ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323

Resident Evil 7 Trailer ใหม่

Resident Evil 7 Gameplay Trailer ใหม่

องค์กรจัดเรตของอเมริกาได้หลุดข้อมูลว่า เกม Resident Evil 7 : Biohazard จะมีตัวละครหลักชื่อ Ethan ครับ โดย Ethan คนนี้ได้เข้าไปสำรวจบ้านร้างเพื่อหาภรรยาที่หายไปของเขา

ซึ่งข้อมูลที่หลุดออกมานี้สอดคล้องกับเทรลเลอร์ที่ถูกปล่อยในงาน Gamescom ที่ผ่านมา โดยในเทรลเลอร์เราจะได้ยินเสียงผู้หญิงพูดว่า

"Ethan ถ้าคุณเจอสิ่งนี้ จริงๆ แล้วฉันไม่รู้ว่าคุณจะทำอย่างไร และไม่รู้ว่าอะไรจะเกิดขึ้น แต่มีเรื่องราวหลายอย่างที่คุณควรจะต้องรู้"

เกมResident Evil 7 ประกาศลง PS4, PC และ XBone พร้อมรองรับ PS VR ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nero123 : 16th September 2016 เมื่อ 23:54

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    น่าจะใช้ชื่อเกมอื่นน่ะ ไม่น่าใช้ Resident evil เลยจริงๆ ตัวเกมมันออกไปทาง Outlast

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    Resident Evil ตอน สิงหาสับ lol

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    มันจะมี ช่วงตอนออก DEMO ใหม่ๆ ที่คนไปวิจารณ์ด่าเยอะ จนทาง Capcom ออกมาบอกว่า จะทำให้เกมส์เป็น
    Resident Evil จริงๆ (คนหมายความตามตัวชื่อเกมส์นั้นแหละ) สงสัยลืมไปว่าชื่อเกมส์อีกชื่อคือ Biohazard แล้วมันจะเชื่อมโยงกันยังใงเนีย

นี้ครับใบปิดของ ทั้งสองเวอร์ชั่น JP/ENG

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sonk811 อ่านกระทู้
    ดูท่าที่แล้วมีแต่คนเกลียดน่าจะเจ๊งแน่ๆเฮอ..ไม่รู้จะยึดติดอะไรนักหนาเกมส์มันต้องลองถึงจะรู้ว่าดีไม่ดีเกมส์ยังไม่ออกก็ตั้งข้อสับซะแล้ว...

แฟนเกมส์นี้ ส่วนใหญ่ต้องการให้มันคงเป็นแบบเดิม ที่สามารถเล่นรอบแรก แบบตื้นเต้นสยองขวัญปริศนามาเต็ม แล้วรอบต่อๆไปคือการเล่นเพื่อเอาความสนุก
    ปลคล็อคนูนนี้นั้นมีปืนโหดๆ กระสุ่นไม่จำกัดไว้มาฆ่าล้างให้หายแค้น ชุดคอสตูมสวยๆ(FPSหน้าตัวละครจะได้เห็นหรือเปล่าล่ะ) มันเลยทำให้คนด่าเยอะใงครับ
    เพราะมันเหมือนเกมส์ FPS สยองขวัญทั่วไป มันจะกลายเป็นเกมส์ที่เล่นรอบเดียว หรือสองรอบเพื่อเก็บเนื้อเรื่อง แล้วโหยหาหวังว่าจะมี DLC ซึ่งในภาคก่อนๆ
    DLC ส่วนใหญ่เป็น โหมด ชุด อาวุท ตัวละคร ครับ ภาคนี้ไม่เจ๋งหรอก เพราะยังใงแฟนเกมส์นี้ต้อง ซื้ออยู่แล้ว เพราะอยากรู้เนื้อเรื่องต่อ แต่คงโดนวิจารณ์ หนั
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย massmello : 16th September 2016 เมื่อ 12:55

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    ที่บ้านแบบนี้เรียก Gameplay เหรอคับ?
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    คือเข้าใจนะว่ามันมีช่วงที่แบบ ซอมบี้ระดับมีสติปัญญา ควบคุมโดยผู้ใหญ่บ้าน

แต่แบบ . . . .

ทำไมไม่ถูกใจก็ไม่รู้ - -a

ถึงจะมีฉากมืดหม่นๆ กับฉากทำให้ตกใจ แต่แบบนี้มันกลายเป็นเกมอื่นที่ไม่ใช่ RE ไปเลย

แล้วเงาเด็กนั่นมันอะไร red queen ??

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sonk811 อ่านกระทู้
    ดูท่าที่แล้วมีแต่คนเกลียดน่าจะเจ๊งแน่ๆเฮอ..ไม่รู้จะยึดติดอะไรนักหนาเกมส์มันต้องลองถึงจะรู้ว่าดีไม่ดีเกมส์ยังไม่ออกก็ตั้งข้อสับซะแล้ว...

มันเป็นความคาดหวังของเหล่าแฟนซีรี่ย์นี้ ว่าอาจจะได้เห็นอะไรที่มันเป็น Biohazard แบบเดิม

แต่พอไม่เป็นตามที่คิดไว้ มันก็ต้องมีผิดหวัง ตั้งแง่กันอยู่แล้ว

ไอ่ที่ว่า gameplay อาจจะออกมาดี มันก็ส่วน gameplay เล่นสนุกก็ว่ากันไปอีกเรื่องนึง

แต่ที่หวังนี้คือ เนื้อเรื่อง ซอมบี้ในเกม ตัวละคร ดูแล้วคงถูๆไถๆหาจุดเชื่อมซีรี่ย์เองแหละ

อันนี้จริงๆเปลี่ยนชื่อเกมไปเลยก็ยังได้นะ เพราะแต่ก่อนต้องบอกเลยว่า Biohazard นี่มัน unique มาก

ตอนนี้มันกลายเป็นอาวุธชีวภาพเหมือน FPS/TPS เกมอื่นๆไปละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 16th September 2016 เมื่อ 12:32

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

กล่าวขอบคุณ
    2,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    No Comment

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    Blog Entries
    1
    ผมรุสึกโอเคกับมันนะ เพราะไม่รุสิ หลังจากที่re หลายๆภาคมา มันก้จะมีแต่ ยิงซอมบี้ หนี แก้ปริศนา
    จนรู้สึกว่า พวกมิงเล่นแบบนี้กันทุกภาคไม่เบื่อกันหรอ ผมอยากลองอะไรใหม่ๆในชื่อ resident evil บาง
    ปล. ต้องเข้าใจคำว่าภาคใหม่ด้วย มันต้องมีอะไรใหม่ที่ไม่เหมือนเก่า นึกง่ายๆก็ วงดนตรีที่ผมชื่นชอบเมื่อก่อน****แต่งเพลงโคตรมันส์ แต่ตอนนี้พอพี่แกมาทำอัลบั้มใหม่ก็ไม่มันส์เท่าแต่เก่าแล้ว (Asking Alexandrea)
    เหมือนกับคุณขายของอะคับ คุณจะขายของเก่าที่เอามาดัดแปลงให้ดูใหม่แต่ก็ยังเปนของเก่าอยู่ หรือคุณจะคิดสร้างสรรค์แล้วสร้างสิ่งใหม่ไปเลย
    เปิดใจ รับฟัง แล้วลองดู

(ติ่งอย่าดิ้นนะน้อง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย restkung : 16th September 2016 เมื่อ 15:24

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เกมส์ก็คือเกมส์ครับ เล่นเพื่อสนุกสนานผ่อนคลาย

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    ได้รับคำขอบคุณ: 604
    พูดไม่ออกหลังเห็น นี้ไม่ใช่เกมplayเลยด้วยซ้ำมันก็แค่ เทเลอร์เกม
    FX8350 Corsair H100I GTX 670 OC SLI Crosshair v fomula-z Corsair Vg 16Gb Bus1600 HDD 2.1TB Corsair Ax 850 80 Plus Gold

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poweruser อ่านกระทู้
    ที่บ้านแบบนี้เรียก Gameplay เหรอคับ?
    ก่อนลง ไม่ตรวจทานก่อนก็งี้แหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stampcgs : 16th September 2016 เมื่อ 21:59

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ restkung อ่านกระทู้
    ผมรุสึกโอเคกับมันนะ เพราะไม่รุสิ หลังจากที่re หลายๆภาคมา มันก้จะมีแต่ ยิงซอมบี้ หนี แก้ปริศนา
    จนรู้สึกว่า พวกมิงเล่นแบบนี้กันทุกภาคไม่เบื่อกันหรอ ผมอยากลองอะไรใหม่ๆในชื่อ resident evil บาง
    ปล. ต้องเข้าใจคำว่าภาคใหม่ด้วย มันต้องมีอะไรใหม่ที่ไม่เหมือนเก่า นึกง่ายๆก็ วงดนตรีที่ผมชื่นชอบเมื่อก่อน****แต่งเพลงโคตรมันส์ แต่ตอนนี้พอพี่แกมาทำอัลบั้มใหม่ก็ไม่มันส์เท่าแต่เก่าแล้ว (Asking Alexandrea)
    เหมือนกับคุณขายของอะคับ คุณจะขายของเก่าที่เอามาดัดแปลงให้ดูใหม่แต่ก็ยังเปนของเก่าอยู่ หรือคุณจะคิดสร้างสรรค์แล้วสร้างสิ่งใหม่ไปเลย
    เปิดใจ รับฟัง แล้วลองดู

(ติ่งอย่าดิ้นนะน้อง)
    ใช่ครับ + กับลองเกมด้วยว่าเป็นยังไง ดูเท่านี้คงบอกอะไรมากไม่ได้ ตัวอย่างเกมเพลย์นิดหน่อย กับ คัทซีน ดูน่าเล่นครับ

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    The Evil Within 2 อิอิ ไม่มีกลิ่นของ Resident Evil เลยสักนิด

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    น่าจะสำรวจแฟนบอยก่อนนะว่ายึดติดอะไรใน bio/re ระบบการเล่น เนื้อเรื่องหรือตัวละครเท่ๆ(บางตัว)

แต่ตั้งใจไว้แล้วถอย ps vr เมื่อไหร่ก็คงเล่นเกมนี้เป็นเกมแรกๆ ออกตัวซะขนาดนั้น

ถ้าไม่เล่นกับ vr ผมว่าก็เป็นแค่ horror ดาดๆเกมนึง

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    สำหรับผมลองเล่น DEMO ทั้ง2ตัว ของ RE7ในPS4 แล้วบอกได้เลย ว่า มันคือ outlastผสมSHของโคจิมะ
    แล้วใส่เอฟเฟ็คกับอินเตอร์เฟส ของ REภาคเก่าๆเข้าไป เกมเป็นแนว FPS เล่นได้แค่ตัวละรอบ ไม่เล่นอีกเลย จะอ้วก มืดๆมัวๆ ถามว่าน่ากลัวไหม
    "ไม่เลยถ้าเทียบกับ DEMOของOutlast มันไม่มีกลิ่นไอของ REเลยสักนิดเดียว มันเหมือนกับเอาเกมหลายๆเกม มายัดรวมกัน เหมือนทำมาตามสมัยนิยมมากกว่า VR+FPS+horror"

หนักใจนะมากๆด้วย พอเล่นเดโมจบก็ถึงกับถอนหายใจ แต่ถ้าเกมออกก็คงซื้อแหละ ถ้าไม่ดีก็รีฟันไป แล้วไปตั้งความหวังรอ RE2 REMAKE ดีกว่า
    Booker, Catch!!