อันนี้ใช้เองมาตลอด Catchem V1.5.2.1 ล่าสุดวันที่ 29/09/2559

อะไรใหม่ใน version 1.4.5.0 นี้
เพิ่มการ Rename สำหรับคนที่สร้าง id แล้วเล่นเลย
เพิ่มการ จบ การสอนการเล่นลงไป

อะไรใหม่ใน version 1.4.3.0 นี้

เพิ่มการ Add Favourite ได้
เปลี่ยนการ multi selection จากปกติ คลิกเลือกเลย เป็น shift + click เพื่อนการเลือกหลายตัว
เปลี่ยนชื่อได้จากในบอท
แสดงผล การจับได้ว่า โยนบอลได้แบบไหน nice Great Excellent
เปลี่ยนสี console ให้ดูง่ายขึ้น

รูปภาพเป็นของต้นฉบับ copy มาตรงๆ ไม่ได้ แก้ไขหรือ Screen shot เอง เพราะ ขี้เกียจนั่งปิดชื่อ (ขอบคุณที่เข้าใจ)

วิธีตั้งค่า
ก่อนอื่นเลย กด Add New Bot ทางซ้ายบนก่อนเลย แล้วตั้งชื่อได้เลยว่าเอาชื่ออะไร ไม่จำเป็นต้องเป็นชื่อตัวละครนะครับ
จะแบ่ง ออกเป็น 2 ฝั่งในหน้า settings เริ่มจากทางซ้ายก่อนเลยนะครับ
Auth tpye เลือกระหว่าง ID google กับ ID PTC หรือของ pokemon โดยตรง
ใส่ ID pass ลงไป
(การกระทำทุกอย่างมีความเสี่ยงตัวผมเองก็เป็นแค่ผู้ใช้งานที่เอา ของดีๆมาแจกต่อ หากผู้จัดทำเขามีความประสงค์ต้องการ Username password ของท่าน ตัวผมเองไม่ได้เกี่ยวข้องด้วย และตัวผมเองก็ใช้งานเช่นกัน)

หา Keep min cp,keep min Iv% ส่วนนี้ หมายถึง CP ขั้นต่ำที่ต้องการเก็บไว้ โดยไม่ ขายไป (เรียกว่าขายแล้วกันนะง่ายดี) และ Iv โดยมันจะเทียบจาก CP ก่อนว่า ถึงรึป่าว ถ้าไม่ถึง มันจะ ขาย ตัวที่ Iv น้อยกว่าไป ต่อให้ CP มากกว่าก็ตาม ปรับเป็น 800 กับ 85 สำหรับมือใหม่ๆ มือโปร แล้วแต่ท่านจะ พิจรณาเลยจ้า
หา Humanize throws ให้ติ๊กถูก และปรับ Throw Acc min เป็น 0.5 และ max เป็น 0.95 (ถ้าไม่อยากโดนแบนไวๆก็ทำตามนี้แหละ)
ที่เหลือลองหาดูเอาเองแล้วกันว่า อยากจะปรับแบบไหน ที่บอกไป ขั้นต้นเพื่อ ป้องกัน การขายผิดพลาดเกินไป และ ป้องกันโดนแบนระดับนึง

ทางขวานะ ให้ดูตั้งแต่ Altilude Min ตั้งเป็น 5-8 แล้วแต่ ถ้าใครอยู่บนเขา ก็ดู ค่า Current ก่อนค่อยมาปรับอีกที max ตั้งเป็น 14-18 อันนี้น่าจะหมายถึง ความสูงจากระดับน้ำทะเล มันจะเดินไม่ขึ้นเขา หรือลงแม่น้ำมั่วเกินไป
Max travel Distance In meters เป็นระยะ การค้นหา ของ pokestop อันถัดไปจากที่ พึ่งเดินไปถึง แนะนำ ไม่เกิน 100-300 เพราะถ้าไกลไป มันจะเดิน ออกนอก วงโคจรที่เราต้องการ
Walk Speed คงไม่ต้องอธิบายมากเนอะ min 5-8 max 8-10 อย่าไวไป ไวไป มันก็จะไม่ ฟักไข่ให้นะ โดนแบนอีกตะหาก
ติ๊กถูกที่ Use OpenLS Rounting อันนี้ไม่เข้าใจเหมือนกัน น่าจะหมายถึง การค้นหาเส้นทางจาก แผนที่จริงๆ ยังหาความหมายไม่เจอมีแต่ อังกฤษแปลได้ไม่หมด มันเยอะจัด

หลังจากนั้น ไปที่ แถบด้านบน กดไปที่ Map&Console เนอะ แล้วค้นหา ตำแหน่ง ที่ตัวเอง อยากจะปล่อยได้เลย แนะนำว่ามันเป็นแผนที่โลก อย่า ข้ามไปข้ามมาไวๆ โดนแบนนะจ๊ะ แล้วก็

Let start ให้มันเล่นเองเลยจ้า

คำเตือน : การใช้โปรแกรมช่วยเล่นทุกประเภทมีโอกาศถูกระงับการใช้งานได้สูง

7zip สำหรับคนที่ไม่มีนะ มันใช้แตกไฟล์ Zip rar 7z iso ทำได้หมดเลย
Download 7zip

ต่อไปก็ดาวโหลดเลยจ้า Pokemon Go ฺBot catchem V.1.5.2.1

ดาวน์โหลดแล้วให้ Rename เป็น "Catchem1.5.2.1.7z" ด้วยนะครับ