สวัสดีครับผมเอาบทความแนะนำแอพใส่ข้อความในรูปภาพจากเว็บไซต์ Jaidapps มาให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันเผื่อจะมีประโยชน์กับทุกคนนะครับบ

Rhonna Designs (ราคา $1.99)

แอพแรกที่ขอแนะนำในวันนี้คือ Rhonna Designs แอพแต่งรูปใส่ข้อความสุดเจ๋ง ที่ลูกเล่นหลากหลายในเลือก มีฟีเจอร์ต่างๆ ให้เราใส่กัน มี Background น่ารักๆ ในตัวแอพให้ใส่กันและจุดเด่นที่สำคัญของแอพนี้คือการใสตัวอักษรที่เราสามารถออกแบบได้ทั้งชนิด รูปแบบและสีสันต่างๆ ของตัวอักษร ซึ่งเราสามารถเปลี่ยนภาพธรรมดาๆ ของเราให้กลายเป็นภาพที่มีลูกเล่น สะดุดตาโดยใช้ความคิดสังสรรค์ของเราได้เลยทีเดียว เรียกได้ว่าความคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปแน่นอน พร้อมทั้งสามารถส่งตรงรูปภาพของคุณเข้า inatragram ได้ทันที
โหลดแอพใส่ข้อความในรูป Rhonna Designs ---> Android , iOS

PicLab (แอพใส่ข้อความฟรี)

แอพใส่ข้อความในรูปภาพ PicLab แอพพริเคชั่นใส่ข้อความฟรีที่รับรองมือถือทุกรุ่นมือ ด้วยการออกแบบที่เรียบง่าย ทำให้แอพตัวนี้มีการใช้ง่ายที่ง่ายไปด้วย PicLab มีความสามารถในการใส่ตัวอักษร ออกแบบ ปรับขนาด ความทึบ กรอบ(สวยมากๆ) และยังมีฟอนต์ให้เลือกมากมายอีกด้วย นอกจากนี้ตัวแอพยังมีคุณสมบัติการกรองภาพ การถ่ายภาพ ปรับความชัดได้อีกด้วย แถมยังออกมาให้โหลดฟรีๆ อีกด้วย
โหลดแอพใส่ข้อความในรูป PicLab ---> Android , iOS

Over (ราคา $1.99 )

แอพใส่ข้อความในรูปภาพ over แอพแต่งรูปที่มีการออกแบบสวยงามและสามารถใส่ข้อความเจ๋งๆ ลงไปในรูปภาพของคุณได้อย่างง่ายดาย นึกถึงแอพไหนไปไม่ได้เลยกับแอพ Over แอพพริเคชั่นใส่ข้อความสุดเจ๋งที่สามารถใส่ความอักษรเก๋ๆ น่ารักๆ วาดรูปหร้อมทั้งยังสามารถทำให้พื้นภาพของภาพมืดลงได้อีกด้วย นอกจากยังมีฟิลเตอร์ของตกแต่งน่ารักๆ มากมาย แอพนี้เสียตังค์นะจ้ะประมาณ 70 บาท ซึ่งสมัยก่อนแอพนี้จะมีเฉพาะ iOS แต่ปัจจุบันชาว Android ก็มีให้โหลดใช้กันแล้วจ้าา
โหลดแอพใส่ข้อความในรูป Over ---> Android , iOS

Phonto - Text on Photos (แอพใส่ข้อความฟรี)

แอพใส่ข้อความในรูปภาพ Phontoสำหรับใครที่กำลังมองหาแอพแต่งรูปฟรี ที่ใช้งานง่าย สามารถออกแบบและใส่ข้อความลงไปในรูปภาพได้หลากหลาย ต้องแอพนี้เลยกับ Phonto แอพพริเคชั่นสุดฮอตในปี 2016 ที่ผ่าน ตัวแอพมีดีไซต์ที่เรียบง่ายยย (ง่ายจริงๆ นะ) ที่สำคัญมันฟรีและดีมากเลยสำหรับคนที่ไม่มีเงินทุนแต่อยากได้แอพใส่ข้อความในรูปภาพดีๆ เราขอแนะนำแอพนี้เลย (ข้อเสียของมันมีนิดหน่อยนะ เนื่องจากมันเป็นแอพฟรีเลยมีโฆษณาปรากฏ แต่ไม่ถึงกับกวนใจอะไรหรอก)
โหลดแอพใส่ข้อความในรูป Phonto ---> Android , iOS

funtext on photo (แอพใส่ข้อความฟรี)

แอพใส่ข้อความในรูปภาพ Funtext on Photo มากันแอพใส่ข้อความในรูปตัวสุดท้ายที่เราจะแนะนำกันกับ funtext on photo แอพพริเคชั่นใส่ข้อความสไตน์น่ารักๆ รับรองทั้งภาษาไทยและภาษาอังกฤษ มีสติ้กเกอร์ให้เราเลือกใช้ตกแต่งรูปภาพอยู่มากมาย พร้อมกับกรอบข้อความคำพูดสุดแบ้วที่จะทำให้รูปภาพของคุณกลายมาเป็นภาพสุดน่ารักทันที ซึ่งแอพนี้ออกมาให้โหลดกันแบบฟรีๆ ได้เลย มีเฉพาะ Android นะจ้ะ
โหลดแอพใส่ข้อความในรูป funtext on photo ---> Android

ที่มานะครับใครสนใจเข้าไปดูกันได้นะ (เว็บผมเองครับ) http://jaidapps.com/แอพใส่ข้อความในรูป