ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน เพิ่มไลค์เฟสบุ๊คฟรี FastGamePC.com ขายเกมคอม 35 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี CD เกมส์ DVD เกม เพิ่มไลค์, ไลค์ฟรี, เพิ่มวิว, เพิ่มยอดคนดู, เพิ่ม Follow 21millionaire , ธุรกิจออนไลน์ JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก Play War Inc ระเบิดความมันส์ กองกำลังยิงไม่ยั้ง ลงโฆษณา ขาย แอพ หนัง เกมส์ เพลง ถูกลิขสิทธิ์ บริการ vps คุณภาพ vps คนไทย WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

Download ฟรี Heroes of Midwar

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 397

Talking โปรแกรมช่วยโหลด Putlocker [Mediafire] ครับ

ศูนย์รวมดาวน์โหลดเกมฟรี Download Game PC Free เกมออนไลน์
    เบื่อมั้ยครับเวลาที่เราอยาก Download File จาก Putlocker แล้วดันโหลดไม่ได้ต้องรอถึงพรุ่งนี้(บ้าไปแล้วจะเอาวันนี้นะ)ใช้วิธีอื่นก็ไม่ได้ซะทีทำยังไงดี วันนี้ผมมีทางแก้ครับ ถ้าพร้อมแล้วเรามาดูกันเลย

มีหลายท่านสงสัยว่าตกลงแล้วมันใช้ยังไงกันแน่ ง่ายๆเลยครับ ขั้นตอนมีดังนี้

1.เปิดโปรแกรมขึ้นมาครับจากนั้นมันจะ Connect ของมันเอง จะสีเหลืองก่อน แล้วค่อยมาเขียว ***อย่าลืมปิดโปรแกรม Antivirus ก่อนการเปิดการใช้งานด้วยนะครับ เพราะมันอาจปิดการใช้งาน
    2.หาไฟล์ที่ต้องการโหลดจาก Putlocker
    3.โปรแกรมก็จะทำงานครับ โหลดเหมือนปกติครับ สามารถโหลดวันนึงได้หลายไฟล์ คราวนี้ก็เพลินเลยครับ **แต่ห้ามปิดโปรแกรมขณะที่ Donwload นะครับ
    3.4 สามารถนำมาประยุกต์ใช้ได้กับการ Resume Download ได้นะครับ ขอเพียงแค่เปิดโปรแกรมทิ้งไว้ขณะ Download ก็พอครับ

Link Download Mediafire [1 Part 6.60 MB] ทำ RC กันไว้ด้วย ไฟล์เล็กมากเลย
    คลิกเลยครับ ตอนนี้อัพเดทเป็น V.2.06 แล้วนะครับ

เนื่องจากต้องทำตามกฎครับ ผมเลยต้องบอกรหัสแตกไฟล์ copy ไปใส่นะครับ

Pass = P57321989G

รายละเอียด
    โปรแกรมที่เป็นประโยชน์สำหรับคนที่ติดตั้ง Wifi – Hot spot เพราะปัจจุบันมีโปรแกรม Hack Wirless ออกมาแจกกันอย่างกว้างขวาง เคยนึกไหมว่า Wifi ที่ใช้อยู่นั้นช้าๆ เพราะมีคนมาแอบใช้ด้วยหรือเปล่า?

โปรแกรม Hotspot Shield เป็นโปรแกรมสำหรับตาม IP ที่ Router เราแจกออกไป พูดง่ายๆ คือ หากมีการเชื่อมต่อใหม่โปรแกรมนี้จะแจ้งว่า มีการเชื่อมต่อ Wifi ออกไป เราก็สามารถ เตะเครื่องที่เข้ามาต่อกับ Wifi เราออกไปได้…สุดยอดไหม การทำงานง่ายๆ แต่ใช้งานได้ดี
    **แต่ผมเอามาประยุกต์ใช้ในการ Download File ครับ

*** โปรแกรมพวก Antivirus อาจตรวจเจอ เนื่องจากโปรแกรมจะทำงานและส่งผลต่อระบบรักษาความปลอดภัยของเครื่องที่โดน ทะลวง แต่อยากชี้แจงว่า โปรแกรม ไม่มีผลอันตรายร้ายแรงต่อเครื่องของเราแต่อย่างใด ดังนั้น ควรปิดการทำงานของ Antivirus เพราะมันจะทำงานขัดแย้งกับ แต่ไม่มีอะไรอันตรายครับ แม้โปรแกรมจะตรวจเจอว่าเป็น ไวรัส สบายใจได้ครับ ผมเอาเครื่องผมเป็นตัวทดลองแล้วเรียบร้อย ไม่มีปัญหาใดๆครับ

มาดูขั้นตอนการติดตั้งกันครับ ***ก่อนการติดตั้งแนะนำให้ปิดตัวสแกนไวรัสก่อนนะครับ ไม่ใช่ไวรัสแน่นอน ผมใช้อยู่

รายการที่เลือกก็มีประมาณนี้ครับ ตามรูปเลย

รูปอาจแตกต่างไปบ้างเพราะโปรแกรมอาจจะ Update แต่ก็น่าจะเลือกให้หมดครับ

หลังการติดตั้งเสร็จให้คลิก Next ครับและเว็บเบราว์เซอร์จะรันขึ้นมาครับเพื่อจะ Set ต่างๆ แต่ตัวโปรแกรมจะจัดการเองครับ รอซักครู่

รูปอาจแตกต่างไปบ้างเพราะโปรแกรมอาจจะ Update

หลังการ Set ค่าต่างๆ เสร็จ Icon จะอยู่ Taskbar มุมขวาล่าง

กรณีที่ใช้งานไม่ได้ให้ปิดโปรแกรมก่อน แล้วเปิดขึ้นมาใหม่จากนั้น คลิก Connect

หากต้องการปิดการใช้งานสามารถสั่งปิดได้ที่ตัวโปรแกรมเลยครับ ตามภาพเลย

เลือก Disconnect ครับ เพื่อปิดการใช้งาน

การโหลดไฟล์นั้น ***ห้ามปิดโปรแกรมก่อนการ Download จะเสร็จนะครับ ให้เปิดทิ้งไว้เลย พอเสร็จก็ปิด แนะนำว่าโหลดเสร็จให้ปิดตัวโปรแกรมนะครับ เพราะ Antivirus ไม่ได้เปิดการใช้งาน หากเปิดทิ้งไว้โดยที่ Antivirus ไม่ได้ทำงานหละก็ งานอาจจะเข้าได้นะครับ

ขอบคุณที่ทุกท่านที่มาอ่านและมาโหลดด้วยนะครับ

ขอบคุณภาพ จาก ท่าน kiku2you และ jojojojojo111 แต่ 3 ภาพสุดท้ายผมทำเองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Finish Love : 14th July 2011 เมื่อ 23:30

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    1,692
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,633
    งงตึบ แต่ก็ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    คงต้องลองโหลดไปใช้เองถึงจะรู้

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    หลายท่านอาจจะ งง ครับ แต่ผมก็ทำให้ง่ายแล้วนะ เอาเป็นว่า สงสัยจุดไหน ถามเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    มัน on ไม่ได้อะครับ พอมันเด้งขึ้นเว็บมันเขียนว่าหน้าเว็บไม่พร้อมใช้งาน

มีวิธีแก้ไม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ลอง Disconnect/OFF ดูก่อนครับแล้วลอง Connect ใหม่ดู หรือไม่ได้ให้ลงทับไปอีกทีนะครับ หากไม่ได้ลองลบแล้วลงใหม่ดูครับ แล้วลอง เอาเครื่องหมายที่มีให้เลือกถูกออก โดยตอนลงให้ปิดโปรแกรมแสกนไวรัสด้วยนะ ให้ลองรีเครื่อง 1 ครั้งดูครับว่าได้มั้ย แล้วคุณใช้ Windows อะไรครับ เน็ตใช้แบบไหน พอมีภาพมั้ยครับจะได้รู้

กล่าวขอบคุณ
    134
    ผมใช่windows xp sp3 เน็ต 6mb

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ครับ รับทราบปัญหาครับ แล้วผมจะหาวิธีแก้ให้นะ เพราะตอนใช้ดันไม่เป็น มือใหม่น่ะครับ หรือใครพอทราบก็แจ้งมาได้เลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    134
    ครับขอบคุณมากครับ แต่ว่าบ้านผมใช้ eset smart security 5 ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวข้องกันหรือป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ลองลบ ตัวโปรแกรมออกก่อนครับ แล้วโหลดอันใหม่ไปครับ 2.06 ตอนนี้อัพไว้แล้วครับ แล้วเวลาลง ก็ปิดตัว Antivivus ก่อนนะครับ พอจะใช้งานโปรแกรมก็ให้ปิดตัว Antivirur อีกทีนึงครับ อาจจะใช้ได้ แนะนำว่า ควรเปิดโปรแกรมเมื่อต้องการ Download File จริงๆครับ เพราะ Antivirus มันไม่ได้ทำงาน อาจจะงานเข้าได้ครับ แต่ผมลองกับเครื่องผมเรียบร้อยแล้วนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณแบบงงๆครับ
    จิ๊กโก๋หลวง หน้าไม่ล้าง ฟันไม่แปรง ทาแต่แป้ง อมแต่ฮอลล์

กล่าวขอบคุณ
    134
    ครับขอบคุณมากๆเลยครับ ตอนนี้ติดแล้ว

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ได้ละครับ ทำง่ายมาก

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    ใช้ได้ตามปกติเลยครับ ขอบคุญมากๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    สุดยอดไปเลย

The pace of life
    At for some thing good
    กล่าวขอบคุณ
    1,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 102
    ข้อเสียของโปรแกรมนี้คือ อาจทำให้โหลดPutlockerช้าลงกว่าปกติอ่ะคับ ผมเคยลองแล้ว

-AngelMafia-
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    Blog Entries
    2
    ขอบคุณครับ
    Pentium g3258 ASROCK H97M PRO4 RAM 8 GB 1600 GTX 750 TI WD BLUE 1 TB CM 500W

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมก็เคยลงนะ รู้สึกมันจะโหลดช้าลง ยังไงก็ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณมากครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    โหลดตรงไหนง่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    แนะนำสำหรับคนที่ใช้วิน 8 น่ะครับ ผมเคยลอง จอฟ้ามาเลยน่ารักเชียวฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,333
    ได้รับคำขอบคุณ: 820
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anawat402537 อ่านกระทู้
    แนะนำสำหรับคนที่ใช้วิน 8 น่ะครับ ผมเคยลอง จอฟ้ามาเลยน่ารักเชียวฮ่าๆ
    ผมใช้ไปนานๆเจอ trojan เฉยเลยครับ เห็นหลายๆคนก็โดนระวังนะครับ