ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    Blog Entries
    54

ระบบเงินในเกม Song of Knight

ระบบเหรียญทองและเพชร
    ระบบเงินในเกม Song of Knight เมื่อเทียบกับเกมอื่น ๆ อาจจะซับซ้อนนิดหนึ่งนะครับ ในเกมจะแบ่งระบบเงินออกเป็นเหรียญทอง, เพชรแดง, กับเพชรน้ำเงิน ครับ ผู้เล่นอาจจะยังไม่เข้าใจว่าใน 3 ระบบนี้แตกต่างกันอย่างไรและวิธีการรับเงินทำได้อย่างไรบ้าง บทความด้านล่างนี้จะแนะนำให้ผู้เล่นได้เข้าใจระบบเงินในเกม Song of Knight มากยิ่งขึ้นครับ

วิิธีรับเหรียญทอง Gold:
    1、Hand of Midas:
    ผู้เล่นสามารถใช้ Hand of Midas มาแลกเหรียญทองจำนวนมากได้ โดยจำนวนครั้งที่ใช้ขึ้นอยู่กับระดับvip ของผู้เล่น (vipสูง จำนวนครั้งที่แลกได้จะยิ่งเยอะขึ้น)

2、ผ่านด่าน:
    ทุกด่านจะมีรางวัลเหรียญทองและ exp ที่ไม่เท่ากัน ตามความยากของด่าน ผู้เล่นสามารถตามเก็บสะสมเหรียญทองจากแต่ละด่านได้ตามความถนัดเลยครับ
    3、ล่าสมบัติ:
    ผู้เล่นอย่าลืมเข้าไปร่วมล่าสมบัติแล้วรับสมบัติกันด้วยนะครับ ยิ่งระยะเวลาการล่าสมบัตินานนาน ก็ยิ่งได้เหรียญทองเยอะขึ้นด้วยนะ
    4、ภารกิจรายวัน:
    ทุกๆภารกิจที่ทำสำเร็จ จะสามารถเปิดกล่องสมบัติที่เต็มไปด้วยรางวัลต่างๆได้ครับ นี่ก็เป็นอีกหนึ่งวิธีที่น่าสนใจในการรับเหรียญทองของผู้เล่นครับ
    5、กิจกรรมห้องโถง:
    เข้าร่วมกิจกรรมต่างๆที่เกม Song of Knight จัดขึ้น เช่น Endless Tower, ดันเจี้ยนอุปกรณ์, นรก, Bossโลก, ทหารคุ้มครอง จบกิจกรรมผู้เล่นก็สามารถรับรางเหรียญทองเป็นจำนวนมหาศาลเลยครับ

ประโยชน์ของเหรียญทอง:
    เหรียญทองมีความสำคัญไม่แพ้กับเพชรเลยนะครับ ไม่ว่าจะเป็นการเสริมดี+ อุปกรณ์ หรือว่ากลั่นอุปกรณ์ ก็ต้องใช้เหรียญทองในการจ่ายทั้งสิ้น ดังนั้นขอแนะนำให้ผู้เล่นอย่าลืมสะสมเหรียญทองให้เยอะไว้ด้วย จะได้สนุกในการเล่นเพิ่มเลเวลยังไงล่ะครับ

วิธีรับและประโยชน์ของเพชรในเกมส์:
    วิธีรับเพชร:
    ก่อนอื่นผู้เล่นต้องเข้าใจว่าเพชรในเกม แบ่งเป็นเพชรแดงกับเพชรน้ำเงิน นะครับ เพชรแดงคือเพชรที่สามารถรับได้จากในเกมเมื่อทำกิจกรรมต่างๆเสร็จ ส่วนเพชรน้ำเงินคือเพชรที่ผู้เล่นชำระเงินเพื่อเติมเพชรเข้ามาในเกมครับ
    ประโยชน์ของเพชร:
    โดยส่วนมากเพชรน้ำเงินจะเอาไว้ซื้ออุปกรณ์ในห้าง และสุ่มสมบัติเครื่องประดับ กับ สัตว์เลี้ยงต่างๆ ฯลฯ
    ส่วนเพชรแดงมักจะเอาไว้เพิ่มวิญญาณสัตว์เลี้ยง, ซื้ออุปกรณ์ในห้าง, ชิงโขคกล่องสมบัติในเมืองหลวง ฯลฯ

พออ่านบทความจบแล้ว ระบบเงินในเกม Song of Knight ก็ไม่ได้ซับซ้อนขนาดนั้นใช่ไหมล่ะครับ แค่ผู้เล่นทำความเข้าใจนิดหน่อยก็สนุกไปกับเกมได้แล้วล่ะ อย่าลืมเข้าเกมบ่อยๆเพื่อเลเวลที่สูงขึ้นด้วยนะครับ

ขอให้สนุกกับการเล่นเกมครับ
    Facebook:https://www.facebook.com/ThailandSongOfKnight/
    Andriod: https://goo.gl/glrdBW
    iOS: https://goo.gl/qxomoI
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vojo : 15th October 2016 เมื่อ 00:26

Tags for this Thread