ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383

งงครับ เวลาเล่น overwatch ทำไมชอบมีพวก?

สดๆร้อนๆเลยครับ ผมเล่น junk ผมได้ gold ฆ่า gold dmg gold object แล้วในทีมก็บอกว่า ผม useless ให้ผมเปลี่ยนตัว บอกว่า ผมไม่มีประโยชน์ (ในทีมมี tank 2 heal 2 dps 2 )

ผมก็งง ว่า ***เอาเกณฑ์อะไรมาวัดว่าไอ่คนนี้เล่นตัวนี้กากแล้ว สมควรเปลี่ยนตัว เออถ้าผม เล่น dps แล้ว ฆ่าใครไม่ได้เลย ทำ dmg ไม่ได้เลย เออนี่สิผมควรเปลี่ยน

ปล. แค่บ่นๆครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ทำใจครับ

พวกนี้มีทุกเกมแหละ

เอา POTG ฟาดหน้ามันให้หงายไป

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ทำใจครับ

พวกนี้มีทุกเกมแหละ

เอา POTG ฟาดหน้ามันให้หงายไป
    POTG ไม่ใช่ คือผู้เล่นที่ดีที่สุดในเกม
    POTG คือ Play Of the Game ไม่ใช่ Player of the game
    Play of the game ในทางการกีฬา คือหรือแปลว่า จังหวะที่น่าสนใจในเกม

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bassurachar อ่านกระทู้
    สดๆร้อนๆเลยครับ ผมเล่น junk ผมได้ gold ฆ่า gold dmg gold object แล้วในทีมก็บอกว่า ผม useless ให้ผมเปลี่ยนตัว บอกว่า ผมไม่มีประโยชน์ (ในทีมมี tank 2 heal 2 dps 2 )

ผมก็งง ว่า ***เอาเกณฑ์อะไรมาวัดว่าไอ่คนนี้เล่นตัวนี้กากแล้ว สมควรเปลี่ยนตัว เออถ้าผม เล่น dps แล้ว ฆ่าใครไม่ได้เลย ทำ dmg ไม่ได้เลย เออนี่สิผมควรเปลี่ยน

ปล. แค่บ่นๆครับ
    ตอบยากครับ อันนี้มันอยู่ที่มุมของแต่ละทีมครับแล้วก็จังหวะว่า Attack หรือ Defend ทีมกำลังจะชนะหรือแพ้
    ปล. เคยเห็นมั้ยละครับ Widowmaker 4 Golds ทองฆ่า ทองdmg ทองObjective Kill ทองObejective Time แต่ทีมอะแพ้ ซึ่งแน่นอนครับว่า Widow ไม่มีประโยชน์สำหรับทีม

กล่าวขอบคุณ
    2,422
    เพราะคนแบบเม้นบนนี่แหละครับ เลยทำให้จขกทต้องมาตั้งกระทู้บ่น

Widowmaker 4 Golds ถามคืนว่าไอ้คนอื่นมันไปทำอะไร ทำไมเหรียญมันมากระจุกอยู่ที่คนเดียวหล่ะ คิดสิ คิด

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    เพราะคนแบบเม้นบนนี่แหละครับ เลยทำให้จขกทต้องมาตั้งกระทู้บ่น

Widowmaker 4 Golds ถามคืนว่าไอ้คนอื่นมันไปทำอะไร ทำไมเหรียญมันมากระจุกอยู่ที่คนเดียวหล่ะ คิดสิ คิด
    ก็ถึงได้บอกไงว่ามันแล้วแต่ทีมๆนั้น เขาเล่นกันแบบไหน แล้วแต่มุมมอง ต่างคนต่างคิดคนละแบบ
    บางทีkillอยู่คนเดียวแต่เพื่อนยืนระยะกันไม่ได้
    ละ4goldเนี่ยมันแค่ของทีมตัวเองนะ บางที killแค่5ก็goldแล้ว เหมือนเล่นคนเดียว ไม่ได้ดูว่าทีมขาดอะไรไป

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    เคยเจอเหมือนกันนะ เราว่าหน้าที่เราทำมันก็โอเคแล้วละ แต่เหมือนบางทีในมุมของเพื่อนดูเราไม่ซัพพอตกับเขาเท่าที่ควร
    ทางที่ดี พยามฝึกใช้ตัวละคร ตัวหลักๆที่เขาใช้กันให้เป็น พอเวลาเรียกใช้จะได้เป็น ทุกตัวละครมันมีแพ้ทางกันแก้เกมกันได้
    ถ้าเก่งแค่ตัวเดียวก็เล่นกับเขารำบาก เกมนี้เน้นทำงานกันเป็นทีม
    ปล.เข้า rank ก็ต้องซีเรียสนิดนึงเจอะคนหลายรูปแบบ ถ้า แบบ QPกับ AI ก็จะชิลๆ
    ก็แค่คนหนึ่งที่เดินผ่านมาและก็จากไป ไม่มีอะไรให้ต้องจดจำ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    สำหรับผมแล้วเจอคนทะเลาะแนวๆนี้กันบ่อยมาก เล่นด่านดันรถมีแท้ง(ผมเอง) 1 ซัพ 1 off 2 def 2 เซนยัตต้าบอกให้จังแรตเปลี่ยน
    ทีนี้จังแรตด่ากลับ เลยกลายเป็นด่ากันไปๆมาๆ สุดท้ายเซนยัตต้าโมโหไปเปลี่ยนเป็นฟาร่า ผมเป็นแท้งเรนฮาร์ท ก็ตายเอาๆ ทีมแพ้

ทีนี้ ตอนจบเกม POTG เป็นจังแรตฝ่ายเรา ปล่อยล้อไปคิลได้ 4 จังแรตเลยมาข่มกับเซนยัตต้าอ่ะครับ ว่าได้ทองเท่าไหร่ๆ เซนยัตต้าก็บอกนี่ได้โหวตเยอะนะ ฮีลเยอะมาก

ในมุมมองของผม ก็คิดว่าทั้งทีมนี่แหละไม่ค่อยช่วยกัน แยกกันไปคิล ถ้าในมุมมองของจังแรต เขาอาจไปคิลได้เยอะๆก็จริง แต่ก็แบบ ไม่ได้ทำให้รถมันเคลื่อนได้อ่ะครับ เอาจริงๆผมไม่ว่าจังแรตนะ แต่ผมเองก็กากไง
    เซนยัตต้าก็มีซัพตัวเดียวคงฮีลไม่ทัน ด้วยอะไรหลายๆอย่างทำให้ทีมแพ้

คือแบบว่า อยากจะพูดว่า่มันแล้วแต่สถานการณ์ครับ ทุกคนก็ไม่ได้ไปตั้งใจจ้องจับผิดเพื่อนร่วมทีมอะไรขนาดนั้น แต่สุดท้ายแล้วดันรถไม่ขึ้น ก็อาจจะพิจารณาเปลี่ยนตัวไปแก้ทางฝั่งตรงข้ามนิดนึงก็ไม่น่าจะเสียหาย

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ฝึกเล่นทุกตัวครับ เวลาขาดอะไรจะได้เพิ่มได้

กล่าวขอบคุณ
    2,422
    กลับมาดูกระทู้นี้แล้ว ขำคนบางคนมาก ให้ตายเถอะ เสียดายตอนนั้นไม่ว่างมาเถียง

ช่วงนี้ว่างๆ ก็ขุดซักหน่อย

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    เล่นกับเพื่อนแล้วชีวิตจะเป็นสุขครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ก็ยังมีคนมีหัวคิดแบบ gold สำคัญกว่าทีมอีกสินะนิ คิดอยากเล่นอะไรก็เล่นเรื่องของตู ไม่คิดถึงทีมเลย
    บางตัวมันก็ใช่ว่าเล่นมีประโยชน์ได้ทุกด่าน ดูสถานะการหน่อยก็ดี
    กรรมนี่มันกระทู้เก่าแล้วนิหว่า

กล่าวขอบคุณ
    2,422
    เม้นบนๆ ใจเย็นๆ นี่กระทู้เก่าแล้ว

แต่คุณ -7x- อ่านดีๆ ก่อนพิมพ์นะ ไม่รู้ว่าคุณว่าใคร แต่อ่านให้เข้าใจ ก่อนพิมพ์ เพราะในนี้ยังไม่มีใครว่า gold สำคัญกว่าทีม

แต่ปัญหาก็คือ สมมุติ คุณเล่น Hanzo ได้เก่งมากๆ แต่พอไปเล่นแล้วทีมบอกว่าคุณไร้ประโยชน์ทั้งๆ ที่ คุณได้ Gold ไป 4 เหรียญแล้ว ในตอนนั้น มันหมายถึงยังไง

ก็หมายถึงทีมมันห่วยนั่นแหละ ถ้า Hanzo มันฮีลตัวเองได้มันคงได้ไป 5 เหรียญแล้ว

อย่าคิดแต่ว่ามันเป็นแค่เหรียญ แต่มันคือค่าที่บอกว่า คุณทำอะไรได้มากกว่าพวกเปรต 4-5 ตัวที่บ่นคุณนั่นทำได้ซะอีก

เพราะแต่ละเหรียญมันก็คือค่าแสดงว่าเราทำอะไรไปบ้าง Kill อันนี้แน่นอนอยู่แล้ว DMG อันนี้ก็แน่นอนเช่นกัน Time & kill Obj อันนี้ไม่ใช่ละ ถ้าขนาด DMC ยังทำเวลาใน OBJ ได้สูงสุดพวกแท้งทั้งหลายต้องพิจารณาตัวเองแล้วนะ

ถ้า DMC มันได้เหรียญขนาดนี้แล้ว ก็แปลว่ามันทำหน้าที่ของตัวเองได้ดีแล้ว คนที่ต้องพิจารณาตัวเองคือตัวอื่นแล้วหล่ะ ก็นะ เวลาเสียเปรียบมันไม่มีใครตัวใหนมันโทษตัวเองหรอก ต้องหาแพะตลอด สุดท้ายแพะก็ตกมาที่เหล่า sniper ตลอด

ถ้าในกรณีที่ซัพได้ gold kill และ DMG ถึงเวลานั้นค่อยด่าพวก DMC เถอะ ไม่มีใครว่าหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 4th June 2017 เมื่อ 11:02