ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950

มีใครเป็นโรคนอนไม่หลับ นอนหลับยาก บ้างไหม

มีใครเป็นไหมครับ ผมเป็นมันหมดทุกอย่าง นอนไม่หลับ นอนหลับยาก แล้วเวลานอนก็ต้องนอนเยอะๆ

ถ้านอน 8 ชั่วโมง ตื่นมาก็จะง่วงนอนแล้วก็นอนต่อ ต้องนอน 12 ชั่วโมงขึ้นไปถึงจะฟิต บางทีก็15 พอครบกำหนดมันจะดีดตัวเองขึ้นมาโดยไม่มีอาการง่วงนอนเลย

แล้วยิ่งเรื่องนอนไม่หลับ ไม่ว่าง่วงยังไงก็นอนไม่หลับ หมอเคยให้ยานอนหลับชนิดล้มช้างมา ผมจัดไป 3 เม็ด นั่งเล่นเกมเฉย ไม่มีความง่วงเกิดขึ้น เคยลองไปนอนดู ก็นอนไม่หลับ

นอนกลิ้งอยู่บนเตียงประมาณ 6 ชั่วโมง รู้สึกเสียเวลาไปกับการกลิ้งไม่คุ้มกับการนั่งเล่นเกม 6 ชั่วโมง 5555+

นอนหลับยากก็อีกเรื่อง ทั้งๆที่ไม่เคยมีเรื่องเครียด ชีวิตผมมีแต่ความสุข ไม่เคยเครียดเลย แต่ไปหาหมอ ดันบอกว่าผมเครียดเฉย

อีกอย่าง หมอถามว่า แล้วถ้านอนไม่หลับแล้วนอนยังไง ผมก็เลยบอกไปว่า ก็อดนอนมันสัก 3 วันแล้วค่อยนอนทีเดียวถึงจะนอนหลับ

ท่านเค้าก็ทำหน้าเขม่น แล้วรีบจัดยานอนหลับให้มาทีเป็นแผง แต่ก็แก้อะไรไม่ได้เพราะผมกินไปก็นอนไม่หลับเหมือนเดิม

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ต้องถามก่อนว่า จขกท. ออกกำลังกายหรือป่าวครับ ถ้าไม่ออก ก็ควรลองออกดู มันช่วยได้นะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมก็เคยเป็นครับ เป็นๆหายๆ เข้าใจปัญหานี้ดี

มันมีปัจจัยหลายอย่างนะ อย่างเช่น นอนดึกบ่อยๆเป็นนิสัย ก็ทำให้เป็นโรคนอนไม่หลับได้เหมือนกัน เหมือนว่าร่างกายปรับตัวให้ทนต่อความง่วงได้

และถ้าเป็นคิดมาก มีความวิตกกังวล ก็ทำให้นอนไม่หลับ ถึงจะบอกว่าไม่คิดอะไร แต่จิตใต้สำนึกมันยังมีอยู่ คิดวนๆอยู่ซ้ำๆ ก็ทำให้สมองทำงานคิดตลอด นอนไม่หลับได้

วิธีแก้คือ ปรับนิสัยในการนอนใหม่ นอนให้เป็นเวลา อย่านอนดึก แรกๆอาจฝืนไปบ้าง แต่เดี๋ยวก็ชินไปเอง ร่างกายจะได้ปรับสู่ภาวะปกติ เลิกเป็นคนคิดมาก คิดเยอะ ถึงเวลานอน ทุกอย่างคือต้องจบลงชั่วคราว ตื่นค่อยว่ากันใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 9th December 2016 เมื่อ 09:18
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ผมเป็นมาตั้งแต่เด็กแล้วครับ แต่ตอนเด็กอาการไม่รุนแรงแบบนี้

ตอนเด็กๆผมเป็นแค่โรคนอนหลับยาก แล้วมันก็พัฒนามาเรื่อย แต่ตอนเด็ก 3 ทุ่มเข้านอนทุกวันนะครับ

กำลังกายไม่ค่อยได้ออกเลยครับ

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    นั่งเล่นเกมเฉย ไม่มีความง่วงเกิดขึ้น เคยลองไปนอนดู ก็นอนไม่หลับ

นอนกลิ้งอยู่บนเตียงประมาณ 6 ชั่วโมง รู้สึกเสียเวลาไปกับการกลิ้งไม่คุ้มกับการนั่งเล่นเกม 6 ชั่วโมง 5555+
    เล่นวีดีโอเกมส์ก่อนนอนมีผลเสียต่อการนอนหลับจริงๆ เล่นวีดีโอเกมส์จ้องหน้าคอมมากร่างกายมันจะตื่นตัวหัวใจเต้นเร็วตลอดเวลาครับ เลยทำให้หลับยาก

ส่วนผมตอนนี้ผมปรับพฤติกรรมใหม่แล้ว ผมเริ่มปิดคอมเลิกเล่นเกมประมาณ 2 ทุ่มแล้ว แปลงฟันแล้วเข้าไปนอนอ่านหนังสือ อ่านหนังสือการ์ตูนก็ได้ นวดหยอดตาให้ยาย

ก่อนนอนเราต้องปิดคอมพักสายตาโดยเว้นระยะเวลาให้ห่างประมาณ 2 ชั่วโมงก่อนที่จะนอนครับ

แล้วไปอ่านหนังสือการ์ตูนแทนไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เริ่มง่วง 3 ทุ่ม 45 ผมก็เริ่มนอนแล้ว ผมนอนไป 20 - 25 นาทีก็เริ่มหลับละ

ผมลองวิธีนี้แล้วสำเร็จครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    เล่นวีดีโอเกมส์ก่อนนอนมีผลเสียต่อการนอนหลับจริงๆ เล่นวีดีโอเกมส์จ้องหน้าคอมมากร่างกายมันจะตื่นตัวหัวใจเต้นเร็วตลอดเวลาครับ เลยทำให้หลับยาก

ส่วนผมตอนนี้ผมปรับพฤติกรรมใหม่แล้ว ผมเริ่มปิดคอมเลิกเล่นเกมประมาณ 2 ทุ่มแล้ว แปลงฟันแล้วเข้าไปนอนอ่านหนังสือ อ่านหนังสือการ์ตูนก็ได้ นวดหยอดตาให้ยาย

ก่อนนอนเราต้องปิดคอมพักสายตาโดยเว้นระยะเวลาให้ห่างประมาณ 2 ชั่วโมงก่อนที่จะนอนครับ

แล้วไปอ่านหนังสือการ์ตูนแทนไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เริ่มง่วง 3 ทุ่ม 45 ผมก็เริ่มนอนแล้ว ผมนอนไป 20 - 25 นาทีก็เริ่มหลับละ

ผมลองวิธีนี้แล้วสำเร็จครับ

ก่อนนอนผมก็ไม่ได้เล่นนะครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร หมอยังหาสาเหตุไม่ได้ แต่ก็กำลังค่อยๆแก้ครับ

ตอนนี้ใช้พวกสมุนไพร กับ ผลไม้ป่าอยู่หมอเขาให้ใช้แบบนี้เพราะมันไม่ส่งผลเสียต่อร่างกาย มันก็ช่วยได้ในระดับนึงครับผม

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    สมัยผมเรียน ม. ปลาย สองทุ่มก็เข้านอนแล้ว ไม่เกิน 3 ทุ่มต้องหลับ ตื่นตี 5 บางทีก็ 6 โมง

ขับถ่ายทุกเช้า ร่างกายสดชื่น ผิวพรรณผ่องใส สมองปลอดโปร่ง สุขภาพผมดีมากๆเลยตอนนั้นนะ

แต่พอโตมาติดนิสัย นอนดึก เล่นเกมจนลืมเวลา ไม่ใส่ใจสุขภาพ นอนไม่ต่ำกว่าเที่ยงคืน เป็นอย่างนี้อยู่นานนับปี

รู้สึกสุขภาพแย่ครับ หน้าตาหมองคล้ำ สมองทำงานช้าลง พอจะนอนหัวค่ำจริงๆเข้าก็นอนไม่หลับซะแล้ว ร่างกายมันแปรปรวนไปหมดแล้ว

กว่าจะปรับสมดุลใหม่ ก็ใช้เวลาอยู่พอสมควร

เอาเป็นว่าถึงเวลานอนให้นอน ถึงเวลากินให้กิน ค่อยๆปรับไป เดี๋ยวก็ดีขึ้นเองครับ อย่าปล่อยให้เรื้อรัง
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    เวลานอนผมจะเปิดหนังดูซักเรื่อง แล้วก็เผลอหลับไป บางเรื่องดูเป็นอาทิตย์กว่าจะจบ5555 เผลอหลับก่อนตลอด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    วิธีนี้น่าจะได้ผล ซัดเหล้าเข้าไป เอาพอประมาน หลับเเน่นอน
    ถ้าไม่ได้ผล ก็เอาจนเมา อะ ไม่เหลับนิเทพเลย 555(ใช้ได้จริงนะ)
    [OS]:windows 8.1 pro [CPU]:Intel Core™ i3-6100 Processor [MB]:Asus H170M-E D3 [GPU]:ASUS STRIX GTX 960 DirectCU II OC [RAM]:12GB [Case]:Thermaltake H25

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ออกกำลังกาย

เวลานอน ทำใจให้สงบ นอนในท่าที่สบาย ส่วนมากเวลาคนมันไม่หลับ มักจะใจไม่นิ่ง คิดเรื่องนั่นนี่ทั้งเรื่องดีเรื่องร้าย แล้วก็ทำให้นอนไม่หลับกัน

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ก็ลองไม่นอนไปเลยครับ1วัน 2วัน (มันไม่ดีก็จริงแต่เพื่อ)ให้ร่างกายมันบังคับให้นอนเอง แล้วค่อยมาเริ่ม1ใหม่ แล้วต้องออกกำลังกายครับให้ร่างกายมันบังคับให้กล้ามเนื้อมันcooldownลง
    ไม่ควรนอนเยอะจนเกินไป (ตอนนี้คนฉลาดที่สุดในโลกนอนวันละ4ชั่วโมงเอง)

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ลองทำงานหนักๆดูครับ รับรองกลับมานี่นอนไวแน่นอน ไม่งั้นก็ออกกำลังกายเล่นกล้าม ได้กล้ามไปในตัวด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    55555 จขกทฮาาา

อายุเท่าไหร่ครับนี่

ลองเล่นฟิตเนสดูครับ เล่นส่วนขานะ Squat สัก 6-8 เซท เซทละ 12 ที ละก็คารดิโออีกสัก 1 ชม.
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ผมแปลกอยู่อีกอย่าง ถ้าไม่นอนบนเตียงของผมเอง ผมจะนอนไม่หลับ ผมเป็นมานานแล้วตั้งแต่จำได้คือไม่เคยนอนที่อื่นเลยนอกจากเตียงตัวเอง

แล้วก็ ผมกินเหล้าไม่เคยเมา ซึ่งมันทำให้ผมนอนไม่หลับถ้ากินเหล้าก่อนนอน 4555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    55555 จขกทฮาาา

อายุเท่าไหร่ครับนี่

ลองเล่นฟิตเนสดูครับ เล่นส่วนขานะ Squat สัก 6-8 เซท เซทละ 12 ที ละก็คารดิโออีกสัก 1 ชม.
    26 แล้วครับ

ยังไงก็ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,752
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ลองหลับแค่วันละ8ชม.ดูครับตอนอนอะแล้วเอาไอที่ง่วงๆไปนอนตอนกลางคืนอีกทีให้เป็นเวลาปกติอะครับ น่าจะช่วยได้นะผมก็เป็น

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ตอนนี้ผม 20 ผมก็เป็นครับ นอนไม่ค่อยหลับเนี่ย หลักๆจะเป็นเพราะชอบคิดมากครับ ก่อนนอนนี่ความคิดจะฟุ้งซ่านมากๆ

หยุดยังไงก็หยุดไม่ได้ คิดไปเรื่อยบางทีเรื่องไร้สาระๆ ยังจะพยายามคิด 5555 แต่ถ้านอนหลับแล้ว จะหลับลึกและหลับยาวครับ

เบตง < BeTong >
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    Blog Entries
    1
    ดืมเบียครับ ดืมเอาเคลิ้ม ๆ พอ หลับแน่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ออกกำลังกายครับ

i like catcat is my world
    กล่าวขอบคุณ
    7,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,992
    Blog Entries
    3
    นอนไม่หลับชอบคิดมากครับ 55