ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Cabal

Yulgang

Elsword

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Uber Ragnarok Online, แร็คเถื่อน ถุงผ้า Handmade ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก
ให้เช่า Colocation
คูปอง UBER
Ragnarok Online
กระเป๋า Handmade
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ
ขายเกม PC

★ PC Uploader ★
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,227

Cool [PC/SURVIVAL/CO-OP] DON'T STARVE TOGETHER คุณและเพื่อนจะเอาตัวรอดในยามค่ำคืนได้หรือไม่? (แถม MOD ส่งตรงจาก WORKSHOP!) [GGD/668MB/1-PART/LAN]

***อัพเดทเวอร์ชั่นล่าสุด Hotfix LIVE 202070***

***อัพเดทเวอร์ชั่นล่าสุด Hotfix LIVE 202070***

รหัสแตกไฟล์เกม
    friend-sys.blogspot.com

ความต้องการระบบ

ขั้นต่ำ:
    ระบบปฏิบัติการ: Windows Vista/Windows 7/Windows 8
    หน่วยประมวลผล: 1.7+ GHz or better
    หน่วยความจำ: แรม 1 GB
    กราฟิก: Radeon HD5450 or better; 256 MB or higher
    DirectX: เวอร์ชัน 9.0c
    เครือข่าย: การเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตแบบบรอดแบนด์
    หน่วยบันทึกข้อมูล: พื้นที่ว่างที่พร้อมใช้งาน 750 MB
    การ์ดเสียง: 100% DirectX9.0c compatible sound card and drivers

โหลด MOD ผ่าน STEAMWORKSHOP DOWNLOADER

วิธีโหลดและติดตั้ง MOD
    1.ไปที่ Steamworkshop ของเกม ค้นหาและเลือก MOD ที่ตนเองชอบ
    2.ก็อบลิ้งค์แอดเดรสของ MOD ตัวนั้นมาใส่ในช่องว่างสีขาวของหน้าเว็บ steamworkshopdownloader และคลิกที่ปุ่ม Download สีเขียวดังภาพ

3.เมื่อโหลดเสร็จแล้ว ให้ทำการสร้างโฟลเดอร์ เปล่าๆมา 1 โฟลเดอร์ ภายในโฟลเดอร์ Don't Starve Together\mods

4.ตั้งชื่อโฟลเดอร์เปล่าๆ ตามชื่อ MOD ที่ตนเองโหลดมา(หรือจะตั้งเป็นชื่ออะไรก็ได้ ไม่บังคับ แต่เวลาจะลง MOD เพิ่ม ให้สร้างโฟลเดอร์ใหม่มาและทำเหมือนเดิมตั้งแต่ข้อแรก)

5.เปิดไฟล์ MOD ที่โหลดมา และแตกไฟล์ภายในนั้นทั้งหมด ใส่ในโฟลเดอร์ที่เราสร้างมา และเช็คดูให้เรียบร้อยว่า ไฟล์ครบหรือไม่ หากไม่ครบ ให้แตกไฟล์ใหม่ ไม่งั้นอาจจะทำให้ MOD ไม่ติด

6.เข้าไปเปิดใช้งาน MOD ในเกมดังนี้

***คำเตือน: เล่นกับเพื่อนหากลง MOD ให้เพื่อนลง MOD ทุกตัวที่เราติดตั้งทั้งหมด อาจทำให้จอยห้องไม่ได้ หาก MOD ไม่ตรงกัน***

สามารถเล่นออนไลน์ผ่านระบบ LAN ได้ด้วยโปรแกรม
    EVOLVE : TUNNGLE

โหลดไปแล้ว อย่าลืม มายืนยันด้วยว่าเล่นได้หรือไม่ได้ แจ้งทิ้งไว้ที่บอร์ดเลยครับ
    ปล.ตัว install + upload ผมเองนะครับไม่มีเครดิต หากนำไปโพสต่อ กรุณาให้เครดิตด้วยนะครับ

ติดปัญหา โหลดไม่ได้ ไฟล์เสีย ลงไม่ได้ ติดต่อที่เพจ Friendly System โดยตรงได้เลยครับ
    loading...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arkstory : 11th January 2017 เมื่อ 13:48

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    256
    ดันหน่อยนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    บวกให้ครับ เกมน่าเล่น

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DR4FT อ่านกระทู้
    บวกให้ครับ เกมน่าเล่น
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    256
    ดันหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เล่นได้ ลงมอดได้ ครับ แต่รู้สึกว่าพอสร้างอีกห้องจะเด้งครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ><

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    256
    อัพเดทเวอร์ชั่นล่าสุด Hotfix LIVE 202070

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    สามารถเล่นออนไลน์ผ่านระบบ LAN ได้ด้วยโปรแกรม
    สรุป คือ เสียบสายแลนเล่นกันเองใช่มั้ยครับ ผมเข้าใจถูกมั้ย

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,829
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kittinan13 อ่านกระทู้
    สรุป คือ เสียบสายแลนเล่นกันเองใช่มั้ยครับ ผมเข้าใจถูกมั้ย
    ไม่ใช่ครับ ใช้โปรแกรมเสมือนแทนการต่อสายแลนครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kittinan13 อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ครับ ใช้โปรแกรมเสมือนแทนการต่อสายแลนครับ
    ตามนั้นครับ

Tags for this Thread