ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

รบกวนถามครับ เครื่องเล่น kinect

1.ปัจจุบันนี้ ราคาที่แท้จริงเท่าไหร่ครับ ผมงงมากตรงที่ในเวปเขาขายของใหม่ 4,xxxกว่าบาท และในเวปบางที่ก็2,500กว่าบาท แต่อาทิตย์ก่อนผมไปตึกใกล้ๆสะพานเหล็กที่โดนรื้อไปแล้ว เขาบอกว่า2.200บาท ถ้าเอาจริงจะลดได้มากกว่านี้ครับ และปัจจุบันเขาเลิกผลิตหรือเลิกเล่นตกยุคไปแล้วครับ ผมเคยไปดูหาข้อมูลในgoogleแล้วครับ ไม่มีข้อมูลใดๆ มีของปลอมหรือครับ และดูยังไงครับ
    2.ตอนนี้เครื่องxbox360ของผมเป็นรุ่นอ้วนหน้าขาวรุ่นนี้ผมซื้อมามากกว่า4ปีแล้วครับ และเคยอัพเกรด3ปีที่แล้วโดยร้านขายเกมส์เขาแค่เอาusbมาใส่ในเครื่องของผมครับฟรีด้วยครับหลังจากนั้นไม่เคยอัพเกรดใดๆผมไม่ได้เปิดเล่นเป็นปีแล้วครับ และผมก็ได้มาทดลองว่าเสียใหมปรากฎว่าใช้ได้ปกติ เล่นได้เฉพาะLT2.0และบางเกมส์ ส่วนเกมส์รุ่นใหม่ใช้ไม่ได้ครับ ซื้อแผ่นมาลองแล้วครับ อาการเหมือนกับว่าจะเข้าได้ แต่ก็ERRเออร์เล่อร์ และร้านเกมส์ที่บอกขายเครื่องเล่น kinect 2,200 บาท บอกให้ผมนำเครื่องเล่นxbox360มาให้เขาดูและจะอัพเกรดให้ เริ่มต้น300บาท แต่ถ้าผมไม่มีอะไรบางอย่างเขาบอกมาแล้วผมจำไม่ได้ผมต้องเสียค่าแปลง 1,000บาทและก็จะเล่นได้ทุกเกมส์ในปัจุบันครับ รบกวนเพื่อนๆพี่แนะนำด้วยครับ หรือจะเป็นร้านที่ดีไม่หลอก รบกวนพี่ๆเพื่อนแนะนำให้ผมด้วยครับ ผมต้องการแปลงเครื่องและkinect ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผ่านมา2วัน เวปนี้เป็นเวปแนวหน้าแต่ไม่มีท่านใดรู้เลยหรือครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ต้องการแปลงเครื่องเว็บนี้ เลยครับ www.jokergameth.com
    ลื้ง -> http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=594
    ส่วน kinect ผมเห็นหลายเว็บกว่า ราคา 4 พันต้นๆนะ เรื่องนี้ผมไม่รู้เท่าไหร่ รอผูู้ต่อไปคับผม
    LENOVO IDEAPAD Z510

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1
    เอิ่มเล่น xbox360 มานานแต่ไม่รุ้เลยหรอครับ

ว่าปัจจุบันหรือในอดีตเค้าแปลง RGH เล่นกันหมดแล้ว

แปลงแล้วเล่นได้ทุกเกมไม่ต้องคิดไรมาก โหลดเกมลง Extarnal hdd นอกเล่นได้เลย หรือ เล่นผ่านแผ่นก็ได้ แต่ถ้าเอามาเล่นแผ่นมองไม่คุ้มที่จะแปลง RGH เพราะ เสียตังค่า Extarnal hdd

แล้วหาโหลดเกมลงฟรีดีกว่าเสียค่าแผ่นเกมหลายบาท

นี่คุณยังเล่น LT อยุ่อีกหรือ เค้าเล่นระบบ RGH กันตั้งแต่ ปี 2011 แล้ว เหมือน Ps3 แปลง Mutiman นั่นล่ะ

แบบนี้คุณโดนพวกร้านเกมหลอกหรือเสียเงินเยอะๆได้เลยน่ะครับเนี่ย ถ้าไม่มาตั้งถาม

อีกอย่าง Kinect มันเป็นเครื่องเล่นระบบเสมือนจริง ประมาน wii ps move เพียงแต่จับการเคลื่อนไหวร่างกายเราแทน ไม่ใช้อุปกรณ์ เล่นได้กับเกม xbox360 Kinect ที่ทำออกมาเท่านั้น

ไม่เกี่ยวกะเล่นเกมได้ไม่ได้เลยอันนี้ร้านก็หลอกคุณอีก ถ้าคุณจะเล่นเกมแค่ xbox ไม่จำเป็นต้องซื้อ Kinect มาเล่นก็ได้

สรุปให้คือคุณเอาเครื่องไปแปลง RGH จบเลย หาร้านตามเพจ Facebook ส่งไปให้แปลง ราคา 1300-1500 แล้วแต่ร้าน ถ้าร้านไหนคิดแพงกว่านี้อย่าเอาไปแปลงน่ะครับไม่คุ้ม

ส่วนเครื่องเล่น Kinect มือ 2 ขายกัน 1800-2000 ครับ รุ่นอ้วน ต้องซื้อตัวแปลงไฟเลี้ยงเพิ่มในร้าน Jokergameth มีขาย 550 ถ้ารุ่น Slim ซื้อมาเสียบเล่นได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย J ROCK : 15th November 2016 เมื่อ 00:15

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณVarcity_ZERO และJ ROCK ผมได้อ่านและผมไปทำมาแล้วครับ ผมต้องใช้หม้อแปลงไฟ ผมจำชื่อร้านเขาไม่ได้ครับ อยู่ชั้น2ขึ้นบันไดเลื่อนจากชั้น1ก็จะเจอเลยครับ และผมได้ซื้อกล้องมา1ตัว ค่าแปลงเครื่อง1,200บาท เขาบอกว่าเล่นได้ทุกแผ่นครับ (ผมมาเข้าใจทีหลังว่าเขาไม่ได้ทำเอง รู้เพราะว่าตอนที่เสร็จมีปัญหามากและเขาก็เอาเครื่องไปๆมาๆนอกร้าน ครั้งแรกช่างทำตัวเปิดถาดเสียทางร้านเขาบอกว่าช่างให้เปลี่ยนเป็นมือ2ไม่เสียเงินแต่เก่าหรือถ้าไม่เปลี่ยนผมก็ต้องใช้รีโมท และผมเห็นปัญหาที่2คือกล้องต้องอัพเดท เขาก็ยกไปนอกร้านและผมเสียเงินเพิ่มครับ) ตอนนี้เอากลัยมาบ่านเล่นเจอปัญหาครับ 1.ภาพค้างเฉพาะเกมส์ที่เล่นกับกล้องครับ แต่แผ่นแท้ที่แถมมากับกล้องไม่เป็นไรครับ 2.เริ่มเปิดเกมส์ช้ามากครับ ผมโทรถามปัญหาว่าเกิดอะไรขึ้นแต่บรรยากาศการคุยผมถามเขาแทบจะไม่ตอบ และไม่อยากจะคุยกับผมด้วยครับ 3.เป็นไปได้ใหมครับว่ากล้องเสีย เขาบอกว่ารับประกัน1เดือนเพราะเครื่องใหม่มือ1 ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    วันนี้ผมได้มีเวลาเล่นบ้างครับ ภาพค้างทั้งกล้องและเกมส์ที่ไม่ใช้กล้องครับ และทุกเกมส์ ค้างและมีคำขึ้นว่า fatal crash intercepted แล้วตัดไปหน้าHome และผมก็โทรไปร้านเกมส์ทางร้านไปถามช่าง คำตอบคือยกไปดูอย่างเดียวครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    สวัสดีครับ วันนี้วันที21/11/59 ผมทราบแล้วครับว่าร้านที่ผมไปอัพเกมส์และซื้อกล้องชื่อร้าน CHOK-DEE GAME โชคดีเกมส์ อยู่ชั้น2 เมก้าพลาซ่า วันนี้ยกเครื่องทั้งxbox360และกล้องไป ทางร้านพยายามทดลอง แต่ก็ค้าง ทีแรกเขาโทษฮาทดิสว่าของผมเสียหรือไม่ดีแล้ว (แต่ก่อนแปลงผมมีแค่1เกมส์LT2เล่นไม่เคยค้างครับ) ทางร้านจึงใช้ External Hard Drives มาลองก็ค้างเช่นเดิมครับ ผมถามราคา External Hard Drives 1TB มีเกมส์แถมให้กี่เกมส์ก็ไม่แน่ใจ ราคาเกือบ 3,000บาทครับ ทางร้านก็พยายามเปิดเล่นให้ได้ พอไม่ได้ก็ยกไปที่ร้านช่าง (ผมไม่ได้ตามเขาไปน่าจะอยู่ในชั้น2ครับ) และซักพักก็เดินกลับมาลองใหม่ ก็เป็นเหมือนเดิม สุดท้ายทางร้านให้ผมทิ้งเครื่องใว้เสร็จเมื่อไหร่ก็จะโทรมา ทางร้านบอกผมว่าปกติทำแล้วไม่รับประกันเพราะเครื่องของผมก็เป็นรุ่นเก่าแต่เดียวจะดูให้ (สุดท้ายทางช่างซ่อมและร้านเกมส์จะมีสามัญสำนึกและคุณธรรมในการรับผิดชอบมากน้อยแค่ใหน ผมจะมาเล่าให้พี่ๆเพื่อนๆฟังต่อหลังจากได้รับเครื่องครับ) ลืมบอกไปทางร้านเขาบอกว่าแปลงเครื่อง RGH ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทางร้านเขาคืนเงินมาให้ผมแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1
    แสดงไปเจอร้านห่วยครับ ช่างฝีมือไม่ถึงงูปลาๆ

น่าจะลองถามหลายๆร้านดูน่ะครับ ไม่น่าเจอร้านแบบนี้ พวกนี้หวังฟันกำไรทำของเราพังแล้วไม่รับผิดชอบมีเยอะ

ว่าแต่เอาไปทำแถวไหนมา

ยังดีที่เขาคืนเงินให้หลังจากนี้ก็หาร้านดีๆติด ชิพ RGH ให้ใหม่ รับประกันหลังทำด้วย

แล้วอีกอย่าง แปลง มันเล่นผ่าน hdd ผ่าน Freestyle Dashborad น่ะครับ ไม่ใช่ใส่แผ่นเล่นน่ะ ใช่หรือป่าว

อีกอย่างไม่เกี่ยวกะรุ่นเก่าใหม่มันแปลงได้ทุกรุ่น jasper อ้วนขาว จะแปลง rgh1 บูตติดไว 10-30วิ slim rgh 2 30-5นาที

มันไม่ได้แปลงยุ่งยากอะไรสำหรับ rgh ถ้าเป็นช่างเก่งมีฝีมือจริงๆหมูครับ

จากที่คุณบอกร้านเอาแต่ขายประสบการณ์งานช่างมีน้อยฝีมือไม่มีเอาแต่ขาย

ยังมีการบอกๆม่รับประกันหลังทำ แบบนี้อย่าไปคบอีกเลยร้านพวกนี้ หลอกกินตังน่ะครับ เทียบง่ายๆ = ร้านโจรดีๆนี่เองครับ พวกนี้มีเยอะแจ้งความไปหลักฐานไม่มีเอาผิดไม่ได้อีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย J ROCK : 25th December 2016 เมื่อ 01:34

กล่าวขอบคุณ
    0
    ร้านที่ผมทำอยูในเมอรี่คิงเก่าเปลี่ยนชื่อเป็นเมก้า พลาซ่า สะพานเหล็กครับ ตอนนี้อยากจะเล่นเกทส์FIFA17 แต่ยังหาร้านแปลงไม่ได้ครับ