ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

สร้างบอกว่าเกมเพลย์ของ Resident Evil 7 เหมือนกับเกม 3 ภาคแรกมากๆ

สร้างบอกว่าเกมเพลย์ของ Resident Evil 7 เหมือนกับเกม 3 ภาคแรกมากๆ

Resident Evil 7 ถือได้ว่าเป็นการเปลี่ยนยุคสมัยของเกมซีรี่ส์นี้อีกครั้งด้วยการเปลี่ยนมุมมองการเล่นจากมุมมองบุคคลที่ 3 เป็นบุคคลที่ 1 ซึ่งนี่ทำให้หลายคนกังวลว่ามันจะคล้ายกับเกมสยองขวัญเอาชีวิตรอดเกมอื่นๆ
    รึเปล่า ล่าสุด มาซาชิกะ คาวาตะ ผู้อำนวยการสร้างซีรี่ส์ Resident Evil ได้ออกมาขจัดความกังวลนี้โดยบอกว่าจริงๆ
    แล้วเกมเพลย์ของเกมภาคใหม่นี้คล้ายกับเกมสามภาคแรกมากๆ ครับ

“ถ้าหากมองไปที่เกมเพลย์เพียงอย่างเดียว จริงๆ แล้วมันให้ความรู้สึกเหมือนกับเกม Resident Evil สามภาคแรกมากๆ เราถามตัวเองว่าอะไรที่ทำให้ Resident Evil พิเศษ
    และเราก็ได้รับแรงบันดาลใจจาก Resident Evil มาเป็นจำนวนมากระหว่างการพัฒนา Resident Evil 7”

คาวาตะบอกเสริมว่ามุมมองบุคคลที่ 1 กับมุมมองแบบกล้องวงจรปิดมีส่วนที่เหมือนกันอยู่

“ในส่วนของมุมมองบุคคลที่ 1 และมุมมองแบบกล้องวงจรปิด สิ่งที่คุณเห็นอาจดูแตกต่างกันแต่มันยังคงมีจุดบอดสำหรับสองมุมมองนี้
    ความเหมือนระหว่างสองมุมมองนี้คือคุณยังคงรู้สึกสยองจากสิ่งที่คุณไม่รู้ในจุดบอดต่างๆ
    ด้วยมุมกล้องที่เข้าใกล้ผู้เล่นมากขึ้น มันคือการเลียนแบบจากประสบการณ์จริงที่จะช่วยให้คุณดื่มด่ำไปกับเกมยิ่งขึ้น และช่วยให้เราบรรลุความกลัวระดับสูงสุดด้วย”

เกมเป็นแนวสยองขวัญเอาชีวิตรอด ผู้เล่นจะได้รับบทเป็น อีธาน วินเทอร์ส ชายผู้เชื่อว่าภรรยาของเขาตายได้ตายไปแล้วเมื่อ 3 ปีก่อน จนกระทั่งวันหนึ่งเขาได้รับข้อความที่อยู่บนหลุมศพว่าเธอยังไม่ตาย เ
    ขาจึงต้องออกตามหาเธอให้พบในคฤหาสน์ที่ถูกทิ้งร้างหลังหนึ่ง วางจำหน่าย 24 มกราคมนี้บน PS4 (รองรับ PlayStation VR), Xbox One และ PC

CREDIT : 4GAMERTH.COM
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ผมลองเล่นเดโมมาเเล้วบอกเเลย ชอบมากกกก!

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เห้ย เนื้อเรื่องยังกะ silent hill 55555 เเฟนตาย3ปีเเล้วก็ได้รับข้อความ

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เกมแนวสยองขวัญมันควรจะเป็นมุมมองบุคคลที่ 1 อยู่แล้ว ไม่งั้นก็ไม่น่ากลัวเท่าไหร่
    น่าจะมาถูกทางแล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เดโมเล่นแล้วหลอนดี ถ้าไม่บอกชื่อเกมคงไม่รู้ว่าเป็นไบโอ 7

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ตอนภาค 4 ออกใหม่ๆ ทุกคนก็บ่นกันเหมือนกันว่ามันไม่ใช่ Resident Evil หรือ Biohazard
    เพราะเปลี่ยนมุมมอง มีกระสุนมียาให้เก็บจนเหลือเฟือ (ศัตรูดรอปไอเทม) และเนื้อเรืองที่ไม่ใช่ซอมบี้
    แต่พอเล่นจบปรากฎว่ามันก็สนุกเหมือนกัน และภาค 5-6 ก็สนุกเนื้อเรื่องดีเช่นกัน
    ดังนั้นก่อนจะโวยหรือด่า รอเล่นตัวเกมจริงๆก่อนดีกว่าครับ ผมว่า Capcom แถให้สนุกได้อยู่ดีนั่นล่ะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    จะเสียเงินซื้อ VR ก็เพราะเกมนี้ซะละมั้ง เฮ้อ ชอบมีเรื่องให้เสียเงินอยู่เรื่อย เหนื่อยจริงๆ -..-
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,584
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ถ้าเล่นเกมนี้ด้วย vr ผมคงช็อคตายคาแว่นมันนั่นแหละ 5555555

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    ตอนภาค 4 ออกใหม่ๆ ทุกคนก็บ่นกันเหมือนกันว่ามันไม่ใช่ Resident Evil หรือ Biohazard
    เพราะเปลี่ยนมุมมอง มีกระสุนมียาให้เก็บจนเหลือเฟือ (ศัตรูดรอปไอเทม) และเนื้อเรืองที่ไม่ใช่ซอมบี้
    แต่พอเล่นจบปรากฎว่ามันก็สนุกเหมือนกัน และภาค 5-6 ก็สนุกเนื้อเรื่องดีเช่นกัน
    ดังนั้นก่อนจะโวยหรือด่า รอเล่นตัวเกมจริงๆก่อนดีกว่าครับ ผมว่า Capcom แถให้สนุกได้อยู่ดีนั่นล่ะ
    ถูกๆๆๆๆๆ ภาค 6 ที่ ด่าๆกัน มีใครบอกได้ไหม ว่าเล่นครั้งเเรกไม่สนุกเลย ภาค 6 นี้ผมรู้สึกว่ามันสนุกมากเลย น่ะ 4 5 นี้ก็สนุกเช่นกัน ภาค 1-3 นิไม่เคย เลยบอกไม่ได้ ภาค 7 ก็จะไม่ตัดสินถ้ายังไม่ได้ลอง
    [OS]:windows 8.1 pro [CPU]:Intel Core™ i3-6100 Processor [MB]:Asus H170M-E D3 [GPU]:ASUS STRIX GTX 960 DirectCU II OC [RAM]:12GB [Case]:Thermaltake H25

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    เกมแนวสยองขวัญมันควรจะเป็นมุมมองบุคคลที่ 1 อยู่แล้ว ไม่งั้นก็ไม่น่ากลัวเท่าไหร่
    น่าจะมาถูกทางแล้วนะ
    +1 เห็นด้วยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เล่น demo ละใช้ได้เลยครับ แต่รอตัวเต็มตอนนี้ pre ละ

จริงๆ 4-5-6 ก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะ บางคนก็เห่อตามกระแส บอกมันแอคชั่นเกินไม่หลอนเหมือนเมื่อก่อน ทั้งที่บางคนแทบไม่เคยเล่น ก็พูดเห่อกระแสตามเขา
    จริงๆไวรัสมันก็ต้องมีการพัฒนา หาหนูทดลองใหม่ๆจะมาเป็นซอมบี้เดินดินเหมือนเดิมมันจะไปน่ากลัวอะไร พัฒนาให้มันแปลกๆน่ากลัวกว่าอีก

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    หัวกระทู้นี้เขียนผิดหรือป่าวครับ ลืมเติมคำว่า "ผู้" เป็น ผู้สร้างบอกว่าเกมเพลย์ของ... อย่างงี้หรือป่าวหรือผมเข้าใจผิด ?

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -7X- อ่านกระทู้
    เล่น demo ละใช้ได้เลยครับ แต่รอตัวเต็มตอนนี้ pre ละ

จริงๆ 4-5-6 ก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะ บางคนก็เห่อตามกระแส บอกมันแอคชั่นเกินไม่หลอนเหมือนเมื่อก่อน ทั้งที่บางคนแทบไม่เคยเล่น ก็พูดเห่อกระแสตามเขา
    จริงๆไวรัสมันก็ต้องมีการพัฒนา หาหนูทดลองใหม่ๆจะมาเป็นซอมบี้เดินดินเหมือนเดิมมันจะไปน่ากลัวอะไร พัฒนาให้มันแปลกๆน่ากลัวกว่าอีก
    อันนี้ค่อนข้างเห็นด้วยครับที่ไวรัสต้องมีการพัฒนา แต่ก็เข้าใจคนไม่ชอบภาค 6 อยู่เพราะว่าเกมแหวกแนวออกไปเลยกลายเป็น Zombie Shooter (แต่ตัวผมก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร) เห็นคนบ่นภาคนี้ซอมบี้เหมือนฆาตกร เหมือนแปลกใจกันทั้งที่ ภาค 6 ซ้อมบี้ขี่คอปเตอร์ได้ Revalation 2 ****ถอดจิตย้ายร่างได้อีก เลยไม่ค่อยจะแปลกใจถ้าซอมบี้มีความคิด (แต่ก็จาก Demo ก็เห็นแบบไม่มีความคิดอยู่) แต่เห็นคนในบอร์ดนี้ตอนเกมประกาศใหม่ๆ บอกว่าภาคนี้****ไม่มีทางดีขึ้นให้ไปอ่านกลุ่มแฟนเกมใน Steam ดู ****ตัดสินเกมแล้วทั้งๆที่เกมยังไม่ออก ถ้าออกมาแล้วห่วยแล้วด่าจะไม่ว่าอะไรเลย + บอกว่า copy outlast อย่างเดียว ทั้งๆที่มันเหมือน Aline Isolation มากกว่า(คือมันมีศัตรูที่ฆ่าได้กับฆ่าไม่ได้ แต่ RE7 น่าจะฆ่าได้หมดแต่ต้องถึงฉากที่ให้ปราบบอสก่อน สำหรับบางตัว) เหมือนในหัวเกม Horror แนว First person มี Outlast อยู่เกมเดียวใน

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมว่าน่าสนุกนะครับได้อารมณ์สยองขวัญดี แต่ติดตรงที่ตัสเกมส์ค่อนข้างจะเอกเทศจากซีรี่ย์ภาคอื่นๆมากจนนึกว่าเป็นอีกเกม
    ใครว่า gameplay ไม่เหมือน RE ทำไมต้อง 1st person จริงๆเขาทำมุมมองแบบนี้นานแล้วครับ ต่างแค่ไม่ได้มีอิสระในการเดินเพราะมันเป็นแนว Shooting
    เช่น Resident Evil Survivor 1-2, Resident Evil: Dead Aim, Resident Evil: The Umbrella Chronicles, Resident Evil: The Darkside Chronicles

ผมว่าเกมสยองขวัญหากทัศวิสัยเรากว้างมันก็ไม่น่ากลัวสิ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraza15 อ่านกระทู้
    ถูกๆๆๆๆๆ ภาค 6 ที่ ด่าๆกัน มีใครบอกได้ไหม ว่าเล่นครั้งเเรกไม่สนุกเลย ภาค 6 นี้ผมรู้สึกว่ามันสนุกมากเลย น่ะ 4 5 นี้ก็สนุกเช่นกัน ภาค 1-3 นิไม่เคย เลยบอกไม่ได้ ภาค 7 ก็จะไม่ตัดสินถ้ายังไม่ได้ลอง
    1-3 ก็สนุกครับ แค่คนละมุมมอง และการเล่นจะค่อนข้างกดดันเพราะกระสุนและยามีจำกัด
    ที่ผมเล่นมามีภาค 0 เนี่ยที่ผมเล่นรอบเดียวแล้วเอียนเลย นอกนั้นสนุกครับ เล่นซ้ำมากกว่า 1 รอบได้
    คือตัวเกมก็ทำออกมาได้ดีตลอด Resident Evil นี่เป็นเกม Horror เกมเดียวเลยนะที่ผมชอบ
    เทียบกับพวก Silent Hill, Fatal Frame เกมพวกนั้นดึงดูดผมไม่ได้เท่า Resident Evil ซึ่งทำให้ผมเล่นได้มากกว่า 1 รอบ
    Dead Space, Outlast พวกนั้นก็สยอง ผมก็เล่นแล้ว แต่รอบเดียวจบ ไม่รู้ทำไม จะเล่นรอบสองก็เอียน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ภาค 6 โคตรเกลียด

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เล่นเกือบทุกภาคก็โอน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    คนที่เคยเล่นภาค 1-6 จะรู้ดี ว่าภาค7 มันแตกต่างออกไป ไม่ใช่ไม่ดี ผมคนหนึ่งล่ะที่เล่นมาทั้งหมดจึงบอกได้ว่า ภาค7 มันไม่ใช่ Resident Evil
    ความเห็นส่วนตัวคืออยากให้เปลี่ยนชื่อเกมไปเลย ลองคิดเล่นๆว่าหากไม่ใช้ชื่อ RE จะมีคนสนใจรึปล่าว ผมมองไปถึงการตลาด คนสนใจและติดตาม RE กันเยอะ
    ผมลองเดโมแล้วชอบมากๆ