ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1

มีใครที่อายุเยอะๆเหลืออยู่อในเว็บนี้บ้างครับ?

ตามหัวข้อน่ะแหล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    เออและอยากรู้ด้วยว่าสมาชิกเมื่อยุคสมัยก่อนๆอย่างตอนเริ่มมีบทสรุป harvestmoon back to nature งี้ไปอยู่เว็ปใหนกันหมดเพราะตอนนี้ผมไม่ค่อยได้ติดตามสักเท่าใหร่แต่แค่คอยดูอยู่ห่างๆเพราะมัวแต่ติดตามเว็บนอกอยู่อย่งเดียว

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    สมัครเว๊ปตั้งแต่อายุ 16
    ตอนนี้ 26 แล้วครับ ไม่ค่อยได้เข้าเว้ปนี้เลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตอนเด็กๆเว็ปนี้เหมือนกับเปิดเโลกใหม่แต่ตอนนี้กลายเป็นเรื่องที่ถามกันทั่วไปที่เพื่อนๆพูดกันสมัยเรียนแต่ตอนนี้เหมือนกับว่าไม่มีใครพูดอย่างงั้นแหล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    สมัครเว๊ปตั้งแต่อายุ 16
    ตอนนี้ 26 แล้วครับ ไม่ค่อยได้เข้าเว้ปนี้เลย
    ที่จริงแล้วผมเจอเว็ปนี้เพราะหาโหลดเกมนี้แหละประมาณ6-7ปีได้มั้งตอนนี้20ละหนุ่มกว่าพี่ตั้ง6ปีแหน่ะแต่จริงๆแล้วรู้ว่าเว็ปนี้มีตัวตนนะแต่เข้าถึงอินเตอร์เน็ตยากมากกว่าเพราะตอนนั้นเกมส์แท้หาค่อนข้างยากเหมือนกันถ้าหากเสียค่าเน็ตแล้วโหลดเกมส์ในตอนนั้นก็พอๆกับซื้อเกมส์ตอนเซล 50% ตอนนี้ก็ว่าได้
    และตอนเด็กๆชอบไปหลงซื้อเกมส์เถื่อนแล้วนึกว่าแผ่นแท้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตอนนี้เหมือนกับว่ากลายเป็นพื่นที่สำหรับเด็กๆมากกว่าผู้ใหญ่ไปเสียมากกว่าเพราะจริงๆแล้วผมแค่อยากรู้ว่าคนอื่นๆเขาไปสิงในเว็ปใหนกันมากกว่าไม่ใช่ว่าผมไมาคิดว่าตัวเองเป็นเด็กนะแต่ผมคิดว่าผมเข้าได้กับคนที่แก่กว่ามากกว่าหรือว่าแก่แดดนั้นแหล่ะ
    แต่ถ้าผมเริ่มเข้ามหาลัยตอนนี้ก็ปีสามแล้วเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FrameJester : 17th December 2016 เมื่อ 19:45

กล่าวขอบคุณ
    1
    ลบกระทู้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    สมัครเว็บไปตั้งแต่อายุ 18 ตอนนี้ ตอนนี้ 24 แล้วเน้อออออ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ถ้าเป็นสมัยก่อนกระทู้นี้จะลงไปอยู่หน้า 2 หรือ 3 แล้วนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ตอนสมัคร 13ครับ ตอนนี้18ละ 55555

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    เล่นบอร์ดตั้งแต่ ม.1 ปัจจุบัน มหาลัย ปี 3 แล้ว เกือบ 10 ปี ได้มั้ง

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    สมัครเว็บนี้ตั้งแต่ ม.2 ตอนนี้อายุ 20 ปีแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1
    เหมือนกับเว็ปนี้ติดอยู่ในการเวลายังไงไม่รู้ โพสแต่ละโพสหรือคำถามแต่ละข้อ มันเหมือนเคยเห็นมาตลอด เมื่อสิบปีที่แล้วยังไงไม่รู้สมัยที่ผมรู้จัก hentai ใหม่ๆ 555

กล่าวขอบคุณ
    1
    ที่จริงแล้วอยากให้มีบอร์ดสำหรับผู้ใหญ่ที่คุยเรื่องต่างๆที่ไม่ต้องรักษาคำพูดที่เป็นแบบ main forum นี่แหล่ะที่ไม่ใช่หมวดสีน้ำตาลอ่ะแค่ตั้งการจำกัดอายุไว้(แต่ยังไงเราก็รู้ว่าพวกเด็กๆมันก็หาทางเข้าได้อยู่ดีน่ะแหล่ะ)
    ผมแค่ต้องการที่ๆจะพูดหรือถามอะไรก็ได้โดยไม่มีข้อจำกัดหรือถกเถียงข้อคิดเห็นต่างๆโดยที่ไม่มี่ความคิดเห็นของพวกเด็กๆมาแทรกแทรงเท่านั้น(แต่ที่จริงแล้วไม่ได้ดูถูกเด็กนะแต่ส่วนใหญ่มันจะเป็นแบบนั้นซะมากกว่าบางคนอาจจะมีความคิดที่ดีก็ได้แต่อยากให้มีการคัดกรองที่ผู้ใหญ่ยอมรับเป็นส่วนมากเป็นบอร์อดที่ไม่มีศาสนา การเมือง เชื้อชาติ เป็นสิ่งกีดขวาง คิดไปคิดมาแล้วมันควรจะเป็นบอร์ลับยิ่งกว่าบอร์ดน้ำตาลอีก) (อยากลบกระทู้อ่ะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FrameJester : 17th December 2016 เมื่อ 21:52

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    ผมอายุไม่เยอะนะครับแต่ก็อยู่มานานพอควร มาสิงตอนแรกเพราะโหลดเกม 5555555555555555

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    อยู่มาตั้งแต่สมัยบอร์ดเก่านู่นเลยครับ สมัยก่อนที่มันจะมีท่านนึงทำเป็นชื่อเว็บโดยการเอาชื่อUserไปเรียงกัน ชื่อผมก็อยู่ในนั้น ตอนนี้ 23แล้ว อยู่มาตั้งแต่12-13นู่น (โห10ปีแล้วหรอวะเนี่ย)
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    1
    สมัยนั้นจะหาคำตอบอะไรซักอย่างนี่ต้องใช้เวลาอย่างน้อง poppuri น้อง karen ชอบไรงี้

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    คนเล่นเว็บนี้ไม่มีเด็กแล้ว มีแต่วัยรุ่น วัยกลางคน

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อายุ 20 เหมือนกันครับ สมัครตั้งแต่ 5 ปีที่แล้ว

คิดถึงสมัยรุ่งเรืองเหมือนกัน บอร์ดนี้สนุกมากสมัยนั้น ปั้มกระทู้กันสนุก ตักเตือนกันเป็นว่าเล่น

แต่ก็ค่อยๆเสื่อมไปตามกาลเวลา

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    27 ขวบ ก้าบ

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    ผมอยู่มาตั้งแต่บอร์ดเก่าๆเลย ตอนนั้นเว็บนี้โด่งดังเรื่องการอัพเกมส์ แจกเกมส์ นักอัพเกมส์ขั้นเทพเยอะมากตอนนั้น

ยังไม่ค่อยมีเรื่องลิขสิทธิ์เข้ามาเกี่ยวข้องมากเท่าตอนนี้

ก็เลยดูจะเงียบๆกว่าเมื่ออก่อนซักหน่อย ตอนนี้ผม 22 แล้ว ตอนสมัครเล่นแรกๆ ก็ประมาณ 14-15 ประมาณนั้นครับ.

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมสิงอยู่ที่เว็ปนี้ตั้งเเต่ อายุ15 ตอนนี้23ละเมื่อก่อนโหลดเกมเว็ปนี้ตลอด ตอนนี้เล่นเเท้ส่วนใหญ่เเต่ก็ยังมาอ่านข่าวอยู่ตลอด

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    สมัครครั้งแรก 2006 ครับ สมัยที่ชอบอัพเกมส์ลง rapidshare กัน โหลดไม่เป็นด้วยตอนนั้น
    สมัยนั้นได้มีโอกาสทำซับไตเติลอนิเมะกับพวกบอร์ดการ์ตูน สนุกดีครับ รู้จักคนเยอะดี
    สมัยนี้เงียบๆกันไปหมดแล้ว ที่ดังๆก็มี chong key ที่ทำเพจคลิปตลกๆ chong nom นั่นแหละครับ แกชอบวาดการ์ตูนตลกๆลงในบอร์ด

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ผมสมัคตอนอายุ 3 เดือน ตอนนี้ 23 แล้วครับ นานพอไม๊

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    เห็นด้วยนะครับที่ว่าบางทีก็ต้องการพื้นที่ๆ ไม่ต้องการให้เด็กมาแทรกแซงในบางเรื่องเหมือนกัน
    คือไม่ได้เหมารวมเด็กทุกคนนะครับว่าไม่ดี แต่บางทีเจอเกรียนเข้าไปนี่ก็เซ็งเป็ดเหมือนกันครับ
    แต่อย่างว่าแหละครับ บางทีผู้ใหญ่เองก็ทำตัวเป็นเด็กเหมือนกัน

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: