ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

เล่นเกมแล้วคอมดับ

ผมเล่นเกมไปได้สักพักแล้วคอมดับอ่ะครับ ผมต้องล็อค FPS ไว้แค่ 30 ถ้าไม่ล็อคก็เล่นได้ไม่กระตุกแต่คอมดับ เป็นเพราะร้อนเกินใช่ไหมครับ
    สเปคผม
    CPU fx-8120
    VGA 660 ti
    RAM 8 GB
    MB asrock pro3
    PSU 650watt

ก่อนหน้านี้เคยติดซิ้งน้ำแล้วไม่ดับ แต่ตอนนี้ใช้เป็นพัดลมธรรมดา 900 บาท แล้วดับ มันเป็นเพาะ CPU ร้อนไปเลยดับหรอครับ หรือว่าเป็นที่ตัวไหน
    แล้วถ้าติดซิ้งน้ำกับเปลี่ยนเคสที่ระบายความร้อนดีกว่า แบบไหนดีกว่ากันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PINK : 20th November 2016 เมื่อ 11:20

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ใช่แน่นอนครับ รีบนำไปให้ร้านดูเลยนะครับ เล่น ๆ คอมดับเนี่ย

มันทำให้ผมคอมผมพังไปเลย ( ต้องเปลี่ยนยกแพงเลย เพราะ PSU พัง หรือ MAINBOARD พังนี่ละ ) 2 รอบแล้ว
    เกมผมทำเองครับ คลิก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ได้ Clock ไว้หรือเปล่าครับ ลองเช็ค อุณหภูมิ ตอน Full Load ดูน่ะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    แน่นอนครับ ร้อนเกินครับ ต้องดูอุณหภูมิของ CPU ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ซิลิโคลน CPU ครับ ผมเคยเป็น ฉาบใหม่หายเลย...

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมลองดูอุณภูมิเวลาเล่นเกม การ์ดจอจะประมาณ 70-90 ยังไม่ดับ CPU ก็ไม่เกิน 50 อย่างอื่นผมไม่ได้ดู แต่บางทีผมก็เล่นได้ไม่ดับ บางทีก็ดับเฉยเลยไม่รู้เพราะอะไร ที่เจอบ่อยสุดก็ ตอนที่เล่น DotA2 ปรับสุดทุกอย่าง เรนเดอร์ 100เต็ม 1080p เล่นในเกมเกือบชั่วโมงไม่ดับ แต่พอออกจากเกมมาหน้าเมนเมนูแล้วดับเฉยเลย แต่ไม่เคยดับตอนเล่นเกม ก็เลยปรับภาพน้อยลงก็ไม่เคยดับแล้ว แต่เกมอื่นดับตอนเล่นอยู่เลย แต่บางครั้งก็ไม่ดับ
    แต่ไม่น่าเป็นที่การ์ดจอร้อนใช่ไหมครับ เพราะตอนผมใช้ซิ้งน้ำไม่เคยดับเลย เพราะซิ้งน้ำระบายความร้อนแค่ของ CPU
    ถ้าเป็นที่ CPU เปลี่ยนเคสหรือใช้ซิ้งน้ำดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PINK : 23rd November 2016 เมื่อ 21:59