ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

Unhappy อยากวิ่ง 1000 m. ( 1 kg. ) ทำไงดีครับบ เอาให้ได้ไม่เกิน 4 นาที 50

เพิ่งเริ่มวิ่งได้ 3 วันครับ วันแรกได้ 6 อันนี้วัดแล้ว 1050 m
    วันที่ 2 หยุดกลางคันก่อนเพราะ รู้สึกไม่ไหว
    วันที่ 3 ( วันนี้ ) ได้ 5 นาที 20 ก็ยังมีตอนกลางๆ ทาง ที่รู้สึกไม่ไหว พยายาม ดันตัวเองอยู่

แต่เอาความรู้สึกที่สังเกต คือตอนกลางทาง ผมจะล้อแล้หมดแรงเอามากๆ อยากฝึกตรงนี้อะครับ ทำไงดี อยากให้ไปเรื่อยๆ พอดีผมต้องใช้สอบอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้า นะครับบ :E

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เออ ไม่รู้ว่าผมจะแนะนำ คุณ ได้ไหม นะ คือ ผม คนอ้วน นะครับ ก็ คือง่ายๆ วิ่งเก็บรอบ อะ ประมาณ สัก อาทิต หนึ่งมันจะอยู่ตัว มันจะไม่รู้สึึกเหนื่อย แล้วมันจะทำเราให้ วิ่งได้ อุึดและ เร็วขึ้น ผมก็ วิ่งเหยาะๆ ประมาณอาทิต กว่าๆ จากนั้น ก็ เริ่ม เพิ่มความเร็ว ผม ว่า อัด 100 M ให้ไม่ เกิน 30 วินาที มันน่าจะเพิ่มความอึดได้ นะ ถ้า คุณ อยากได้ ความอีด วิธีนี้ได้ ผล จริง ทำวัน ละ 5 รอบพอ เล่น เวท สร้าง กล้ามขา ด้วย 5555 เริ่มมั่วละผม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    วิ่งทุกวันครับ แต่ละวันวิ่งได้แค่ไหน เอาแค่นั้น อย่าฝืน

อาทิตย์แรกอาจจะเหนื่อยหน่อย เพราะร่างกายยังไม่ชิน อาจจะมีปวดขา ปวดเท้าด้วย

ค่อยๆปรับตัวไป เด๊ยวผ่านไปสักระยะ จะเริ่มเห็นผลครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    เมื่อเริ่มต้นจะวิ่งไม่ควรเร่งฝืนตัวเองนะครับจะเจ็บตัวเปล่าๆ อย่าใช้ระยะทางกับเวลาเป็นตัวกำหนด

เริ่่มตัวควรเตรียมร่างกายให้พร้อมก่อนด้วยการวิ่งเหยาะๆ บวกกับเดินเมื่อรู้สึกเหนื่อย 30 นาที หรือน้อยกว่านั้นโดยที่ไม่สนระยะทางที่ได้, สัก 1 หรือ 2 อาทิตย์ร่างกายก็น่าจะพร้อมขึ้นบ้างแล้วจึงค่อยๆเพิ่มตัวกำหนดต่างๆขึ้นมาที่ละนิด

ปล. ถ้าจะสอบในอีกไม่กี่วัน แล้วมาเริ่มต้นฝึกนี้ผมว่ายากละครับ ควรเตรียมตัวมาก่อนสัก 3 เดือนแล้ว

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ค่อยๆเริ่มและวิ่งให้บ่อยครับ ความเร็วแค่นั้นจิ้บๆครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ออกกำลังกายต้องค่อยเป็นค่อยไปครับ เริ่มจากทีละน้อยๆ ให้ร่างกายได้ปรับตัว แล้วค่อยเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

ต้องใช้เวลาฝึกฝนร่างกายบ่อยๆ เดี๋ยวก็ได้ความอึดเอง ที่สำคัญ อาหารและการนอนพักผ่อนก็สำคัญไม่แพ้กัน

ตามสูตร สุขภาพดี = กินอาหารที่มีประโยชน์ + นอนพักผ่อนให้เพียงพอ + ออกกำลังกายสม่ำเสมอ

ทุกอย่างต้องไปพร้อมๆกัน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ตอนผมลดความอ้วน ผมเดินเอาอ้ะ ช่วงแรก เดินอย่างน้อย 45 นาทีถึงชั่วโมง พอรู้สึกว่าเริ่มมีแรง ก็วิ่งสลับเดิน ค่อยๆเพิ่มไปเรื่อยๆ
    อย่าอัดทีเดียว เปลืองแรงด้วย กระดูกจะเสียด้วย(ถ้าอ้วน) ค่อยเป็นค่อยไป

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ออกกำลังกายเขามีวันพักด้วยไมใช่ออกทุกวัน คนไม่เคยออกกำลังหนัก ๆ มาวิ่งทีละเป็นกิโล ๆ อยากฆ่าตัวตายเหรอ
    กล้ามเนื้อฉีก กระดูกเสีย ข้อเสีย เอ็นฉีก หัวใจล้มเหลว อู้ยเกิดได้สารพัด เขาเริ่มจากทีละน้อยให้ร่างกายค่อย ๆ ปรับตัว
    เริ่มจากเดินก่อนแล้วต่อด้วยจ๊อกกิ้ง แล้วค่อย ๆ วิ่งให้เร็วขึ้น ถ้าร่างกายมันเหนื่อยสะสมก็ต้องหยุด ไม่ใช่ฝืน ให้มันได้พัก
    ฝืนไปก็เท่านั้นแหละ มันไม่ได้ช่วยอะไรเลย เตรียมซื้อโลงจำปาไว้เลยถ้ายังทำอีก คนสมัยนี้เดินน้อยออกกำลังน้อย
    ไปซื้อของหน้าปากซอยใกล้ ๆ ยังต้องขับรถกันเลย มันเลยดูเป็นเรื่องใหญ่ ลองเปลี่ยนวิถีชีวิตให้เดินมากกว่านี้ ร่างกาย
    จะปรับตัวได้เร็วกว่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เวลาวิ่งพยายามเน้นระยะทาง มากกว่าเน้นเวลา และค่อยๆเพิ่มจำนวนรอบและการวิ่งแต่ละครั้ง เมื่อการวิ่งของเราลงตัว(หมายถึงวิ่งรอบเดียวแล้วไม่รู้สึกเหนื่อยมาก) รักษาความต่อเนื่องของการวิ่ง ควรวิ่งทุกวัน เช้าเย็นได้ยิ่งดี ( ไม่ได้ประชด ) ถึงแม้คุณจะปวดกล้ามเนื้อตรงส่วนน่องและเท้าก็ตามพยายามฝืนวิ่งต่อไป เมื่อคุณผ่านมันไปได้แล้ว คุณจะรู้สึกเหมือนเรื่องวิ่งไม่ต่างจากการเดินเลยที่เดี่ยว รักษาวินัยในการนอนพยายามนอนเร็วๆ กินน้ำเปล่าเยอะๆ หลังวิ่งเสร็จ ถ้าอยากตัวเบาๆ หลังวิ่งเสร็จตอนเย็น พยายามกินน้ำแล้วรีบนอน จะช่วยคุณลดน้ำหนักได้ดีมาก ( ถึงแม้จะเป็นการทำลายสุขภาพก็เถอะ ) พยายามหาแรงจูงใจดีๆ ที่ช่วยทำให้เราฮึดสู้เช่น ถ้าเราวิ่งครบรอบเราอาจจะได้ป๊าบๆกับสาวที่เราชอบ ,จะได้เงินร้อยล้าน ,เราเป็นสไปเดอร์ย๊ากกก ประมาณนั้น หรือถ้าวิ่งไม่ครบรอบพยายามคิด บ้านอาจจะไฟไหม้ คนที่ชอบอาจจะเกลียด ตรูต้องโชคร้ายทั้งชีวิตแน่ๆ ปล.แต่ก่อนสมัยมัธยมผมเคยอ้วนนะ โดนเพื่อนลากไปวิ่ง มันก็สอนให้สร้างแรงจูงในการวิ่ง ก็พยายามวิ่งแบบไม่หยุดจบครบรอบ ประมาณเกือบ 3 กิโล มั้ง หลังจากนั้นก็เสพติดการวิ่งไปเลย สุดท้ายถ้าทำแบบที่ผมกล่าวมายังไงคุณก็วิ่งเร็วขึ้นแน่นอน เพราะมันมาจากประการณ์จริง.

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    มันอยู่ที่ปากครับ แค่ไม่กินของมันของทอด ชากาแกที่ใส่ ครีมเทียม นม นมจากเต้ากินได้ วิ่ง นิดหน่อยก็พอ ก็จะกลับมา 45 เอง

Hat Yai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    Blog Entries
    1
    ผมเมื่อก่อนตอนเรียนมหาลัย เน้นกินนอน อยู่หน้าคอมครับ
    วิ่งได้เต็มที่สองรอบ เกินนั้นจะเหนื่อย หอบ หน้ามืด

ทีนี้มีเหตุให้ต้องไปสอบนักเรียนนายสิบตำรวจ
    ผมเลยต้องวิ่งให้ได้พันเมตร ใน 4.50 นาที

ตอนแรกเลยเริ่มจากวิ่งไม่สนเวลาครับ
    เอาให้ครบพันเมตรพอ ทำแบบนี้อยู่อาทิตย์นึง (วิ่งทุกวัน)
    จนระบบหายใจ และ กล้ามเนื้อเข้าที่
    ก็ค่อยๆขยับความเร็วขึ้น
    กว่าจะวิ่งเร็วกว่าห้านาทีได้ ใช้เวลาเดือนกว่าครับ

ทุกวันนี้วิ่งทุกวัน
    เคยเร็วสุดที่ 3.45 นาที ต่อ 1,000 เมตร ครับ

สู้ๆนะครับ
    เป็นกำลังใจให้

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ตอนสอบ รด ผมวิ่ง 800 ม. ได้ 3 นาที 8 วิครับ วิ่งเสร็จแทบตายเลยทีเดียว

ปัญหาหลัก ๆ คือ 1.เหนื่อย 2.เสียดท้อง

เรื่องความเหนื่อยนี่ ให้ลองควบคุมลมหายใจให้เป็นจังหวะดูครับ พยายามหายใจทางจมูก จะช่วยได้
    ส่วนเรื่องเสียดท้อง ผมใช้วิธีซิดอัพให้ท้องมันตึง ๆ ก่อน ก็ช่วยได้เช่นกันครับ เพราะผมไม่เคยซ้อมเลย 555

ถ้า จขกท มีเวลาก็ฝึกวิ่งไปเรื่อย ๆ จะดีกว่า อัดทีเดียวแบบผมแทบเดินไม่ได้เลย
    ตอนสอบก็อย่าไปสนคนที่วิ่งนำหน้าเรา อย่าไปเร่งตาม เดี๋ยวหมดแรงกลางทางเอา สนแค่การควบคุมลมหายใจให้ไม่เหนื่อยก็พอครับ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

สมาชิกเต็มตัว
    Phuket,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    พยายามก้าวขายาวๆ หายใจเข้าลึกๆครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็ค่อยๆวิ่งช้าลงจนเดิน อย่าหยุดกะทันหัน ร่างกายมันจะปรับตัวไม่ทัน วิ่งเสร็จลองไปออกกำลังอย่างอื่นดู แล้วก็อย่าลืมยืดร่างกายก่อนและหลังวิ่งด้วยนะครับ สู้ๆ
    อะไรดีกว่ากันระหว่างการเกิดเป็นคนดีกับการเป็นคนชั่วที่พยายามทำดี ?

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แรกๆผมก็เคลียดแบบคุณครับ ผมหนัก 75 KG แล้วต้องเทสร่างกายเขานายสิบทหารบก 1 กิโล 3.25 วิ ก่อนเทสผมก็วิ่งทุกวันและรองจับเวลาก็ 4-5 นาทีตลอด และจะชอบเหนื่อยตอน 800เมตร ความรู้สึกอยากเดินมาก 555 พอถึงวันเทสใจอย่างเดียวครับวิ่งตามคนแรกตนสองให้ได้และดึงลมไว้ ก้าวแบบย่องๆยาวๆเอาปลายเท้าลงครับ ผมเข้าไป 3.20 ผ่านครับ แต่ฟ้าเหลืองเลยนะครับ 55 พยายามวิ่งให้ไ้ด้ทุกวันนะครับและหายใจให้เป็นจังหวะ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ไปแหย่หมาโหดๆ ที่คุณกลัว ให้มันไล่แล้ววิ่งหนีครับ

คนเราจะดึงเอาความสามารถร่างกายออกมาได้สุดๆ ก็ตอนเฉียดตายนี่แหละ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ผมวิ่ง 2 กิโล 8 นาที จริงๆ 12-15 ก็ผ่านแล้ว (ทหารนะ) สับตีนแตกเลย หายใจทางร่างกายเอา
    ลายเซ็น เข้าใจนะ