางหนึ่ง ถึงต้องให้พยายามแก้เอง
    เพราะถ้ามันเกิดจากผมแต่ต้นจริงๆ ต้องไม่มีใครแตกไฟล์เล่นได้ไปแล้วครับ

แล้วก็ COREPACK ผมไม่ได้อัพเพราะมันเป็น RIP มีการตัดอะไรออกแน่นอน ไม่ใช่ REPACK

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้
    เลือก fitgirl เหมือนเดิม ต่างกันนิดหน่อย แต่ fitgirl มีระบบเช็คไฟล์หลังคลายออกมาแล้ว ได้ไฟล์สมบูรณ์เหมือนตัวfull 100% ไม่มีบัคในเกมส์แน่นอน แต่ก็แลกมากับเวลาติดตั้งที่มากขึ้น แถมกินเครื่องกว่าด้วย

ถ้าสังเกตุดู corepacks ไม่เคยพูดถึงความสมบูรณ์ของตัวไฟล์ที่แตกออกมาแล้วใน nfo เลย คือถ้าเจอบัคก็ซวยไป
    ออกตัวก่อนเลยผมไม่ใช่แฟนอวยทั้งคู่แหละ แต่ผมเป็นแฟน Repack เรื่องบัคในเกมส์มันก็มีทั้งคุ่แหละ (Corepack บัคจะเยอะกว่า) มีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันอย่างที่คุณบอก ซึ่งผมก็ตามโหลดและทดสอบมันทั้งคู่แหละ มีเวลาทดสอบเหลือเฟื้อ(มั้ง) แต่ข้อสำคัญส่วนตัวของผมคือ
    1.ตัวติดต้้งเมนูต้องสวย (ไม่เกี่ยวกับตัวเกมส์เลย...)
    2.ไม่มีบัคเล่นได้จนจบเกมส์ + DLC
    3.ติดตั้งเร็ว + auto crack
    4.ขนาดเล็ก
    ถ้าผ่านที่ตามโจทย์ที่ผมบอกก็เก็บเข้า External ไว้เป็น Collection ไม่ว่าจะทีมไหน บ้าไปแล้ว....
    ตัวติดตั้งต้องสวยความชอบส่วนตัวของผม ดูแล้ว Corepack จะสวยกว่า (ไม่เกี่ยวกับตัวเกมส์)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ekkchai22 : 15th September 2016 เมื่อ 17:04

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread