ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★ PC Uploader ★
    กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,233

Cool [PC/RTS] C&C Red Alert 2+Yuri's Revenge+Mental Omega Mod ติดตั้งครั้งเดียวเลือกเล่นได้ทั้ง 3 ภาค [GGD/1.8GB/1-PART/3-IN-1]

มาแล้ว!!! Mental Omega Mod v3.3 เพิ่มฝ่ายใหม่ ยูนิตใหม่!!

ตัวเกมประกอบไปด้วย
    C&C Red Alert 2
    C&C Yuri's Revenge
    C&C Mental Omega Mod 3.3
    Soundtrack for Mental Omega

ติดตั้งครั้งเดียว เล่นได้ 3 ภาค แบบ ALL IN ONE เลือกเล่นผ่าน Shortcut หน้า Desktop ได้ทันที
    ปล. ตัวเกมเป็นตัวเกมเต็มจาก Origin โหลดจากผมเอง แล้วนำมาใส่ Mod มีมูฟวี่ให้ดูในโหมดเนื้อเรื่อง

ตัวเกมเต็มอัพเดท MOD VERSION 3.3.0 !! ให้เรียบร้อย

รหัสติดตั้งเกม
    friend-sys.blogspot.com

เล่นตัว mod ไม่ได้ ให้เข้าผ่านตัว MentalOmegaClient.exe ในโฟลเดอร์เกมโดยตรงครับ

หาโฟลเดอร์เกมไม่เจอ ? ลองทำตามนี้ (Windows 7, 8, 8.1, 10)

แก้ปัญหาจอดำ Windows 10
    Credit: www.baagames.com

ความต้องการระบบ

Single Player Requirements

Windows 95, 98, NT 6.0, 2000, or Millennium
    Pentium II 266 or better
    64 MB of RAM
    2 MB of Video RAM
    16 bit color
    4X CD-ROM drive
    100% Microsoft Compatible Mouse
    Direct Sound Compliant Sound Card
    3GB of additional hard drive space
    3D Hardware acceleration (optional)

Multiplayer Requirements

56 Kbps Modem
    TCP/IP Internet Connection or LAN w/ IPX
    ISP for Internet Play

Additional Multiplayer Requirements (for 3-8 players)

Pentium II 450 or better
    128 MB of RAM

ฝ่ายใหม่!! THE FOEHN REVOLT (รู้สึกว่าจะเป็นฝ่ายหุ่นยนต์นะ)

Foehn Barracks by Nooze

Foehn Knightframe by ImP_RuLz

Foehn Lancer by IceDragon

Foehn Huntress by 4SG

Foehn Clairvoyant by Starkku

Foehn Nanofiber Loom by IvanXYZ & Nooze

Knightframe turns into Foehn Kingsframe by Starkku

Lancer turns into Foehn Railguneer by Starkku

Huntress turns into Foehn Deviatress by Starkku

Clairvoyant turns into Foehn Duplicant by Starkku

Foehn Engineer

Coronian Draco Tank by ONE X

Haihead Diverbee by ONE X

Foehn Minermite by Mevitar

ติดตามข่าวสาร Mental Omega ได้ช่องทางเหล่านี้

ข้อมูล Mental Omega Mod จากกระทู้เก่า
    (เนื่องจากลิ้งค์เก่าเสีย และตัวเกมเก่าหาย เลยขอทำกระทู้ใหม่แทนครับ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arkstory อ่านกระทู้

ทีมนักทำ Mod : Mental Omega เผยความคืบหน้าของ Mental Omega เวอร์ชั่น 3.0 ตัวเต็มคาดว่าจะปล่อยตัวเต็มในปีหน้าทสำหรับคนที่รอคอยคงจะได้เล่นกันแน่นอนในปี 2014 ครับ Mod : Mental Omega เป็น Mod ดัดแปลงจากตัวเกมส์ระดับตำนาน Command & Conquer : Red Alert 2 Yuris Revenge โดยปรับแต่งตัวเกมส์ไม่ว่า ความสมดุล ปัญญาประดิษฐ์ของศัตรูที่เก่งขึ้น และ ยูนิกใหม่ มาพร้อมโหมคเนื้อเรื่องที่เข้มข้น สงครามระหว่าง Allies กับ Soviets และ Yuri's Epsilon ล่าสุดได้ปล่อย Mental Omega 3.0 เวอร์ชั่นเบต้า และใช้ตัว Command & Conquer : Red Alert 2 Yuris Revenge original,The First Decade,The Ultimate Collection เพื่อใช้ในการติดตั้งสำหรับใครที่สนใจสามารถโหลดได้ที่ www.Moddb.com ครับ

..............................................................................................................................

::รายละเอียด::
    กองกำลัง 9 ฝ่ายแต่ละฝ่ายมีรูปแบบเอกลักษณ์ของตัวเอง
    โหมคเนื้อเรื่องมี 36 ภารกิจมีโหมคเนื้อเรื่องของฝ่าย Yuri's Epsilon
    มีแผนที่ 18 แห่งสำหรับโหมคผู้เล่น Co-op เฉพาะ 2 คน
    เพิ่มแผนที่ใหม่สำหรับโหมค skirmish/multiplayer
    เพิ่มรูปแบบโหมค skirmish/multiplayer แบบใหม่
    ปรับแต่งภาพและเสียงให้ดียิ่งขึ้น
    เพิ่ม soundtrack แบบใหม่

..............................................................................................................................

SCREENSHOT

UNIT MODEL

Credit: http://www.moddb.com/mods/mental-omega

Credit ข่าว : gatling tank

เข้าเล่นแบบ offline - คลิกที่ปุ่ม "Launch Mental Omega"

รอเกมรันสักพัก และ "ห้ามกดปุ่มเริ่มเกมซ้ำ"

เล่น Lan ผ่าน CnCNet

คลิกเข้าเกมผ่าน shotcut ที่ desktop

คลิกที่ปุ่ม "Play on CnCNet"

รอสักครู่ ไม่ต้อง setting อะไร

รอเกมรันสักพัก และ "ห้ามกดปุ่มเริ่มเกมซ้ำ"

เลือก LAN/VPN

เปลี่ยนชื่อในเกมสร้างห้องเล่น [New] หรือจอยห้องตามสบาย [Join]

ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะครับ

ของแถม
    ข้อมูลฝ่ายต่างๆจาก mod ตัวนี้ คลิก!!
    จากคุณ gatling tank
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gatling tank อ่านกระทู้
    ส่วนนี้เป็นยูนิกลับต้องด้วยใช้ Spy,Saboteur,Infiltrator เข้า Battle lab ของศัตรู

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gatling tank อ่านกระทู้
    Allied Tech Tree

Soviet Tech Tree

Epsilon Tech Tree

Soundtrack for Mental Omega 3.0

โหลดไปแล้ว อย่าลืม มายืนยันด้วยว่าเล่นได้หรือไม่ได้ แจ้งทิ้งไว้ที่บอร์ดเลยครับ
    ปล.ตัว install + upload ผมเองนะครับไม่มีเครดิต หากนำไปโพสต่อ กรุณาให้เครดิตด้วยนะครับ

ติดปัญหา โหลดไม่ได้ ไฟล์เสีย ลงไม่ได้ ติดต่อที่เพจ Friendly System โดยตรงได้เลยครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arkstory : 25th October 2017 เมื่อ 22:46

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    803
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    3.3 พึ่งจะมา ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    803
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ตัวนี้รวม soundtrack ด้วยไหม หรือต้องโหลดแยกเหมือนเคย

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saladass อ่านกระทู้
    ตัวนี้รวม soundtrack ด้วยไหม หรือต้องโหลดแยกเหมือนเคย
    ลืมใส่เลยครับ

เอาเป็นว่า เดี๋ยวผมทำลิ้งโหลดแยกให้แล้วกัน โหลดจาก moddb กับ GGD โหลดแยกเอา

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    ดันๆครับ ตีกรอบ เพิ่มภาพยูนิตฝ่าย THE FOEHN REVOLT

โรงเรียนเตรียมทหาร
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    แหล่มมากๆๆๆๆๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    soultrack โหลดแล้วนำไปใส่ตรงไหนครับบบ

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuy2114 อ่านกระทู้
    soultrack โหลดแล้วนำไปใส่ตรงไหนครับบบ
    แตกไฟล์ใส่โฟลเดอร์เกมเลยครับ แล้วเข้าเกมปกติ เกมจะเปลี่ยน soundtrack ให้เอง

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ยังโหลดได้ปกติมั้ยครับ ผมโหลดไม่ได้ รบกวนเช็คให้หน่อยครับ
    Do what you love, You'll love what you do.

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kansarut อ่านกระทู้
    ยังโหลดได้ปกติมั้ยครับ ผมโหลดไม่ได้ รบกวนเช็คให้หน่อยครับ
    โหลดได้ปกติครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    ดันหน่อยนะครับ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    มีปัญหาอยู่นิดนึงครับ เล่นๆไปเเล้วเด้งเฉยๆเลย Win8.1 x64

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อันนี้ windows 10 จะเล่นได้ไหม เคยเล่นใน win 7 ได้ แต่ win 10 ค้างเล่นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    มีปัญหาอยู่นิดนึงครับ เล่นๆไปเเล้วเด้งเฉยๆเลย Win8.1 x64
    ลองเปลี่ยน Compatibility เป็น windows อื่นดูครับ วิธีทำดังนี้
    ไปที่ shortcut desktop ตัวที่จะเข้าเล่น > คลิกขวาเลือก Properties > เลือกแถบ Compatibility > ติ๊กถูกช่อง Run this program in compatibility mode for: เลือก windows ที่ต่ำกว่า 8 หรือ 7 ดูครับ หายไม่หายแจ้งด้วยนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ perm อ่านกระทู้
    อันนี้ windows 10 จะเล่นได้ไหม เคยเล่นใน win 7 ได้ แต่ win 10 ค้างเล่นไม่ได้
    win 10 เล่นได้ปกติครับ ผมก็เล่น win 10 แต่มันจะติดปัญหาอย่างเดียวคือ ระหว่างเล่น ห้าม alt+tab ครับ อาจทำให้ภาพเสียหรือเกมค้างได้

แก้จอดำ win 10 ครับ https://www.youtube.com/watch?v=YtwQ4qBPJMQ

https://www.baagames.com/2015/09/red...indows-10-fix/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arkstory : 13th November 2016 เมื่อ 11:45

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    แล้ว เล่นผ่าน LAN ได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ perm อ่านกระทู้
    แล้ว เล่นผ่าน LAN ได้มั้ยครับ
    ได้ครับ แต่โปรแกรม hamachi อาจมีปัญหาการเขื่อมต่อนะ ลอง evolve หรือ tunngle ดูครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมเล่นไม่ได้ครับ
    "error enable to set the video mode"

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arkstory อ่านกระทู้
    ลองเปลี่ยน Compatibility เป็น windows อื่นดูครับ วิธีทำดังนี้
    ไปที่ shortcut desktop ตัวที่จะเข้าเล่น > คลิกขวาเลือก Properties > เลือกแถบ Compatibility > ติ๊กถูกช่อง Run this program in compatibility mode for: เลือก windows ที่ต่ำกว่า 8 หรือ 7 ดูครับ หายไม่หายแจ้งด้วยนะครับ

win 10 เล่นได้ปกติครับ ผมก็เล่น win 10 แต่มันจะติดปัญหาอย่างเดียวคือ ระหว่างเล่น ห้าม alt+tab ครับ อาจทำให้ภาพเสียหรือเกมค้างได้

แก้จอดำ win 10 ครับ https://www.youtube.com/watch?v=YtwQ4qBPJMQ

https://www.baagames.com/2015/09/red...indows-10-fix/
    เปลี่ยนเปน 98/me หายครับ ตอนเเรกเอาเป็น win8
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 14th November 2016 เมื่อ 03:51

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ longsie อ่านกระทู้
    ผมเล่นไม่ได้ครับ
    "error enable to set the video mode"
    ไปที่ shortcut desktop ตัวที่จะเข้าเล่น > คลิกขวาเลือก Properties > เลือกแถบ Compatibility > ติ๊กถูกช่อง Run this program in compatibility mode for: เลือก windows ที่ต่ำกว่า 8 หรือ 7 ดูครับ

หากยังไม่หายอีกให้ลองแก้ไฟล์เพิ่มที่ RA2.ini ดังนี้
    หาหัวข้อ [Video]
    เพื่ม VideoBackBuffer=No ลงแถวล่างสุดของหัวข้อ

หายไม่หายแจ้งด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arkstory : 14th November 2016 เมื่อ 08:58

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ไปที่ shortcut desktop ตัวที่จะเข้าเล่น > คลิกขวาเลือก Properties > เลือกแถบ Compatibility > ติ๊กถูกช่อง Run this program in compatibility mode for: เลือก windows ที่ต่ำกว่า 8 หรือ 7 ดูครับ

หากยังไม่หายอีกให้ลองแก้ไฟล์เพิ่มที่ RA2.ini ดังนี้
    หาหัวข้อ [Video]
    เพื่ม VideoBackBuffer=No ลงแถวล่างสุดของหัวข้อ

หายไม่หายแจ้งด้วยนะครับ
    เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับบบ ^_^

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ในตัวเกมที่ให้โหลด เป็น mod omega 3.3 ป่ะครับ???

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devildust2 อ่านกระทู้
    ในตัวเกมที่ให้โหลด เป็น mod omega 3.3 ป่ะครับ???
    ตัวเกมพ่วง mod เวอร์ 3.0 ครับ 3.3 ยังไม่ปล่อยครับผม แต่ผู้พัฒนาบอกเร็วๆนี้ ซึ่งถ้าปล่อยออกมาแล้ว ผมจะทำลิ้ง mod แยกอีกทีให้นะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ฝ่ายใหม่อยู่ใหนครับ? หรือว่ายังไม่มีในV3.0

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingochea123 อ่านกระทู้
    ฝ่ายใหม่อยู่ใหนครับ? หรือว่ายังไม่มีในV3.0
    ยังไม่มีครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29

แบบนี้จะสลับหน้าจอได้อย่างไรครับ มีวิธีไหมครับ

Tags for this Thread