ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507

Resident Evil7 เล่นจบแล้วมาแนะนำกัน ความน่าซื้อ 7.5/10 ไม่สปอย

สวัสดีครับชาว Jokergame วันนี้ผมจะมาแนะนำ RE7 ว่ามันดีและน่าซื้อขนาดไหน
    ผมจะไม่สปอยเนื่อเรื่องแน่นอนครับ ผมใช้เวลาในการจบเกมส์นี้เกือบ 7ชั่วโมง
    หลังจากที่ปล่อยให้เล่นกัน RE ภาคนี้ถึงจะเป็น FPS แต่ก็ยังมีความเป็น RE อยู่
    ระบบเกมส์ก็เหมือนต่อ ยอดมาจากภาคก่อนๆ มีช่องเก็บของ มีผสมของ มีปืนพิเศษ
    เกมส์เพลย์ช่วงแรกๆ จะน่าเบื่อมาก ผมเกือบจะเลิกหลังจากเล่นไปได้ 2ชั่วโมง
    ในช่วงแรกๆ นั้นเกมส์จะออกแนวคลายๆ Evil within หรือ F.E.A.R2
    ที่ให้ความรู้สึกแบบ หลังจากจบช่วงนี้ไปขอพักก่อน แล้วค่อยมาเล่นใหม่
    ไม่เหมือน RE3/4 หรือOutlast ที่เล่นได้เรือยๆ จนจบยังไหว
    แต่หลังจากจบช่วงแรกไปแล้วพอเข้าช่วงหลังๆ เกมส์เพลย์จะสนุกมากขึ้น และมากขึ้นไปอีก
    จนไม่อยากพักกินน้ำเลยทีเดียว แต่เสียดายที่้เนื้อเรืองของเกมส์ที่ขยี้ไม่สุด ถ้าได้อีกนิดจะสุดๆ
    ช่วงหลังของเกมส์จะคลายๆ RE4 ในตอนแรกๆเลย แค่เป็นแบบ FPS
    ตอนแรกผมก็เสียดายที่เป็น FPS แต่พอเห็น หน้าตัวละครแล้ว เออ...ให้อภัย

ความน่าซื้อเกมส์นี้จัดไปเลย 7.5
    หัก 1คะแนน จากเกมส์เพลย์ ที่แสนน่าเบื่อในตอนต้น
    หักอีก 1 จากเนื้อเรื่องที่ขยี้ไม่สุด ทั้งทีอีกนิดจะสุดอยู่แล้ว
    หักอีก 0.5 เพราะความรู้สึกส่วนตัวที่อยากให้เกมส์นี้เป็น TPS
    ตอนแรกจะหัก1 แต่พอเห็นสารรูป พระ,นาง แล้วโอเค FPS นั้นแหละดีแล้ว

เกมส์วางขายแล้วรีบไปจัดมาเล่นสะวัยรุ่น

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: