ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question ช่วยเลือก SSD ที่คุ้มๆให้หน่อยครับ

ใช้กับโน๊ตบุ๊คนะครับ ตัวที่ใช้อยู่คือ HP Pavilion 15 Gaming - AK041Tx

https://notebookspec.com/notebook/72...5-ak041TX.html

อยากได้ SSD ซักลูก ไม่แน่ใจว่าตัวนี้ใส่ SSD แบบ M.2 หรือ NVMe ได้รึเปล่า ใครเคยใช้ขอข้อมูลด้วยครับ

ถ้าไม่ได้จะแกะ Optical Drive ออก เลยอยากให้ช่วยแนะนำทั้ง SSD แบบ SATA และ M.2 ให้หน่อยครับ

อยากได้ อายุการใช้งานยาว ๆ (4ปีขึ้นไป) ประกันยาว ๆ ราคาไม่แรงมาก (ไม่เกิน 2,300 หรือบวกลบนิดหน่อย)

ช่วยแนะนำยี่ห้อให้ทีครับ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยจริงๆ ยิ่ง SSD ดูเสียง่าย อยากได้คำแนะนำครับผม

SSD แบบ SATA เล็ง 750 Evo เอาไว้ ไม่ทราบดีหรือไม่ครับ
    SSD แบบ M.2 ยังไม่ได้เล็งไว้ คง Plextor ซักตัว ดีหรือไม่ครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 103

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread