ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ทำไมผมถึงตรงนี้แล้วเด้งหลุดตลอดเลยอ่ะครับ
    [IMG][/IMG]

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ non1003 อ่านกระทู้
    ทำไมผมถึงตรงนี้แล้วเด้งหลุดตลอดเลยอ่ะครับ
    [IMG][/IMG]
    ลอง update driver ล่าสุด กับ ปรับ full screen ดูคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ non1003 อ่านกระทู้
    ใช้ phenom รึเปล่า เห็นบ่นหลุดตรงนี้กันหลายคน

วิธีเลี่ยงคือไปใช้เซฟของคนอื่นที่ผ่านตรงจุดนี้ไปแล้ว
    อันนี้เป็นตอนก่อนดูเทป
    http://www80.zippyshare.com/v/Lb7SNFnM/file.html

โหลดไฟล์ แตกแล้ววางทับในนี้ (อย่าลืมทำแบคอัพเซฟของตัวเองไว้ด้วย)
    C:\Users\*username*\Documents\CPY_SAVES\CPY\418370\win64_save\
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dasyra : 2nd February 2017 เมื่อ 19:06

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dasyra อ่านกระทู้
    DLC ที่ลงด้านบน มีตัวนึงที่ปลดล็อค Madhouse ตั้งแต่การเล่นรอบแรก ...ว่าแต่จะมีคนเล่น Madhouse ตั้งแต่ครั้งแรกเลยเหรอ - -"

แตกมาเป็นชื่อตัวเลขโพเดอร์เอาวางในตัวเกมส์หรือค้องวางข้างในโพเดอร์ไหบครับ ไอเท็มที่แถมมาเปิดจากไหน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dasyra อ่านกระทู้
    ใช้ phenom รึเปล่า เห็นบ่นหลุดตรงนี้กันหลายคน

วิธีเลี่ยงคือไปใช้เซฟของคนอื่นที่ผ่านตรงจุดนี้ไปแล้ว
    อันนี้เอามาจากเว็บนอก เห็นคนยืนยันว่าใช้กับเกมแครกของ CPY ได้ เป็นฉาก dinner table
    http://www56.zippyshare.com/v/pAh3dr7K/file.html
    credit mafia47

โหลดไฟล์ แตกแล้ววางทับในนี้ (อย่าลืมทำแบคอัพเซฟของตัวเองไว้ด้วย)
    C:\Users\*username*\Documents\CPY_SAVES\CPY\418370\win64_save\
    ขอบคุณครับ

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asssasin อ่านกระทู้

rl]

โปรแกรมที่โชว์เฟรมเรทข้างมุมบนซ้ายนี่โปรแกรมอะไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ disconnecter อ่านกระทู้
    โปรแกรมที่โชว์เฟรมเรทข้างมุมบนซ้ายนี่โปรแกรมอะไรหรอครับ
    MSI Afterburner ใช้ได้กับการ์ดทุกยี่ห้อ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    แตกมาเป็นชื่อตัวเลขโพเดอร์เอาวางในตัวเกมส์หรือค้องวางข้างในโพเดอร์ไหบครับ ไอเท็มที่แถมมาเปิดจากไหน
    เอาทั้งโฟลเดอร์ตัวเลข วางที่เดียวกับ CPY.ini หรือตัว .exe ของเกมนั่นแหล่ะ ส่วนของเปิดเอาจาก Item Box ก่อนเปิดเอาของ ใกล้ๆจะมีที่เซฟ เซฟก่อนก็ดี

ตามลูกศร

ตอนนี้มี DLC 3 ตัว ลองไปเช็คดูว่ามีครบรึยัง เป็นพวกยา กระสุนเล็กๆน้อยๆ เหรียญเพิ่ม defense attack etc ในกล่อง supply แต่ใครชอบยากๆก็ไม่ต้องลง 555

530591 - Survival Pack B
    http://www2.zippyshare.com/v/UsCjkDsB/file.html

530590 - Survival Pack A
    530592 - Survival Pack C
    http://www98.zippyshare.com/v/nYBoyNCp/file.html

ยังไม่มีก็โหลดมา extract วางลงใน folder เกม
    แล้วแก้ไฟล์ CPY.ini เพื่อปลดล็อก DLC ตรง Unlock_DLCheats=0 เปลี่ยนเป็น 1

ยังมี DLC อีก 3 ตัวแต่ยังไม่มีใครเอามาปล่อย ถ้าเจอจะเอามาแปะอีกที

credit machine4578 and lamparcicho

สำหรับทำ shortcut ใครอยากเปลี่ยน icon ตามเกมแท้

Official icon
    https://steamcdn-a.akamaihd.net/stea...85ce5980d1.ico
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dasyra : 31st January 2017 เมื่อ 23:48

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J.Columbia อ่านกระทู้
    Resolution Scaling - 1
    Anti-Aliasing - SMAA
    ตั้งค่าตามนี้ครับแต่ยังเบลออยู่เลยครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากจะถามว่า ไฟฉาย มันเปิดยังไง อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GODGUNDAM อ่านกระทู้
    ตั้งค่าตามนี้ครับแต่ยังเบลออยู่เลยครับ
    ปรับอีกอย่าง Rendering method เป็น Normal ภาพจะดีกว่า Interlaced ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GODGUNDAM อ่านกระทู้
    ยิ่งเอา
    Scaling ขั้นยิ่งชัดครับและก็ยิ่งกินเสป็ก อิอิ
    Intel i5-4440 : GIGABYTE GTX 970 OC : GIGABYTE GA-Z87-HD3 : team xtreem 8gb (4x2) : XFX 750W : Cooler Master: CM 690 III

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลองปรับ scaling ซัก 1.5-2.0 ครับ ชัดขึ้นหน่อยแต่กินสเปคโคตร

อีกวิธีคือใช้ reshade.me
    ในภาพผมปรับ
    - adaptive sharpening 2.0 (แต่ตอนเล่นผมใช้ 1.5 นะ 2.0 รู้สึกมันคมไป)
    - colourfulness
    - finesharp.fx mode 1
    จะลง HDR ด้วยก็ได้แต่มันมืดผมเลยไม้ได้ลง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pechpitoon : 1st February 2017 เมื่อ 10:24

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pechpitoon อ่านกระทู้
    ลองปรับ scaling ซัก 1.5-2.0 ครับ ชัดขึ้นหน่อยแต่กินสเปคโคตร

อีกวิธีคือใช้ reshade.me
    ในภาพผมปรับ
    - adaptive sharpening 2.0 (แต่ตอนเล่นผมใช้ 1.5 นะ 2.0 รู้สึกมันคมไป)
    - colourfulness
    - finesharp.fx mode 1
    จะลง HDR ด้วยก็ได้แต่มันมืดผมเลยไม้ได้ลง

ผมปรับ scaling 2.0 หน่วงมากๆ แต่ปรับ 1.5 เล่นได้ครับ แต่ภาพมันเป็นหยักๆอะครับ ไม่ค่อยคมเลยครับ อันนี้ reshade.me คืออะไรครับ โปรแกรมเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    Dlc เจอเหรียญในกล่องอ่ะ...เอามาทำไรได้เปล่า...หรือเอามาเพิ่มหนีผี..555ทั่งหลอนทั้งโหดเกิ๊น เกมส์*****โรคจิตชัดๆ...ผีอาพารท์เม้นท์

กล่าวขอบคุณ
    0
    เรื่องภาพนี้ผมลงenb ครับ ภาพชัดช่วยได้แยอะ ลองใข้ของพวกpes fallout4 tw3 พวกนี้มาลองใส่แต่อาจใช้ได้ไม่ทุกตัวนะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ผมปรับ scaling 2.0 หน่วงมากๆ แต่ปรับ 1.5 เล่นได้ครับ แต่ภาพมันเป็นหยักๆอะครับ ไม่ค่อยคมเลยครับ อันนี้ reshade.me คืออะไรครับ โปรแกรมเหรอครับ
    เป็นโปรแกรมครับ ลองเข้าไปโหลดดู www.reshade.me

ตัวนี้มันจะเป็นแบบครอบจักรวาล ส่วน enb จะลูกเล่นเยอะกว่าแต่บางเกมก็ใช้ไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pechpitoon : 1st February 2017 เมื่อ 13:04

กล่าวขอบคุณ
    0
    ปกติใช้แต่1.5 เวอร์ชั่นอื่นใช้ไม่เคยติดเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    มีใครเป็นประมาณผมบ้างไหมผมใช้ GTX 950 ปรับกลางๆถึงสูงเป็นบางอย่าง FPS วิ่งประมาณ 70+ มีตก 60 นิดหน่อย แต่บ้างช่วงเกมส์มันค้างอาการประมาณว่ากระตุกแล้วก็กลับมาลื่นต่อ
    ไดร์เวอร์การ์ดจอก็อัพเดทอันล่าสุดแล้วใครพอมีวิธีแก้บ้างไหม

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ภาพเบลอปรับ rendering method - normal

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pechpitoon อ่านกระทู้
    เป็นโปรแกรมครับ ลองเข้าไปโหลดดู www.reshade.me

ตัวนี้มันจะเป็นแบบครอบจักรวาล ส่วน enb จะลูกเล่นเยอะกว่าแต่บางเกมก็ใช้ไม่ได้
    ขอบคุณครับ เวลาเข้าตัวโปรอกรมแล้วมันมีให้เลือกเกมส์กับ ไดเร็ก 3d 8/9 กับ 10+ แล้ว openGL เลือกอะไรครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ เวลาเข้าตัวโปรอกรมแล้วมันมีให้เลือกเกมส์กับ ไดเร็ก 3d 8/9 กับ 10+ แล้ว openGL เลือกอะไรครับ
    ตอนผมใช้ผมเลือก 10+ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ผมเลือก dx10+ พอเสร็จแล้วก็เลือกว่าต้องการปรับอะไรบ้าง
    ผมใช้ adaptive sharpening, colourfulness, finesharp
    เสร็จแล้วอย่าพึ่งปิดให้เข้าเกมไปก่อน
    -พอเข้าไปเล่นก็กด tab ให้ขึ้นหน้า item
    -กด shift+F2
    -เมนูปรับแต่งจะขึ้นมา ก็กดเลือกว่าจะเปิดใช้อันไหน แล้วก็พวกการตั้งค่าว่าจะปรับขนาดไหน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมเลือก dx10+ พอเสร็จแล้วก็เลือกว่าต้องการปรับอะไรบ้าง
    ผมใช้ adaptive sharpening, colourfulness, finesharp
    เสร็จแล้วอย่าพึ่งปิดให้เข้าเกมไปก่อน
    -พอเข้าไปเล่นก็กด tab ให้ขึ้นหน้า item
    -กด shift+F2
    -เมนูปรับแต่งจะขึ้นมา ก็กดเลือกว่าจะเปิดใช้อันไหน แล้วก็พวกการตั้งค่าว่าจะปรับขนาดไหน
    ให้เลือกติ๊กถูกเอาใช่ไหมครับว่าจะเอาแบบไหน อันไหนไม่เอาไม่ต้องติ๊กใช่ไหมครับ พอติ๊กเสร็จแล้วให้เข้าเกมส์เลยโดยทีี่ยังไม่ปิดตัวโปรแกรมใช่ไหมครับ เข้าเกมส์แล้วไปตั้งค่าอีกทีใช่ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GODGUNDAM : 1st February 2017 เมื่อ 16:13

กล่าวขอบคุณ
    3
    ให้เลือกติ๊กถูกเอาใช่ไหมครับว่าจะเอาแบบไหน อันไหนไม่เอาไม่ต้องติ๊กใช่ไหมครับ พอติ๊กเสร็จแล้วให้เข้าเกมส์เลยโดยทีี่ยังไม่ปิดตัวโปรแกรมใช่ไหมครับ เข้าเกมส์แล้วไปตั้งค่าอีกทีใช่ไหมครับ
    ใช่ครับอันไหนไม่เอาก้ติ้กออก พอตั้งค่าครั้งแรกเสร็จรอบๆถัดๆไปมันก็โหลดให้เองอัตโนมัติแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    15
    ลองลง reshade แล้ว เปิดเกมไม่ได้ เซ็ง ใช้แต่ SMAA ก็ได้