ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Luna Online

Dragon nest

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Uber RYL เถื่อน ถุงผ้า Handmade ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
คูปอง UBER
Serve เถือน RYL
กระเป๋า Handmade
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38

Question ช่วยดูให้หน่อย ครับ จัดสเปคคอมแล้ว

คอมใช้ทำงานสร้างโมเดล ออกแบบ เรียนสถาปัตย์ครับ แล้วก็เล่นเกมด้วย ครับ
    ช่วยดูให้หน่อยครับว่าต้องปรับตรงไหนให้ประหยัดกว่านี้

(จริงๆสั่งประกอบครั้งนี้กระอยู่นานๆเลยครับ)

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,221
    ได้รับคำขอบคุณ: 600
    ถ้าเป็นผมจะเน้นการ์ดจอ (ถ้าเน้นเล่นเกมนะ)

กล่าวขอบคุณ
    0
    การ์ดจอ นี้ผมไม่แน้นมากครับ เล่นเกมไม่กระตุกก็พอแล้ว เน้นทำงานมากกว่าครับ (อย่างอื่นผมไม่รู้ว่าsupportกันไหมครับช่วยดูให้หน่อยครับ)

กล่าวขอบคุณ
    1,221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moverj อ่านกระทู้
    การ์ดจอ นี้ผมไม่แน้นมากครับ เล่นเกมไม่กระตุกก็พอแล้ว เน้นทำงานมากกว่าครับ (อย่างอื่นผมไม่รู้ว่าsupportกันไหมครับช่วยดูให้หน่อยครับ)
    ดีแล้ว(มั้ง) ถ้าเน้นทำงาน เน้นcpuถูกแล้วครับ ถ้าเป็นผมจะเปลี่ยน ยี่ห้อ PSU กับ HDD

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    เอาเงินไปลงกับแรมแล้วก็เมนบอร์ดมากไปครับ ไปgtx1070จะดีกว่านะครับ ที่เหลือบวกลบดูเอา

ผล.จริงๆไม่รู้ว่าต้องใช้การ์ดจอquardo หรือปล่าวถ้าจะทำกราฟฟิกอะนะ เห็นเขาบอกกันว่ามันต้องใช้การ์ดอีกประเภทสำหรับตัดต่อ3d
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dojo123753951 : 6th January 2017 เมื่อ 03:20
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 913
    สำหรับผม ผมว่าผ่านนะ เพราะการ์ดจอแค่านี้ก็พอแล้วมันก็เล่นได้ทุกเกมแล้วละครับ รอตัว ซีรีส์ 20ออกมาเดี๋ยวพวกนี้ก็ราคาตกเอง ไม่เกิน 2 ปีหรอกครับ
    1060 นี้อยู่ได้นานมากครับ แนะนำให้เอาจอเป็น ISP ครับ

ถ้าจะถามอะไรแนะนำให้ไปถามที่กลุ่มนี้ครับ คนเก่งๆ เยอะ
    https://www.facebook.com/groups/dnts.g/?fref=ts

ส่วนข้างล่างนี้กลุ่มซื้อขายของมือสองครับ
    https://www.facebook.com/groups/dmts.g/?fref=ts

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    โอเครอยู่ครับ เปลี่ยนยี่ห้อ PSU

จอแสดงผล เป็น IPS ด้วย ส่วนตัวชอบ IPS ของ LG ครับ

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,643
    นี่ยังไม่รุ็จัก M.2 หรอครับ จัดคอมระดับนี้ ไม่มี SSD ไม่มีM.2 ซะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    แรงทุกเกม แต่ terror tech กระตุก

กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,066
    พาวเวอร์ซับพายพอหรอ ??? แล้วยี่ห้อนั้นมันชื่อแปลกๆจังไม่เคยเห็น
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    นี่ยังไม่รุ็จัก M.2 หรอครับ จัดคอมระดับนี้ ไม่มี SSD ไม่มีM.2 ซะงั้น
    จัด SSD ตามที่คุณ piekie บอกให้ไว Spec ระดับนี้ขาด SSD ได้อย่างไร
    ยิ่งงานที่ต้องเรนเดอร์ภาพหนักๆ Hdd ธรรมดาทำให้ช้าลงมากเลยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ถ้าจะทำงาน sokcet 1151 ไม่เหมาะเลยเอาจริงๆ คอ มันน้อย ได้ 4/8 เอง แล้วราคาขนาดนั้น เล่น sokcet 2011 6/12 ได้สบายเลยแหละ ทำงานเล่นเกม ได้ดีกว่าด้วย ถึงมันจะเก่ากว่าแต่ก้อไม่ใช้ว่ามันจะด่อยกว่านะ รีวิวในยูทูลองไปดูแล้วจะรู้เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมลองแก้ตามคำแนะนำดู พอได้ไหม้ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,221

ผมจะบอกรายละเอียดเป็นอย่างๆนะ

cpu ให้ไป gen 2011 เลย เพราะรองรับอนาคต (ไม่แนะนำให้เล่น gen เก่า เพราะงบขนาดนี้+กับเทคโนโลยี)

เมนบอร์ด มันจะมีให้เลือก 2 อย่างใช่ไหม ราคานี้ แต่ผมเน้นการใช้งานครับ ไม่เน้นยี่ห้อ asrock การ์ดเสียงดีกว่า msi (แล้วแต่นะครับ อยากเน้นยี่ห้อก็จัดไป)

แรมตามนั้น

hdd ตามนั้น

เรื่องหน้าจอผมบอกก่อนเลยนะ ผมไม่ได้ถนัดสักเท่าไหร่ ตามๆกันมา

psu แนะนำ 2 ยี่ห้อ xfx กับ seasonic seasonic มันหาซื้อยากจริงๆ(จากคนไปซื้อที่พันทิพย์ งามวงศ์วาน)

ssd ผมก็ไม่ถนัดเหมือนกัน แต่พอมองออก

การ์ดจอ ผมดู gtx 1060 มีอยู่ 3 ยี่ห้อที่ oc ดี อันดับที่ 1 ตามรูป ที่ 2 ก็ GIGABYTE GTX1060 WINDFORCE OC 6GB กับ ZOTAC GTX1060 AMP! Edition นอกนั้นบาย ที่ผมเอาตามรูป เน้นการใช้งานล้วนๆ

DVD 500 LG

เคส ฯลฯ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ap10308280 : 6th January 2017 เมื่อ 16:33

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้

ผมจะบอกรายละเอียดเป็นอย่างๆนะ

cpu ให้ไป gen 2011 เลย เพราะรองรับอนาคต (ไม่แนะนำให้เล่น gen เก่า เพราะงบขนาดนี้+กับเทคโนโลยี)

เมนบอร์ด มันจะมีให้เลือก 2 อย่างใช่ไหม ราคานี้ แต่ผมเน้นการใช้งานครับ ไม่เน้นยี่ห้อ asrock การ์ดเสียงดีกว่า msi (แล้วแต่นะครับ อยากเน้นยี่ห้อก็จัดไป)

แรมตามนั้น

hdd ตามนั้น

เรื่องหน้าจอผมบอกก่อนเลยนะ ผมไม่ได้ถนัดสักเท่าไหร่ ตามๆกันมา

psu แนะนำ 2 ยี่ห้อ xfx กับ seasonic seasonic มันหาซื้อยากจริงๆ(จากคนไปซื้อที่พันทิพย์ งามวงศ์วาน)

ssd ผมก็ไม่ถนัดเหมือนกัน แต่พอมองออก

การ์ดจอ ผมดู gtx 1060 มีอยู่ 3 ยี่ห้อที่ oc ดี อันดับที่ 1 ตามรูป ที่ 2 ก็ GIGABYTE GTX1060 WINDFORCE OC 6GB กับ ZOTAC GTX1060 AMP! Edition นอกนั้นบาย ที่ผมเอาตามรูป เน้นการใช้งานล้วนๆ

DVD 500 LG

เคส ฯลฯ
    ขอบคุณมาก ครับ

กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,625
    2011 ไปเลยครับ 6/12 Render งานได้ดีกว่าอยู่แล้วครับ ผมก็ใช้ตัดต่อวีดีโออยู่ ยาวๆแรงๆเลยครับ จัดแล้วถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เสียเงินเยอะไปแต่ได้สเปกแบบนี้ผมมองว่าไม่คุ้มนะครับ แล้วการใช้งานเน้นไปทางไหน