ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4

สำหรับผู้ที่นำโปรแกรมมาแจกโปรดทราบ

เอาของลงหมวดเกมส์มาปรับปรุงนิดหน่อย มีหลุดคำว่าเกมส์ตรงไหนไม่ต้องไปสนใจนะครับ - - เนื่องจากว่าในเมื่อเป็นกระทู้ Download ผมเลยคิดว่าควรจะให้รับรู้ให้หมด เพราะ คนเราอะไรๆก็มักง่าย ทำได้หมดทุกอย่างครับ

เนื่องจากว่าเมื่อไม่นานมานี้ในหมวด Download มีคนแจ้งมาว่า บางคนนั้นนำลิงค์ Download คนอื่นเอามาแปะโดยที่โดยที่ไม่ได้รับอนุญาติ พูดง่ายๆคือ Hotlink เช่น ลิงค์ Direct Download ของคนอื่นที่เขาอัพมากับมือ มาแจกหน้าตาเฉย แล้วสุดท้ายเจ้าของเขามาโวย การกระทำแบบนี้ไม่เหมาะสมอย่างยิ่งสำหรับผู้ที่ใช้งาน Internet นะครับ

1. โปรแกรมที่นำมาแจกควรจะอัพเองจะได้ไม่มีปัญหา คุณจะใส่พาสใส่อะไรก็เรื่องของคุณครับ
    2. ถ้าเกิดไม่ได้อัพเองควรนำเครดิตผู้อัพมาด้วย เพื่อให้รับรู้ว่าใครเป็นผู้อัพคนเดิมนะครับ (ใส่ url นะครับ ไม่ใช่ใส่ชื่อ เช่น dogaki ไอหมอนี่มันมาจากไหน - -)
    3. บางครั้งควรจะดูด้วยว่าผู้ที่เขาอัพ เขาอนุญาตให้คุณนำมาเผยแพร่หรือเปล่า ดังนั้นควรจะดูให้เรียบร้อยหรือขอนุญาตก่อน กันการมีปัญหาว่าเราไปเอาของเขาโดยไม่ได้รับอนุญาต

ส่วนตัวข้อ 2 และ 3 สำคัญมาก เพราะ มันไม่ใช่ของของคุณเองนะครับ ถ้าเกิดว่าเกิดเคส 2 กับ 3 มีปัญหาขึ้นมาจะลงโทษด้วยการแบนนะครับ เพราะว่า ผมถือว่ามันเป็นเรื่องใหญ่ที่เราเอาแต่ได้ ไม่สนใจความเหนื่อยยากของคนที่เขาอัพเอง
    joker123
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    1
    สุดยอดครับ ขอบคุณครับ จะทำตาม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    รับทราบครับ

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    รับทราบครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    จะทำตามค่ะ
    Yeeninja

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    วันนี้มีคนแจ้งว่าเจอคนฝ่าฝืนกฏเข้าให้ เลยจะเพิ่มเติมตรง rep นี้ให้ชัดๆเลยล่ะครับว่า กรุณาใส่เครดิตทุกครั้งถ้าไม่ได้อัพเองนะครับ ถ้าจับได้ว่าไป copy ของคนอื่นมา แล้วไม่มีแหล่งที่มาล่ะก็นะครับ แบนสถานเดียวแบบไม่ต้องสืบความเลยครับ

ตรงนี้น่าจะรู้กันอยู่แล้วครับ แต่มีบางเคสเนี่ย นั่นคือ บางคนแปะไว้หลายที่ครับ คือไม่ได้แปะที่บอร์ดนี้ที่เดียวแต่แปะที่บอร์ดอื่นไว้ด้วย แต่เป็นคนอัพคนเดียวทั้งหมด อยากให้ใส่ลิงค์ของอีกที่เพื่อยืนยันด้วยน่ะครับว่าเป็นคนเดียวกัน เพราะ เดี๋ยวกลายเป็นว่าเราโดนข้อหา copy ของคนอื่นโดยไม่ได้ให้เครดิต(ของตัวเองนั่นล่ะ) เนื่องด้วยบางทีผมก็ไม่ทราบว่าคุณทั้งคู่คือคนเดียวกันเป็นต้นครับ

อาจจะดูจุกจิกไปหน่อย แต่ที่ผมเน้นตรงนี้ เพราะ มันเป็นเรื่องของสิทธิของแต่ละคนครับ เลยอยากจะให้รักษาสิทธิของคนอื่น แล้วก็ตัวเราด้วยนะครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    รัลทราบครับผมจะทำตามครับ
    CPU AMD FX(tm)-6100 Six-core Processor 3.80 GHz RAM 8 GB Graphic Card GT640

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รับทราบ :]
    สมาชิกใหม่ :] NaMeCoolx

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    รับทราบครับ

★Mark~Wrestlemania★
    facebook.com/Mark2309
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,148
    2
    รับทราบแล้วครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    วันนี้มีคนแจ้งว่าเจอคนฝ่าฝืนกฏเข้าให้ เลยจะเพิ่มเติมตรง rep นี้ให้ชัดๆเลยล่ะครับว่า กรุณาใส่เครดิตทุกครั้งถ้าไม่ได้อัพเองนะครับ ถ้าจับได้ว่าไป copy ของคนอื่นมา แล้วไม่มีแหล่งที่มาล่ะก็นะครับ แบนสถานเดียวแบบไม่ต้องสืบความเลยครับ

ตรงนี้น่าจะรู้กันอยู่แล้วครับ แต่มีบางเคสเนี่ย นั่นคือ บางคนแปะไว้หลายที่ครับ คือไม่ได้แปะที่บอร์ดนี้ที่เดียวแต่แปะที่บอร์ดอื่นไว้ด้วย แต่เป็นคนอัพคนเดียวทั้งหมด อยากให้ใส่ลิงค์ของอีกที่เพื่อยืนยันด้วยน่ะครับว่าเป็นคนเดียวกัน เพราะ เดี๋ยวกลายเป็นว่าเราโดนข้อหา copy ของคนอื่นโดยไม่ได้ให้เครดิต(ของตัวเองนั่นล่ะ) เนื่องด้วยบางทีผมก็ไม่ทราบว่าคุณทั้งคู่คือคนเดียวกันเป็นต้นครับ

อาจจะดูจุกจิกไปหน่อย แต่ที่ผมเน้นตรงนี้ เพราะ มันเป็นเรื่องของสิทธิของแต่ละคนครับ เลยอยากจะให้รักษาสิทธิของคนอื่น แล้วก็ตัวเราด้วยนะครับ
    รับทราบครับ ตอนเข้ามาอ่านกฏทีแรกยังไม่มีข้อนี้ผมเลยไม่ได้แปะลิ้งค์ไว้ครับ โพสทีหลังจะทำตามครับ เพราะว่าผมจะอัพไว้ 4 ที่เพียงแต่ไม่มีครอบลิ้งค์หาเงินครับเพราะแบ่งปันด้วยใจครับ
    ไม่เก่งมากมายแค่พอแนะนำคนที่ไม่รู้จริงๆได้นิดหน่อยและอยากเห็นคนไทยรักกัน PASS ผมทุกไฟล์ให้ใช้ SURIYATEWAPITUK หรือ KORNTEWAPITUK

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    รับทราบครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    รับทราบครับผม

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    รับทราบครับ

-อยู่หน้าคอมทุกวัน-
    !!ดาวอังคารโว้ยย!!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,329
    รับทราบเเล้วครับ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingochea อ่านกระทู้
    รับทราบเเล้วครับ
    พระเจ้าไอ้หนูเอ็งขุดทำไม
    . ..