คือผมจะเอาเครื่องเก่าไปอัพเกรดที่ JIB ครับ แล้วเคสตัวเก่าข้างหน้ามันแตกเลยว่าจะเปลี่ยนเคส อยากถามว่าที่ JIB ถ้าผมไปซื้อเคสเขาจะเปลี่ยนถอดฮาร์ดแวร์เครื่องเก่าใส่อันใหม่ให้เลยไหมครับ

ผมจะไปซื้อ FX-6300 กับ ASUS DUAL GTX1050 2G มาเปลี่ยน ถ้าเขาเปลี่ยนเคสให้ว่าจะให้เอาใส่ไปให้ด้วยเลย
เรื่องประกอบคอมผมก็ไม่ค่อยชำนาญด้วย เรื่องสายนี่งงมาก

ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมบอกได้นะครับ
สเปคตามนี้

CPU: AMD Athlon II X3 455 3.30GHz
RAM: Kingston 4GB DRR3 1333
MAINBOARD: GIGABYTE GA-78LMT-S2
VGA: PowerColor HD6750 2GB DDR3

ปล.งบมีแค่ 9500 นะครับ หักค่ากินค่าไรแล้วเหลือแค่นี้แหละ
ใช้ตัดต่อ+งาน 3d เป็นหลักนะครับ เล่นเกมนิดหน่อย แรมเดี๋ยวค่อยอัพทีหลัง