ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250

Question ถ้าจะซื้อSkyrimตอนนี้ ระหว่างตัวเก่า(2013)กับตัวใหม่(SE)อันไหนดีกว่ากัน?

อยากสอบถามครับว่า ตอนนี้ถ้าจะซื้อ Skyrim มาเล่น เน้น Mod
    ระหว่างตัวเก่า 2013 legendary edition รวมทุก DLC
    กับตัวที่พึ่งออกใหม่ Special edition อันไหนจะคุ้มกว่ากัน
    เห็นทีหลายคนบอกว่าตัว Special edition ยังไม่รองรับ mod มากเท่าไหร
    แต่ภาพมันสวยกว่าตัวเก่า ไม่รู้มันรวม dlc ด้วยมั้ย เลยลังเลไม่รู้จะสอยตัวไหนดี

ตัว SE ของสตีม ลด 25% เหลือ 1057.50 บาท

ตัว LE เหลือ $7.79 ใส่คูปองลด 5% แล้วเหลือ $7.40 ประมาณ 270 บาท
    แต่ต้องซื้อทางCDKEYS https://goo.gl/ju4HXD
    คูปอง CDKEYSXMAS10

ตัว LE ผมติดตรงที่ไม่มีบัตรเครดิตนี่สิ พอจะมีร้านไหนขายแนะนำมั่งมั้ยครับ ร้านประจำผมดันไม่ลด เพราะ steam ไม่ลด - -
    หรือรอต่อไปดี เผื่อวันหลังๆ steam อาจจะลด?
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

สมาชิกเต็มตัว
    Phuket,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ตัวเก่าผมว่าดีกว่า
    อะไรดีกว่ากันระหว่างการเกิดเป็นคนดีกับการเป็นคนชั่วที่พยายามทำดี ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ถ้าคิดว่าจะเล่นแบบไม่ลง mod ตัวเก่าก็ได้ se ลง mod ได้มากกว่าเล่นลื่นกว่ามากผมมีทั้งสองตัว se ผมได้มาฟร๊

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ยังไม่เคย มีโอกาสได้เล่นเลย

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ผมมีทั้ง LE และ SE
    Spec notebook ของผมคือ MSI GE60 i5-3230 M, Ram 8GB, GTX 660M
    เท่าที่ลอง SE พบว่า ต้องปรับต่ำอย่างเดียวครับ ฉะนั้นลง mod อะไรไม่ได้เลย กระตุก และในความรู้สึกคือภาพไม่ได้สวยขึ้นมาก
    แต่พอมาเล่นแบบ LE และลง mod จะลื่นกว่าครับ สามารถ run เกมส์ได้เต็มที่
    ถ้าคอมพิวเตอร์ของนายแรงจริงๆก็จัด SE เลยครับ
    แต่ถ้าเน้นกินสเปคน้อยก็ LE ครับ มี mod เยอะกว่าด้วย
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

Tags for this Thread