ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 147

CPU รันค้างที่ 33% ตลอดครับ เป็นเวลาเล่นเกม อยากทราบสาเหตุและวิธีแก้หน่อยครับ

คือ เครื่อผมเป็นโน๊ตบุ๊คอะครับ พอเวลาเล่นเกม อย่างเช่น DOTA2 ,CSGO ไรงี้น่ะครับ cpu จากก่อนหน้าวิ่งปกติก็มาวิ่งแค่ 33%(คือมันค้างที่ 33% เลยอะครับ ไม่ขึ้นไปสูงกว่านี้) ซึ่งอาการนี้ปล่อยไปซักครึ่งชั่วโมงก็จะกลับมาปกติครับ แต่ที่เซงก็แบบ เวลาเล่น Dota2 หรือเกมอื่นๆ พอ cpu รันที่ 33% ปุ๊ป framerate โดนล็อกไว้ที่ 10 fps เลยครับ ซึ่งใครมันจะไปเล่นไหว ยิ่งเป็นเกมออนไลน์ออกไม่ได้ ก็ต้องทนเล่นกับ 10 fps (โดนด่า noob แทบตลอด หลังๆมาเล่นแต่กับบอทละ) จนจบเกมแหละครับ
    ก็เลยอยากทราบว่าปัญหานี้เกิดมาจากอะไรครับ และวิธีแก้พอจะมีมั้ย
    ปล.เคยลองลงวินโดว์ใหม่แล้วนะ ก็เป็นเหมือนเดิม แก้ไม่ได้

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ลองปิด VSync ลองปรับ Low หมดยังครับ
    เกมผมทำเองครับ คลิก

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ปัญหาปกติ ของโน๊ตบุ๊คครับ โดน๊ตบุ๊คตัวนี้ใช้มานานยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oz_golf อ่านกระทู้
    ปัญหาปกติ ของโน๊ตบุ๊คครับ โดน๊ตบุ๊คตัวนี้ใช้มานานยังครับ
    ประมาณ 4 ปีแล้วอะครับ ถ้าต้องแก้ที่ฮาร์ดแวร์ก็คงต้องเก็บเครื่องนี้ไว้ทำงานเอกสารอย่างเดียวละซื้อเครื่องPCมาไว้ใช้งานหนักๆแบบเล่นเกมแทนอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaninhot004 อ่านกระทู้
    ลองปิด VSync ลองปรับ Low หมดยังครับ
    ทำให้ต่ำหมดทุกอย่างแล้วครับ 555 สงสัยจะเป็นอย่างท่านข้างล่างบอกแหละครับ เพราะเครื่องมันก็เก่าแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfrest อ่านกระทู้
    ทำให้ต่ำหมดทุกอย่างแล้วครับ 555 สงสัยจะเป็นอย่างท่านข้างล่างบอกแหละครับ เพราะเครื่องมันก็เก่าแล้ว
    ใช่ครับ เพราะโน๊ตบุ๊คอายุการใช้งานค่อนข้างน้อย แถมเราจะถอดข้างในออกมาล้างทำความสะอาดก็ไม่ได้เหมือน PC

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1
    4ปี ได้เปลี่ยน ซิลิโคน เป่าฝุ่น เป่าพัดลมบ้างหรือป่าว

ปกติ notebook คอยทำความสะอาดฝุ่นทุกๆ 3-6เดือน เปลี่ยนซิลิโคนทุกๆ 1 ปี

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ลองดูเรื่องความร้อนครับ บ้างทีเครื่องร้อน ทำให้เครื่องต้องไม่ปรับซีพียูลง ไม่ให้เครื่องดับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    CPU มีกี่ Core และ มีกี่ thread พอจะทราบข้อมูลไหมครับ อาจจะมี Process บางตัวมันใช้ CPU 1 Core เต็มๆ ทำให้ เปอร์เซ็นต์ค้างแบบนั้นตลอดครับ มีผลให้คอมเราช้าลงกว่าที่ควรจะเป็น
    I74790 GTX770 32GB

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    บางทีมันร้อนครับ เช็กความร้อนก่อน บางเครื่องยอมลดประสิทธิภาพลง เพื่อเครื่องไม่ดับครับ ไม่ให้ร้อนเกิน100C ครับ
    เสียงสายชาร์ดเล่นด้วยไหมครับ เสียบสายเล่นลื่นกว่าเห็นๆเลยครับ
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB