ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

Cool สบายดีบ่ ชาว JKG ^^

ผมก็แค่ USER คนนึง ใครจะจำผมได้รึไม่บ่วอรี่ ที่นานน้านนทีจะเข้ามาเว็บ อิอิ
    เมื่อก่อนผมเองก็สิงอยู่ประจำหมวด หมวดเมล(Main Forum) / หมวดคลิบ(Clip Post) / หมวดพริก(Pic Post)
    [ก่อนหน้านั้นอีกเคยอัพเกมไปมั่ง แต่เลิกล่ะ ปวดกระหม่อม]

ในช่วงเวลานั้นที่ผมชอบเข้าสิง JKG(เหมือนสิ่งเสพย์ติดชนิดหนึ่ง อิอิ) ยังสมัยเรียนอยู่เลยมีเวลามั่งที่จะโพสต์โน้นโพสต์นี่(การบ้านและโปรเจคบานเบอะก็ยังเล่นนะจนเรียนจบ ) หลังจบเรียนมาก็หางาน จนได้งานทำ ซึ่งตอนผมอยู่ในเว็บ JKG ผมเองก็ใช้อวตารโซโรริ(จิ้งจอกเหลือง)ประจำ (ก็แค่ชีวิตจำลองในโลกโซเชียล จะเอาไรมากมายล่ะ) แต่ก็เรียนรู้ไรจากเว็บได้เยอะอยู่นะ สร้างเสริมประสบการณ์ชีวิตกันไป(จากกระมู้ต่างหรือบุคคลอื่นๆก็ตามแต่)

ณ ปัจจุบันน่ะเหรอ ไม่ค่อยมีคำว่าว่างเลย จอบ(Job)เยอะชิบหาไม่เจอ มีงานนู้นงานนี่มาจนแทบล้นมือ(ทั้งงานหลักและงานเสริม) ถ้าไม่รีบทำก็มางานเทมาเสริมเลยต้องรีบทำในแต่ล่ะวัน(มนุษย์เงินเดือนก็เงี้ย)

สำหรับทางเว็บ JKG ก็ยังแวะเวียนมานะ แต่เรื่องโพสต์ใน 3 หมวด คงไม่ค่อยโพสต์ไรมากล่ะ(ให้คนอื่นเขาโพสต์มั่ง อิอิ) กับทางเว็บเองรู้สึกเงียบเหงาไปเยอะนะเท่าที่ผมสัมผัสได้(รึพวกซุ่มกันก็ไม่ทราบนะ ฮ่าๆๆ ) กับทางเกม PC ก็ไม่ค่อยได้เล่นไรเช่นกัน ช่วงนี้ก็หันมาใส่ใจกะเกมชีวิตตัวเองซะมากกว่า(จะลั้นลามากมายแบบเมื่อก่อนก็ไม่ได้ล่ะ) จะทำตัวสบายๆเหมือนเมื่อก่อน อยู่ลำบากแน่(ยุคหากะตังเพื่อสานฝันอนาคต) นั่นคือแนวคิดผม ชิลล์ๆกันไป ส่วนคนอื่นนั้นชีวิตใครชีวิตมันจัดการบริหารชีวิตกันเอาเองครับ(ผมจะไปยุ่งได้ไงล่ะ) อิอิ

สำหรับที่โพสต์นี้ก็ไม่มีไรมาก แค่อยากแวะมาทักทายไรนิดหน่อยในช่วงวันสิ้นปีนี้ และสวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าครับ ชาว JKG

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    กรองทิพย์ 10 บาท
    ฮ่าๆๆๆ จนป่านนี้ยังจำได้อีกนะ บักภูมิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Speedy-K.O. : 4th January 2017 เมื่อ 07:11

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ร้างเป็นป่าช้ามาหลายปีละ คนหายไปเยอะ ผมก็เข้ามาแค่อ่านข่าว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เว็ปเงียบมากครับ แต่ผมก็ยังเข้ามาอยู่เรื่อยๆ ส่วนมากก็อ่านข่าวเรื่องเกม โหลดเกมบ้างเป็นครั้งคราว

ช่วงหยุดปีใหม่ ผมก็อยู่บ้านเล่นเกมนี่แหละ สบายๆ ขี้เกียจขับรถเที่ยวต่างจังหวัด เบื่อรถติด สิ้นเปลือง

อยู่บ้านโหลดเกม โหลดหนัง ดีกว่า
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    กรองทิพย์ 10 บาท

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    คนใหม่เยอะ คนเก่าก็ค่อยๆๆหายไป
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ผมก็แวะเวียนมาอ่านข่าวบ้าง เป็นครั้งคราวครับ

คิดถึงสมัยก่อนมากกกกกกกกก ♥

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    สมัยก่อนคุยกันเถียงกันเรื่องเกมแบบมันปาก แย่งอัพข่าวกันรัวๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: