ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

มีเรื่องจะสอบถามเกี่ยวกับคีย์บอร์ดครับ

คือผมมีงบอยู่ 6500 ประมาณนี้ครับแล้วตอนนี้อยากได้ Mechanical Keyboard สวยๆ สักตัวแต่ตอนนี้ในหัวมีหลายตัวมากกก กลัวซื้อมาแล้วเจอปัญหา เช่น รวน, ไฟดูด เป็นต้น เลยอยากสอบถามคนที่มีประสบการณ์มาแนะนำหน่อยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ถ้าเป็นพวกวัสดุทำมาจากอลูมิเนียม +กับตัวเครื่อง Pc ไม่ได้ติดตั้งสายดินก็ไฟดูดครับ
    เพราะส่วนตัวโดนประจำ ผมใช้ Corsair

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    ผมใช้ keyboard razer blackwidow ultimate 2014 ยังไม่เคยโดนดูด หรือเพราะว่าบ้านผมมีสายดินหว่า
    ปล จริงๆไม่รู้ว่าบ้านตัวเองมีสายดินไหม ที่มันต่อกับเมนไฟฟ้าของบ้านอะ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 973
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ notty อ่านกระทู้
    ผมใช้ keyboard razer blackwidow ultimate 2014 ยังไม่เคยโดนดูด หรือเพราะว่าบ้านผมมีสายดินหว่า
    ปล จริงๆไม่รู้ว่าบ้านตัวเองมีสายดินไหม ที่มันต่อกับเมนไฟฟ้าของบ้านอะ
    ก็ตัวนี้Bodyมันเป็นพลาสติกหนิครับ ไม่ใช่Aluminium

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมแนะนำว่าซื้อตัวที่เราชอบดีกว่าครับ ถ้าให้คนอื่นมาตัดสินใจค่อนข้างเลือกยาก แต่ละแบรน์มีข้อดีต่างกันออกไปครับ
    อย่าง Corsair ส่วนมาก Body จะเป็นอลูมิเนียม แต่ไม่ได้ทั้ง Keyboard ความสวยของไฟจะสู้ทาง Razer
    ไม่ได้ครับ ลูกเล่นไฟของทาง Razer จะแพรวพราวกว่า ส่วน Steelseries ทางบริษัท
    ผลิตปุ่มออกมาเป็นแบรน์ของตัวเองครับ อยากจะให้ลองไปร้าน Gaming Gear
    ไปลองสัมผัส Keyboard ดูหน้าตา Body ก่อนถูกใจตัวไหนก็ค่อยซื้อ

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ I3aSiC อ่านกระทู้
    ก็ตัวนี้Bodyมันเป็นพลาสติกหนิครับ ไม่ใช่Aluminium
    อ่อ ผมก็ลืมไป ฮ่าๆๆ เอาจริงๆซื้อมาเนีย นอกจากดูไฟเขียวๆ ปรับไฟขึ้นลงแล้วก็ ไมไ่ด้ทำอะไรอีกเลย...

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ใช้เป็นแบบ อลูมิเนียม แล้วไม่ชอบเลยครับ ที่บ้านไฟชอบดูด ดูดจนตอนนี้เปลี่ยนเป็นของทั่วไป ราคา 199 -*-