ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

แนะนำ DVD ไว้เล่น เกม Ps2 เล่นหน่อยครับ

พอดีใช้แผ่น DVD ยี่ห้อ Princo DVD-R ไรท X4 แตบางที จอมืดบ้าง โหลดผ่านฉากเกมไปก็ จอมืดยาว

มีไรท์และเล่นได้ตามปกติมีแต่เกม Dragonball bodokai 3 เสียแผ่นไปหลายแผ่นทั้งที่ ไรท์ X4

ผมใช้ imgburn X4 ไรทผ่านฉลุยแต่ไหนเอาไปเปิดเล่น Ps2 พอโหลด movie หรือ playstation 2 จบ จอมืด ล่ะครับ

เสียแผ่นไป 8 แผ่นแล้วติด Dragonball แผ่นเดียว ช่วยทีครับ

หรือว่าแผ่น ยี่ห้อนี้มันไม่ดี 1 แพ็ต มี 10 แผ่น 75 บาท มั่งครับที่ผมซื้อมา

หาตามเน็ตมีคนบอก แผ่น Princo ไรทได้ แต่เอาไปเล่น เปิดติดยาก จอมืดบ่อย ผมต้องทำยังไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 12th October 2016 เมื่อ 00:27

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    แผ่นเกมส์ เขาใช้แผ่นSony ไรท์กันครับ

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    แผ่นเกมส์ เขาใช้แผ่นSony ไรท์กันครับ
    ไรทแล้วจะเปิดเล่นติดทุกแผ่นป่าวครับ

พรุ่งนี้จะได้ไปซื้อที่ตลาด ร้านขายอุปกรณ์คอม

ขอคนที่มีประสบการณ์ไรทแผ่น ps2 เล่นแนะนำหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 12th October 2016 เมื่อ 00:57

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อยากรู้ด้วยคนครับผม ว่าแผ่น PS2 ที่ซื้อตามร้านเค้าไรท์กันยังไง

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    ปล มะกี้ลอง ไรทแผ่นใหม่ เกม Gunover X4 ดันติดเล่นได้ปกติซะงั้นเห้ออออ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    แผ่นที่มีคุณภาพ ต้องSony ครับ ถนอมหัวอ่าน แผ่นทน เป้นรอยยาก เป็นมิตรกับหัวอ่านเกมส์
    ส่วนแผ่นยี่ห้ออื่น อาจจะไรท์ได้ เล่นได้ แต่รับลอง หัวอ่านสั้นลงแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    แผ่นที่มีคุณภาพ ต้องSony ครับ ถนอมหัวอ่าน แผ่นทน เป้นรอยยาก เป็นมิตรกับหัวอ่านเกมส์
    ส่วนแผ่นยี่ห้ออื่น อาจจะไรท์ได้ เล่นได้ แต่รับลอง หัวอ่านสั้นลงแน่ๆ
    ยี่ห้ออื่นอาจเล่นได้ยกเว้น Princo DVD-R หรือป่าว ไอยี่ห้อตามรุปนี้ล่ะ เพราะวันนี้ ผมอุส่าไปซื้อมา วันนี้ 1 แพ็ต 10 แผ่น 75 บาท

กะเอามา ไรทไฟล ISO ลงแผ่นจะได้ไม่เปลืองค่าแผ่น+ตามหาเกม

10 แผ่น ไรทผ่าน หมด แต่เปิดเล่น แล้ว Ps2 ไม่อ่าน หรือ อ่านค้าง จอมืด ไป 7 แผ่น

อีก 3 แผ่น ไรท์ Dragonball bodokai 3 Gunsover Bully ดันเปิดเล่นได้

เสียไป 7 แผ่น คือ Ps2 ไม่อ่านหรืออ่านแล้ว จอดำ ค้าง

ถ้าเอาไปไรท์โปรแกรม ไรทหนัง ยังพอ OK ไรทืแผ่นเกมเอาไปเล่น นี่ = เสียตังค่าโง่ฟรีๆเหมือนโดนหลอกไงไม่รุ้

ผมโคตาระหัวร้อนเลยครับ สรุปไรท์ผ่าน 10 แผ่น แต่ PS2 อ่าน 3แผ่น 7แผ่น ไม่อ่าน พวกที่ไรท์แผ่นเกมขายสกีนปก พวกนี้ ใช้แผ่น sony ด้วยป่าวครับ แล้ว ไปสกีนแผ่นกัน เอามาวางขายตามตลาดตามห้าง

ปล หักแผ่นทิ้งไปเรียบร้อยโยนลงถังขยะ rพรุ่งนี้เดี่ยวไปซื้อของยี่ห้อ Sony มาตามที่แนะนำ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 12th October 2016 เมื่อ 03:45

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมก็ใช้ princo ไรท์เล่นกับ เครื่อง PS2 อยู่นะครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย

ผมเองก็ไรท์กับ imgburn เหมือนกัน ไฟล์ ISO ครับ

ส่วนที่ไรท์แล้วเล่นไม่ได้น่าจะเกี่ยวกับไฟล์ต้นฉบับมากกว่านะครับ แบบว่าไม่สมบูรณ์อะไรแบบนี้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    Princo ห่วยมากๆครับ มูฟวี่กระตุก เกมโหลดนาน****** บางทีโหลดเข้าเล่นไม่ได้เลยก็มี แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมเขานิยมเอาของ Princo มาขายกันเยอะ ทั้งๆที่มันคุณภาพกากมากๆ

ไม่ว่าจะร้านไหนๆ มองไปทางไหนก็มีแต่แบบไอ้ยี่ห้อ Princo ทั้งนั้น ยี่ห้ออื่นแทบไม่เห็นวางขายเลย

Sonyถนอมหัวอ่าน ว้าวววว แจ๋วไปเลย ไม่เคยรู้มาก่อน ปกติผมใช้แต่ของ Easy Write ตลอด ที่ร้านเซเว่นมีขาย ซึ่งก็เล่น PS2 ได้อย่างราบรื่นดี

ส่วน Sony ว่างๆผมจะลองไปซื้อมาลองดูนะครับ ขอบคุณครับ ว่าแต่ของSonyมีขายที่ไหนบ้าง ผมอยู่กรุงเทพ เขตสะพานสูง หมู่บ้านสัมมากร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 12th October 2016 เมื่อ 09:59

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    Verbatim DVD+R ดีกว่าของ sony แต่ราคาต่อแผ่นแพงกว่า ร้านทั่วไปไม่แน่ใจมีขายป่าวปกติสั่งซื้อ เมื่อก่อนซื้อมาไร้ท เกมส์ xbox360
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย reconnang : 12th October 2016 เมื่อ 10:08
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    เสริมอีกนิด แผ่น DVD จากประสบการณ์ผม เท่าที่ผมเห็น ขนาดไฟล์เกม PS2 เกมไหนที่มีขนาดเกือบๆถึง 4 GB เวลาเอาไปเล่นแล้ว แผ่นมันจะเป็นรอยรอบๆวง แผ่นอาจเจ๊งได้ (คงเป็นเพราะหัวอ่านเริ่มเสื่อม)

เวลาเล่นเกม PS2 ด้วยแผ่น DVD(ไม่ว่าจะยี่ห้อไหนก็ตาม)ผมต้องหลีกเลี่ยงพวกขนาดไฟล์เกือบๆ 4 GB ถ้าใช้ DVD เล่นนะขนาดไฟล์เกมอย่างน้อยๆต้องไม่เกิน 3.55 GB ปลอดภัยที่สุด

พวกเกมขนาดไฟล์เกือบๆ 4 GB ผมต้องใช้วิธีเล่นผ่าน USB เอา ส่วนใครยังไม่รู้วิธีว่าเล่นเกม PS2 ผ่าน USB ยังไงก็ Google ศึกษากันเอาเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 12th October 2016 เมื่อ 11:22

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ผมก็ใช้ princo ไรท์เล่นกับ เครื่อง PS2 อยู่นะครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย

ผมเองก็ไรท์กับ imgburn เหมือนกัน ไฟล์ ISO ครับ

ส่วนที่ไรท์แล้วเล่นไม่ได้น่าจะเกี่ยวกับไฟล์ต้นฉบับมากกว่านะครับ แบบว่าไม่สมบูรณ์อะไรแบบนี้
    ผมโหลดไฟลมา 3 แหล่งแล้วครับ coolrom emuparadia romhunter

เกม Bully เป็นเหมือนกันหมดทั้ง 3ไฟล โหลดแล้วจอดำบ้าง เล่นได้แต่เสียงขาดๆหายๆ และค้าง หรือ ค้างตอน Loading
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 12th October 2016 เมื่อ 16:25

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ไม่เดี่ยวกะแผ่น ครับ อยู่ที่ Program Write ผมก็ใช้ แผ่น princo นะ ใช้ Alcho 120% ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ตอนแตกไฟล์ ดูให้ดีว่ามี error อะไรขึ้นรึป่าวครับ ถ้ามีนิดนึงมันก็เสียทั้งไฟล์แล้ว

แล้วบางทีไฟล์ที่อัพมามันก็ไม่สมบูรณ์ครับ แล้วแต่ดวง

เกมโหลดมาเล่นฟรีต้องทำใจครับ ว่าเราอาจเล่นไม่ได้ครบทุกเกม
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    ปล อัพเดทอาการล่าสุด ตอนนี้เล่นได้แล้วครับผมเกมที่ว่า Bully

ผมลองไรท์ด้วย ความเร็วที่ X8 เห็นว่า Ps2 จะอ่านได้ดีในบางเกมที่ X8 พอดีเสริตหาในเน็ตมามีคนแนะนำ

เลยลองไรท์ใหม่ที่ 8X เปิดเล่นใน Ps2 เล่นได้ปกติแล้วครับ เสียงครบ ไม่จอดำ ไม่ค้าง ไม่โหลดนาน เหมือนทีแรก

ปกติผมไรท์ X4 ตลอด แต่เกมนี้ ไรท X4 ดันมีปัญหาต้องไรท์แบบ X8 ซะงั้น Ps2 มันอ่าน X4 ไม่ทัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 12th October 2016 เมื่อ 16:50

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    เสริมอีกนิด แผ่น DVD จากประสบการณ์ผม เท่าที่ผมเห็น ขนาดไฟล์เกม PS2 เกมไหนที่มีขนาดเกือบๆถึง 4 GB เวลาเอาไปเล่นแล้ว แผ่นมันจะเป็นรอยรอบๆวง แผ่นอาจเจ๊งได้ (คงเป็นเพราะหัวอ่านเริ่มเสื่อม)

เวลาเล่นเกม PS2 ด้วยแผ่น DVD(ไม่ว่าจะยี่ห้อไหนก็ตาม)ผมต้องหลีกเลี่ยงพวกขนาดไฟล์เกือบๆ 4 GB ถ้าใช้ DVD เล่นนะขนาดไฟล์เกมอย่างน้อยๆต้องไม่เกิน 3.55 GB ปลอดภัยที่สุด

พวกเกมขนาดไฟล์เกือบๆ 4 GB ผมต้องใช้วิธีเล่นผ่าน USB เอา ส่วนใครยังไม่รู้วิธีว่าเล่นเกม PS2 ผ่าน USB ยังไงก็ Google ศึกษากันเอาเอง
    ขอบคุณสำหรับความรู้ครับผม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเคยเห็นผ่าน ๆ ในห้างก็มีนะครับเป็นร้านอะไรสักอย่างขายแผ่น CD มีหลายยี้ห้อมาก แพค 50 แผ่น ประมาณ 150 - 300+ ว่ากันตามคุณภาพ