ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572

[ประกาศ] กฏการขอเกมส์ ในหมวด Console Game - Request

เนื่องจากว่า ในหมวด Console Game - Request ที่มีคนขอเกมส์มาค่อนข้างเยอะพอสมควร แต่การขอนั้นยังไม่เป็นระเบียบสักเท่าไหร่ ผมขอใช้กฏในการขอเกมส์ ดังนี้ครับ

** ก่อนขอเกมส์ ให้ไปดูรายชื่อเกมส์ที่เราต้องการก่อน เช่น
    - ต้องการเกมส์ PSP ให้ไปดูที่ PSP CENTER(ดูได้ที่หมวด Console Game - Download)
    - ใช้ปุ่ม "Search" ในการค้นหาเกมส์

หากทำตามทั้ง 2 ขั้นตอนนี้แล้ว ยังไม่เจอเกมส์ที่ต้องการแล้ว สามารถตั้งกระทู้เพื่อขอเกมส์นั้นๆได้ครับ
    แต่หากว่าผมดูแล้ว มีคนโพสเอาไว้แล้ว ผมขอลบกระทู้ที่ตั้ง โดยจะแจ้งให้ทราบภายหลังนะครับ

กฏมีดังนี้

1. ชื่อกระทู้ ควรบอกชื่อองค์ประกอบให้ครบถ้วน ได้แก่
    1.1 ชื่อเครื่องเกมส์
    1.2 ชื่อเกมส์(ถ้ามี) หากลืมชื่อเกมส์หรือต้องการเกมส์อื่นๆ ให้บอกลักษณะเด่นๆของเกมส์นั้นๆ
    1.3 ภาษาของเกมส์

ตัวอย่าง

[PSP] ขอเกมส์ PES2010(USA) หน่อยครับ
    2. รายละเอียดในกระทู้ ได้แก่
    2.1 ชื่อเกมส์(ถ้ามี)
    2.2 ปกของเกมส์ (ถ้ามี)
    2.3 เหตุผลว่า ทำไมถึงต้องตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา

ตัวอย่าง :

PES2010

ขอเกมส์ PES2010 หน่อยครับ พอดีว่าลิ้งค์อื่นๆนั้นเสียไปแล้ว
    เพิ่มเติม : สำหรับคนที่รับแจกเกมส์นั้น ให้ตั้งกระทู้ที่หมวดนี้เท่านั้นนะครับ ส่วนในเรื่องว่า มีหลายกระทู้ที่ตั้งรับขอเกมส์ จะมีการคุยกันเร็วๆนี้ครับ ว่าจะรวมกระทู้พวกนี้เป็นกระทู้เดียวกันดีไหม หรืออะไรยังไง เดี๋ยวจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

อาจจะไม่ต้องเหมือนตามนี้ 100% นะครับ แต่ขอให้ทุกคนควรค้นหาด้วยตนเองก่อนตั้งกระทู้นะครับ

แคชมาจากบอร์ดเก่านะครับ ถึงจะเป็นบ้านบอร์ดใหม่ แต่กฏต่างๆก็ยังคงเหมือนเดิมครับ

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Biomedical Engineering
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ผมเป็นคนลงเองครับ ขอบคุณสำหรับการแคชนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เสนอความคิดเห็นหน่อยนะ

ผมว่าน่าจะแยก หมวดอีกหน่อยนะ เช่น
    ฟอรั่ม PSP
    ฟอรั่ม PS3
    ฟอรั่ม XBOX
    ฟอรั่ม Wii
    เป็นต้น เพราะจะได้ง่ายต่อการค้นหาและไม่ต้องโพสซ้ำกันครบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    รับทราบครับผม

★Mark~Wrestlemania★
    facebook.com/Mark2309
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,148
    Blog Entries
    2
    รับทราบแล้วครับ !!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ครับ ครับ ครับ

*จากความคิดเห็นของคุณ Kingring ผมเห็นด้วยครับ