ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Cabal

Crossfire Legends

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Uber Ragnarok Online, แร็คเถื่อน ถุงผ้า Handmade ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก
ให้เช่า Colocation
คูปอง UBER
Ragnarok Online
กระเป๋า Handmade
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ
ขายเกม PC

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question ช่วยเลือก SSD ที่คุ้มๆให้หน่อยครับ

ts5
    ใช้กับโน๊ตบุ๊คนะครับ ตัวที่ใช้อยู่คือ HP Pavilion 15 Gaming - AK041Tx

https://notebookspec.com/notebook/72...5-ak041TX.html

อยากได้ SSD ซักลูก ไม่แน่ใจว่าตัวนี้ใส่ SSD แบบ M.2 หรือ NVMe ได้รึเปล่า ใครเคยใช้ขอข้อมูลด้วยครับ

ถ้าไม่ได้จะแกะ Optical Drive ออก เลยอยากให้ช่วยแนะนำทั้ง SSD แบบ SATA และ M.2 ให้หน่อยครับ

อยากได้ อายุการใช้งานยาว ๆ (4ปีขึ้นไป) ประกันยาว ๆ ราคาไม่แรงมาก (ไม่เกิน 2,300 หรือบวกลบนิดหน่อย)

ช่วยแนะนำยี่ห้อให้ทีครับ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยจริงๆ ยิ่ง SSD ดูเสียง่าย อยากได้คำแนะนำครับผม

SSD แบบ SATA เล็ง 750 Evo เอาไว้ ไม่ทราบดีหรือไม่ครับ
    SSD แบบ M.2 ยังไม่ได้เล็งไว้ คง Plextor ซักตัว ดีหรือไม่ครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 103

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread