ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ToT นานๆทีจะหลุด
    3bb นานๆทีก็หลุด

3bb เว็บนอก ไม่ได้เรื่องเลย
    TOT นี้ได้ทั้งใน ทั้งนอก ของผมก็วิ่งประมาน 5-7 mb เป็นปกติ
    Ture ไม่เคยใช้
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

'เยส ซอส~
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,265
    Blog Entries
    1
    คำเดียว...ไม่เคยได้ใช้เต็มMax

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ของผม TOT 6Mb ใช้มา 5ปีกว่า ใช้ตั้งแต่สมัยความเร็ว 256Mb มีปัญหาวิ่งไม่เต็มช่วง 2ปีแรก ตอนนี้ 6Mb ไม่มีปัญหาเท่าไหร่วิ่งทะลุ 6Mb ฝนตก ฟ้าร้อง ฟ้าฝ่า ฟ้าร้อง ความเร็วก็ยังทะลุ 6Mb ครับ ผม TOT ลำปางครับ

เมื่อก่อนยอมรับครับว่ามีปํญหาบ้างแต่ก็น้อยมากเพราะบ้านอยู่ใกล้จากศูนย์แต่ก็ต้องให้เวลากับองค์กรและคอยแจ้งขอผิดพลาดให้เขาเพื่อแก้ไขให้ดีจนตอนนี้ก็แรงอย่างที่เห็นในภาพละครับถ้าไม่แจ้งเขาก็ไม่รู้และก็ไม่มีการแก้ไขต้องค่อยเป็นค่อยไปครับอาจใช้เวลากันนานหน่อย

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ของผมนะครับทางบ้านทำ TOT แท้ๆเลย ใช้เน็ตตั้งแต่ 256 K มาเท่ากันตลอดพอเปลี่ยน 3 MB นานๆ จะหลุดซักทีหลายเดือนหลุดทีแต่พอช่วงน้ำท่วมครับ หลุดบ่อยมากๆๆๆๆๆ เน็ตแถวบ้านติดได้แค่ 3 MB เต็มที่ไม่รู้ทำไมแต่ช่วงนี้ผมเทสได้ 500 KB ตลอดเลย หรือ1 MB แล้วโทรศัพท์บ้านก็ไม่ดัง เขาเลยมาดูให้บอกว่าเสียจากข้างนอกเขาก็แก้ให้แต่เน็ตยังเหมือนเดิมแต่สายผมเก่ามากแล้วตัว splitter ก็เก่ามากถ้าเน็ตหลุดยกโทรศัพท์บ้านค้างไว้ก็ติดแต่ตอนนี้เน็ตช้าอยากให้เต็ม 3 MB ต้องยกโทรศัพท์บ้านไว้ใครโทรเข้าไม่ได้เลย
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    ให้ใช้ฟรีกูก็ไม่เอา TOT
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    ไม่อยากจะคุย tot เมื่อก่อน ผมใช้ หลุดบ่อยมาก ลมพัดแรงๆทีเน็ตหลุดอ่ะ ฝนตกนี่ไม่ต้องพูดถึง งานการไม่ได้ทำ ต้องมานั่งจ้องสัญญาณไฟที่โมเด็มเมื่อไรมันจะติดว้าา
    เซงมากแต่ต้องทนใช้ โทรไปหา call center ก็อย่าหวังเลยว่ามันจะแก้ไขให้ บอกแต่ ''เดี๋ยวจะเร่งดำเนินการให้ครับ/ค่ะ'' แถมมีขอ อัดเสียงด้วย (สงสัยโดนโทรมาด่าเยอะจัด เลยขออัดเสียงไว้เลย 555 )
    แต่ทุกวันนี้เริ่มปรับแล้วดีขึ้น ตรงเน็ตไม่หลุดบ่อย ฝนตกยังไงก็เล่นได้สบายใจ แต่ความเร็วโหลดต่ำมา

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    บ้านผม มาปกติครับ

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ToT ผมแรง ๕๕๕+ ไม่มีปัญหา หลุด เน็ตเน่าอะมี เป็นวันก็หายจะมาอีกทีก็ประมาณ3-5เดือน ๕๕๕๕+

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [P]oky_alM0n อ่านกระทู้
    ไม่อยากจะคุย tot เมื่อก่อน ผมใช้ หลุดบ่อยมาก ลมพัดแรงๆทีเน็ตหลุดอ่ะ ฝนตกนี่ไม่ต้องพูดถึง งานการไม่ได้ทำ ต้องมานั่งจ้องสัญญาณไฟที่โมเด็มเมื่อไรมันจะติดว้าา
    เซงมากแต่ต้องทนใช้ โทรไปหา call center ก็อย่าหวังเลยว่ามันจะแก้ไขให้ บอกแต่ ''เดี๋ยวจะเร่งดำเนินการให้ครับ/ค่ะ'' แถมมีขอ อัดเสียงด้วย (สงสัยโดนโทรมาด่าเยอะจัด เลยขออัดเสียงไว้เลย 555 )
    แต่ทุกวันนี้เริ่มปรับแล้วดีขึ้น ตรงเน็ตไม่หลุดบ่อย ฝนตกยังไงก็เล่นได้สบายใจ แต่ความเร็วโหลดต่ำมา

ตามท่านนี้ วันๆต้องมาคอยดูสัญญาณไฟที่โมเด็ม วันนึงหลุดเกิน 10 ครั้ง ยืนยัน เมื่อตอนติดตั้งแรกๆ ดีมาก พอหลังๆ เริ่มทนได้ละ เน็ต 2MB
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    ของผมปกติดีนิครับ บอกเขา 6m ได้จริงประมาณ 7-8m เลยครับ

เเต่เสียดายหลุดบ่อยมาก เเละกว่าจะได้อัพ Speed ขึ้น รอมาเกือบครึ่งปี (ต้นสายเต็มตลอด)

เเละอีกอันที่เบื่อมากครับ พอโทรศัพท์บ้านมีคนโทรเข้ามา เน็ตหลุดตลอด (ไม่ทราบมีคนเป็นไหม)

เเต่โดยภาพรวมก็ OK นะครับผมให้ 7/10
    Southside Phuket

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    เหนด้วยนะคับ ผมเคยใช้ tot ยอมรับว่า *****มาก ณ ปัจจุบันใช้ 3bb เเล้วฮัฟ มีปัญหาบ้าง เเต่ไม่เท่า tot

กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armsupergame อ่านกระทู้
    วิจารณ์อะไรเบาๆบ้างก็ดีนะครับ

จะด่าทั้ง TOT เลยก็ไม่ได้ ด่าเป็นสำนักงานพื้นที่นั้นๆดีกว่า

พวกที่มาด่า บางส่วนเสียหายจริง บางส่วนเป็นแค่หน้าม้าที่ถูกจ้างมา
    ด่าในเว็บถึงกับต้องจ้างเลยเหรอครับ เกินไปมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ centaur อ่านกระทู้
    ฝนตก****หลุดทุกครั้งอะ ขออัพจาก 4mb เป็น 6mb ก็ไม่ได้เวรกรรม
    ฝนจะตกหนักบ้านผมไม่เคยหลุดอะ จะหลุดก็ตอนแรกๆๆ ที่ติดตั้ง ส่วนความเร็วอะ เค้าจะอัพให้อันตโนมัตินะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    มันขึ้นอยู่กับ ตู้ผ่าน กับ สายโยงครับ แล้วก็ขีดจำกัดของพื้นที่นั้นๆ (ตามที่ฝึกงานมาอะนะ ผมจำมา)

บางพื่นที่เน็ตก็โคตรเร็ว บางที่ก็โคตรกาก มันแล้วแต่อะคับ แต่ช่างของ ToT เก่งทุกคนนะคับ เสียอย่างเดียว ออกจะขี้เกียจกันไปหน่อย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ใครที่ใช้แล้วหน้ามันจะเหมือนกะชื่อของเน็ตที่ใช้อะ

TOT

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ถึงที่บ้านทำ TOT ผมก็ไม่เข้าข้างนะครับยอมรับว่ากากจริงๆ เน็ต 3 MB เต็มที่แถวบ้านผมเกินนั้นไม่มี ตอนนี้มา 1 MB PING 300 เล่นเกมอะไรไม่ได้เลยต้องยกโทรศัพท์บ้านไว้มา 3MB PING 60 ผมไม่รู้ว่ามันเกินจากตัวไหนตัว splitter หรือเปล่าผมไม่แน่ใจผมมีอีกอันแต่รูเสียบมันคนละรู้เลยต่อ splitte 2 ตัวเลยมันยังช้าเหมือนเดิมมีวิธีแก้ไหมครับเนี่ย ยกโทรศัพท์บ้านแล้วเน็ตติด+ แรงขึ้น
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

เนียร์-ซัง !!~
    หอสมุดชั้นบนสุดกับ วิคตอริก้า
    กล่าวขอบคุณ
    635
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,224
    อย่าว่าแต่ เน็ต เลย เกมส์ก็ด้วย เสียดาย HAVE ผมมาก เติมไปหลายตังสุดท้าย เล่นแล้วเสียอารมณ์

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789

TOT 6MB ความเร็วคงที่ไม่ตก ไม่รู้เพราะอะไรแต่เป็นแบบนี้
    แต่ด้านบริการห่วยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ตอนโทรไป 1100 หลัง 4 โมงไม่มีคนรับแล้ว เพราะพนักงานกลับบ้าน แล้วบอก 24ชม. ยื่นเรื่องขออินเทอร์เน็ต ต่อรอเกือบๆ 3อาทิตย์ พอโทรไปถามบอกยังไม่มีข้อมูล รอดำเนินการพิจารณา แล้วก็ส่งเรื่องไปในพื่นที่ที่นับผอดชอบ หลังจากนั้นก็ต้องรอช่างให้ไปจั๊มพอรต เป็นขั้นเป็นตอน ช้ามากกก เมื่อก่อนตอนอยู่บ้านเก่าใข้ ทรู โทรวันนี้พรุ่งนี้มาส่งโมเด็มละ แล้วก็ติดตั้งเล่นได้เลย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    (ขณะที่ผมตอบกระทู้นี้) เน็ตของ ทีโอที อย่างช้ามากเลยครับขนาดจะตอบกระทู้นี้ยังตอบแทบไม่ได้หลุดบ่อย (ขณะกำลังจะส่งข้อความนี้ก็หลุด)

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    ของผมติด4เมก ****วิ่ง2เมก
    หลุดเป็นช่วงๆ โหลดอะไรไม่ค่อยได้เพราะว่ามัน****หลุด
    พอมาอ่านกระทู้นี้แล้ว TOT จั*ไรมากๆ เซงเลยครับ
    ขอโทษที่มีคำหยาบ

นักเลงคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    ของผม TOT 6Mb ใช้มา 5ปีกว่า ใช้ตั้งแต่สมัยความเร็ว 256Mb มีปัญหาวิ่งไม่เต็มช่วง 2ปีแรก ตอนนี้ 6Mb ไม่มีปัญหาเท่าไหร่วิ่งทะลุ 6Mb ฝนตก ฟ้าร้อง ฟ้าฝ่า ฟ้าร้อง ความเร็วก็ยังทะลุ 6Mb ครับ ผม TOT ลำปางครับ

เมื่อก่อนยอมรับครับว่ามีปํญหาบ้างแต่ก็น้อยมากเพราะบ้านอยู่ใกล้จากศูนย์แต่ก็ต้องให้เวลากับองค์กรและคอยแจ้งขอผิดพลาดให้เขาเพื่อแก้ไขให้ดีจนตอนนี้ก็แรงอย่างที่เห็นในภาพละครับถ้าไม่แจ้งเขาก็ไม่รู้และก็ไม่มีการแก้ไขต้องค่อยเป็นค่อยไปครับอาจใช้เวลากันนานหน่อย
    เหมือนกันเลยครับ ลำปางหนาวมาก

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    อยากแรกเน๊ตที่ห่วยกันลองดูสายภายในบ้านก่อนครับว่าเก่าเกินไปหรือเปล่าถ้าสายโทรศัพท์สมัย เน๊ต56Kมาติดadslยังไงก็หลุดเป็นเจ้าเข้าครับ ผมนี่แหละเจอกับตัวติดครั้งแรกหลุดจนเล่นไม่ได้ พอช่างมารื้อเปลี่ยนสายใหม่
    ไม่มีหลุดเลย ผมใช้มา3ปี มีปัญหาแค่3ครั้ง เน๊ตแรงออกนอกไว้ตลอด

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใช้ wi-net สิไม่มีหลุด

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blisspor01 อ่านกระทู้
    ชื่อก็บอกแล้วว่า TOT ใช้แล้ว TOT ทุกราย วะ(ฮ่าๆ
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    2
    ผมไปขอบริการติดตั้งเน็ตTOT ขอไปเป็นเดือนแล้วยังไม่มาทำให้เลย เงินก็จ่ายไปแล้ว พอไปถามบอกช่างไม่ว่าง เซงมาก จะทำไงดี
    อัพเดทคีย์เกมส์ฟรี ทุกวันได้ที่นี่ คลิกเลย
    https://goo.gl/TKJ917