ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

สอบถามเรื่อง notebook lenovo Y410p ครับ

คือตอนนี้ก็ใช้มานานและครับแต่ยังไม่อยากซื้อเครื่องใหม่ แต่เครื่องตอนนี้ก็เริ่มเล่นเกมใหม่ๆไม่ได้ละครับ

อยากถามหน่อยครับว่าสามารถอัพเกรดอะไรได้มั่งไหมครับ

รบกสนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    คงอัพได้แค่แรมครับ แต่ก็คงช่วยให้แรงขึ้นไม่ได้ เก็บตังซื้อใหม่โลด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    1. เพิ่มแรมเป็น 8x2gb ddr3 bus 1600
    2. ใส่ ssd แทนช่อง hdd แล้วลง window 10 และใช้ถาดแปลงใส่ hdd ตัวเก่าตรงช่อง dvd
    3. ทาซิลิโคน cpu vga ใหม่ คับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    รอซื้อใหม่ไม่ต้องอัพไรทั้งนั้น ที่ทำได้ปัดฝุ่นทำความสะอาดครับ

ปล.เล่นเกมส์ซื้อคอมคุ้มกว่า อัพเกรดง่าย อะไหล่ถูกกว่า
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W