ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 914

ผู้เล่นพบปืนพกจิ๋วใน Battlefield 1 แถมมาพร้อมกับท่าจับและเปลี่ยนกระสุนสุดฮา

ผู้เล่นพบปืนพกจิ๋วใน Battlefield 1 แถมมาพร้อมกับท่าจับและเปลี่ยนกระสุนสุดฮา

Battlefield 1 ได้เปิดให้ผู้เล่นที่เป็นสมาชิก EA Access และ Origin Access เล่นก่อนเป็นที่เรียบร้อยแล้ว และดูเหมือนว่าไม่ทันไรก็มีคนพบกับหนึ่งใน easter eggs ที่ DICE ซ่อนไว้จนได้ครับ นั่นคือ 2mm Kolibri ปืนพกอันจิ๋วที่มาพร้อมกับท่าจับปืน และท่าเปลี่ยนกระสุนสุดฮา

ถึงแม้จะดูการ์ตูนไปสักหน่อย แต่ความจริงแล้วปืนจิ๋วกระบอกนี้ถูกผลิตขึ้นมาจริงๆ โดยช่างซ่อมนาฬิกาชาวออสเตรียชื่อ ฟรานซ์ ฟานเน ในช่วงปี 1910 ถึง 1914 ซึ่งเขาตั้งใจสร้างปืนนี้ขึ้นมาไว้เพื่อคนที่อยากได้ปืนเล็กๆ ไว้ป้องกันตัว แต่มันดันไม่รุนแรงและมีความแม่นยำต่ำมาก

ปืนมีความแรงเพียง 4 จูลส์ ซึ่งเบากว่าปืนเพนท์บอลบางกระบอกซะอีก สมมติว่าถ้ายิงปืนเข้าไปที่ไม้อัด ไม้อัดก็จะยุบไปเพียง 1-2 เซนติเมตรเท่านั้นนี่จึงเป็นเหตุผลให้ความรุนแรงของปืนในเกมนี้น้อยมากๆ ด้วยเช่นกัน

ปืนถูกผลิตขึ้นมาไม่ถึง 1,000 กระบอกเพราะเกิดสงครามโลกครั้งที่ 1 ซะก่อนครับ เลยทำให้ในปัจจุบัน 2mm Kolibri กลายเป็นของหายากและมีมูลค่าสูง

Battlefield 1 วางจำหน่าย 21 ตุลาคมนี้บน PS4, Xbox One และ PC

>>>คลิ๊ก Video<<<

CR.4GAMERTH >>> http://4gamerth.com/battlefield-1-th...olibri-pistol/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    content จริงครับไม่ใช่ easter egg อยู่ใน list ปืนตั้งแต่ช่วง beta

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    ท่าตอนรีโหลดกระแดะมากอะ 55555

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EakO อ่านกระทู้
    ท่าตอนรีโหลดกระแดะมากอะ 55555
    คิดเหมือนกัน

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    ดาเมจนัดละ 5.. เอิ้ม..

ใครโดนปินนี้ยิงตายมีหัวร้อนอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sushi อ่านกระทู้
    ดาเมจนัดละ 5.. เอิ้ม..

ใครโดนปินนี้ยิงตายมีหัวร้อนอ่ะ
    ถือว่ามีบุญครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    วิ่งไปต่อยเอาดีกว่ามั๊ย 55555555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ถามหน่อยครับว่า BF 1 จะมีแบบแผ่นมาขายไหมครับ ชอบสะสมแผ่น ถามที่ ZEST แล้วเขาบอกไม่มีขายแบบแผ่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soyos อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับว่า BF 1 จะมีแบบแผ่นมาขายไหมครับ ชอบสะสมแผ่น ถามที่ ZEST แล้วเขาบอกไม่มีขายแบบแผ่นครับ
    มีแต่พวกของ ps4 xbox