ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

i like catcat is my world
    กล่าวขอบคุณ
    7,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,992
    Blog Entries
    3

Post เมื่อไม่ได้ใจเขา ก็ต้องบังคับให้ได้มันมาให้ได้

สวัสดีครับ นี้เป็นครั้งแรกที่จะเล่าเหตุการณ์จริงๆที่เคยเกิดขึ้นในชีวิตผมที่ได้เจอมานะครับ อาจเขียน หรือ อธิบาย ไม่ค่อยได้เข้าใจอย่างลึกซึ้ง แต่ก็จะพยายามให้ผู้อ่านได้เข้าใจนะครับ
    นี่เป็นเหตุการณ์ ที่เกิดขึ้นจริงๆกับผมและเพื่อนผม ไม่มีการแต่งหรือต่อเติมใดๆทั้งสิ้น
    ------------------------ (ใช้ชื่อสมมุติ)
    *ผมเรียนอยู่มหาลัยแห่งหนึ่ง สาขาขอไม่เอ่ย จังหวัดขอไม่เอ่ยนะครับ*
    เป็นเหตุการณ์ตอนเทอม1 ซึ่งก็ไม่มีอะไรมากตอนเข้ามาใหม่ๆ ก็ทำความรู้จักกับเพื่อนๆ ในห้องทีละคนๆ เขาก็จะจัดกิจกรรมรับน้อง โดยการปนๆแต่ละสาขากันไป ให้ได้มีส่วนร่วมด้วยกันจะได้รู้จักกันมากๆขึ้น ผ่านไปหลังจากหมดกิจกรรมรับน้อง ก็เข้าสู่ช่วงเรียนกันอย่างจริงจัง
    อาร์ต เพื่อนผมเคยเรียนด้วยกันมาก่อน สมัยอยู่ประถม เป็นคนที่ชอบเครื่องบิน ชอบเรื่องรถ มากที่สุด เวลามีเครื่องบินลำไหนบินผ่านมันชอบถ่ายรูปเก็บไว้ และ ชอบบอกเพื่อนๆว่ารุ่นอะไรๆ และรถคันไหนแพงๆขับมาก็ชอบเก็บถ่ายไว้
    เจ เพื่อนผมรู้จักกันก่อนที่จะเข้ามหาลัย 3 คนนี้รวมผม ชอบไปไหนมาไหนด้วยกันตลอด ผ่านไปสักครึ่งเทอม
    เจมันคุยกับผมว่า ไอ่อาร์ตมันยังไม่มีแฟน หาแฟนให้มันเลยดีไหม /ผม:เออๆ ได้ๆแล้วมุงจะเอาใครให้มันวะ
    เจ:เพื่อนในคณะเราเนี้ยแหละ /ผม:จะดีหรอว่ะ เลิกกันไปจะมองหน้ากันไม่ติดนะเว้ย อยู่ด้วยกันอีกตั้ง 4 ปี
    เจ:เอาเหอะน่าๆ (อาร์ต ไม่เคยมีประสบการ์ณด้านการจีบหญิงมาก่อน จะให้บอกตรงๆก็คือ มันไม่หล่อมาก แต่ก็ไม่ถึงกับทุเรศ ฐานะบ้านมีรวยมาก )
    ผม:แล้วมุงเลือกใครให้มันละ? /เจ:ออยไง ผมนี่ถึงกับตะลึงเพราะออยในรูปดูน่ารักฟรุ๊งฟริ๊งมากแต่ตัวจริงถึงกับ.....อืมนะ
    พวกเราสามคนเคยคุยเรื่องออยแบบตลกๆฮาๆ กันว่า เจ:ออยในรูปก็ดูดีนะ แต่ตัวจริงกุนี่ตกใจชิป___ /ผมซึ่งมองในแง่ดีบอกมันสองคนไปว่า มุงอย่าดูคนรูปลักษณ์ภายนอกสิ ตั้งดูที่ภายใจเว้ย จริงๆผมก็คิดแบบนี้แหละตั้งแต่ตอนแรก

มาถึงวันที่ผมกับเพื่อนๆมาเจอ ไอ่เจหยิบโทรศัพท์อาร์ต ส่งข้อความรูปหัวใจ ให้ออย แต่อาร์ตยังไม่รู้ตัว พอผิดสักเกต ไอ่อาร์ตก็รีบหยิบโทรศัพท์ของมันมา
    ดูว่าไอ่เจมันทำอะไร ไอ่อาร์ตเห็นโวยวายใหญ่เลย พวก มุงทำบ้าอะไร /เจ:หาสาวให้ มุงไงเห็นว่าโสดนิ 5555 /อาร์ต:ก็ออยมันไม่สวยนิ
    เจ:อย่าดูคนที่ภายนอกสิเหมือนที่ฟลุ๊คบอก(ฟลุ๊คนามสมมุติผม) เจ:งั้นระหว่างมิลค์กับออย มุงจะเลือกใคร /อาร์ต:ก็ต้องเลือกมิลค์ไง
    เจ:นั่นเห็นไหม มุงเลือกคนที่หน้าตาไง จากนั่นไอ่เจก็ชักแม่น้ำทั้งห้า มาพูดให้อาร์ต อาร์ตมันก็เชื่อสนิท เพราะมันเป็นคนเชื่อคนง่าย(มิลค์เป็นผญที่หน้าตาน่ารัก)

ผ่านไปสอง สามอาทิตย์ เลยมาคุยกันอีกรอบ /เจ:ไงเป็นไงบ้าง /อาร์ต:อะไรเป็นไง /เจ:สาว มุงไง 5555 /อาร์ต:ก็คุยๆกันอยู่ แต่กุชอบพี่คนนึงอยู่วะ
    ผม:งั้นถ้า มุงชอบพี่เขา มุงก็ทักไปคุยกับพี่สิ ไม่ต้องคุยกับออยแล้ว (ที่ผมบอกแบบนี้เพราะว่า ผมสนับสนุนเพื่อนให้คุยกับคนที่ตนเองชอบมากกว่าที่จะคุยกับคนที่เพื่อนให้ลองคุยแบบไม่ได้ตั้งใจ) /อาร์ต:งั้นลองดูวะๆ

ผ่านไปเกือบอาทิตย์ ผม:ไงคุยกับพี่เขารึยัง คนไหนวะบอกกุหน่อย /อาร์ต:คุยอยู่ 55 คนที่เคยอยู่กลุ่มกะ มุงตอนรับน้องไง (กลุ่มตอนรับน้องคือว่าจะแบ่งพี่ๆแต่ละชั้นปี มาฝึกน้องๆตามฐานต่างๆอะครับ) ผม:เอ้าา ละคนไหนวะ ผมก็สงสัย /อาร์ต:เดี๋ยวไปถนนคนเดินเดี๋ยวก็รู้
    ตอนไปถนนคนเดิน ผม:อ๋อพี่คนนี้นิ ซึ่งผมก็รู้จักครับตอนรับน้อง /อาร์ต:ปะๆไปกินข้าวกัน ซึ่งก็คุยกันบลาๆผมก็จำไม่ได้
    วันต่อมาผมก็ถามอาร์ตว่า แล้วออยได้คุยอยู่มั้ย มันตอบว่าคุยอยู่ ผม:เอ้า!!! มุงจะคุยกับใครหลายๆคนแบบนี้ไม่ได้นะเว้ย
    อาร์ต:อีกคนนึงกุก็ชอบ อีกคนนึงกุก็สงสาร ไม่อยากทิ้งใครไปเลยวะ /ผม:* มุงทำแบบนี้ไม่ถูก ไหนมันเป็นยังไงเล่าให้กุฟัง
    อาร์ต:ก็ออยบอกว่า เหมือนพี่เขา จะชอบกุเพราะกุมีเงินไง พี่เขาหน้าเงิน ออยบอกกุแบบนี้ (ออยอยู่กลุ่มรับน้องกับผม)
    ผมก็งงว่าไปรู้มาได้ไงวะ คุยกับพี่เขาตอนไหนถึงรู้ว่าพี่เขาหน้าเงิน ผมก็บอกเพื่อนผมไปว่า งั้น มุงลองคิดดูดีๆ ว่า ระหว่างอยู่กับพี่เขา กับออย มุงรู้สึกยังไง ผ่านไปสองสามวัน ผมก็คุยกับมันต่อ เป็นไงบ้าง ความรู้สึกเป็นยังไง /อาร์ต:อีกคนก็รู้สึกดี อีกคนก็ไม่อยากเสียไป
    ผมกุบขมับ จะตอบมันว่าอย่างไรดีวะ มันตอบมาแบบนี้ ผมก็เอ่ยไปว่า ทำตามความรู้สึกตัวเองมันจะมีคนนึง ที่ มุงรู้สึกด้วยมากที่สุด คนนั่นแหละ

-------------
    เรื่องมันยาวอยู่นะครับ ถ้าผู้อ่านสนใจผมจะเล่าต่อ ถ้าผู้อ่านไม่ชอบผมจะได้ลบกระทู้ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GhostGamerTVChannel : 21st January 2017 เมื่อ 22:20

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    จัดไป เล่าต่อเลยครับ
    "แค่มีกางเกงในเปลี่ยนสำหรับวันพรุ่งนี้กับเงินสักเล็กน้อยก็เพียงพอแล้ว"

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,313
    3
    วันต่อมา ผมถามอาร์ตว่า ไงบ้าง มุงเลือกใคร /อาร์ต:กุเลิกคุยกับพี่เขาบะ กุก็คุยกับออยอยู่ /ผม:อืมดีละ แล้วคบกับออยยัง /อาร์ต:ยัง ไม่อยากให้ใครรู้ เพราะว่า เหมือนจะมีน้องคนนึง ชอบกุอยู่เหมือนกัน /ผม:ไอสั_ มุงนี่อีกละ /อาร์ต:ก็กุยังไม่แน่ใจ /ผม:อืม ช่างมันเรื่องแบบนี้ต้องใช้เวลา
    ผมคุยกับเจ ไอ่เจรู้สึกว่าเราบังคับไอ่อาร์ตไปรึป่าววะ /เจ:ก็ไม่เห็นมีอะไรนิ มุงอะคิดมาก /ผม:เออกุว่าคิดมากจริงๆ เรื่องของคนสองคนเนาะ

เพื่อนผู้หญิงคนนึงมันก็มาถามผมว่า /เมย์:ออยคุยกับอาร์ตหรอ /ผม:เฮ้ย!****รู้ได้ไง /เมย์:ก็เราเห็นมันคอลเฟสคุยกะอาร์ตอะ ตอนดึกๆแทบจะทุกวันเลย (ผญสาขานี้จะนอนหอเดียวกันหมดครับ ห้องจะแยกกัน แต่ละห้องจะมีบัดดี้ เป็นคู่ๆกะนไป) /ผมตอบแบบเหมือนไม่รู้ ก็คงงั้นมั้ง /เมย์:ฟลุ๊ครู้ไหมเมื่อเช้าเราแกล้งถามออยว่าไง ออยถ้าอาร์ตมาจีบออยจะเอาไหม /ออย:เอาสิ /เมย์:ทำไมละ? /ออย:ถ้ามันไม่รวยก็ไม่เอาหรอก ผมได้ยินจากปากเมย์ก็ไม่อยากจะเขื่อ แต่เมย์ก็เป็นคนที่ไว้ใจได้ ไม่พูดโกหก ผทก็ตอบเมย์ไปว่า งั้นก็ฝากเตือนออยด้วย ถ้าไม่รักกันที่นิสัยหรือความรู้สึกไม่ต้องมาคุยกับอาร์ต

หลายๆวันต่อมาผมยังไม่ได้คุยกับอาร์ตเพราะจำได้ว่าไม่ค่อยว่าง+ปัญหาเยอะแยะในชีวิตตัวเองต้องจัดการของตัวเองเสียก่อน
    เข้ามาเรียนในห้องเห็นอาร์ตหลับในคาบตลอด ผมก็แปลกใจเป็นเพราะผมรึป่าว เพราะว่าตกดึกผมชวนอาร์ตเล่นเกมส์ตลอดแต่ช่วงแรกๆอาร์ตก็มาเรียนได้ปกติไม่ง่วงนอน แต่ทำไมช่วงนี้ดูเหมือนหลับไม่เพียงพอ พักกลางวันผมจึงได้คุยกับอาร์ต มุงนอนกี่โมง /อาร์ต:ตี4 ผมถึงกับห๊ะ ! ก็เราเล่นเกมส์กันถึงเที่ยงคืนก็นอนนิหว่า ทำไมถึงนอนดึก คุยกะสาวหรอ 55555 อาร์ตก็เงียบๆไปกินข้าวกันไป ตกเย็นมาวันนี้ผมชวนอาร์ตเล่นเกมส์อีก แต่โดนปฏิเสธ ผมก็คิดว่า มันไม่ว่างเราชวนมันเล่นมาเยอะละ ปล่อยๆวันนึง โดยปกติแล้วมันชอบเล่นเกมส์นี้มากๆ เพราะเป็นเกมส์เครื่องบินมันจึงชอบ วันต่อมาผมชวนอีก มันก็ปฎิเสธ มันก็บอกว่ากุไม่เล่นละ ไม่ว่างเลย มีธุระต้องทำ ผมก็อ่าๆโอเคๆไม่มีปัญหา ในใจผมก็เสียใจนิดนึง อุส่าเล่นด้วยกันมา (ไม่ได้ติดเกมส์ขนาดนั่นนะครับ5555)
    รุ่งขึ้นเรียนคาบเช้าเพื่อนในห้องแกล้งพูดขึ้นมาว่า ออยกับอาร์ตเป็นแฟนกันหรอ ในห้องก็เงียบรอฟังจากปากทั้งสอง ฝังออยก็ยิ้มๆ อาร์ตก็ก้มหน้าทำเหมือนไม่สนใจ ผมก็แปลกใจว่ารู้กันได้ไงวะ ไอ่เจก็ไม่ได้บอกใคร ผมเลยถามเมย์ว่าเป็นคนบอกหรอ พูดแบบเบาๆ เมย์พยักหน้า งึกๆ พักเที่ยงผมพูดคุยกับอาร์ต ****เป็นไงบ้างเนี้ย หน้าบูดหน้าเบียวเชียว มุงเคืองที่เพื่อนในห้องรู้หรอ /อาร์ต:ป่าวหรอก ไม่ซีเรียส /ผม:ฟังนะ มุงเลิกคุยกับออนได้ละ เพราะเพื่อนผญกุบอกว่า ออยพูดว่า ถ้ามันไม่รวยกุก็ไม่เอาหรอก /อาร์ตทำหน้าเหมือนจะไม่เชื่อ อ่าๆ กุจะพยายามละกัน (ผมเตือนเพื่อนด้วยความหวังดีครับ เพราะผมสงสารเพื่อนผมไม่อยากให้เจอแฟนคนแรกเป็นแบบนี้)
    คาบเช้ากับบรรยากาศเดิทๆไอ่อาร์ตเดินมาสะลึมสะลือ ผมเดินเข้าไปทักเฮ้ยเป็นไงบ้างเลิกคุยรึยัง /อาร์ตตอบกลับมาด้วย คำตอบที่ผมตกใจ กุคบกับออยแล้ววะ ผมตะลึงกับคำตอบ เป็นไปได้ไงคุยบอกให้เลิกคุยไง /อาร์ต:กุต้องทำ กุจำเป็น ผมตอบด้วยความโมโห จำเป็นเห__ยไรมุงวะ เราสองคนจบบทสนทนาแค่ตรงนั่นเพราะเดินเข้าห้องเรียน...

ดึกๆจะมาต่อนะครับ ไปทำธุระก่อน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    1
    ไม่ไปหมวด Love ล่ะ ครับมีคนเม้นเยอะพอสมควรไม่ร้างน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    7,313
    3
    OK ครับจะย้ายไปแล้วนะ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ว่างก็มาต่อไวๆนะครับ ค้าง . . .

ปักไว้ก่อนเดี๋ยวมาต่อนี่ยังกะนั่งอ่านพันดริฟ