ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 628

Cool Resident Evil 7 เตรียมทยอยปล่อย DLC เริ่มตั้งแต่ 31 มกราคมนี้!

Resident Evil 7 เตรียมทยอยปล่อย DLC เริ่มตั้งแต่ 31 มกราคมนี้!

จากกระแสตอบรับของเกม Resident Evil 7 ที่ดีเกินคาด ทาง Capcom ก็ได้เพิ่มดีกรีการโปรโมทแก่สาวก Resident Evil กันไปอีกขั้น ด้วยการปล่อย Trailer มาให้ชมกันอีกชุด รวมถึงภาพชุดอีก 10 กว่ารูป พร้อมกับประกาศ DLC เนื้อเรื่องเสริมที่จะให้ผู้เล่นได้ดาวน์โหลดกัน ซึ่งมีทั้งแบบฟรีและเสียเงิน ดังนี้ครับ

- DLC ชุดที่ 1 จะมีชื่อว่า Banned Footage Vol.1 วางจำหน่ายในวันที่ 31 มกราคมนี้ ราคา 9.99 เหรียญสหรัฐฯ ประกอบไปด้วย

1. ไอเทมวิดีโอเทป "Bedroom" ที่เมื่อเปิดดูแล้วผู้เล่นจะต้องหาทางหนีออกมาจากห้องปิดตายให้ได้ พร้อมกับต้องคอยซ่อนตัวไม่ให้มาร์เกอรีธเจอตัวเราด้วย

2. ไอเทมวิดีโอเทป "Nightmare" ที่เมื่อเปิดดูแล้วผู้เล่นจะต้องเอาตัวรอดจากฝูงศัตรูแบบมาราธอนจนกว่าจะถึงเวลาพระอาทิตย์ขึ้นในเกม ระหว่างนี้ผู้เล่นจะสามารถผสมไอเทมหรือทำกับดักเพื่อช่วยทุ่นแรงได้

3. โหมด "Ethan Must Die" ซึ่งเป็นโหมดพิเศษเพื่อทดสอบฝีมือของผู้เล่น และไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับโหมดเนื้อเรื่อง (ทว่าโหมดนี้จะไม่รองรับกับการเล่นคู่กับ PlayStation VR นะครับ)
    - DLC ชุดที่ 2 จะมีชื่อว่า Banned Footage Vol.2 วางจำหน่ายในวันที่ 14 กุมภาพันธ์นี้ ราคา 14.99 เหรียญสหรัฐฯ ประกอบไปด้วย

1. ไอเทมวิดีโอเทป "21" ที่เมื่อเปิดดูแล้ว ผู้เล่นจะต้องเอาชีวิตรอดมาจากกับดักสุดโหดของลูคัสให้สำเร็จ

2. ไอเทมวิดีโอเทป "Daughter" ที่เมื่อเปิดดูแล้วจะเป็นภาพเหตุการณ์ในอดีตของครอบครัวเบเกอร์ก่อนจะเจอโศกนาฏกรรมที่เป็นจุดเริ่มต้นของเกมภาคนี้

3. โหมด "Jack's 55th Birthday" ซึ่งเป็นโหมดพิเศษแยกเฉพาะ ไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่อง ผู้เล่นจะต้องทำการป้อนอาหารเข้าสู่ร่างของแจ็คโดยต้องแข่งกับเวลาที่กำหนดไว้

- DLC เนื้อเรื่องเสริม "Not a Hero" จะปล่อยให้ผู้เล่นได้ดาวน์โหลดกันแบบฟรีๆ ในช่วงฤดูใบไม้ผลิของปีนี้ (ประมาณเดือนมีนาคม - พฤษภาคม)

จัดเต็มมาขนาดนี้ สาวก Resident Evil ไม่ควรพลาดเด็ดขาด!

Credit : ONLINE STATION
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย game_preview : 30th January 2017 เมื่อ 16:06

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เหนื่อยใจกับเกมสมัยนี้ สร้างมาให้เสร็จให้หมดเลยก็ไม่ได้ 55555

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    แค๊ปหมูก็ยังคงเป็นแค๊ปหมูอยู่วันยังค่ำ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ไม่ทำโหมด Mercenary มาด้วยเลยล่ะ แต่รูปแบบศัตรูภาคนี้มันน้อยนินะ ถ้าไม่นับบอส

แต่อย่างน้อย DLC ของ Chris ก็ฟรีสินะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    นี่สรุปว่าที่เกมมันสั้นจุ๊ดจู๋แค่6ชั่วโมงกว่า ๆ เนี่ย(แอบไปดูในยูทูป) เพราะแคปหมูหั่นจนไม่เหลือซากกะว่าจะเอามาหากินกับ
    DLC ยาว ๆ เลยใช่มั้ย ยังรักษามาตรฐานเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลย หน้าเลือดหน้าเงินอย่างไรก็เป็นอยู่อย่างนั้น ตัวเกมมันก็สั้น
    แล้วแทบไม่มีอะไรให้น่าเล่นซ้ำเหมือนภาคก่อน ๆ เลยนะ(ความน่าเล่นซ้ำยังน้อยกว่า4-6อีก) สงสัยอยากได้รางวัลเกมยอดแย่
    แห่งปีแหง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เกมส์ยังไม่ทันแคล็กได้เลยทะเลาะกันแล้ว =='

เกมส์สั้นจริงแต่ก็ถือว่าเกมส์ดีนะครับ ราคายังแพงอยู่รอลดเหลือพันนึ่งค่อยซื้อ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ด้วยความเคารพนะครับ ส่วนตัวเล่นจบแล้วใช้เวลาไปทั้งหมด 10 ชั่วโมงในระดับความยาก Normal
    ตัวเกมก็ไม่ได้สั้นนิครับ ภาคเก่าๆ ก็เวลาประมาณนี้ทั้งนั้นผมคิดว่าการดูคนเล่น กับการมาเล่นเองความรู้ต่างกันแน่ครับ
    และนี้คือ RE ฉบับ 123 จริงๆ ไม่ใช่ Outlast ถือปืน ( โดยเฉพาะกลิ่นอายภาค 1 มาเต็มๆ ) มันคือ horror survival ขนานแท้

ส่วนเรื่อง DLC อันนี้เห็นด้วยว่าเนื้อเรื่องหลักจบแล้วยังสงสัยอีกเยอะ คงต้องรอ DLC ฟรีที่จะปล่อยมา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    เกมส์ยังไม่ทันแคล็กได้เลยทะเลาะกันแล้ว =='

เกมส์สั้นจริงแต่ก็ถือว่าเกมส์ดีนะครับ ราคายังแพงอยู่รอลดเหลือพันนึ่งค่อยซื้อ
    https://www.gamersgate.com/DD-RESIDE.../?caff=6316367
    899 ครับคนจริงพูดจริงต้องจัดแล้วละ 555 ไม่ก็คีย์การ์ดจอ 900 ครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ไม่รู้ไม่ชอบสักภาค ชอบแนวdying lightมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ด้วยความเคารพนะครับ ส่วนตัวเล่นจบแล้วใช้เวลาไปทั้งหมด 10 ชั่วโมงในระดับความยาก Normal
    ตัวเกมก็ไม่ได้สั้นนิครับ ภาคเก่าๆ ก็เวลาประมาณนี้ทั้งนั้นผมคิดว่าการดูคนเล่น กับการมาเล่นเองความรู้ต่างกันแน่ครับ
    และนี้คือ RE ฉบับ 123 จริงๆ ไม่ใช่ Outlast ถือปืน ( โดยเฉพาะกลิ่นอายภาค 1 มาเต็มๆ ) มันคือ horror survival ขนานแท้

ส่วนเรื่อง DLC อันนี้เห็นด้วยว่าเนื้อเรื่องหลักจบแล้วยังสงสัยอีกเยอะ คงต้องรอ DLC ฟรีที่จะปล่อยมา

https://www.gamersgate.com/DD-RESIDE.../?caff=6316367
    899 ครับคนจริงพูดจริงต้องจัดแล้วละ 555 ไม่ก็คีย์การ์ดจอ 900 ครับ
    เห็นด้วยครับ ถ้างมทางแล้วปลดล็อคทุกสิ่งทุกอย่างในเกมเลย ใช้เวลานานแน่นอน
    นี่ผมเล่นรอบแรก ไม่ได้เน้นปลดล็อค แค่อยากเสพเนื้อเรื่อง แต่กว่าจะจบก็ปาไป 8.30 ชม.
    เกมขนาดแค่ 20 กว่า Gb มีเนื้อหาแบบนี้ผมถือว่าคุ้มค่านะ ดีกว่าเกม 50-60 Gb เล่นรอบเดียวเอียน

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ชิหายgamersgateรับแต่บัตรอย่างเสียดาย 899b อย่างถูก

ปล.จริงๆที่ว่าลดเหลือ1พันนี้คือผมหมายถึง ตัวเกมส์+ซีซั่นพาสนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neobleak : 30th January 2017 เมื่อ 10:41

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ผมเป็นคนนึงที่ว่าเกมนี้ในแง่ลบก่อนเปิดตัว

แต่พอไปดูพวกที่เล่นไว้ใน youtube ต้องบอกเลยว่า need มาก -0-

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อยากเล่นบน VR นะ แต่บอกตรงๆว่าไม่มีเงินซื้อ VR ในตอนนี้

ช่วงนี้ผมอยู่ในช่วงขาลง ประหยัดไว้ก่อน จะไม่สร้างหนี้สินเพิ่มในตอนนี้ ทั้งๆที่อยากได้มาก แต่ต้องข่มจิตใจ ไม่ตามใจตัวเอง
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ผมก็เป็นหนึ่งในหมู่คนที่บอกว่าไม่ควรใช้ชื่อ Resident Evil สำหรับในภาค 7 นี้ก่อนเกมที่จะออกวางจำหน่าย และด้วยเหตุส่วนตัวคคือเป็นคนแพ้เกมแนวแบบ Outlast ด้วย

แต่ไปได้ Resident Evil 7 มา 800 บาท เล่นจบรอบแรกก็ปาไป 8 ชั่วโมงกว่าจะจบ กล้าๆกลัวๆอยู่นานจนไม่อยากออกจากห้องนั้นเลย

แต่พอจบรอบแรกแล้วอยากจะ Speed Run ให้จบเกมภายใน 4 ชั่วโมงเพื่อปลดล็อค Achievement ก็พึ่งจะจบไปและใช้เวลาไป 3 ชั่วโมงหน่อยๆเพราะเราเริ่มรู้ล่ะว่าทำอะไรบ้าง

เดี๋ยวจะเริ่มรอบที่ 3 ระดับง่ายเดินตามหา Mr. Nowhere และหาของอย่างอื่นด้วย....Resident Evil 7 นี่ถือเป็นอีกเกมที่ผมเล่นคุ้มและเล่นได้หลายรอบอยู่นะ เนื้อหาของเกมก็ไม่ได้สั้นไปด้วย มาตรฐานของซีรี่ย์นี้อยู่แล้ว

เราอาจจะลองหาวิธีใหม่ๆสู้กับศัตรูบ้าง สำรวจเส้นทางใหม่หรือใครที่เป็นนักล่า Achievement แบบผมก็คงชอบอ่ะ เล่นได้หลายรอบอยู่ ขอถอนคำพูดที่ได้พูดไว้ก่อนเกมออกเลย
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เกมนี้ต้องจัดพร้อม VR นะ รับรองฟิน

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เกมโครตดี ไม่สั้นไม่ยาวเกินไป อย่าได้ลังเลครับ จัดซักทีให้มันจบๆไป

DLC หรืออะไรต่อจากนี้ผมมองเป็น Bonus ของแฟนเกมภาคนี้แล้ว

ผมไม่คิดเลยว่าจะต้องออกมาอวย RE ของ Crapcom ได้ขนาดนี้

อย่างว่าเกมคุณภาพครับ เลยทำให้ต้องมองเค้าในมุมใหม่จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 31st January 2017 เมื่อ 06:31
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    รอตัวเต็มมัดรวม dlc ลด50%

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมลองเล่นแล้ว ยังไม่รู้สึกว่ามันคือเกม Resident Evil เลย (เล่นได้ไม่เกิน 30 นาทีมึนหัวตลอด) ภาคก่อนหน้านี้ไม่เป็นเลย ไม่รู้จะพยายามเล่นให้จบได้วันไหน

เสียดายเงินนิด ๆ ซื้อมาแล้วเล่นได้ไม่เต็มที่เล่นแล้วมึนหัวทุกรอบ เล่นนานไม่ได้

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    ผมว่าโอเคนะ เนี้ยละ RE7 ที่ควรจะเป็น อยากให้มันมีอะไรเพิ่มเติมมากกว่านี้คงต้องรอ DLC ตามเคย
    THIS IS SEMPITERNAL!

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    ไอ้พวกไม่รู้อะไรสักแต่จะได้พูด เหมือนนั่นเหมือนนี่ เหนื่อยใจ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    สเป็คเครือ่งเก่าเกินกว่าจะเล่น นั่งๆดูๆไปครับงานนี้

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ในส่วนตัวแล้ว ผมว่าผมชอบภาคนี้ ถือได้ว่ามากเลยก็ว่าได้ มันทำให้ผมรู้สึกเหมือนตอนประถม
    ที่นั่งเล่น ภาค 1 2 3 อยู่่บ้าน (แม้จะไม่ยากเท่าเมื่อก่อน) ช่องเก็บของไม่พอ วิ่งวนไปวนมา แก้ปริศนา
    หาทางไปต่อ รวมๆบรรยากาศในเกมกับอะไรหลายๆอย่าง สำหรับผมแล้ว ภาคนี้จัดว่าดีมากๆ
    (เพราะไม่ปลื้มภาค 5 6 ด้วย มันง่ายเกินไป) ใช่ครับ ภาคนี้มันทำให้กลับไปเป็น horror survival จริงๆ
    ถ้าเกมยากกว่านี้ ไม่มี objective ด้วยละก็ ใช่เลย จะโดนใจสุดๆ 55555

**มีการทำ speed run ด้วย ตอนเป็นเด็กพี่ชายผมก็พยายามทำกับ ภาค 2 และ 3 รู้สึกย้อนวัย 55555

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ชอบมากครับผม

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นหนึ่งในหมู่คนที่บอกว่าไม่ควรใช้ชื่อ Resident Evil สำหรับในภาค 7 นี้ก่อนเกมที่จะออกวางจำหน่าย และด้วยเหตุส่วนตัวคคือเป็นคนแพ้เกมแนวแบบ Outlast ด้วย

แต่ไปได้ Resident Evil 7 มา 800 บาท เล่นจบรอบแรกก็ปาไป 8 ชั่วโมงกว่าจะจบ กล้าๆกลัวๆอยู่นานจนไม่อยากออกจากห้องนั้นเลย

แต่พอจบรอบแรกแล้วอยากจะ Speed Run ให้จบเกมภายใน 4 ชั่วโมงเพื่อปลดล็อค Achievement ก็พึ่งจะจบไปและใช้เวลาไป 3 ชั่วโมงหน่อยๆเพราะเราเริ่มรู้ล่ะว่าทำอะไรบ้าง

เดี๋ยวจะเริ่มรอบที่ 3 ระดับง่ายเดินตามหา Mr. Nowhere และหาของอย่างอื่นด้วย....Resident Evil 7 นี่ถือเป็นอีกเกมที่ผมเล่นคุ้มและเล่นได้หลายรอบอยู่นะ เนื้อหาของเกมก็ไม่ได้สั้นไปด้วย มาตรฐานของซีรี่ย์นี้อยู่แล้ว

เราอาจจะลองหาวิธีใหม่ๆสู้กับศัตรูบ้าง สำรวจเส้นทางใหม่หรือใครที่เป็นนักล่า Achievement แบบผมก็คงชอบอ่ะ เล่นได้หลายรอบอยู่ ขอถอนคำพูดที่ได้พูดไว้ก่อนเกมออกเลย
    เอิ่ม ตุ๊กตาหัวโยก ชื่อว่า "Mr. Everywhere" ไม่ใช่หรอครับ 555 ขำๆนะครับไม่ได้เจตนาจับผิด
    ภาคนี้ใครอยากทดสอบฝีมือ ลองโหมด Madhouse เลยครับ เล่นจบได้เราจะได้ Infinite Ammo ด้วย บอกได้คำเดียวว่าโคตรโกง