ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

★ PC Uploader ★
    กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,233

Cool [PC/SURVIVAL/CO-OP] DON'T STARVE TOGETHER คุณและเพื่อนจะเอาตัวรอดในยามค่ำคืนได้หรือไม่? (แถม MOD ส่งตรงจาก WORKSHOP!) [GGD/668MB/1-PART/LAN]

***อัพเดทเวอร์ชั่นล่าสุด Hotfix LIVE 202070***

***อัพเดทเวอร์ชั่นล่าสุด Hotfix LIVE 202070***

รหัสแตกไฟล์เกม
    friend-sys.blogspot.com

ความต้องการระบบ

ขั้นต่ำ:
    ระบบปฏิบัติการ: Windows Vista/Windows 7/Windows 8
    หน่วยประมวลผล: 1.7+ GHz or better
    หน่วยความจำ: แรม 1 GB
    กราฟิก: Radeon HD5450 or better; 256 MB or higher
    DirectX: เวอร์ชัน 9.0c
    เครือข่าย: การเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตแบบบรอดแบนด์
    หน่วยบันทึกข้อมูล: พื้นที่ว่างที่พร้อมใช้งาน 750 MB
    การ์ดเสียง: 100% DirectX9.0c compatible sound card and drivers

โหลด MOD ผ่าน STEAMWORKSHOP DOWNLOADER

วิธีโหลดและติดตั้ง MOD
    1.ไปที่ Steamworkshop ของเกม ค้นหาและเลือก MOD ที่ตนเองชอบ
    2.ก็อบลิ้งค์แอดเดรสของ MOD ตัวนั้นมาใส่ในช่องว่างสีขาวของหน้าเว็บ steamworkshopdownloader และคลิกที่ปุ่ม Download สีเขียวดังภาพ

3.เมื่อโหลดเสร็จแล้ว ให้ทำการสร้างโฟลเดอร์ เปล่าๆมา 1 โฟลเดอร์ ภายในโฟลเดอร์ Don't Starve Together\mods

4.ตั้งชื่อโฟลเดอร์เปล่าๆ ตามชื่อ MOD ที่ตนเองโหลดมา(หรือจะตั้งเป็นชื่ออะไรก็ได้ ไม่บังคับ แต่เวลาจะลง MOD เพิ่ม ให้สร้างโฟลเดอร์ใหม่มาและทำเหมือนเดิมตั้งแต่ข้อแรก)

5.เปิดไฟล์ MOD ที่โหลดมา และแตกไฟล์ภายในนั้นทั้งหมด ใส่ในโฟลเดอร์ที่เราสร้างมา และเช็คดูให้เรียบร้อยว่า ไฟล์ครบหรือไม่ หากไม่ครบ ให้แตกไฟล์ใหม่ ไม่งั้นอาจจะทำให้ MOD ไม่ติด

6.เข้าไปเปิดใช้งาน MOD ในเกมดังนี้

***คำเตือน: เล่นกับเพื่อนหากลง MOD ให้เพื่อนลง MOD ทุกตัวที่เราติดตั้งทั้งหมด อาจทำให้จอยห้องไม่ได้ หาก MOD ไม่ตรงกัน***

สามารถเล่นออนไลน์ผ่านระบบ LAN ได้ด้วยโปรแกรม
    EVOLVE : TUNNGLE

โหลดไปแล้ว อย่าลืม มายืนยันด้วยว่าเล่นได้หรือไม่ได้ แจ้งทิ้งไว้ที่บอร์ดเลยครับ
    ปล.ตัว install + upload ผมเองนะครับไม่มีเครดิต หากนำไปโพสต่อ กรุณาให้เครดิตด้วยนะครับ

ติดปัญหา โหลดไม่ได้ ไฟล์เสีย ลงไม่ได้ ติดต่อที่เพจ Friendly System โดยตรงได้เลยครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arkstory : 11th January 2017 เมื่อ 13:48

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    ดันหน่อยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    บวกให้ครับ เกมน่าเล่น

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DR4FT อ่านกระทู้
    บวกให้ครับ เกมน่าเล่น
    ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    ดันหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เล่นได้ ลงมอดได้ ครับ แต่รู้สึกว่าพอสร้างอีกห้องจะเด้งครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ><

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    อัพเดทเวอร์ชั่นล่าสุด Hotfix LIVE 202070

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สามารถเล่นออนไลน์ผ่านระบบ LAN ได้ด้วยโปรแกรม
    สรุป คือ เสียบสายแลนเล่นกันเองใช่มั้ยครับ ผมเข้าใจถูกมั้ย

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kittinan13 อ่านกระทู้
    สรุป คือ เสียบสายแลนเล่นกันเองใช่มั้ยครับ ผมเข้าใจถูกมั้ย
    ไม่ใช่ครับ ใช้โปรแกรมเสมือนแทนการต่อสายแลนครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kittinan13 อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ครับ ใช้โปรแกรมเสมือนแทนการต่อสายแลนครับ
    ตามนั้นครับ

Tags for this Thread