ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Happy Luke

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Funny videos Joker Game Official Fanpage เสื้อมือสองราคาถูก Clash of Clans Gem Generator Load PC game free
ให้เช่า Colocation
บริจาค/Donation
Funny videos
Jokergame Facebook
เสื้อผ้าราคาถูก
Clash of Clans

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572

[ประกาศ] กฏการขอเกมส์ ในหมวด Console Game - Request

เนื่องจากว่า ในหมวด Console Game - Request ที่มีคนขอเกมส์มาค่อนข้างเยอะพอสมควร แต่การขอนั้นยังไม่เป็นระเบียบสักเท่าไหร่ ผมขอใช้กฏในการขอเกมส์ ดังนี้ครับ

** ก่อนขอเกมส์ ให้ไปดูรายชื่อเกมส์ที่เราต้องการก่อน เช่น
    - ต้องการเกมส์ PSP ให้ไปดูที่ PSP CENTER(ดูได้ที่หมวด Console Game - Download)
    - ใช้ปุ่ม "Search" ในการค้นหาเกมส์

หากทำตามทั้ง 2 ขั้นตอนนี้แล้ว ยังไม่เจอเกมส์ที่ต้องการแล้ว สามารถตั้งกระทู้เพื่อขอเกมส์นั้นๆได้ครับ
    แต่หากว่าผมดูแล้ว มีคนโพสเอาไว้แล้ว ผมขอลบกระทู้ที่ตั้ง โดยจะแจ้งให้ทราบภายหลังนะครับ

กฏมีดังนี้

1. ชื่อกระทู้ ควรบอกชื่อองค์ประกอบให้ครบถ้วน ได้แก่
    1.1 ชื่อเครื่องเกมส์
    1.2 ชื่อเกมส์(ถ้ามี) หากลืมชื่อเกมส์หรือต้องการเกมส์อื่นๆ ให้บอกลักษณะเด่นๆของเกมส์นั้นๆ
    1.3 ภาษาของเกมส์

ตัวอย่าง

[PSP] ขอเกมส์ PES2010(USA) หน่อยครับ
    2. รายละเอียดในกระทู้ ได้แก่
    2.1 ชื่อเกมส์(ถ้ามี)
    2.2 ปกของเกมส์ (ถ้ามี)
    2.3 เหตุผลว่า ทำไมถึงต้องตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา

ตัวอย่าง :

PES2010

ขอเกมส์ PES2010 หน่อยครับ พอดีว่าลิ้งค์อื่นๆนั้นเสียไปแล้ว
    เพิ่มเติม : สำหรับคนที่รับแจกเกมส์นั้น ให้ตั้งกระทู้ที่หมวดนี้เท่านั้นนะครับ ส่วนในเรื่องว่า มีหลายกระทู้ที่ตั้งรับขอเกมส์ จะมีการคุยกันเร็วๆนี้ครับ ว่าจะรวมกระทู้พวกนี้เป็นกระทู้เดียวกันดีไหม หรืออะไรยังไง เดี๋ยวจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

อาจจะไม่ต้องเหมือนตามนี้ 100% นะครับ แต่ขอให้ทุกคนควรค้นหาด้วยตนเองก่อนตั้งกระทู้นะครับ

แคชมาจากบอร์ดเก่านะครับ ถึงจะเป็นบ้านบอร์ดใหม่ แต่กฏต่างๆก็ยังคงเหมือนเดิมครับ

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Biomedical Engineering
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ผมเป็นคนลงเองครับ ขอบคุณสำหรับการแคชนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เสนอความคิดเห็นหน่อยนะ

ผมว่าน่าจะแยก หมวดอีกหน่อยนะ เช่น
    ฟอรั่ม PSP
    ฟอรั่ม PS3
    ฟอรั่ม XBOX
    ฟอรั่ม Wii
    เป็นต้น เพราะจะได้ง่ายต่อการค้นหาและไม่ต้องโพสซ้ำกันครบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    รับทราบครับผม

★Mark~Wrestlemania★
    facebook.com/Mark2309
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,148
    Blog Entries
    2
    รับทราบแล้วครับ !!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ครับ ครับ ครับ

*จากความคิดเห็นของคุณ Kingring ผมเห็นด้วยครับ