ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1

ใครมีอาการเล่นเกมจบรอบเดียวแล้วเบื่อบ้างครับ

ประมานว่า เราเล่นจบหมดทุกเกมแล้วก็เบื่อไปเลยไม่กับไปเล่นรอบ2เพราะกับไปก็เล่นแนวเดิมๆรุ้ฉากรุ้ทางจบหมดแล้วไม่มีไรให้ตื่นเต้นอีกแล้ว

เช่น เราเล่นเกม คอนโซล ที่อยากเล่น จบแล้ว 40เกม แต่มีอีก 100 เกมที่เราไม่ขอบไม่ใช่แนว เรา เพื่อนๆคนอื่นว่ามันคุ้มมั้ยครับ

กับเกมที่ซื้อมาและเล่นรอบเดียวจบ และไม่มี Mutiplayer

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    คุ้มไม่คุ้มอยู่ที่คุณเองล่ะนะ
    ส่วนตัวผมเป็นพวกเน้น Single Player ไม่ค่อยชอบ Multiple Player ซักเท่าไหร่ด้วย
    ถ้าจะเล่น MP ผมจะเล่นกับเพื่อนที่รู้จักกันเป็นหลัก แล้วก็แค่เล่นบ้าๆ บวมๆ ไป สุดท้ายเวลาไม่ตรงกันก็เลิก เล่นกับคนแปลกหน้าก็รู้สึกไม่มันส์เท่า กลายเป็นว่าเกมเน้น Multiple player ผมเล่นไม่คุ้มซะงั้น

ส่วน SP นี่ก็หลายเกมที่เอากลับมาเล่นใหม่เยอะอยู่ อย่างน้อยๆ พวกเกมใน PS1 GBA PS2 ผมก็ยังเล่นอยู่เลย

เกมที่เล่นรอบเดียวแล้วไม่คิดจะกลับไปเล่นใหม่มีอยู่ ล่าสุดก็ Mirror Edge 1&2 Thief Tomb Rider บางภาค ฯลฯ แต่นั่นยังเล่นจบ
    ไอเกมที่เล่นไม่จบก็เลิกแล้วนี่ดิ อันนี้แหละที่เรียกว่าไม่คุ้มของแท้

ป.ล. ผมเป็นพวกที่ทิ้งช่วงซักพักก็กลับมาเล่นเกมเก่าๆ ได้ Bioshock 1 2 infinite นี่ผมก็วนเล่นไม่ต่ำกว่าภาคละ 3 รอบนะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    GTA V เบื่อมากตอนนี้ ขับรถไป ขับรถมา ยังเล่นไม่จบด้วยซ้ำ

มีแต่ The Sims 4 เล่นกับหลานแล้วยังสนุกดี
    Facebook :: Buddy Lord

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    พวกเกมยุค PS2 นี่โครตเบื่อเลย ไม่เหมือนกับยุค PS1 ส่วนตัวผมชอบเกมยุค PS1 มากกว่าครับ เกมเก่ายุค PS1 เล่นแล้วสนุกกว่าเยอะสำหรับตัวผม

ตอนนี้ผมหันมาใช้ POPStarter มันคือโปรแกรมเล่นเกม PS1 บนเครื่อง PS2 ต้องเล่นผ่าน USB

ผมใช้อันนี้ต่อเล่น ความจุ 500 GB
    V

PS2 รุ่นเล็ก

ถ้าอยากจะเล่นเกมแบบจะเล่นจบกี่รอบก็ไม่เบื่อ ผมแนะนำ Mega Man X 1 - 3 ยุค Super Famicom
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 18th November 2016 เมื่อ 12:10

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ส่วนใหญ่ก็รอบเดียวเลิกครับ มีน้อยเกมที่ยังอารมณ์ค้างอยากเล่นซ้ำ
    บางเกมอยากเลิกเล่นตั้งแต่ยังเล่นไม่ทันจบเลยด้วยซ้ำ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เพราะแบบนี้การตลาดเกมส์ในยุคนี้จึงทำ DLC มาเสริมไงครับ เพื่อตอบโจทย์ของคุณโดยเฉพาะเลย บางเจ้าก็แจกฟรีบางเจ้าก็เสียตังซื้อเพิ่ม
    อันนี้ก็แล้วคนจะพิจารณากันไป ถ้าอยากเล่นเกมส์เดิมที่มีเนื้อหาใหม่ก็โหลด DLC มาเล่นเสีย ส่วนเคสที่เล่นจบแล้วเบื่อ นั่นคือคุณไม่ประทับใจในเกมส์นั้นๆแต่ก็ฝืนเล่นให้จบๆเพราะเสียดายเงิน
    ส่น multiplayer เป็นแค่ทางเลือกนึงเท่านั้น บางคนซื้อเกมส์มาแต่แทบจะไม่ได้แตะ SP เลย มุ่งจะไปเล่น MP อย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    พวกเกมยุค PS2 นี่โครตเบื่อเลย ไม่เหมือนกับยุค PS1 ส่วนตัวผมชอบเกมยุค PS1 มากกว่าครับ เกมเก่ายุค PS1 เล่นแล้วสนุกกว่าเยอะสำหรับตัวผม

ตอนนี้ผมหันมาใช้ POPStarter มันคือโปรแกรมเล่นเกม PS1 บนเครื่อง PS2 ต้องเล่นผ่าน USB

ผมใช้อันนี้ต่อเล่น ความจุ 500 GB
    V

PS2 รุ่นเล็ก

ถ้าอยากจะเล่นเกมแบบจะเล่นจบกี่รอบก็ไม่เบื่อ ผมแนะนำ Mega Man X 1 - 3 ยุค Super Famicom
    ขอรายละเอียดวิธีแปลงให้ PS2 เล่น PS1 ได้หน่อยครับผม

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilbigza อ่านกระทู้
    ขอรายละเอียดวิธีแปลงให้ PS2 เล่น PS1 ได้หน่อยครับผม
    ในเมมโมรี่การ์ดคุณติดตั้ง FreeMC Boot แล้วยัง ถ้ายังติดตั้งก่อนนะครับ โหลดจากที่นี่ คลิ๊ก
    ก็อปพวก FreeMC Boot ใส่ลงแฟชลไดฟนะครับ

uLaunchELF ต้องไรท์ลงแผ่น
    โหลด uLaunchELF สำหรับ DVD http://www.theisozone.com/downloads/...ps2-slus46651/
    โหลด uLaunchELF สำหรับ CD http://www.epforums.org/showthread.p...f-(ISO-format)
    จะเอาแบบ CD หรือ DVD ก็ได้แล้วแต่สะดวก เลือกเอาอย่างได้อย่างนึง

วิธีติดตั้งลองศึกษาเอา http://www.overclockzone.com/forums/...B8%81%E0%B8%87

http://aqua.c1ub.net/forum/lite.php?topic=189065.0

โปรแกรมเล่นเกม PS1 บน PS2
    โหลด POPStarter เวอร์ชั่นล่าสุดตรงนี้ http://assemblergames.com/l/threads/...93#post-908453

CUE2POPS โปรแกรมสำหรับแปลงไฟล์เกม PS1 นามสกุล Bin หรือ img ให้เป็นนามสกุล VCD
    โหลดที่นี่ http://assemblergames.com/l/threads/...s-stuff.45347/
    ให้โหลดCUE2POPSมาทั้ง 3 แบบเลย แล้วเอามาไว้รวมในโฟลเดอร์เดียวกัน

คลิปดูวิธีลงเกม PS1

เวลาแปลงไฟล์เกมPS1ด้วย CUE2POPS อย่าทำในแฟชลไดฟนะครับ ไฟล์อาจเจ๊งได้ ให้แปลงไฟล์ย้ายไปที่หน้า Desktop ก่อนแล้วค่อยก็อปลงแฟชลไดฟทีหลัง

ดูรายชื่อเกม http://www.el_patas.byethost10.com/p...kattempt=1&i=1
    สีเขียว เล่นได้สมบูรณ์
    สีเหลือง เล่นได้ แต่อาจจะมีปัญหาบางจุด
    สีแดง เล่นไม่ได้

แนะนำเว็บโหลดเกม PS1 เว็บนี้เน้นนามสกุลไฟล์ Bin ทั้งหมด http://f.ppxclub.com/forum.php?mod=v...e=1#pid7547873
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 18th November 2016 เมื่อ 20:24

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เดี๋ยวนี้รู้สึกเล่นเกมไม่สนุกเหมือนเมื่อตอนเด็กๆเลยอ่า เล่นแปปเดียวก็เบื่อไปหมด เปิดคอมมาส่วนมากจะฟังเพลง ดูหนังบ้างมากกว่า เหมือนมันไม่ใช่วัยของเราแล้ว งานก็เริ่มเยอะขึ้น เวลาว่างมันก็มีนะแต่รู้สึกอยากเอาไปทำอย่างอื่นเหมือนกัน มันเลยไม่เต็มที่กับการเล่นเกมเลย =____=

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    จขกท.ยังดีที่เล่นจบ ต่างจากผมหลังๆมานี้ผมเล่นไม่จบสักเกม เกิดอาการเบื่อกลางคัน เลิกเล่นไปเลย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goo.glPiNocCHiO อ่านกระทู้
    เดี๋ยวนี้รู้สึกเล่นเกมไม่สนุกเหมือนเมื่อตอนเด็กๆเลยอ่า เล่นแปปเดียวก็เบื่อไปหมด เปิดคอมมาส่วนมากจะฟังเพลง ดูหนังบ้างมากกว่า เหมือนมันไม่ใช่วัยของเราแล้ว งานก็เริ่มเยอะขึ้น เวลาว่างมันก็มีนะแต่รู้สึกอยากเอาไปทำอย่างอื่นเหมือนกัน มันเลยไม่เต็มที่กับการเล่นเกมเลย =____=

คิดเหมือนผมเลย พักหลังมาไม่ค่อยได้เล่นเกมเลย เล่นแปบๆก็เลิกแล้ว รู้สึกว่าไม่อยากใช้เวลาว่างไปกับเกมมากเกินไป อยากใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์กว่านี้

แต่ถึงกระนั้นก็ดี ผมก็ยังชอบเกมอยู่ อย่างน้อยๆก็ขอได้โหลดเก็บไว้ บางทีแก่ตัวไปอาจจะอยากเล่นขึ้นมาอีกก็ได้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ไฟความเป็นเกมเมอเริ่มหมด

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมเป็นมานานหลายปีแล้วครับ

ตอนเด็ก แต่ยุคเกมบอย เกมตลับ ps1 ผมเล่นไงก็ไม่เบื่อ

วนไปวนมาอยู่แบบนั้น แต่มีความสุข กับเกมส์มากกว่าตอนนี้

จนมาถึงช่วงยุคเกมส์ออนไลน์ ก้ยังติดอยู่

ตอนนี้นับวันก้ยิ่งห่างไป ซื้อเกมในสตีมเล่นบ้างบางเวลา

ตอนนี้ ตลาดเกมส์โทรศัพท์มาแรง แม้จะเข้าถึงง่าย ผมก็ยังเบื่ออยู่ดี

แต่ทุกวันนี้ยังคลุกคลีอยู่ครับ เรียนสายนี้

และจะทำโปรเจคเกมส์เพื่อจบ บางทีผมอาจจะไม่สนุกกับการเป็นผู้เล่นแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nut_crazyboy อ่านกระทู้
    ไม่ต่างกันเลยครับพี่ ฮ่าๆๆ //ไม่ได้เจอกันนานนะครับ

นานๆที เห็นชื่อยูสเก่าๆ ผมก็ชื่นใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 25th November 2016 เมื่อ 02:22

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ผมเป็นมานานหลายปีแล้วครับ

ตอนเด็ก แต่ยุคเกมบอย เกมตลับ ps1 ผมเล่นไงก็ไม่เบื่อ

วนไปวนมาอยู่แบบนั้น แต่มีความสุข กับเกมส์มากกว่าตอนนี้

จนมาถึงช่วงยุคเกมส์ออนไลน์ ก้ยังติดอยู่

ตอนนี้นับวันก้ยิ่งห่างไป ซื้อเกมในสตีมเล่นบ้างบางเวลา

ตอนนี้ ตลาดเกมส์โทรศัพท์มาแรง แม้จะเข้าถึงง่าย ผมก็ยังเบื่ออยู่ดี

แต่ทุกวันนี้ยังคลุกคลีอยู่ครับ เรียนสายนี้

และจะทำโปรเจคเกมส์เพื่อจบ บางทีผมอาจจะไม่สนุกกับการเป็นผู้เล่นแล้ว
    ไม่ต่างกันเลยครับพี่ ฮ่าๆๆ //ไม่ได้เจอกันนานนะครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ใครๆ ก็เป็นแบบนี้ทั้งนั้น เราว่าคนที่ชอบเล่นเกมเดิมซ้ำๆ เป็นอะไรที่แปลกมากกว่า

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ก่อนเกมส์ยากแค่ไหนก็พยายามเล่นให้จบ ตอนนี้ เล่นให้จบแค่รอบเดียวยังยากเหมือนมันอายุมากขึ้นไฟมันก็มอดลงเรื่อยเคยคิดว่าตัวเองชอบเล่นเกมส์มาก พออายุเยอะขึ้นความสามารถในการเล่นมันก็ลดลง

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    เหมือนกันครับ แต่มีอยู่เกมนึงไม่ว่าจะเล่นไปเท่าไหร่พอเอากลับมาเล่นอีกก็ยังสนุก ศึกชิงจ้าวยุทธจักร เลยสำหรับผม
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    บางทีผมเล่นยังไม่จบเกม ก็เบื่อแล้วอิอิ
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand