ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773

ชมภาพเบื้องหลังโปรเจ็กต์ Star Wars 1313 หนึ่งในเกมที่เกมเมอร์ไม่มีวันได้เล่นอีกแล้ว

ชมภาพเบื้องหลังโปรเจ็กต์ Star Wars 1313 หนึ่งในเกมที่เกมเมอร์ไม่มีวันได้เล่นอีกแล้ว

ตอนนี้ภาพยนตร์เรื่อง Rogue One: A Star Wars Story ได้เข้าฉายในโรงภาพยนตร์ทั่วประเทศกันไปแล้ว ซึ่งอาเจ๊นัทยังไม่มีเวลาได้ไปดูเลย ใครที่ดูแล้วห้ามสปอยนะย่ะ!!! กลับมาทางด้านข่าวเกมกันหน่อย เมื่อช่วงปี 2012 ทางในงานมหกรรมเกมโชว์สุดยิ่งใหญ่ E3 2012 ทาง LucasFilm ได้โชว์เกมเพลย์จากเกม Star Wars 1313 หนึ่งในเนื้อเรื่องจักรวาลซีรี่ย์ Star Wars โดยได้พูดถึงตัวละครที่มีชื่อว่า "Boba Fett" นักล่าค่าหัวแห่งคอรัสซานท์ ดวงที่เชื่อว่าอุดมสมบูรณ์มากที่สุดในกาแลกซี่ของจักรวาล Star Wars ซึ่งกระแสตอบรับในเวลานั้นสูงมากจริงๆ เรียกว่าสร้างความฮือฮาเป็นอย่างมาก

แต่เส้นทางก็ไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบเพราะเมื่อปี 2013 ทาง Disney ผู้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ซีรี่ย์ Star Wars ได้ยุบสตูดิโอ LucasArts ส่งผลทำให้ตัวเกม Star Wars 1313 ถูกยกเลิกการพัฒนาแทบจะทันที ถึงแม้ว่าจะมีข่าวว่าทาง Electronic Arts [EA] เข้าไปเจรจาเพื่อนำเกมนี้มาพัฒนาต่อ แต่สุดท้ายการเจรจาครั้งนั้นก็ไม่เป็นผล ล่าสุดมีการปล่อยภาพแฟนอาร์ตที่ถูกวาดเอาไว้สมัยตอนทำโปรเจ็กต์ Star Wars 1313 เรียกว่าพอมองแล้วแอบเสียดายและถือว่าเป็นหนึ่งในเกมที่เกมเมอร์รอคอยแต่ไม่มีวันได้สัมผัสมันแน่ๆ ในชาตินี้

ปัจจุบันซีรี่ย์ Star Wars ที่กำลังพัฒนาเป็นเกมมีทั้งหมด 2 โปรเจ็กต์หลักๆ ( เอาเฉพาะเกมใหม่นะ ) โปรเจ็กต์แรกได้คุณ Amy Hennig ผู้เขียนบทและเป็นผู้กำกับเกมแอ็คชั่นสุดมันส์อย่างซีรี่ย์ Uncharted ภาค 1 - 3 มาดูแลเกมนี้ ส่วนโปรเจ็กต์ต่อมาได้ Respawn Entertainment ผู้พัฒนาเกม Titanfall 2 ส่วนเราจะได้เห็นกันตอนไหนต้องติดตามกันต่อไปค่ะ

CR playulti.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    EA หลักจะไม่ได้ไปแต่ค่ายย่อยในสังกัดเจ้าอื่นก็ไม่แน่นะ มีวิดีโอจากงาน E3 2016 ที่รวมเอาโชว์เคสของค่ายเกมทั้ง 4
    มาบรรยายสรรพคุณเกมของตัวเองกันอยู่นะ จากวิดีโอข้างล่างนี้ นาทีที่ 2.13 เป็นต้นไปจะเป็นของ Visceral Games
    ไปจน Teaser เล็ก ๆ ในนาทีที่ 2.42
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 31st December 2016 เมื่อ 21:39

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1
    เกมดีๆอดไป 1 เกม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    น่าเสียดายจัง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผมเสียดาย Command & Conquer Generals : 2

แล้วดูท่าเกม spin off ของ Darth Maul น่าจะโดนยกเลิกด้วย
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ยกเลิกโครงการไป แต่ที่ทำไปแล้วยังเก็บไว้ใช้ในโครงการอื่นได้ ไม่เสียเปล่าแน่

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    EA หลักจะไม่ได้ไปแต่ค่ายย่อยในสังกัดเจ้าอื่นก็ไม่แน่นะ มีวิดีโอจากงาน E3 2016 ที่รวมเอาโชว์เคสของค่ายเกมทั้ง 4
    มาบรรยายสรรพคุณเกมของตัวเองกันอยู่นะ จากวิดีโอข้างล่างนี้ นาทีที่ 2.13 เป็นต้นไปจะเป็นของ Visceral Games
    ไปจน Teaser เล็ก ๆ ในนาทีที่ 2.42
    นานๆทีได้เห็นเจ๊หยกรู้สึกชื่นช่ำใจ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assasinder อ่านกระทู้
    นานๆทีได้เห็นเจ๊หยกรู้สึกชื่นช่ำใจ
    เจ๊แก 40+ แล้วนะ แต่ก็ยังสวยเช้งกระเด๊ะอยู่เลย หน้ายังกะสาว20ปลาย ๆ เอง หายากนะผู้หญิงฝรั่งแก่ช้าเนี่ย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ในฐานะแฟน Star Wars ผมก็รอนะครับตอนช่วงที่มีข่าวว่าพัฒนาอยู่ แต่พออยู่ในมือ Disney และยุบบริษัท Lucasarts ทิ้ง ปิดโปรคเจคไป ก็รู้สึกเสียดายเล็กน้อย

แต่คิดว่ายังไงซะ ถ้าอยู่ในมือ EA น่าจะได้เสพโลกของ Star Wars ที่มันสเกลใหญ่กว่าแน่ๆล่ะ แค่ต้องรอหน่อย 5555

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    น่าเล่นดีครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    คือมันจบก็คือจบเอามารำลึกก็คงไม่ได้เล่นเหมือนเดิม

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: