ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

Exclamation ดูเหมือนเว็บไซต์ Jokergameth จะมีปัญหานะครับ

นี่เลยครับ

แค่คลิกก็มีแท็บอื่นขึ้นมาครับ เหมือนมีMalwareอยู่ในเครื่อง

โปรแกรมChromeก็บอกว่างี้

และก็งี้

และ!!!! อยากจะบอกว่า

เครื่องผมเพิ่งลงวินโด้ใหม่ และเครื่องอื่นก็เป็นไม่ใช่แค่เครื่องผม

ขอฝากผู้ดูแลเว็บด้วยครับ //// ท่านอื่นเป็นรึเปล่าไม่รู้นะครับ ขออภัย

| Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ผมก็เป็นเหมือนกัน

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    ผมก็เป็นเหมือนกัน ยกเว้นใช้ microsoft edge ไม่เป็นเลย แปลกจริงๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    579
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เป็นเช่นกันครับ รอการแก้ไขต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132

Unhappy

ตั้งแต่มี pop up โฆษณา เครื่องผมก็เป็น

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย victoria : 23rd November 2016 เมื่อ 19:46 เหตุผล: แก้รูป

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมก็คิดว่าเป็นอยู่คนเดียวคิดว่าเครื่องโดนไวรัส

ผมเป็นมาตั้งแต่ปลายเดือนตุลาที่มีแท๊บใหม่เด้ง IDMเด้งโหลดไฟล์ PDFก็มา

กล่าวขอบคุณ
    537
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Blog Entries
    1
    ผมก็เป็นครับ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    น่ารำคาญมาก ไอโฆษณา ลูกชาวนาอะไรเนี่ย -*-

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    พอดี นี่ ใช้ firefox + abp เลยไม่มีอะไรเด้ง แต่ที่มองเห็นเป็นงี้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ผมว่าเฮีย joke ไปรับ ad มาลง แล้วโดน ad เล่นแน่ๆ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    โฆษณานี้รู้สึกว่ามีหลายเว็บเลยนะครับ คลิกเว็บไหนส่วนใหญ่ก็เจอ มันเป็นไวรัสหรือมัลแวร์หรือเปล่า หรือว่าแอดเรานำมาใส่เอง
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    โดน ad ที่รับมา เล่นงานแหงมๆ แรกๆ แค่เด้งหน้าหลอกขึ้นมายังพอว่า พอมาวันนี้ เด้งหน้าแดงมาก่อนเลย รีบๆ แก้ไขนะครับ อิอิ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    1
    ขอบคุณที่แจ้งเข้ามานะครับ ตอนนี้กำลังแก้ปัญหาอยู่นะครับ อีกไม่นานคงกลับมาเป็นปกตินะครับ หากใครที่ยังเป็นอีกแข้งเข้ามาในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    โดน Hacker โจมตีแน่ๆ หรือไม่ก็โฆษณาแฝงอะไรมาด้วยหรือเปล่า 555

เจอสีแดงขึ้นมา ไม่แนะนำให้กดข้ามนะครับหรือหาทาง Bypass หน้าที่แจ้งเตือน
    นับถือพุทธ แต่มีศาสดาเป็นสตีฟจ็อปส์
    มีปัญหาเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ Apple ถามได้ ถ้าตอบได้ด้วยนะเอ่อ......

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เป็นเหมือนกันครับ Admin ช่วยแก้ไขด้วย ขอบคุณครับ

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    เหมือนจะพัฒนาไปในทางที่แย่ลงรึป่าว :/ เมื่อก่อนไม่เห็นเป็นไรเลย สู้ๆนะครับ เพื่อสังคม Joker

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    นี่อาจจะเป็นข้อมูลช่วยเพิ่มเติมครับ

น่าจะมาจากโฆษณา เพราะถูกกันทุกหน้าที่เปิด
    อาจจะพยายาม Redirect หรือเปิด Popup ไปที่อื่น

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    เป็นเหมือนกันเลย รีบๆ แก้ไขด่วนเลยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เป็นเหมือนกัน ผู้ดูแลรีบแก้ไขด่วน

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    ใช้ opera เป็นเหมือนกันครับ แต่กดไม่สนใจไปละ มันบอกว่าได้รับนายงานความไม่ปลอดภัยจาก yandex

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ==ToR== : 24th November 2016 เมื่อ 16:54

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เป็นเหมือนกันครับผม Antivirus แจ้งว่าเป็บเว็บอันตรายนะครับผม

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    1
    ขออภัยในความล่าช้าด้วยนะครับ ในตอนนี้ปัญหาเรื่องหน้าจอแดงในเวปไซต์ของเรา สามารถแก้ปัญหาได้ทั้งหมดแล้วนะครับ คิดว่าคงไม่มีหน้าจอแดงปรากฎขึ้นที่ผู้ใช้งานอีก หากสมาชิกคนไหนที่ยังเกิดเหตุการณ์หน้าจอแดงแบบนี้อีก รบกวนแจ้งเข้ามาในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ จะรีบจัดการให้โดยเร็วครับ

ด้านบนเป็นการตรวจสอบจาก Google และแจ้งให้ทราบว่า เวปไซต์ของเรา กลับเข้ามาสู้ปกติอีกครั้งนึงแล้วนะครับ

สำหรับสาเหตุที่เกิดเหตุการณ์เวปไซต์แดงนี้ก็เพราะเนื่องจากมีผู้ไม่หวังดี พยายามแฮ๊คข้อมูลในส่วนของ Database ของเวปไซต์ และมีการฝัง Script บางตัวเอาไว้ในฝั่งของ Server และทำให้เมื่อผู้เข้ามาที่เวปไซต์ของเรา ถูก Redirect เป็นเวปไซต์อื่นครับ ในส่วนของทีมงานพยายามค้นหา Script ดังกล่าว และได้กำจัด Script เหล่านั้นออกไปเรียบร้อยแล้ว และได้ทำการป้องกันเหตุการณ์เหล่านี้ที่จะเกิดขึ้นในอนาคตไว้ด้วยการ Update Script ในส่วนของเวปบอร์ด และจะได้มีการปรับปรุงและเปลี่ยนแปลงหน้าตาของเวปไซต์ของเราอีกไม่นานนี้ครับ

ส่วนโฆษณาที่เจอ และกระเด้งหน้าต่างใหม่ขึ้นมา ที่เป็นเรื่องราวของลูกสาวชาวนาอะไรนั่น ^^; ไม่ได้เกี่ยวข้องกับการฝัง Script ใน Server ที่มีปัญหาครับ และไม่เป็นอันตรายอะไรต่อผู้ใช้งานครับ แต่ถึงจะเป็นแบบนั้น ทางทีมงานได้นำโฆษณาเหล่านี้ออกไป(ก่อน) แล้วนะครับ เพื่อให้ผู้ใช่้งานทดลองใช้งานเวปไซต์ของเราก่อนว่า เหมือนหรือแตกต่างจากตอนแต่ก่อนอย่างไร หากมีอะไรแนะนำหรือติชมก็เขียนบอกมาได้เลยนะครับ ทางทีมงานยินดีปรับปรุงและเปลี่ยนแปลงเวปไซต์ เพื่อให้เป็นที่ถูกใจของเหล่าสาวกและสมาชิก jokergame ครับ

ขอบคุณครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ถ้าฝั่งสคลิปบน Server ได้อันตรายอยู่นะ ว่าแต่ได้อัพเดทเวอร์ชันเว็บบอร์ดบ้างหรือเปล่าครับ
    นับถือพุทธ แต่มีศาสดาเป็นสตีฟจ็อปส์
    มีปัญหาเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ Apple ถามได้ ถ้าตอบได้ด้วยนะเอ่อ......

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    วันนี้เป็นอีกแล้วครับ Opera 26/11/2559

Chrome หรือตัวอื่นเข้าได้ปกติครับ

สงสัยต้องกลับไปใช้ Chrome สักพัก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ==ToR== : 26th November 2016 เมื่อ 11:59

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    หายแล้วครับ
    i5 4460 3.20GHz / ASUS Z97-K / DDR3-RAM 16 GB HYPER-X / ASUS GeForce GTX 750 Ti / HDD 1.0 TB / ATX CASE Corsair / PS Corsair VS660 650W

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: