ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 472

[PC] dungeon siege 3~แนว RPG [Full/4.2GB/พาร์ทน้อย]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kunnaja4480 อ่านกระทู้
    ภาพสวยตัวพ่อเลยครับ ยกนิ้วให้ เล่นแล้วสนุกได้ มายืนยันว่า เล่นได้100%
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zohar อ่านกระทู้
    เกมนี้เล่น 2 คนในเครื่องเดียวได้นะครับ
    แต่ต้องมีจอยก่อนนะ
    อ่านตามลิ้งค์นี้เลยครับ
    http://www.pantip.com/tech/games/top...GC3011591.html

หาคนมานั่งเล่นด้วยก็สนุกดีนะครับ วันนี้นั่งเล่นกับพี่แบบยากสุด มันส์ดีครับ ผลักกันตายผลักกันชุบ 555+
    บอสแมงมุมโครตโกงดูดเลือดได้ด้วย กว่าจะตีมันลดแต่ละที มันดูดเลือดเราซะงั้น กว่าจะผ่านไปได้กินไปสองชั่วโมงเลย ได้เวลตั้งสองเวลแนะ จากการฆ่าแมงมุมน้อย 55+
    Lucas สายดาบสองมือ ตอนแรกโหดมากแต่ตอนหลังกากโครต หรือว่าเราอัพสกิลไม่ถูกสายหว้า
    แต่Reinhart โครตโหดอ่ะครับ ไม่ว่าจะเป็นสายกับดักหรือสายแยกร่างก็โหดทั้งคู่อ่ะ แต่เล่นยากพอสมควร
    ใครมีข้อมูลเกมนี้เอามาแชร์หน่อยครับ ตอนนี้อัพสกิลมั่วไปหมด Lucas ไม่โหดเลย T_T เล่นดาบสองมือเน้น คลิ แต่โครตบาง อ่อนมากๆเลย
    เล่นแล้วเป็นตัวถ่วงให้พี่ตลอดเลย มาค่อยชุบอยู่นั้นแหละ กว่าจะผ่านแต่ละบอส T_T
    ใช้จอยเล่นง่ายมากไม่งงกับมุมกล้อง

รายละเอียด : ozonegame.com
    Dungeon Siege III เนื้อเรื่องของเกมจะเกิดขึ้นในอาณาจักร Ehb อยู่มาวันหนึ่งสมดุลแห่งพลังได้พังทลายลง ทำให้พลังฝ่ายชั่วร้ายเติบโตมีอำนาจมากขึ้น ผู้เล่นจะสวมบทเป็นหนึ่งในสมาชิกผู้พิทักษ์อาณาจักร ซึ่งถูกเรียกว่า 10th Legion ผู้เล่นจะต้องพยายามทำให้สันติสุขกลับมาอีกครั้ง ฟีเจอร์ในเกมจะมีระบบศีลธรรมเข้ามาประกอบด้วย ผู้เล่นจะต้องชั่งน้ำหนักการตัดสินใจในแต่ละครั้งให้ดีว่าจะมีผลต่อมิตรและ ศัตรูอย่างไร ซึ่งการตัดสินใจจะมีผลต่อเนื้อเรื่องในเกม คริส เทย์เลอร์ ในฐานะอดีตดีไซเนอร์เกม ให้ความเห็นว่า "เป็นความภูมิใจอย่างยิ่งที่มีโอกาสได้ร่วมงานกับ Obsidian สตูดิโอแห่งนี้มีนักพัฒนาระดับพรสวรรค์มากมาย ที่สามารถสร้างความละเอียดของเกมในเชิงลึก และมีประสบการณ์กับเกมแนว RPG ผมนึกไม่ออกเลยว่าจะมีสตูดิโอไหนดีกว่าสตูดิโอแห่งนี้ในการต่อยอดซีรีส์

สเป็คเครื่อง
    Minimum System Requirements
    •Processor: 2.6GHz or better
    •Memory: 2 GB of RAM
    •Graphics: 512MB DirectX 11 3D video card with Pixel Shader 3.0
    •DirectX: DirectX 11
    •Sound: No accelerated sound hardware required
    •Hard Drive: 4 GB for full installation
    •Other: Broadband Internet Connection required for multiplayer gameplay

DOWNLOAD (1GB/part ~ มี 5 part)

[กดมุมบนขวาที่คำว่า เพื่อเข้าสู่หน้าโหลดนะครับ]
    FileSonic
    ไฟล์ชุดเดียวกันโหลดแทนกันได้

FileServe

DOWNLOAD (500MB/part ~ มี 10 part)
    FileSonic
    ไฟล์ชุดเดียวกันโหลดแทนกันได้

FileServe

ถ้าหากไฟล์ไหนเสีย เปิดไฟล์นั้นๆขึ้นมากด Alt+R สามารถซ่อมไฟล์ได้นะครับ

**รหัส Premium คลิก ที่นี่ (credit:gii1818 )

***เว็บที่ช่วยในการดาวน์โหลดให้ง่ายและเร็วขึ้นอ่าน ที่นี่

PASSWORD
    โหลด หรือ โหลด

วิธีลงเกมส์
    -แตกไฟล์โดย winRAR จะได้โฟล์เดอร์ Dungeon Siege 3 - jal
    -เข้าไปในโฟล์เดอร์รันไฟล์ steambackup.exe ลงเกมส์ตามขั้นตอนรอจนเสร็จ
    -ก็อปปี้ไฟล์ทั้งหมดในโฟล์เดอร์ crack ไปวางในห้องที่ลงเกมส์
    -เข้าเล่นเกมส์ที่ shotcut บนเดสก์ท็อป (ถ้าไม่มีให้สร้างขึ้นมาเองครับ)
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jal : 23rd July 2011 เมื่อ 06:42

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ว้าวๆๆ น่่่าเล่นจังครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ว่าแต่ลงยังไงอะครับคือมันมีแต่ steam อะครับ555+

Clover Day's
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ยังงี้อะครับ
    http://image.free.in.th/show.php?id=...8b54af86090acb

้เอารูปลงไม่เป็น แหะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joke the jokey : 15th July 2011 เมื่อ 23:14

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    แบบนี้อะครับ

http://image.free.in.th/show.php?id=...d9a3f55456d7c6
    http://image.free.in.th/show.php?id=...92681bfff0ea0d
    http://image.free.in.th/show.php?id=...23bac166022a03

พอเสร็จแล้วมันก็จะลง steam ให้แล้วก็เสร็จเลยอะครับ พอไปดูก็มีแต่ steam อย่างเดียว ต้องทำยังไงหรอครับ แหะๆ

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jal อ่านกระทู้
    เอารูปไฟล์ในห้องที่ลงเกมส์ทั้งหมดมาดูหน่อยครับ
    คือว่ามันไม่มีตัวเกมอะครับมีแค่โฟลเดอร์ steam อย่างเดียวเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เล่นจบละ
    [ความคิดส่วนตัว]รู้สึกผิดหวังกะภาคนี้ ไม่น่าจะเรียกdungeon siege 3 น่าจะตั้งชื่อเกมใหม่ไปดีกว่า เพราะdungeon siege คือเกมไปกันเป็นทีม4-6คนมันไม่นับหมวดมันตินะ นี้ไป2คนอีกสคิวก็มีน้อย
    เกมแนวนี้มีน้อยอยู่ละไม่น่าไปทำรูปแบบภาค3เลย ภาค1กะ2ไปกันเป็นทีมอะดีละ
    ผมเล่นภาค3จบผมลบทิ้งเลยไม่เก็บไว้
    แต่บางคนอาจชอบก็ได้ นานาจิตตัง

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    Blog Entries
    1
    ภาพสวยตัวพ่อเลยครับ ยกนิ้วให้ เล่นแล้วสนุกได้ มายืนยันว่า เล่นได้100% แต่ขอเตือนหน่อยครับ จขกท. โพสต์เยอะไปนะครับ EDITแทนการปั้ม^^

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

jal

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kunnaja4480 อ่านกระทู้
    ภาพสวยตัวพ่อเลยครับ ยกนิ้วให้ เล่นแล้วสนุกได้ มายืนยันว่า เล่นได้100% แต่ขอเตือนหน่อยครับ จขกท. โพสต์เยอะไปนะครับ EDITแทนการปั้ม^^
    ก็นี่แหละครับที่รอคอย กะว่าตอบกระทู้ไปสักเดี๋ยวก็จะลบทิ้งน่ะครับ
    (ขอบคุณสำหรับการยืนยัน และ หวังดีนะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    4
    ตัวเกมส์มันลงอยู่ที่ไหนอ่าเนี้ย หาตั้งนานไม่เห็นเจอเลย เจอเเต่ตัว Stem เซง..

กล่าวขอบคุณ
    4
    โอ้โห เจอล่ะว่าลงยังไง !!! คราวหลังจะเเจกเกมส์ ก็บอกไห้มันละเอียดหน่อยนะคับ

สำหรับคนหาไม่เจอ ตัวSetup มันตัวลง Strem คับ

ตัวเกมส์ตัวลงคือตัว steambackup.exe คับ

ถามจริง จขกท. Copy มาหรือเปล่าคับ Copy มาไห้เครดิตด้วยนะคับ

หรือถ้าUpload เอง ควรลงข้อมูลรายละเอียดการ Setup ไห้มากกว่านี้หน่อยนะคับ เเทนการลงรูปภาพในเกมส์นะ มันเยอะไป...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chinjungg : 18th July 2011 เมื่อ 22:50

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    โอ้ววว 555+ ในที่สุดก็ได้ละครับขอบคุณมาก ไอผมก็ไม่ลองทำเองเลยไม่ได้ซักที 55+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chinjungg อ่านกระทู้
    โอ้โห เจอล่ะว่าลงยังไง !!! คราวหลังจะเเจกเกมส์ ก็บอกไห้มันละเอียดหน่อยนะคับ

สำหรับคนหาไม่เจอ ตัวSetup มันตัวลง Strem คับ

ตัวเกมส์ตัวลงคือตัว steambackup.exe คับ

ถามจริง จขกท. Copy มาหรือเปล่าคับ Copy มาไห้เครดิตด้วยนะคับ

หรือถ้าUpload เอง ควรลงข้อมูลรายละเอียดการ Setup ไห้มากกว่านี้หน่อยนะคับ เเทนการลงรูปภาพในเกมส์นะ มันเยอะไป...

ขอบคุณมากเลยนายที่บอก สงสัย จขกท. เอาของคนอื่นมา ถ้าของตัวเองจริงๆ ทำไมแค่ตอนลงเกมส์ จะไม่รุ้ แล้วผมจะมาฟังคำเเก้ตัวนะ ว่าเเก้ตัวยังไง

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anoobizzz อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากเลยนายที่บอก สงสัย จขกท. เอาของคนอื่นมา ถ้าของตัวเองจริงๆ ทำไมแค่ตอนลงเกมส์ จะไม่รุ้ แล้วผมจะมาฟังคำเเก้ตัวนะ ว่าเเก้ตัวยังไง
    งั้นพวกคุณก็ลองหาดูให้ทีนะครับ ว่าผมไปเอาของใครมา

*ก็บอกอยู่ว่าลบเกมส์ไปจากตัวเครื่องนานแล้วจำไม่ได้ แล้วก็ที่ขอดูไฟล์ทั้งหมดตอนที่แตกไฟล์ได้มา ก็ไม่มีมาให้ดู ไอ้ที่มีมาให้ดูก็ไม่ชัด...เฮ้อ (งดดราม่าในกระทู้ผมทุกกระทู้นะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jal : 19th July 2011 เมื่อ 07:57

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    คือว่ามันไม่มีตัวเกมอะครับมีแค่โฟลเดอร์ steam อย่างเดียวเลย

เเล้วของคนนี้นละคับ ไม่เห็นคุณจะตอบ

ไม่ตอบคือไม่รู้หรือเปล่า ... ไม่มีใครว่าหรอกนะว่าคุณจะก๊อปหรือทำเอง เค้าสนกันเเค่รายละเอียดการลงเกมส์เท่านั้น สำคัญที่สุดคับ

ปล.. ในลายเซ็นต์ก็เขียนอยู่นิคับ ใครหรอคับเนี้ย ดราม่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    จะลองเล่นดูครับ เกมเเนวนี้ไม่เคยเล่น ครับ

อยากรู้ว่าสนุกไหม

กล่าวขอบคุณ
    8
    เอาน่าๆ ผมเล่นได้แล้วครับ 555+ อย่าไปว่า จ.ข.ก.ท เลยนะครับ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

jal

ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,,P1
    กล่าวขอบคุณ
    1,227
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,413
    Blog Entries
    1
    ผมชอบแนว RPG มากๆขอบคุณครับ
    ปล.ถ้ามีเกมแนวนี้อีกขอหน่อยนะครับ
    One Piece !!

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovenon2006 อ่านกระทู้
    ผมชอบแนว RPG มากๆขอบคุณครับ
    ปล.ถ้ามีเกมแนวนี้อีกขอหน่อยนะครับ
    ถ้าผมมี หริอหากว่าเจอจะนำมาอัพให้นะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เกมนี้เล่น 2 คนในเครื่องเดียวได้นะครับ
    แต่ต้องมีจอยก่อนนะ
    อ่านตามลิ้งค์นี้เลยครับ
    http://www.pantip.com/tech/games/top...GC3011591.html

หาคนมานั่งเล่นด้วยก็สนุกดีนะครับ วันนี้นั่งเล่นกับพี่แบบยากสุด มันส์ดีครับ ผลักกันตายผลักกันชุบ 555+
    บอสแมงมุมโครตโกงดูดเลือดได้ด้วย กว่าจะตีมันลดแต่ละที มันดูดเลือดเราซะงั้น กว่าจะผ่านไปได้กินไปสองชั่วโมงเลย ได้เวลตั้งสองเวลแนะ จากการฆ่าแมงมุมน้อย 55+
    Lucas สายดาบสองมือ ตอนแรกโหดมากแต่ตอนหลังกากโครต หรือว่าเราอัพสกิลไม่ถูกสายหว้า
    แต่Reinhart โครตโหดอ่ะครับ ไม่ว่าจะเป็นสายกับดักหรือสายแยกร่างก็โหดทั้งคู่อ่ะ แต่เล่นยากพอสมควร
    ใครมีข้อมูลเกมนี้เอามาแชร์หน่อยครับ ตอนนี้อัพสกิลมั่วไปหมด Lucas ไม่โหดเลย T_T เล่นดาบสองมือเน้น คลิ แต่โครตบาง อ่อนมากๆเลย
    เล่นแล้วเป็นตัวถ่วงให้พี่ตลอดเลย มาค่อยชุบอยู่นั้นแหละ กว่าจะผ่านแต่ละบอส T_T
    ใช้จอยเล่นง่ายมากไม่งงกับมุมกล้อง

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

jal

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ภาพงามมากขอไปลองก่อนละ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Lucas เล่นไปเล่นมาโครตโหดแล้วแฮะ คริบ่อยๆแรงๆ แต่สกิลแต่ละสกิลรับไม่ได้จริงๆ สกิลสุดท้ายของสายดาบสองมือโครตห่วยเลย
    ตั้งท่าจะใช้นานมากแบบว่าลีลาสุดๆ แถมสกิลโดนไม่ทั่วทิศ โดนอัดไปเต็มๆตายก่อนได้ใช้พอดี
    ก็เพิ่งจะมาโหดตอนได้เกราะออฟแดง ทั้งดูดเลือด ทั้งเพิ่มเลือดไม่โหดได้ไง 55+
    ใครที่เล่นอยู่อย่าละเลยการเก็บเงินนะครับ เก็บตังไว้เยอะๆ และพยายามสำรวจร้านขายไอเท็มแต่ละร้านให้ดี
    ผมได้เกราะออฟสีแดงจากร้านนั้นแหละ มอนสเตอร์มาทีเยอะๆเนี้ยสบายเลยดูดเลือดกระจาย
    แต่ก็ตายอยู่ดี 555+ ก็เพราะมันแบบยากสุดนิ มอนสเตอร์ตีโครตแรง
    แล้วก็ผมมีเทคนิคเล่นแบบไม่ต้องแพ้ ใช้เฉพาะเล่นสองคนเท่านั้น
    คือเวลาตัวละครเราตายหมด รีบให้คนที่ใช้จอยเล่นกด start แล้วออกเกมแล้ว start เข้าใหม่เลือกตัวละครใหม่ที่ยังไม่ตายแล้วมาชุบตัวละคร
    ตัวหลัก เสร็จแล้วค่อย ออกแล้วเข้าตัวเดิมที่ตาย แล้วให้ตัวละครหลักชุบคืน
    เล่นแบบนี้ละครับสู้กับบอสได้สบาย
    แต่บอสที่ผ่านมาแต่ละตัว แมงมุมยักษ์สู้ได้ยากสุดนะผมว่า
    รองลงมาก็เป็นอีนางถือหอกโครตโหดตีแต่ละทีเนี้ย 400+ ทั้งทีเราเองก็มีเลือดแค่ 400 กว่าๆเองสู้ยากมาก
    แถมมันมีสกิลโครตโกงด้วย โหดมากนึกว่าเป็นบอสตัวสุดท้ายของเกมซะอีก อาจเป็นเพราะตอนนั้นไอเท็มกากอยู่มั้ง
    เลยสู้ไม่ได้น่ะ นานจบจังแฮะ *-* วันนี้พักก่อนพรุ้งนี้ค่อยเล่นใหม่ ถ้ารีบจบเด๋วจะไม่มีอะไรทำ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zohar : 24th July 2011 เมื่อ 01:47

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

jal