ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

โหลดเกมส์

Cabal

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ ข่าวเกมออนไลน์ 2017 เกมส์มือถือ เกมใหม่ล่าสุด บล็อคสาวไฮโซ GameTrade ดูหนังออนไลน์ ลงโฆษณา Mr Bean ขายถั่ว
ให้เช่า Colocation
ข่าวเกมออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ
ซื้อขายแลกเปลี่ยนเกม
ดูหนังออนไลน์
ขายถั่ว

Amazonian
    Justice league,Themyscira
    กล่าวขอบคุณ
    1,176
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,996

ชมภาพเบื้องหลังโปรเจ็กต์ Star Wars 1313 หนึ่งในเกมที่เกมเมอร์ไม่มีวันได้เล่นอีกแล้ว

ชมภาพเบื้องหลังโปรเจ็กต์ Star Wars 1313 หนึ่งในเกมที่เกมเมอร์ไม่มีวันได้เล่นอีกแล้ว

ตอนนี้ภาพยนตร์เรื่อง Rogue One: A Star Wars Story ได้เข้าฉายในโรงภาพยนตร์ทั่วประเทศกันไปแล้ว ซึ่งอาเจ๊นัทยังไม่มีเวลาได้ไปดูเลย ใครที่ดูแล้วห้ามสปอยนะย่ะ!!! กลับมาทางด้านข่าวเกมกันหน่อย เมื่อช่วงปี 2012 ทางในงานมหกรรมเกมโชว์สุดยิ่งใหญ่ E3 2012 ทาง LucasFilm ได้โชว์เกมเพลย์จากเกม Star Wars 1313 หนึ่งในเนื้อเรื่องจักรวาลซีรี่ย์ Star Wars โดยได้พูดถึงตัวละครที่มีชื่อว่า "Boba Fett" นักล่าค่าหัวแห่งคอรัสซานท์ ดวงที่เชื่อว่าอุดมสมบูรณ์มากที่สุดในกาแลกซี่ของจักรวาล Star Wars ซึ่งกระแสตอบรับในเวลานั้นสูงมากจริงๆ เรียกว่าสร้างความฮือฮาเป็นอย่างมาก

แต่เส้นทางก็ไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบเพราะเมื่อปี 2013 ทาง Disney ผู้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ซีรี่ย์ Star Wars ได้ยุบสตูดิโอ LucasArts ส่งผลทำให้ตัวเกม Star Wars 1313 ถูกยกเลิกการพัฒนาแทบจะทันที ถึงแม้ว่าจะมีข่าวว่าทาง Electronic Arts [EA] เข้าไปเจรจาเพื่อนำเกมนี้มาพัฒนาต่อ แต่สุดท้ายการเจรจาครั้งนั้นก็ไม่เป็นผล ล่าสุดมีการปล่อยภาพแฟนอาร์ตที่ถูกวาดเอาไว้สมัยตอนทำโปรเจ็กต์ Star Wars 1313 เรียกว่าพอมองแล้วแอบเสียดายและถือว่าเป็นหนึ่งในเกมที่เกมเมอร์รอคอยแต่ไม่มีวันได้สัมผัสมันแน่ๆ ในชาตินี้

ปัจจุบันซีรี่ย์ Star Wars ที่กำลังพัฒนาเป็นเกมมีทั้งหมด 2 โปรเจ็กต์หลักๆ ( เอาเฉพาะเกมใหม่นะ ) โปรเจ็กต์แรกได้คุณ Amy Hennig ผู้เขียนบทและเป็นผู้กำกับเกมแอ็คชั่นสุดมันส์อย่างซีรี่ย์ Uncharted ภาค 1 - 3 มาดูแลเกมนี้ ส่วนโปรเจ็กต์ต่อมาได้ Respawn Entertainment ผู้พัฒนาเกม Titanfall 2 ส่วนเราจะได้เห็นกันตอนไหนต้องติดตามกันต่อไปค่ะ

CR playulti.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 849
    EA หลักจะไม่ได้ไปแต่ค่ายย่อยในสังกัดเจ้าอื่นก็ไม่แน่นะ มีวิดีโอจากงาน E3 2016 ที่รวมเอาโชว์เคสของค่ายเกมทั้ง 4
    มาบรรยายสรรพคุณเกมของตัวเองกันอยู่นะ จากวิดีโอข้างล่างนี้ นาทีที่ 2.13 เป็นต้นไปจะเป็นของ Visceral Games
    ไปจน Teaser เล็ก ๆ ในนาทีที่ 2.42
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 31st December 2016 เมื่อ 21:39

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เกมดีๆอดไป 1 เกม
    เมียจ๋า....ขออยุ่ด้วยยยย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    474
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,390
    น่าเสียดายจัง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,917
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,633
    ผมเสียดาย Command & Conquer Generals : 2

แล้วดูท่าเกม spin off ของ Darth Maul น่าจะโดนยกเลิกด้วย
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    ยกเลิกโครงการไป แต่ที่ทำไปแล้วยังเก็บไว้ใช้ในโครงการอื่นได้ ไม่เสียเปล่าแน่
    ขายบัญชี Google Drive ไม่จำกัดพื้นที่ตลอดชีพ PM มาจ้า
    Virtual villagers

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    415
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    EA หลักจะไม่ได้ไปแต่ค่ายย่อยในสังกัดเจ้าอื่นก็ไม่แน่นะ มีวิดีโอจากงาน E3 2016 ที่รวมเอาโชว์เคสของค่ายเกมทั้ง 4
    มาบรรยายสรรพคุณเกมของตัวเองกันอยู่นะ จากวิดีโอข้างล่างนี้ นาทีที่ 2.13 เป็นต้นไปจะเป็นของ Visceral Games
    ไปจน Teaser เล็ก ๆ ในนาทีที่ 2.42
    นานๆทีได้เห็นเจ๊หยกรู้สึกชื่นช่ำใจ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 849
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assasinder อ่านกระทู้
    นานๆทีได้เห็นเจ๊หยกรู้สึกชื่นช่ำใจ
    เจ๊แก 40+ แล้วนะ แต่ก็ยังสวยเช้งกระเด๊ะอยู่เลย หน้ายังกะสาว20ปลาย ๆ เอง หายากนะผู้หญิงฝรั่งแก่ช้าเนี่ย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,446
    ได้รับคำขอบคุณ: 501
    ในฐานะแฟน Star Wars ผมก็รอนะครับตอนช่วงที่มีข่าวว่าพัฒนาอยู่ แต่พออยู่ในมือ Disney และยุบบริษัท Lucasarts ทิ้ง ปิดโปรคเจคไป ก็รู้สึกเสียดายเล็กน้อย

แต่คิดว่ายังไงซะ ถ้าอยู่ในมือ EA น่าจะได้เสพโลกของ Star Wars ที่มันสเกลใหญ่กว่าแน่ๆล่ะ แค่ต้องรอหน่อย 5555

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,466
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    Blog Entries
    1
    น่าเล่นดีครับ
    Core i5-3470 , ASRock H77 Pro4/MVP , KINGSTON 4GB*2 , GIGABYTE GTX660 Ti OC , WD 500GB & 1 TB , XFX Pro 850w , Corsair 450D

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    คือมันจบก็คือจบเอามารำลึกก็คงไม่ได้เล่นเหมือนเดิม

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: